๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 05:37:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกเลื่อน vs คานเหวี่ยง  (อ่าน 22931 ครั้ง)
หัวโบราณ
Full Member

คะแนน 18

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2016, 09:45:15 PM »

สนใจ .22lr ครับ

เลยอยากถามผู้รู้ เรื่องข้อเปรียบเทียบระหว่าง ระบบคานเหวี่ยง กับ ระบบลูกเลื่อน

ว่ามีข้อดีข้อเสียต่างกันอย่างไร

ราคาเป็นประมาณไหน

น่าครอบครองแบบไหนมากกว่ากันครับ

ขอบคุณครับ ไหว้
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2016, 09:11:36 AM »

ลูกกรดคานเหวี่ยงมีเกรดเดียว ปานกลางค่อนข้างสูง ราคาน่าจะแถว ๆ ห้าหมื่น ไกหนัก นกสับแรง ยิงไม่ค่อยแม่น  แต่ยิงสนุก  ติดกล้องได้ แต่ติดแล้วน่าเกลียด

ลูกกรดแบบลูกเลื่อน  ยิงแม่น มีหลายเกรด ตั้งแต่ปืนรัสเซีย ปืนฟิลิปปินส์ กระบอกละหมื่นกว่าบาท ขึ้นไปจนถึงปืนแข่งขัน ราคาเป็นแสน
หัวโบราณ
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2016, 08:57:42 PM »

ลูกกรดคานเหวี่ยงมีเกรดเดียว ปานกลางค่อนข้างสูง ราคาน่าจะแถว ๆ ห้าหมื่น ไกหนัก นกสับแรง ยิงไม่ค่อยแม่น  แต่ยิงสนุก  ติดกล้องได้ แต่ติดแล้วน่าเกลียด

ลูกกรดแบบลูกเลื่อน  ยิงแม่น มีหลายเกรด ตั้งแต่ปืนรัสเซีย ปืนฟิลิปปินส์ กระบอกละหมื่นกว่าบาท ขึ้นไปจนถึงปืนแข่งขัน ราคาเป็นแสน

ขอบคุณครับ ไหว้

โอนเอียงไปทางลูกเลื่อนแล้ว แต่รูปทรงคานเหวี่ยงก็คลาสสิกดี Grin
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2016, 09:49:26 AM »

ซื้อกระบอกแรกไม่ควรเป็นคานเหวี่ยง  แบบลูกเลื่อนเหมาะกว่า
ถ้าจะมีกระบอกเดียวก็ไม่ควรเป็นคานเหวี่ยง  แบบลูกเลื่อนหรือกึ่งออโตฯ ดีกว่า แล้วแต่งาน

เอาเข้าจริง...ถามไปอย่างนั้นแหละครับ  น้อยคนที่จะซื้อปืนด้วยเหตุผล

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2016, 10:27:36 AM »

ลูกกรดลูกเลื่อน มีในทุกรูปแบบวัตถุประสงค์การใช้งาน มีทุกราคา
ลูกกรดคานเหวี่ยง ต้องคนที่ไม่มีแล้วนอนไม่หลับจริงๆนะ ถึงจะซื้อ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

สุพินท์ - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2016, 11:16:55 AM »

ลูกกรดลูกเลื่อน มีในทุกรูปแบบวัตถุประสงค์การใช้งาน มีทุกราคา
ลูกกรดคานเหวี่ยง ต้องคนที่ไม่มีแล้วนอนไม่หลับจริงๆนะ ถึงจะซื้อ

ไม่ถึงขนาดนั้น
ผมมีลูกกรดแบบลูกเลื่อน 3 กระบอก คานเหวี่ยง 1 กระบอก
ไรเฟิลชนวนกลางก็สัดส่วนใกล้เคียงกัน
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2016, 02:31:46 PM »

ผมซื้อคานเหวี่ยงก่อนลูกเลื่อนนะครับ  ไม่ใช่ไม่หลับ  ซื้อมาคู่กะลูกโม่ .44
เพราะตอนนั้น ลูกเลื่อน .44 ยังไม่มีอ่ะ  แล้ว semi-auto rifle .44 ก็หาไม่ได้แล้ว
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2016, 06:53:33 PM »

ผมซื้อคานเหวี่ยงก่อนลูกเลื่อนนะครับ  ไม่ใช่ไม่หลับ  ซื้อมาคู่กะลูกโม่ .44
เพราะตอนนั้น ลูกเลื่อน .44 ยังไม่มีอ่ะ  แล้ว semi-auto rifle .44 ก็หาไม่ได้แล้ว

............  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม  ผมก็ซื้อคานเหวี่บงก่อนลูกเลื่อนครับ  ที่ซื้อตอนนั้นเพราะมันถูกกว่าลูกเลื่อน...แต่ตอนนี้คานเหวี่ยงไม่มีแล้ว เหลื่อแต่ลูกเลื่อนกับ แบบกึ่งออโต   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2016, 07:37:12 PM »

ลูกกรด ผมมีลูกเลื่อนและออโต คานเหวี่ยงที่เคยมี เป็น วินเชนเตอร์ .357 ไม่ค่อยได้ยิง จนสุดท้ายก็ขายไป แต่ก็ให้เสียดายถึงวันนี้ เพราะไม่เห็นมีเข้ามาอีกเลย ก็ขอฝากไว้หน่อยครับ ถ้าได้ลูกกรดคานเหวี่ยงมาแล้วก็อย่าขายไปนะครับ เดี๋ยวจะเสียดายเหมือนผม

วีระศักดิ์ รักในหลวงครับ
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2016, 09:17:07 PM »

ผมขอสอบถามความคิดเห็นพี่ๆหน่อยครับ ถ้าต้องการมีลูกกรดซักกระบอกให้เป็นแก้วสารพัดนึก. คือเฝ้าบ้าน ดูแลคอกปศุสัตว์ยามค่ำคืน  ใช้ตัดสินปัญหากับจระเข้น้อยบริเวณบ่อปลา. ลูกเลื่อนหรือออโต้ดีครับ ด้วยงบประมาณราว4 หมื่นครับขอบคุณครับ
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2016, 11:01:10 AM »

ผมขอสอบถามความคิดเห็นพี่ๆหน่อยครับ ถ้าต้องการมีลูกกรดซักกระบอกให้เป็นแก้วสารพัดนึก. คือเฝ้าบ้าน ดูแลคอกปศุสัตว์ยามค่ำคืน  ใช้ตัดสินปัญหากับจระเข้น้อยบริเวณบ่อปลา. ลูกเลื่อนหรือออโต้ดีครับ ด้วยงบประมาณราว4 หมื่นครับขอบคุณครับ
10/22 คือคำตอบสุดท้ายครับ
sak เมืองแป้
Hero Member

คะแนน 145

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2016, 01:31:07 PM »

เยี่ยมคานเหวี่ยง สวยงามคลาสิค ราคาแพง ที่สำคัญชอบหนีบมือ ขำก๊าก

หลงรักลูกเลื่อน ยกให้ CZ ปืนสามัญประจำบ้าน แม่นยำ ราคารับได้ ของแต่งเพียบ เยี่ยม

เยี่ยมกึ่งออโต้ 10/22 ปืนดี ยิงมัน ราคาถูก แต่หลายคน แต่งเป็นแสน หลงรัก

หลงรักหุ่นสงคราม ได้ฟิลลิ่ง ยิงมัน ของแต่งเพียบ น้ำลายหก

สรุป แล้วแต่ชอบ  หลงรัก

อบต.แม่ทราย 111 หมู่ 1 อ.ร้องกวาง จ.แพร่ 54140

08 357ุ6 4010(Dtac)
ธนาคารทหารไทย ออมทรัพย์ เลขบัญชี
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2016, 01:59:31 PM »

ด้วยคน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2016, 09:16:52 AM »

ด้วยคน

ระวังจะบานปลาย
หนึ่งนัด หนึ่งชีวิต
Jr. Member
**

คะแนน 43

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2016, 10:31:44 AM »

หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์