๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 04:19:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหา สโตเกอร์ คูการ์ 8000 ขึ้นลำแล้วนกตก  (อ่าน 2528 ครั้ง)
Axl Den-รักในหลวง
Newbie
*

คะแนน 2

« เมื่อ: มกราคม 22, 2016, 11:53:41 AM »

เรียนถามปัญหาปืนสโตเกอร์ คูการ์ 8000 ขึ้นลำแล้วนกตกตาม อาการอย่างอื่นปกติ นัดสุดท้ายสไลด์ค้างปกติ อยากทราบว่าปัญหาเกิดจากอะไรครับ
(ปืนไม่เคยแต่งครับ)
skid row
1911 never die
Full Member

คะแนน 178

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 22, 2016, 01:46:21 PM »

เป็นปืน แบบ dao ดับเบิ้ลแอคชั่น สน.อส. เคยนำเข้ามาครับ

"DON'T TREAD ON ME"
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 22, 2016, 03:01:53 PM »

ตอนสไลด์วิ่งกลับเข้าที่แล้วนกตามนั้น  ท่านได้ดูตำแหน่งของคันลดนก หรือเปล่าครับ ว่า มันอยู่ในตำแหน่งใด
ถามก่อนว่า พอสไลด์ปิดแล้วนกไหลตามสไลด์มา  หรือว่า    พอสไลด์ ไหลมาเรื่อยๆ  นกยังหงายหน้าอยู่  พอสไลด์ปิดใกล้จะสนิทแล้วนกค่อยตกตามลงมาครับท่าน
อาการนกตกตามนี้ เป็นตอนยิงทั่วไป หรือเป็นตอนนั่งเล่น ปืนแบบแห้งๆ ครับท่าน
ลองเล่ารายละเอียดเพิ่มเติมซักนิด เผื่อพี่ๆ ที่มีประสบการณ์ ท่านจะได้ช่วยกันคิดตอบกันครับท่าน .... บางที ข้อมูลสั้นๆไปนิด พี่พี่เขาวิเคราะห์อาการยากหน่อยอ่ะครับ
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 22, 2016, 03:46:29 PM »

ขอเพิ่มเติมข้อมูลครับ ขณะขึ้นลำคันห้ามไกอยู่ในตำแหน่งยิงครับ นกจะตกตามมาพร้อมๆกับสไลด์วิ่งเข้าที่ครับหลังจากนั้นหลังจากนั้นจึงเหนี่ยวไกยิงนัดแรก
แบบดับเบิ้ล นัดถัดๆมานกปืนง้างในตำแหน่งซิงเกิ้ลเป็นปกติทุกนัด และนัดสุดท้ายสไลด์ก็ค้างเป็นปกติ
โดยนกจะตกตามในการขึ้นลำไม่ว่าจะกระชากสไลด์ด้วยมือ หรือปลดคันค้างสไลด์ครับ
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 22, 2016, 04:01:33 PM »

ขอบพระคุณครับ ข้อมูลเพิ่มขึ้นอีกเพียบเลย เดี๋ยวคงมีพี่ๆ มาช่วยไขปัญหาให้ครับท่าน
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 22, 2016, 04:05:36 PM »

ไหว้ ขอบคุณพี่ทุกท่านล่วงหน้าครับ ปืนกระบอกนี้เป็นของพ่อผมครับ ท่านเจออาการนี้เลยไม่ค่อยสบายใจจึงอยากรู้ว่าชิ้นส่วนใดชำรุดหรือเปล่าครับ
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 22, 2016, 04:19:06 PM »

ท่านบอกว่า  นกมันตามสไลด์มาเลยนี่ ก็น่าแปลกดีนะ อยากรู้เหมือนกัน
kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 31, 2016, 09:43:40 AM »

ลองกระชากแรงๆรึยังครับ ถอดปะกับด้ามมาดูสปริงกลไกว่ายังอยู่ดีมั๊ย ล้างฝุ่นผงข้างใน หล่อลื่นด้วยน้ำมันใสดีๆ แล้วลองใหม่ครับ กลไกอาจจะฝืดๆ จนเวลากระชากสไลด์อาจไม่แรงพอที่จะทำงานครบวงจร แต่พอยิงจริงๆ มันกระแทกแรงๆ จนขยับเข้าที่ อย่าเชื่อผมมากนะครับ เดาล้วนๆ ฮิๆ
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 31, 2016, 07:09:12 PM »

ปืนผ่านการปรับแต่งระบบลั่นไกมาหรือเปล่าครับ
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2016, 09:28:26 AM »

ลองอีกแบบครับ  ใช้ลูกดัมมีสำหรับยิงแห้ง เมื่อปล่อยสไลด์ก่อนยิงนัดแรกเหนี่ยวไกอุบไว้ ดูว่านกตามหรือไม่ 
จุดนี้เป็นข้อแตกต่างระหว่างนัดแรกที่นกตาม(ไม่ได้เหนี่ยวไก) กับนัดต่อๆ ไปที่นกง้างไม่ตาม (เหนี่ยวไก)

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2016, 03:36:15 PM »

ปืนกระบอกนี้ไม่เคยแต่งครับ ขอบพระคุณทุกท่านที่ตอบครับ เดี๋ยวจะให้พ่อทดลองทำตามคำแนะนำดูครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์