๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 12:23:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเกี่ยวกับการทำงานของเจ้าหน้าที่ป่าไม้ครับ  (อ่าน 5048 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2016, 08:34:29 AM »

ตอนนี้ทั้ง  " สามี และ ภรรยา " ปลีกวิเวก  ไปแล้วอ่ะ ฮา555 ขำก๊าก ขำก๊าก
เป็นเรื่อง  " ปกติ " ของ พรรคการเมืองใหญ่ เส้นโต ภูเขาทั้งลูก อมเฉยเลยอ่ะ ฮา 5555
แปลกแฮะ  " ไทยแลนด์ "  มาด่าคนบุกรุก  แต่ไม่ยอมด่า  คนที่มีอำนาจ หน้าที่ อ่ะ ฮา 555
ถ้าจะด่า  ต้องโน่น " เจ้าหน้าที่ ของรัฐ " รับทรัพย์ เอาหูไปนา  เอาตาไปไร่ อ่ะ ฮา
555 ถ้าไม่พยักเพยิด  " ยักคิ้ว "  ทำไม่ได้ร๊อกส์  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จริงครับ Grin Grin Grin ทำไมด่าแต่คนบุกรุก เจ้าหน้าที่ไม่เห็นเคยโดนด้วย

55555  ความจริง ต้อง  " ไล่ " ออกให้หมดคร๊าบ พวก ข้าราชการ เนี่ยะ อ่ะ ฮา 5555

มันบุกรุกทีละเป็น  " พัน สอง พันไร่ "  เจ้าหน้าที่บอก ไม่รู้  ไม่เห็น เนี่ยะ อ่ะ ฮา

ไล่ออกตั้งแต่  " กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ปลัด นายอำเภอ ผู้ว่า ป่าไม้ "  ไล่ออกให้หมดคร๊าบ  ฮา

ไอ้พวกนี้  มันรู้ตั้งแต่วันแรก  เอาแมคโคร  เอารถไถ เข้าไปบุกป่า อ่ะ ฮา

ถ้าจะบอกว่า  " กูต้านไม่ไหว ตัวเล็ก "  เอ็งก็โน่น รายงานหน่วยเหนือ อ่ะจิ ฮา

5555  นักการเมือง  " โก๊ง โกง "   ข้าราชการก็โกง  อ่ะ ฮา 555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2016, 11:44:28 AM »

ถึงว่าสิ บางคนถึงได้ลาออกจากป่าไม้ ไปทำบริษัททัวร์แทน....
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2016, 02:43:57 PM »

ถึงว่าสิ บางคนถึงได้ลาออกจากป่าไม้ ไปทำบริษัททัวร์แทน....

ตอนนี้เปลี่ยนแนวมาเป็นช่างภาพสายหื่นด้วยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2016, 11:33:11 AM »

ตามข่าวนะครับ http://www.dailynews.co.th/regional/376702
ผมสงสัยว่าแล้วเมื่อก่อน เจ้าหน้าที่ป่าไม้ทำอะไรกันหรือถึงปล่อยให้มีการบุกรุกป่ากันขนาดนี้ แล้วพอมาสมัย คสช.ขยันกวาดล้างกันจัง ก็เป็นผลดีครับ แค่สงสัยครับว่าเมื่อก่อนทำอะไรกัน แค่นั้นเองครับขอบคุณครับ
-แล้วเดี๋ยวนี้ละครับ.เขาทำอะไรกันอยู่ เมื่อเรานั่งรถยนต์ รถไฟ ผ่านภูเขา เห็นผืนป่าถูกถางเตียนไปเป็นผืน ๆ ที่กำลังสุมไฟอยู่ควันคลุ้งเลยก็มี ที่เห็นเป็นผืนดินแดง ๆ ก็มี ภูเขาที่กลายเป็นสวนยางขนาดต่าง ๆ แล้วก็มี..ที่เป็นไร่ข้าวโพดก็มี เป็นภูเขาหัวโล้นก็มี..ฯลฯ จนท.ป่าไม้ที่รู้จักคนหนึ่ง เห็นเมาทั้งวัน 50 กว่า ๆ ก็ตาย 
-ถ้าเป็นในยุโรป..สมมุติว่าเห็นมีควันจากการเผาไร่โผล่ขึ้นมา..เขาจะเฉย เหมือนประเทศเราหรือไม่   
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2016, 12:27:03 PM »

สำนักงานป่าไม้แถวๆบ้านผม คิดว่าคงอีกไม่นานจะโดนลักลอบตัดเสาสำนักงาน .....แค่รอบๆสำนักงานกลายเป็นไร่มันสำปะหลังหมดแล้ว
        ขนาดนั้นเลยเหรอเสี่ย... ตกใจ ตกใจ ตกใจ
เดี๋ยวผมไปบุกรุกแถวนั้น บ้างเผื่อจะได้เสาโรงพัก.... คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2016, 12:27:41 PM »

ตอนนี้เปลี่ยนแนวมาเป็นช่างภาพสายหื่นด้วยครับ
         ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2016, 07:41:46 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ไอ้ถ้าหื่นถ่ายขาอ่อนสาว ๆ นี่ก็ยังเป็นหื่นปรกตินะ

ผลงานล่าสุดดันถ่ายอะไรก็ไม่รู้มานี่สิ....

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 02, 2016, 01:10:27 PM »

ตอนนี้ข่าวเกี่ยวกับการบุกรุกป่าไม้เยอะมาก เจ้าหน้าที่คงทำงานกันไม่ทัน เป็นกำลังใจให้กับเจ้าหน้าที่ที่ปฏิบัติงานซื่อสัตย์ซื่อตรงในหน้าที่ทุกท่านครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 02, 2016, 02:34:41 PM »

ถ้าทหารขุดมารับรองเจอทุกสายอาชีพ คิก คิก

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 02, 2016, 04:09:10 PM »

http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=1459578772

เมื่อวันที่ 2 เม.ย. นายไพบูลย์ นาคทิพย์พิมาน นายอำเภอคำตากล้า จ.สกลนคร สั่งการให้ปลัดอำเภอหัวหน้าฝ่ายความมั่นคง และปลัดป้องกัน ประสานพ.ต.อ.ธีรนารถ ปาลกะวงศ์ ณ อยุธยา พร้อมกำลังตำรวจ กวาดล้างผู้มีอิทธิพล โดยเข้าตรวจค้นบ้านพัก หมู่ 12 บ้านศรีดอกแก้ว ถนนบ้านม่วงคำตากล้า ต.คำตากล้า อ.คำตากล้า พบเป็นบ้านพักของเจ้าหน้าที่พิทักษ์ป่า แต่ไม่มีใครอยู่บ้าน ตรวจค้นโดยละเอียดพบไม้พะยูง ไม้แดง ไม้ประดู่ และเลื่อยโซ่ยนต์ 3 เครื่อง กองเต็มลานบ้านและใต้ร่มไม้ เจ้าหน้าที่จึงเข้าตรวจยึดและนำลังกำลังเฝ้าตลอดคืน จนรุ่งเช้านำกำลังเข้าไปขนไม้ด้งกล่าวออกมา

สอบถามเพื่อนบ้านใกล้เคียงทราบว่า เจ้าหน้าที่พิทักษ์ป่าคนดังกล่าวแอบแปรรูปไม้มานานแล้ว แต่ไม่มีใครกล้าเข้าไปเกี่ยวข้อง และประวัติเคยถูกจับยาบ้า 7 เม็ดด้วย ส่วนลูกชายอีกคนยังติดคุกในข้อหามียาบ้า เบื้องต้นเจ้าหน้าที่ป่าไม้ ทหารและตำรวจ ได้ขนไม้เก็บไว้ที่สภ.คำตากล้า ประเมินมูลค่าไม่น้อยกว่า 1 ล้านบาท พร้อมเตรียมออกหมายเรียกเจ้าหน้าที่พิทักษ์ป่ามาสอบสวนเอาผิดตามกฎหมายต่อไป

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2016, 07:58:02 AM »

บุกจับละครับ ที่ดินของลูกชายรอง ผกก. กันตัง

http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=1468478904

เมื่อวันที่ 14 ก.ค. ชุดเฉพาะกิจพญาเสือ กรมอุทยานแห่งชาติ สัตว์ป่า และพันธุ์พืช ร่วมกับ พ.ต.อ.บัญชา ปั้นประดับ รองผู้บังคับการปราบปรามการกระทำความผิดเกี่ยวกับทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม พ.อ.ธวัชชัย รักอาชีพ รอง ผอ.กอ.รมน.ตรัง นายมาโนช วงษ์สุรีย์รัตน์ หัวหน้าอุทยานแห่งชาติหาดเจ้าไหม และนายศราวุธ เพชรหวล หัวหน้าหน่วยปฏิบัติการพิเศษที่ 3 สำนักงานสนับสนุนการป้องกันและปราบปรามที่ 4 (ภาคใต้) พร้อมกำลังประมาณ 200 นาย เดินทางไปร่วมเพิกถอนสินทรัพย์ สิ่งปลูกสร้างอาสิน ในพื้นที่จำนวน 120 ไร่ 3 งาน 70 ตารางวา ซึ่งรอง ผกก.(สส.) สภ.กันตัง จ.ตรัง เข้าไปปักหลักเสาปูนเป็นแนวรั้วเพื่อแสดงสิทธิบนที่ดิน บริเวณ ม.5 ต.ไม้ฝาด อ.สิเกา โดยอ้างหลักฐานการแจ้งครอบครองที่ดิน ส.ค.1 เลขที่ 133, 134 และ 135 พร้อมปลูกพืชผลอาสิน เช่น ปาล์มน้ำมัน มะม่วงหิมพานต์ มะพร้าว รวมถึงสร้างขนำหลังคามุงกระเบื้อง บ่อน้ำ และประตูเหล็กเปิดและปิดได้ทั้งสองด้าน มูลค่ากว่า 600 ล้านบาท

อยากเห็นตอนเวลาไปบุกจับที่เกาะหลีเป๊ะ  เกาะพีพี  ภูเก็ตบ้างครับ

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2016, 08:37:14 AM »

สวนปาล์มที่ใหนน้าจง ไร่ตั้ง ห้าล้านบาท ตกใจ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2016, 08:42:47 AM »

สวนปาล์มที่ใหนน้าจง ไร่ตั้ง ห้าล้านบาท ตกใจ

หาดเจ้าไหมครับลุงจอย  ที่เป็นคดีกันอยู่ครับ โถกจับแล้ว

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2016, 08:47:46 AM »

หาดเจ้าไหมครับลุงจอย  ที่เป็นคดีกันอยู่ครับ โถกจับแล้ว
ออแปลงติดเลติดคลองนั้นเหรอ ตกใจ

Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2016, 09:04:21 AM »

สำนักงานป่าไม้แถวๆบ้านผม คิดว่าคงอีกไม่นานจะโดนลักลอบตัดเสาสำนักงาน .....แค่รอบๆสำนักงานกลายเป็นไร่มันสำปะหลังหมดแล้ว
        ขนาดนั้นเลยเหรอเสี่ย... ตกใจ ตกใจ ตกใจ
เดี๋ยวผมไปบุกรุกแถวนั้น บ้างเผื่อจะได้เสาโรงพัก.... คิก คิก คิก คิก
น่าหัวเราะเนาะครับ ถ้าเสาสำนักงานถูกขโมย ฮึฮึ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์