๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 07:54:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระสูนลูกแบงค์  (อ่าน 21601 ครั้ง)
MO
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 10:39:48 PM »

แล้วพวกลูก.22 มี12เม็ด ถือว่าเป็นลูกแบงค์ป่าวครับ
เพิ่งซื้อมายังไม่ได้ลองเลย เฟดเดอรัล .22 หัวจีบๆ กล่องละ 700 บาท

อันนั้นเป็นกระสุนลูกปรายครับ... ออกแบบมาสำหรับยิงงู...

ครับของผมก็มีขนาด 38 ครับ เอาไว้ยิงงูในบ้าน บ้านไม่พังเสียหาย กับเอาไว้ยิงเหรียญโชว์ครับ
UncleTom
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 11:34:58 AM »

กระสุน Blank คือกระสุนที่มีแต่เสียง ไม่มีหัวกระสุนครับ (แบลงค์ = ว่างเปล่า) ส่วนใหญ่ใช้ในการกีฬา และการแสดงครับ

ธนาชัย ไหลศิริ (ทอม)
โทร. 089-137-5725
K-Bangk ออมทรัพย์ ลาดพร้าว 99 เลขที่ 100-232-9634
odd12:รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 6

มารยาทดี ประเสริฐ วิชาเลิศ ยังเป็นรอง

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 13, 2016, 09:00:27 AM »

https://youtu.be/SZzSwridsGY

จะสั่งซื้อมาใช้งาน ก็กลัวว่า ภายหน้าจะมีการสั่งห้าม

https://youtu.be/MOZpy55U-jY

เพราะเอาไปใช้ผิดวัตถุประสงค์
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 13, 2016, 09:26:14 AM »

https://youtu.be/SZzSwridsGY

จะสั่งซื้อมาใช้งาน ก็กลัวว่า ภายหน้าจะมีการสั่งห้าม

https://youtu.be/MOZpy55U-jY

เพราะเอาไปใช้ผิดวัตถุประสงค์

Nail gun มีคำวินิจฉัยเมื่อยี่สิบกว่าปีก่อน ว่าไม่ใช่อาวุธปืน
ปัญหาอยู่ที่ตัวกระสุน  ถ้าสั่งเข้ามาเดี่ยว ๆ น่าจะเจอปัญหาทั้งขาออกจากประเทศต้นทาง และขาเข้าบ้านเรา
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 13, 2016, 11:32:07 AM »

ถามเป็นความรู้นะครับ ถ้าเอาหัวกระสุนออกแล้วเอากระดาษทิชชูอุดไว้แทน ยิงออกไปจะเป็นอย่างไรครับ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 13, 2016, 12:11:13 PM »

ถามเป็นความรู้นะครับ ถ้าเอาหัวกระสุนออกแล้วเอากระดาษทิชชูอุดไว้แทน ยิงออกไปจะเป็นอย่างไรครับ

ระเบิดเฉพาะไพรเมอร์ครับ  ดินส่งกระสุนกระจายออกไปเฉย ๆ
ลูกแบล๊งค์ จะนิยมใช้ดินดำ เพราะจุดระเบิดง่าย  ถ้าต้องการใช้เสียงดังมาก ๆ อาจเติมไนโตรเซลลูโลสที่จุดตัวง่าย เช่นดินสำลี (เป็นดินระเบิดแรงสูงแบบหนึ่ง)

โรงงานทำดินส่งกระสุน จะมีดินสำลีในสายการผลิตอยู่แล้ว   เพราะการทำดินส่งกระสุน จะไนเตรชั่นใยฝ้ายออกมาเป็นดินสำลีก่อน  จากนั้นจึงนำไปทำให้ละลาย เพื่อกระจายระยะห่างของโมเลกุล ทำให้จุดเบิดช้าลง เหมาะสมกับการเป็นดินส่งกระสุน  จากนั้นก็นำไปนวดกับสารตระกูลขี้ผึ้ง เช่นการบูร เพื่อให้กลายเป็นของแข็ง (ภาษาเคมีเรียกสถานะพลาสติค)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2016, 12:17:35 PM โดย สุพินท์ - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 13, 2016, 11:32:27 PM »

ระเบิดเฉพาะไพรเมอร์ครับ  ดินส่งกระสุนกระจายออกไปเฉย ๆ
ลูกแบล๊งค์ จะนิยมใช้ดินดำ เพราะจุดระเบิดง่าย  ถ้าต้องการใช้เสียงดังมาก ๆ อาจเติมไนโตรเซลลูโลสที่จุดตัวง่าย เช่นดินสำลี (เป็นดินระเบิดแรงสูงแบบหนึ่ง)

โรงงานทำดินส่งกระสุน จะมีดินสำลีในสายการผลิตอยู่แล้ว   เพราะการทำดินส่งกระสุน จะไนเตรชั่นใยฝ้ายออกมาเป็นดินสำลีก่อน  จากนั้นจึงนำไปทำให้ละลาย เพื่อกระจายระยะห่างของโมเลกุล ทำให้จุดเบิดช้าลง เหมาะสมกับการเป็นดินส่งกระสุน  จากนั้นก็นำไปนวดกับสารตระกูลขี้ผึ้ง เช่นการบูร เพื่อให้กลายเป็นของแข็ง (ภาษาเคมีเรียกสถานะพลาสติค)

ขอบพระคุณครับท่่านอาจารย์ ผมเคยเห็นคุณลุงสุพร(พี่ชายคุณลุงสุพล พิงคานนท์) ท่านเปิดร้านซ่อมปืนที่ลพบุรี สมัยนั้น ผมเอา CZ 452 ไปให้ท่านแต่งไก ปรากฏว่า ท่านบอกเปลี่ยนสปริงไกเอาสปริงปากกาลูกลื่นบิ๊กมาใส่แทน แล้วท่านให้ผมลองเหนี่ยวไก ถามว่า เป็นไง ผมบอกกำลังดีเลยครับ ตอนนั้นปืนถอดจากพานท้ายแล้ว ท่านเอาลูกระสุนมาใช้คีมคีบหัวกระสุนออกแล้วบรรจุในรังเพลิงแล้วยกปืนหันปากกระบอกเฉียงขึ้นฟ้า แล้วเหนี่ยวไก กระสุนลั่นมีแต่เสียง ท่านก็บอก ใช้ได้แล้ว ผมก็ใช้สปริงปากกาลูกลื่นมาตลอดจนขายปืนต่อไปนานแล้ว จำไม่ได้ว่าตอนนั้นท่านคิดตังค์หรือเปล่า
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 14, 2016, 03:41:53 PM »

คนร้ายกลัวลูกแบบนี้มากกว่าลูกหัวจีบนิ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์