๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 03:11:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: GP 100 น่าใช้มั้ยครับ  (อ่าน 25584 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #60 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 08:01:01 PM »

Redhawk ถ้า .357 ก็หนักเกินเพราะรูเล็ก ทำให้ดูโม่หนากว่าตัวอื่น  .44/.45 ค่อยน่าใช้ครับ  

ถ้ามองก็คงเป็นเรดฮ๊อค .44 แม๊ก นี่แหละครับพี่ ไหว้ ดูบึกบึนน่าไว้ใจ .357 มันชักจะเชื่องๆไปแล้ว  555 เวลายิงแล้วใจมันไม่สั่นเลย

<a href="http://www.youtube.com/v/klydXUqjE8w" target="_blank">http://www.youtube.com/v/klydXUqjE8w</a>

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #61 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 08:02:29 PM »

อลาสกันของรูเกอร์ไงครับ ยิงสนุกมาก นิ่มด้วย เพราะเป็นปืนในชั้น.454
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #62 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 08:07:43 PM »

อลาสกันของรูเกอร์ไงครับ ยิงสนุกมาก นิ่มด้วย เพราะเป็นปืนในชั้น.454

แหะๆ คิก คิกแสนแก่ๆนี่ผมคงจะเอื้อมไม่ถึงครับอาจารย์ ไหว้ เรดฮ๊อคมีคนซื้อมาปีก่อนว่าประมาณ เก้าหมื่น  กระสุนก็พอหาได้ไม่แพงมาก

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #63 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 08:27:58 PM »

<a href="http://www.youtube.com/v/ll--DXOWPyA" target="_blank">http://www.youtube.com/v/ll--DXOWPyA</a>

ขนาดมืออาชีพอย่างลุงแก ยังถอยๆเลยนะครับอาจารย์ลูกมันใหญ่จริงๆ ยิงแผ่นเหล็กแกยังเลือกเป้าไกลๆปลายคลิปแกหนีไปยิง .45 โคล์ทแทน

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #64 เมื่อ: มกราคม 19, 2016, 07:13:49 AM »

ตัว.44 เตะแค่นี้เอง
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #65 เมื่อ: มกราคม 19, 2016, 08:31:30 AM »

ค่ากระสุน.44แม็กนั่มตอนนี้ ราคานัดละเท่าไหร่ครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #66 เมื่อ: มกราคม 19, 2016, 12:12:37 PM »

ตัว.44 เตะแค่นี้เอง

เยี่ยม เยี่ยมข้อมือสุดยอดครับท่านอาจารย์ ไหว้  ซุปเปอร์เรดฮ๊อคตัวนี้แพงมากไหมครับ สวยจริงๆครับ นี่ถ้าถ่ายตอนโพล้เพล้ ผมว่าได้เห็นวงไฟแน่ๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2016, 12:14:09 PM โดย ...อภิสิทธิ์ ...รักในหลวงและพระเทพ » บันทึกการเข้า

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #67 เมื่อ: มกราคม 19, 2016, 01:09:20 PM »

Red Hawk 5.5" ก็เตะแค่นี้แหละครับ
mooh.cha<LOVE THE KING>
แม้นหวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

หนูคือลูกสาวของ พ่อหมู....ค่ะ

« ตอบ #68 เมื่อ: มกราคม 19, 2016, 01:33:24 PM »

.........ผมนิปูเสื่อเลยครับ Grin บู่

บางครั้งระหว่างทาง  สำคัญกว่าจุดหมายปลายทาง
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #69 เมื่อ: มกราคม 19, 2016, 02:44:58 PM »

ดูไปดูมานึกในใจ เออ....แต่ก่อน เรามองข้ามรูเกอร์ไปได้ไงหว่า....สวยนะ ดูมันทึกๆ ดีจัง สวยด้วย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #70 เมื่อ: มกราคม 19, 2016, 03:12:14 PM »

.........ผมนิปูเสื่อเลยครับ Grin บู่

ผมก็รอเหมือนกันครับ Grin รอพี่จอยมายิงรูเกอร์แบล๊คฮ๊อค ไหว้ รูปนั้นผมเซฟไว้แล้วแต่หายไปตอนล้างเครื่องปีก่อน กล้ามเนื้อไบเซ็พขึ้นเป็นสันเลย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #71 เมื่อ: มกราคม 20, 2016, 04:53:05 PM »

Red Hawk 5.5" ก็เตะแค่นี้แหละครับ

พอเทียบกับรูปร่างหญิงไทยมาตรฐานดูปืนกระบอกใหญ่มากเลยนะครับ  พอฝรั่งอย่างเดอร์ตี้แฮรี่ถือดูเหมือนลูกโม่ที่แสนจะธรรมดา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2016, 04:56:13 PM โดย ...อภิสิทธิ์ ...รักในหลวงและพระเทพ » บันทึกการเข้า

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #72 เมื่อ: มกราคม 20, 2016, 05:25:41 PM »

พอเทียบกับรูปร่างหญิงไทยมาตรฐานดูปืนกระบอกใหญ่มากเลยนะครับ  พอฝรั่งอย่างเดอร์ตี้แฮรี่ถือดูเหมือนลูกโม่ที่แสนจะธรรมดา
192 ซม VS  155 ซม  มันต่างกันเยอะอยู่นะครับ   อิ อิ
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #73 เมื่อ: มกราคม 20, 2016, 07:30:34 PM »

.......  Grin Grin Grin 

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
art-sonsin
Newbie
*

คะแนน 4

« ตอบ #74 เมื่อ: มกราคม 20, 2016, 11:55:11 PM »

ชอบระบบไกของรูเกอร์มากกว่าครับ
ถ้าเทียบที่มีอยู่ตอนนี้ 686-6 4 นิ้ว .357 และ GP100  4นิ้ว .357 เช่นกัน
คนถนัดซ้ายอย่างผม เอาสมิทตัวแพงๆนี่ไปขายด่วน เพราะ
สมิท ปุ่มปลดโม่ คนถนัดซ้าย ปลดยากมาก ไกหนืดและหนัก ไกดับเบิ้ล นี่ไม่ต้องพูดถึง กว่าจะลั่นได้ ผมนี่สั่นไปยันไข่เลย
น้ำหนักปากลำกล้อง ไม่ช่วยซับแรงรีคอย ออกจะเบาด้วยซ้ำ เมื่อยิง .357 ของวินเชสเตอร์ แล้วจึงรู้ว่า รูเกอร์ คบง่ายกว่า
รูเกอร์ ไกดับเบิ้ล มีระบบล็อกโม่ก่อนนกจะสับลง จะดึงสองจังหวะ รู้ว่านกจะตกตอนไหน
ถ่วงน้ำหนักปลายลำกล้องได้สมดุลดีกว่า เมื่อทดลองยิงจาก .357 เช่นกัน
ปุ่มปลดโม่ของรูเกอร์ ใช้เป็นแบบกดลงข้างๆ ช่องโม่ ซึ่ง คนถนันซ้ายใช้นิ้วชี้ซ้ายกดได้พอดี
แต่สมิทยังมีดีที่ ไกซิงเกิล คมครับ ง้างนกสับ ยกให้เลย ขนาดปืนใหม่ๆ ยังหลุดง่ายขนาดนี้
แล้วแต่ใครถนัด
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9
  พิมพ์