๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 07:56:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ก็ถึงกับใจละลายกันเลยอ่าครับ กับลูกโม่คิมเบอร์ K6S .357  (อ่าน 13649 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 20, 2016, 03:15:46 PM »

สมิธ 640 ดูขี้เหล่ไปถนัดตาเมื่อเอามาเทียบนะครับ

ปล.ห้ามกระแนะกระแหนผมว่า"ขี้ใหม่หมาหอมนะครับ"   คิก คิก คิก คิก

ไม่เอา... สมิธ หล่อกว่านะ เขามีเสน่ห์ มีส่วนเว้า มีส่วนโค้ง  ส่วนน้องคิม มันเป็นอุปกรณ์พ่นกระสุนได้ อีกแล้วครับ

เรียงบรรทัดให้ใหม่ครับ เดี๋ยวชาวบ้านงง

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 20, 2016, 03:16:08 PM »

คิมเบอร์ตัวนี้ ใช้งานโดยแท้ ไม่ชดช้อยเลย เหลี่ยมๆ ยังไงชอบกล
ถ้าเทียบกับ ศิลปะ สมิธ เป็นศิลปะแบบ รำไทย อ่อนช้อย งดงาม  แต่ต้องคิม เหมือนเด็กอเมริกัน เต้น แร็ป อะไรประมาณนั้น
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 20, 2016, 03:17:55 PM »

ขอบพระคุณครับ ท่านพี่อภิสิทธิ์
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 20, 2016, 03:20:43 PM »

ทำไป ทำมา ก็แสดงให้เห็นว่า เจ้ารีวอลเวอร์ ดับเบิ้ลแอ็คชั่น โอนลี่ นี่แหละ คือ ปืนใช้งานอย่างแท้จริง  มันเป็นปืนที่ใช้ได้สะดวก ทั้งชายและหญิง คิมเบอร์คงเอาจุดแข็งตรงนี้ มาคิดสร้างรีวอลเวอร์แข่งกับ ขาใหญ่เจ้าเก่า สมิธ แนวของ เซนเทลเนี่ียน
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 20, 2016, 03:21:27 PM »

ทำเป็นเล่นไป ไม่ใจ้ .38 นะยะ   สามห้าเจ็ด ซะด้วย ...
Desperado
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 20, 2016, 06:03:05 PM »

ลืมเรื่องสนิมกันเลยนะครับ
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 20, 2016, 06:45:30 PM »

น้องคิมหนิมมาง่ายเหรอคะ ฮา ฮา  ขำก๊าก
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 20, 2016, 07:28:52 PM »

...  ยิ้มีเลศนัย  ต้องลองก่อนครับ  อาจจะสวยแต่รูป  .....  ยิ้มีเลศนัย

ขอบคุณครับ ที่นำของใหม่ๆมาให้ชมกัน ...  เห็นว่าร้านไพสิทธ์  สั่งไปแล้ว ไม่นานคงได้เจอตัวเป็นๆกัน  เยี่ยม

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 21, 2016, 12:28:34 AM »

อ่าลืมไปเลยครับ "คิมกับหนิม" คิก คิก คิก คิก

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 21, 2016, 01:59:03 AM »

ลุงอภิสิทธิ์เน้นจับมาตับๆๆๆๆ ปกป้องทองรูปประพรรณเต็มร้าน เหมาะสมครับผม ไม่มีนก เกี่ยวเป๋ากางเกง ชิวๆ ไม่ต้องหมดโม่โจรคงทรุดไปเกิดใหม่  ขำก๊าก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 21, 2016, 10:11:22 AM »

อ่าลืมไปเลยครับ "คิมกับหนิม" คิก คิก คิก คิก

อาจจะไม่เป็นสนิมง่าย  ขึ้นอยู่กับว่าคิมเบอร์ให้โรงงานไหนผลิต
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 21, 2016, 10:25:18 AM »

อาจจะไม่เป็นสนิมง่าย  ขึ้นอยู่กับว่าคิมเบอร์ให้โรงงานไหนผลิต

เส้นทางปืนลูกโม่กระบอกนี้ยังต้องอีกยาวไกล ยังคงต้องพิสูจน์ตัวเองอีกเยอะนะครับอาจารย์ ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 21, 2016, 10:30:09 AM »

ลุงอภิสิทธิ์เน้นจับมาตับๆๆๆๆ ปกป้องทองรูปประพรรณเต็มร้าน เหมาะสมครับผม ไม่มีนก เกี่ยวเป๋ากางเกง ชิวๆ ไม่ต้องหมดโม่โจรคงทรุดไปเกิดใหม่  ขำก๊าก

คิก คิก  555ผมให้สัญญาใจเอาไว้นานแล้วอ่าครับคุณเบิ้ม  คิก คิก คิก คิก

...อภิสิทธิ์ ...รักในหลวงและพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 637

TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 21, 2016, 11:10:02 AM »

ขอนอกเรื่อง รบกวนเรียนถามท่านผู้การครับ
คิมเบอร์อีคลิปส์ของผม ชอบมีคราบสีดำ-น้ำตาล คล้ายสนิมบริเวณผิวนกสับครับ
ผมใช้ยาขัดสีรถ(carglo) ผมลองใช้ถูๆก็พอจะจางลงไปเยอะ แต่คราบก็ยังไม่หมด
ไม่ทราบว่าถ้าใช้ขัดบ่อยๆมันจะทำลายผิวปืนหรือไม่ครับ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 21, 2016, 11:57:05 AM »

ขอนอกเรื่อง รบกวนเรียนถามท่านผู้การครับ
คิมเบอร์อีคลิปส์ของผม ชอบมีคราบสีดำ-น้ำตาล คล้ายสนิมบริเวณผิวนกสับครับ
ผมใช้ยาขัดสีรถ(carglo) ผมลองใช้ถูๆก็พอจะจางลงไปเยอะ แต่คราบก็ยังไม่หมด
ไม่ทราบว่าถ้าใช้ขัดบ่อยๆมันจะทำลายผิวปืนหรือไม่ครับ

อาจจะเป็นคราบจากน้ำมันเช็ดปืน
ลองเปลี่ยนยี่ห้อน้ำมัน อาจจะหาย
ด้านข้างนกปืนของคิมเบอร์ ส่วนที่เลยแป้นกลมที่เป็นจุดหมุนขึ้นมา จะเป็นสแตนเลสขัดเรียบ อย่าว่าแต่น้ำยาเช็ดรถเลยครับ เอากระดาษทรายขัดก็ยังได้

อีคลิปส์เป็นสแตนเลสเคลือบสีดำเป็นส่วน ๆ ในอนาคตจะมีโอกาสเป็นรอยขีดข่วน ได้อีกหลายที่
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์