๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 07:35:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กลุ่มกระสุน M60 กินซ้าย  (อ่าน 11515 ครั้ง)
oohmachine32
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 22, 2016, 01:43:46 PM »

ท่านเคยยิงปืนยาวไหมละ  เอาปืนพาดกับอะไรก็ได้ เอาโต๊ะมาตัั้่ง เอาสมุดหนาๆ หลายๆ เล่มมาวางซ้อนกัน (แต่ก่อนชอบใช้สมุดโทรศัพท์) เสร็จแล้วเอาลำกล้องปืน วางมันไปกับสมุดเลยนะ  ลำกล้องวางกับสมุดเลย เวลายิง กระดาษ กระจุย นิดๆ หน่อยๆ ไม่เป็นไร
แต่ถ้าพาดยิง แล้วถือปืนลอยๆไว้ เดี๋ยวก็เอาอีกแหละ  พาดไปกับสมุดเลย  เหมือนเอาปืนวางกับพื้นยิงเลย
ไปสนามบางแห่ง เขามีที่พาดยิง เป็นง่ามๆ ท่านเคยเห็นไหม ถ้าได้อย่างนั้น ก็วิเศษเลย

ขอบคุณครับ ไว้รอบหน้าไปยิงอีก ผมจะเอากลุ่มมาให้ดูอีกครั้งครับ

Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 22, 2016, 01:45:06 PM »

ระยะที่ท่านยิง ถ้าเล็งยิงถูกต้อง สำหรับปืนของท่านตัวนี้ ยิงยังไง ก็ไม่เป็นกลุ่มครับ ....  ไม่ได้กลุ่มซักที มันได้แต่ กระจุก กระสุนแทน กลุ่มกระสุนครับ 555555  ดีใจด้วย มีปืนสวยนะท่านนะ

ขอบคุณครับ

tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 22, 2016, 01:48:37 PM »

ขอดูด้วยนะ ผมชอบ เพราะเอ็ม 60 ตัวนี้ เป็นปืนในฝัน ของคนหลายๆ คน แต่ไม่ได้ตามฝัน เช่นผม เป็นต้น
หลายคน ตอนซื้อกระบอกแรก  พ่อหวดเสีย โน่น 686 บ้างละ 4 นิ้ว 6 นิ้ว ตามแต่กำลังศรัทธา .....
ถ้าเป็นออโต้ ก็ต้องกัฟเวอรน์เม้นท์ โมเดล 1911 โน่น ...ประมาณนั้น
ใช้ปืนไปนานๆ หลายคนเห็นตรงกันว่า  เจ้า 60 แสตนเลส ตัวนี้แหละ จะมีนก หรือไม่ ก็ได้ มันน่าใช้ที่สุดแล้ว...ครับ
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 22, 2016, 04:58:30 PM »

ยิงไปสักพักน่าจะเข้าที่นะ
ruang036
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 22, 2016, 07:20:00 PM »

ขอดูด้วยนะ ผมชอบ เพราะเอ็ม 60 ตัวนี้ เป็นปืนในฝัน ของคนหลายๆ คน แต่ไม่ได้ตามฝัน เช่นผม เป็นต้น
หลายคน ตอนซื้อกระบอกแรก  พ่อหวดเสีย โน่น 686 บ้างละ 4 นิ้ว 6 นิ้ว ตามแต่กำลังศรัทธา .....
ถ้าเป็นออโต้ ก็ต้องกัฟเวอรน์เม้นท์ โมเดล 1911 โน่น ...ประมาณนั้น
ใช้ปืนไปนานๆ หลายคนเห็นตรงกันว่า  เจ้า 60 แสตนเลส ตัวนี้แหละ จะมีนก หรือไม่ ก็ได้ มันน่าใช้ที่สุดแล้ว...ครับ

ตามนั้นเลยครับ...เมื่อก่อนชอบเล่นของหนักทั้ง .357 และ .45 มาก่อนเลย..เวลานี้เหลียวไปมอง  สมิท m 60 ราคาก็ไปไกลจัง
ส่วนเจ้าของกระทู้ที่ว่าปืนกินซ้ายผมว่าลองปรับตัวเข้าหาปืนดีที่สุดครับ
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 23, 2016, 07:36:01 AM »

ยิงไปสักพักน่าจะเข้าที่นะ

ครับ ผมไม่ค่อยได้เอาออกมายิงบ่อยนะครับ

ตามนั้นเลยครับ...เมื่อก่อนชอบเล่นของหนักทั้ง .357 และ .45 มาก่อนเลย..เวลานี้เหลียวไปมอง  สมิท m 60 ราคาก็ไปไกลจัง
ส่วนเจ้าของกระทู้ที่ว่าปืนกินซ้ายผมว่าลองปรับตัวเข้าหาปืนดีที่สุดครับ

ครับผม เดี๋ยวครั้งหน้าจะลองลดระยะลงมาให้ต่ำกว่า 10 ม.แล้วลองดูผลอีกทีครับ

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 23, 2016, 05:26:11 PM »

เห็นด้วยครับ...

ลองยิงที่ระยะใกล้ๆก่อนสัก 7-10 เมตร...

ยิงแบบซิงเกิ้ล...

จับกริปแน่นๆนิ่งๆ ลากไกเรื่อยๆให้ลั่นไม่รู้ตัว...

พาดยิงก็ได้...

แล้วลองดูกลุ่ม...

ระหว่างนี้นั่งยิงแห้งที่บ้านไปก่อนวันละ 50-100 ครั้งครับ... Cheesy

yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 24, 2016, 10:32:00 PM »

ปืนลำกล้องสั้น ขณะลั่นไก ลำกล้องไหวเพียงเล็กน้อย กระสุนก็เฉไปไกล ฝึกยิงให้เวลาลั่นไก ปลายลำกล้องไม่ขยับ จัดองค์ประกอบ การนั่งหรือยืน การจับป่ืน การเล็ง การหายใจ และการลั่นไก ให้นิ่งจริงๆ จะได้กลุ่มกระสุนที่แน่นอน และลำกล้องสั้นอย่างนี้ ไม่ต้องใช้ระยะไกล อย่างที่คุณหมอรุธบอก ประมาณ 7 เมตร จะด้ความแน่นอนมากขึ้นครับ ผมเคยมี M 60 ตั้งแต่เมื่อ 30 กว่าปีก่อน แม่นใช้ได้เลยครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 12:49:20 AM »

ปืนลำกล้องสั้น ขณะลั่นไก ลำกล้องไหวเพียงเล็กน้อย กระสุนก็เฉไปไกล ฝึกยิงให้เวลาลั่นไก ปลายลำกล้องไม่ขยับ จัดองค์ประกอบ การนั่งหรือยืน การจับป่ืน การเล็ง การหายใจ และการลั่นไก ให้นิ่งจริงๆ จะได้กลุ่มกระสุนที่แน่นอน และลำกล้องสั้นอย่างนี้ ไม่ต้องใช้ระยะไกล อย่างที่คุณหมอรุธบอก ประมาณ 7 เมตร จะด้ความแน่นอนมากขึ้นครับ ผมเคยมี M 60 ตั้งแต่เมื่อ 30 กว่าปีก่อน แม่นใช้ได้เลยครับ

พี่สมชาย(ฮา)แกเคยใช้ชีพไล่ยิงกระรอกในสวนมะพร้าวได้ตัวมาแล้วนะครับ...

ฝึกจนเป็นเหมือนส่วนหนึ่งของมือเลย... เยี่ยม
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 09:24:25 AM »

เห็นด้วยครับ...

ลองยิงที่ระยะใกล้ๆก่อนสัก 7-10 เมตร...

ยิงแบบซิงเกิ้ล...

จับกริปแน่นๆนิ่งๆ ลากไกเรื่อยๆให้ลั่นไม่รู้ตัว...

พาดยิงก็ได้...

แล้วลองดูกลุ่ม...

ระหว่างนี้นั่งยิงแห้งที่บ้านไปก่อนวันละ 50-100 ครั้งครับ... Cheesy

ครับผม ครั้งหน้าจะลองที่ระยะ 5-7 ม.ครับ
จากรูปที่ผมแนบมา ผมได้ทำการเปลี่ยนด้ามของตัว M60 3 นิ้วมาใช้งานนะครับ คือสามารถจับได้เต็มมือ นิ้วก้อยไม่หลุด
ถ้าเป็นด้ามเดิมติดปืนจริงๆ กลุ่มคงจะแย่กว่านี้แน่ๆครับ  ไหว้

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับพี่  ไหว้

พี่สมชาย(ฮา)แกเคยใช้ชีพไล่ยิงกระรอกในสวนมะพร้าวได้ตัวมาแล้วนะครับ...

ฝึกจนเป็นเหมือนส่วนหนึ่งของมือเลย... เยี่ยม

สุดยอดเลยละครับ สามารถยิงเป้าเคลื่อนที่ได้  ไหว้

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 09:55:45 AM »

สามสิบปีก่อน  ที่สนาม รด.มีนายตำรวจท่านหนึ่ง  ฝึกด้วย M36 เอากล่องไม้ขีดวางบนหลังมือที่ระดับคาง  แล้วทิ้งมือลงมาชักปืนยิงกล่องไม้ขีดที่ตกลงมาถึงระดับเอว ถูกทุกนัด  ปืนเดิม ๆ ไม่เปลี่ยนด้าม ไม่แต่งไก  ยิงกันจนนกปืนหัก นกแตกคามือไปหลายกระบอก

ท่านเล่าให้ฟังว่าเคยไปฝึกที่ศูนย์ฝึก FBI เวอร์จิเนีย  ครูฝึกที่นั่นใช้ M10 ด้ามเดิม ๆ ไกหนักโคตร ๆ  แต่ทุกคนสามารถยิงดับเทียนที่ระยะ 20 ฟุต ได้แบบไส้เทียนไม่ขาด
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 09:57:32 AM »

ปืนป้องกันตัว  ควรใช้แบบที่ตั้งใจจะพกน่ะครับ  ไม่ว่าด้าม หรือ กระสุน

แล้วยิงจนเรารู้ว่าเวลายิง  ไม่ว่า ซิงเกิ้ลหรือ ดับเลิ้ลต้องเล็งยังไง  ตรงไหน  ถึงจะเข้าเป้าที่ต้องการเล็ง

เพื่อนผมคนนึงถนัดซ้าย  ยิง Win Grizzly .45 Mag เข้าเป้ากลางดี  สม่ำเสมอ  แต่เวลาผมยืมมายิง  ต้อง เล็งที่ 5 นาฬิกา ห่าง 1 ฟุต ที่ 25 หลา

5 5 5 5

เอาว่าจุดที่เข้า ได้กลุ่มดีจาก ปืน/ด้าม กระสุนที่เราตั้งใจจะใช้ เผื่อว่าเวลาใช้จริงอาจจะมีตื่นเต้น  แล้วปรับเอาตามสภาพครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2016, 10:25:10 AM โดย chew - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 10:08:56 AM »

สามสิบปีก่อน  ที่สนาม รด.มีนายตำรวจท่านหนึ่ง  ฝึกด้วย M36 เอากล่องไม้ขีดวางบนหลังมือที่ระดับคาง  แล้วทิ้งมือลงมาชักปืนยิงกล่องไม้ขีดที่ตกลงมาถึงระดับเอว ถูกทุกนัด  ปืนเดิม ๆ ไม่เปลี่ยนด้าม ไม่แต่งไก  ยิงกันจนนกปืนหัก นกแตกคามือไปหลายกระบอก

ท่านเล่าให้ฟังว่าเคยไปฝึกที่ศูนย์ฝึก FBI เวอร์จิเนีย  ครูฝึกที่นั่นใช้ M10 ด้ามเดิม ๆ ไกหนักโคตร ๆ  แต่ทุกคนสามารถยิงดับเทียนที่ระยะ 20 ฟุต ได้แบบไส้เทียนไม่ขาด

ขอบคุณครับ   ไหว้

ปืนป้องกันตัว  ควรใช้แบบที่ตั้งใจจะพกน่ะครับ  ไม่ว่าด้าม หรือ กระสุน

แล้วยิงจนเรารู้ว่าเวลายอง  ไม่ว่า ซิงเกิ้ลหรือ ดับเลิ้ลต้องเล็งยังไง  ตรงไหน  ถึงจะเข้าเป้าที่ต้องการเล็ง

เพื่อนผมคนนึงถนัดซ้าย  ยิง Win Grizzly .45 Mag เข้าเป้ากลางดี  สม่ำเสมอ  แต่เวลาผมยืมมายิง  ต้อง เล็งที่ 5 นาฬิกา ห่าง 1 ฟุต ที่ 25 หลา

5 5 5 5

เอาว่าจุดที่เข้า ได้กลุ่มดีจาก ปืน/ด้าม กระสุนที่เราตั้งใจจะใช้ เผื่อว่าเวลาใช้จริงอาจจะมีตื่นเต้น  แล้วปรับเอาตามสภาพครับ

ขอบคุณครับ ผมตั้งใจจะใช้ด้ามยาวนี่แหละครับ เพราะไม่ได้พกไปไหน เอาไว้ให้ภรรยาไว้ติดบ้านครับ
เพราะเธอจับแล้วกระชับเต็มมือดี พอจับด้ามเดิมโรงงานเหมือนมันจะหลุดจากมือครับ
ส่วนออกนอกบ้านก็ใช้ CZ 75 compact ครับ  ไหว้

Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 10:12:46 AM »

ส่วนลูกตอนนี้กำลังตามหา Win หัวรู 158 gr.อยู่ครับ ว่าจะเข้าหลังวังเสาร์นี้ครับ  ไหว้

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 10:27:35 AM »

ส่วนลูกตอนนี้กำลังตามหา Win หัวรู 158 gr.อยู่ครับ ว่าจะเข้าหลังวังเสาร์นี้ครับ  ไหว้

ถามว่าภรรยาเคยยิงมั๊ยครับ

ถ้าจะให้เธอใช้  น่าจะเอาเธอมาลองยิงนะครับ  แล้วถ้าใช้หัวรู ลำสั้นๆ  หาเบาๆกว่านี้ แบบ 110-125 Gr ก็ได้

นอกจากเป็น 158 GR SWHP +P+ ก็เป็นอีกเรื่องนึง  ซึ่งผมว่าแรงไปนิดสำหรับให้ ผญ  ยิงจาก J-frame ลำสั้นๆ ที่ไม่คุ้นเคยนะครับ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์