๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 07:32:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมรอดตายด้วย S&W 686 ยิงสู้กับ M 16 จากเหตุการณ์การก่อความไม่สงบในพื้นที่ จชต.  (อ่าน 17179 ครั้ง)
sidarod
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #60 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 01:39:44 PM »

ขออนุญาตแปะรูปให้ครับ

ขอเป็นกำลังใจให้ท่านslindongbayu และเพื่อนร่วมงานทุกท่านครับ

ขอให้ท่านปฎิบัติหน้าที่โดยแคล้วคลาดจากภัยใดใดตลอดไปครับ
  ไหว้
ขอให้ท่านสู้นะครับ
เป็นกำลังใจนะครับ ให้พระคุ้มครอง
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #61 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 02:46:45 PM »

สุดยอดครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

เรียนถามครับ ลูกกระสุน .357 MAG. ที่ใช้ยิงสู้ ยี่ห้อ,หัวชนิดใด,น้ำหนักกี่เกรนครับ
  ไหว้ หลงรัก

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
jomcz
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #62 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2015, 04:38:13 PM »

เยี่ยม เป็นกำลังใจให้ท่านปลัดและเจ้าหน้าที่ในพื้นที่ ๓ จังหวัดทุกท่านนะครับ
slindongbayu
Full Member

คะแนน 47

« ตอบ #63 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2015, 11:55:07 AM »

สุดยอดครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

เรียนถามครับ ลูกกระสุน .357 MAG. ที่ใช้ยิงสู้ ยี่ห้อ,หัวชนิดใด,น้ำหนักกี่เกรนครับ
  ไหว้ หลงรัก
JHP Winchester  125 grain
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #64 เมื่อ: มกราคม 04, 2016, 12:40:11 PM »

เยี่ยม

ไหว้ หลงรัก
JHP Winchester  125 grain
ขอบคุณครับ
 เยี่ยม

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

จงกลัวใจตัวเอง แต่อย่ากลัวปืน

« ตอบ #65 เมื่อ: มกราคม 06, 2016, 02:49:20 PM »

รู้ข่าวจากไหนครับว่าโจรกลับไปตายที่รัง  แล้วได้ข้อมูลประวัติโจรที่ตายมั้ยครับ   เอาข้อมูลมาแชร์ได้มั้ยครับ   

ผู้กำกับภาพยนตร์อิสระ เสรี เหนือสิ่งอื่นใด
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #66 เมื่อ: มกราคม 07, 2016, 09:07:46 AM »

รู้ข่าวจากไหนครับว่าโจรกลับไปตายที่รัง  แล้วได้ข้อมูลประวัติโจรที่ตายมั้ยครับ   เอาข้อมูลมาแชร์ได้มั้ยครับ   

อย่าขี้สงสัยนักเลยครับ เห็นถามมาสองครั้ง

ระบบการข่าวในพื้นที่เขามีการตรวจสอบได้ จากสิ่งบอกเหตุที่เกิดขึ้น

ในเมื่อท่านปลัดแจ้งว่าทางการทราบข้อมูลเกี่ยวกับผู้ลงมือ ก็ไม่เห็นต้องจะมาซักไซ้ไล่เลียงเรื่องระบบการตรวจสอบว่าได้ข่าวมาอย่างไร

ไม่มีใครเขามาเล่าให้ฟังถึงระบบการข่าวของตัวเองหรอก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #67 เมื่อ: มกราคม 07, 2016, 02:15:52 PM »

ขออนุญาตสอบถามนะครับ

ทหาร ตำรวจ ทหารพราน เจ้าหน้าที่ที่ปฏิบัติงานสามจังหวัดภาคใต้ หรือที่ไหนๆ หากออกปฏิบัติงาน พี่ๆเขาสวมเสื้อเกราะไหมครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #68 เมื่อ: มกราคม 07, 2016, 06:20:56 PM »

ใช้ครับแต่ยังขาดแคลนอยู่
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

จงกลัวใจตัวเอง แต่อย่ากลัวปืน

« ตอบ #69 เมื่อ: มกราคม 10, 2016, 02:59:21 AM »

รู้ข่าวจากไหนครับว่าโจรกลับไปตายที่รัง  แล้วได้ข้อมูลประวัติโจรที่ตายมั้ยครับ   เอาข้อมูลมาแชร์ได้มั้ยครับ  

อย่าขี้สงสัยนักเลยครับ เห็นถามมาสองครั้ง

ระบบการข่าวในพื้นที่เขามีการตรวจสอบได้ จากสิ่งบอกเหตุที่เกิดขึ้น

ในเมื่อท่านปลัดแจ้งว่าทางการทราบข้อมูลเกี่ยวกับผู้ลงมือ ก็ไม่เห็นต้องจะมาซักไซ้ไล่เลียงเรื่องระบบการตรวจสอบว่าได้ข่าวมาอย่างไร

ไม่มีใครเขามาเล่าให้ฟังถึงระบบการข่าวของตัวเองหรอก

ขอเอาใจช่วยครับ ปลัด ไม่ได้ใช้ Sig228 แล้ว หรือครับ

ไม่อย่างนั้น อาจได้ซากมันไว้ดูต่างหน้า ด้วย

ยังใช้อยู่ครับแต่ไปเปลี่ยนเป็นสีขาวแล้ว  วันเกิดเหตุเจ้าซิก 228  ไม่ทันยิงคนร้ายหนีไปก่อนครับ จากอนุภาพอันทรงพลังเสียงที่ข่มขวัญของเจ้า สมิท 686  คนซ้อนท้ายโดนบริเวณซอกคอทำให้หยุดยิงทันที และอีกคันตกใจเร่งเครื่องขับหนีไปทันที  ผมว่าจะตามไปแล้วแต่ดูแล้วน่าจะไม่ทันและเสียเปรียบจึงขับรถไปโรงพยาบาลพร้อมวิทยุแจ้งขอกำลังสนับสนุน ภายหลังทราบว่าคนร้ายกลับไปตายรังแถวอำเภอรามัน จ.ยะลา

บอกมาแค่นี้  ก็เลยอยากรู้ว่ารู้ได้ไงว่าเป็นคนร้ายชุดเดียวกันกับคนที่ตาย  ถ้าคนร้ายที่ตายไม่ไป รพ ให้หมองัดหัวกระสุนออกมาตรวจหาทะเบียนปืน  คือถ้าคนร้ายไป รพ ก่อนตาย  ก็บิงโกไงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2016, 03:01:18 AM โดย ICKILAS » บันทึกการเข้า

ผู้กำกับภาพยนตร์อิสระ เสรี เหนือสิ่งอื่นใด
skid row
1911 never die
Full Member

คะแนน 178

« ตอบ #70 เมื่อ: มกราคม 10, 2016, 10:10:49 AM »

ใน3จังหวัดคนร้ายถูกยิงแล้วไปรพ.ไม่มีหรอกครับ  เพราะทางรพ.ต้องแจ้ง ทางสภ.ในพื้นที่เข้าตรวจสอบ

"DON'T TREAD ON ME"
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #71 เมื่อ: มกราคม 10, 2016, 12:37:25 PM »

ขอเอาใจช่วยครับ ปลัด ไม่ได้ใช้ Sig228 แล้ว หรือครับ

ไม่อย่างนั้น อาจได้ซากมันไว้ดูต่างหน้า ด้วย

ยังใช้อยู่ครับแต่ไปเปลี่ยนเป็นสีขาวแล้ว  วันเกิดเหตุเจ้าซิก 228  ไม่ทันยิงคนร้ายหนีไปก่อนครับ จากอนุภาพอันทรงพลังเสียงที่ข่มขวัญของเจ้า สมิท 686  คนซ้อนท้ายโดนบริเวณซอกคอทำให้หยุดยิงทันที และอีกคันตกใจเร่งเครื่องขับหนีไปทันที  ผมว่าจะตามไปแล้วแต่ดูแล้วน่าจะไม่ทันและเสียเปรียบจึงขับรถไปโรงพยาบาลพร้อมวิทยุแจ้งขอกำลังสนับสนุน ภายหลังทราบว่าคนร้ายกลับไปตายรังแถวอำเภอรามัน จ.ยะลา

บอกมาแค่นี้  ก็เลยอยากรู้ว่ารู้ได้ไงว่าเป็นคนร้ายชุดเดียวกันกับคนที่ตาย  ถ้าคนร้ายที่ตายไม่ไป รพ ให้หมองัดหัวกระสุนออกมาตรวจหาทะเบียนปืน  คือถ้าคนร้ายไป รพ ก่อนตาย  ก็บิงโกไงครับ

คำตอบมันอยู่ในข้อความทั้งหมด ที่ยกอ้างมาแล้วครับ

อ่านและเรียงลำดับให้ดี

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #72 เมื่อ: มกราคม 10, 2016, 03:37:50 PM »

พื้นทีแถวนั้นใครเป็นอะไรอย่างไรเดี๋ยวก็รู้กันหมด ตราบใดที่หลักฐานไม่มัดแน่นหนาคงจะเข้าไปจับมาง่ายๆคงไม่ได้
ถ้างดใช้กฎหมายปกติสักพักได้ก็ดี แต่มันก็คงไม่จบเด็ดขาดจะกลายเป็นชนวนให้มีเรื่องปะทุขึ้นมาอีก
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์