๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 01:12:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: GP 100 น่าใช้มั้ยครับ  (อ่าน 25455 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #75 เมื่อ: มกราคม 21, 2016, 02:13:20 PM »

ค่ากระสุน.44แม็กนั่มตอนนี้ ราคานัดละเท่าไหร่ครับ

เรียนพี่ซับฯ ผมเพิ่งโทรถามลุงมา แกว่า .44แม๊กนั่ม ของบูเล็ทกล่องละ 2200 บาท ของเรมิงตันของยังไม่มา มาก็คงประมาณ 5000 กว่าๆครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #76 เมื่อ: มกราคม 29, 2016, 07:27:05 PM »

สวยดีครับ
รุ่นใหม่เป็นด้ามยาง  วางคู่กับ 686 หยิบสลับกันบ่อย ๆ
เอาด้าม Uncle Mike ไปใส่ก่อนมั๊ยล่ะครับพี่

เดี่ยวหาก่อนว่่าอยู่ไหน

จะเอาแบบมีไม้

เจอแค่นี้อ่ะครับ  ยางกะ Grip Panel Locator..  ที่เหลือไม่รู้ไปไหน
ขอที่อยู่นะครับพี่ file crash ไปกะ external harddrive ที่อยู่ ทุกสิ่งอัน  หายเกลี้ยง
 เศร้า

ด้ามเสร็จแล้วครับ
ยางกับ Grip Panel Locator จากคุณชิ้ว
หมอรุทส่งแก้มไม้ตัวอย่างมาให้ก็อปปี้

ใช้ไม้ Hard Maple ที่ซื้อตอนทำสต๊อคลูกกรดพาดแท่นเล่นกันเมื่อสิบปีก่อน
ไม่ใช้สกรูของรูเกอร์ ดัดแปลงเป็นสกรูสแตนเลส M3 ยาว 30 มม. เจียร์ทิ้งไป 2 มม.
เกลียวตัวเมีย กับปลอกรองหัวสกรูทำจากเหล็กธรรมดา ทาน้ำยารมดำเย็น  ทำเป็นปลอกขนาด 5 มม.กับช่วงไหล่ 9 มม.กลึงพิมพ์ลายให้อัดอยู่กับไม้ ไม่ให้หมุนตาม  เจาะไม้ด้วยดอกสว่าน 5 มม.แล้วคว้านรับไหล่ด้วยเอนมิลล์ 9 มม.
คว้านด้านในแก้มไม้เพื่อรับ Grip Panel Locator ด้วยเอนมิลล์ 12 มม.
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #77 เมื่อ: มกราคม 29, 2016, 10:18:59 PM »

อยู่ในมือฝรั่งนี่กระบอกจิ๋วไปเลยนะครับ Grin  นานๆเห็นทีพระเอกใช้ลูกโม่

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #78 เมื่อ: มกราคม 30, 2016, 09:35:20 AM »

สวยดีครับ
รุ่นใหม่เป็นด้ามยาง  วางคู่กับ 686 หยิบสลับกันบ่อย ๆ
เอาด้าม Uncle Mike ไปใส่ก่อนมั๊ยล่ะครับพี่

เจอแค่นี้อ่ะครับ  ยางกะ Grip Panel Locator..  ที่เหลือไม่รู้ไปไหน
ขอที่อยู่นะครับพี่ file crash ไปกะ external harddrive ที่อยู่ ทุกสิ่งอัน  หายเกลี้ยง
 เศร้า

ยางกับ Grip Panel Locator จากคุณชิ้ว
หมอรุทส่งแก้มไม้ตัวอย่างมาให้ก็อปปี้

ใช้ไม้ Hard Maple ที่ซื้อตอนทำสต๊อคลูกกรดพาดแท่นเล่นกันเมื่อสิบปีก่อน
ไม่ใช้สกรูของรูเกอร์ ดัดแปลงเป็นสกรูสแตนเลส M3 ยาว 30 มม. เจียร์ทิ้งไป 2 มม.
เกลียวตัวเมีย กับปลอกรองหัวสกรูทำจากเหล็กธรรมดา ทาน้ำยารมดำเย็น  ทำเป็นปลอกขนาด 5 มม.กับช่วงไหล่ 9 มม.กลึงพิมพ์ลายให้อัดอยู่กับไม้ ไม่ให้หมุนตาม  เจาะไม้ด้วยดอกสว่าน 5 มม.แล้วคว้านรับไหล่ด้วยเอนมิลล์ 9 มม.
คว้านด้านในแก้มไม้เพื่อรับ Grip Panel Locator ด้วยเอนมิลล์ 12 มม.
ถ้าจ้างเขาทำด้ามไม้แบบนี้   จะตกประมาณกี่กีบ ครับพี่อิ อิ

เอ้อ... แล้วไอ้ตัวหลัง  ยางหนาๆนั้น คาลิเบอร์ไรครับ  ไหว้
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #79 เมื่อ: มกราคม 30, 2016, 10:22:06 AM »

สวยดีครับ
รุ่นใหม่เป็นด้ามยาง  วางคู่กับ 686 หยิบสลับกันบ่อย ๆ

เจอแค่นี้อ่ะครับ  ยางกะ Grip Panel Locator..  ที่เหลือไม่รู้ไปไหน
ขอที่อยู่นะครับพี่ file crash ไปกะ external harddrive ที่อยู่ ทุกสิ่งอัน  หายเกลี้ยง
 เศร้า

เกลียวตัวเมีย กับปลอกรองหัวสกรูทำจากเหล็กธรรมดา ทาน้ำยารมดำเย็น  ทำเป็นปลอกขนาด 5 มม.กับช่วงไหล่ 9 มม.กลึงพิมพ์ลายให้อัดอยู่กับไม้ ไม่ให้หมุนตาม  เจาะไม้ด้วยดอกสว่าน 5 มม.แล้วคว้านรับไหล่ด้วยเอนมิลล์ 9 มม.
ถ้าจ้างเขาทำด้ามไม้แบบนี้   จะตกประมาณกี่กีบ ครับพี่อิ อิ

เอ้อ... แล้วไอ้ตัวหลัง  ยางหนาๆนั้น คาลิเบอร์ไรครับ  ไหว้

จ้างทำจะไม่ได้แบบนี้  ได้แค่ฝังน็อตทองเหลือง แล้วอาจจะทำฝาไม้ปิดให้  ทางด้านฝั่งหัวสกรูก็ไม่มีปลอกรอง  เพราะร้านเหลาด้ามไม่มีแท่นกลึง หรือเครื่องมิลลิ่ง  ถ้าไปจ้างโรงกลึงทำ ก็ต้องใช้เวลาประมาณ 2 ชั่วโมง คิดออกมาเป็นเงินราว 300-400 บาท (เฉพาะงานเหล็ก) ซึ่งแพงกว่าค่าแรงของงานไม้ที่เขาทำเองเสียอีก

ตัวหลังเป็นรูเกอร์ M77 วาร์มินท์ ขนาด.308 รุ่นแรก  อายุเกือบสี่สิบปี ยิงมาเยอะมาก  สุดท้ายถูกปลดระวางออกมาเป็นปืนยิงทดสอบแผ่นเกราะ  สภาพเมื่อปีที่แล้วแลคเกอร์กะเทาะ บางส่วนมีเชื้อราแทรกเข้าไปได้  พอดีผมเกษียณ ไม่ต้องไปยิงทดสอบอะไรอีก แล้วก็เจอลำกล้องดั้งเดิมของมัน สภาพยังใช้ได้   ก็เลยเอามาบูรณะ  วางเบ็ดดิ้งใหม่  เปลี่ยนยางพานท้าย ซื้อไม้โปรมาแผ่นนึง เอามารองแทรกระหว่างแผ่นยางกับไม้ (พลาสติกสีขาวที่แถมมาด้วยหนาเกินไป ไม่ถูกใจ)  ลอกแลคเกอร์เก่าออกหมด ขัดแล้วเอาผ้าเปียกเช็ดให้เสี้ยนไม้ฝังในฟูขึ้นมา ขัดเสี้ยนออก ทาผ้าเปียกซ้ำขัดอีก 4-5 เที่ยวจนเรียบจริง ๆ จากนั้นจึงลงน้ำมันลินสีด  ได้ผิวไม้แบบที่เห็น
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #80 เมื่อ: มกราคม 30, 2016, 12:50:39 PM »

ฝีมือเชิงช่างของท่านผู้การฯ เยี่ยมยอดจริงๆครับ เยี่ยม
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #81 เมื่อ: มกราคม 30, 2016, 01:28:56 PM »

ยิ้มีเลศนัย
สวยดีครับ

เศร้า

ถ้าจ้างเขาทำด้ามไม้แบบนี้   จะตกประมาณกี่กีบ ครับพี่อิ อิ

เอ้อ... แล้วไอ้ตัวหลัง  ยางหนาๆนั้น คาลิเบอร์ไรครับ  ไหว้

จ้างทำจะไม่ได้แบบนี้  ได้แค่ฝังน็อตทองเหลือง แล้วอาจจะทำฝาไม้ปิดให้  ทางด้านฝั่งหัวสกรูก็ไม่มีปลอกรอง  เพราะร้านเหลาด้ามไม่มีแท่นกลึง หรือเครื่องมิลลิ่ง  ถ้าไปจ้างโรงกลึงทำ ก็ต้องใช้เวลาประมาณ 2 ชั่วโมง คิดออกมาเป็นเงินราว 300-400 บาท (เฉพาะงานเหล็ก) ซึ่งแพงกว่าค่าแรงของงานไม้ที่เขาทำเองเสียอีก

ตัวหลังเป็นรูเกอร์ M77 วาร์มินท์ ขนาด.308 รุ่นแรก  อายุเกือบสี่สิบปี ยิงมาเยอะมาก  สุดท้ายถูกปลดระวางออกมาเป็นปืนยิงทดสอบแผ่นเกราะ  สภาพเมื่อปีที่แล้วแลคเกอร์กะเทาะ บางส่วนมีเชื้อราแทรกเข้าไปได้  พอดีผมเกษียณ ไม่ต้องไปยิงทดสอบอะไรอีก แล้วก็เจอลำกล้องดั้งเดิมของมัน สภาพยังใช้ได้   ก็เลยเอามาบูรณะ  วางเบ็ดดิ้งใหม่  เปลี่ยนยางพานท้าย ซื้อไม้โปรมาแผ่นนึง เอามารองแทรกระหว่างแผ่นยางกับไม้ (พลาสติกสีขาวที่แถมมาด้วยหนาเกินไป ไม่ถูกใจ)  ลอกแลคเกอร์เก่าออกหมด ขัดแล้วเอาผ้าเปียกเช็ดให้เสี้ยนไม้ฝังในฟูขึ้นมา ขัดเสี้ยนออก ทาผ้าเปียกซ้ำขัดอีก 4-5 เที่ยวจนเรียบจริง ๆ จากนั้นจึงลงน้ำมันลินสีด  ได้ผิวไม้แบบที่เห็น
เยี่ยมครับ  ด้าม GP 100 สวมงามมวาก

ตัวยาว...ตอนแรกผมนึกว่าพี่เอา Mod 77 .458 Mag กลับมาด้วย เพราะยางหนาเตอะแบบนั้น    ยิ้มีเลศนัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2016, 09:19:12 AM โดย chew - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #82 เมื่อ: มกราคม 30, 2016, 02:37:45 PM »

รูเกอร์.458 กระบอกนั้น  ยกให้น้องโอ๊คไปแล้วครับ
ซื้อมาไม่ถึงหมื่นบาท  แต่ถ้าเอากลับเมืองไทย ค่าใช้จ่ายน่าจะเกินแสน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2016, 04:01:39 PM โดย สุพินท์ - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #83 เมื่อ: มกราคม 30, 2016, 04:28:06 PM »

ฝีมือท่านอาจารย์สุพิน สุดยอดจริงๆครับ บอกได้คำเดียว อิจฉา ครับ ของผมด้ามยางแบบใหม่ ดูธรรมดามากครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

« ตอบ #84 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2016, 09:20:11 AM »

รูเกอร์.458 กระบอกนั้น  ยกให้น้องโอ๊คไปแล้วครับ
ซื้อมาไม่ถึงหมื่นบาท  แต่ถ้าเอากลับเมืองไทย ค่าใช้จ่ายน่าจะเกินแสน
โอ้.. ราคาดีมากครับ

ผมเคยเจอที่ Kittery Trading Post เกือบ 20 ปีก่อน ยังเกือบ 600 USD เลย

น้องโอ๊ค เจอผมก็ไม่พกมาให้ดูด้วย....  ไว้ก่อน  คราวหน้าเจอกัน  ฮึ่มๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2016, 09:22:25 AM โดย chew - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #85 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2016, 09:58:54 AM »

ซื้อมาไม่ถึงหมื่นบาท  แต่ถ้าเอากลับเมืองไทย ค่าใช้จ่ายน่าจะเกินแสน

<a href="http://www.youtube.com/v/CLrT92GmRB4" target="_blank">http://www.youtube.com/v/CLrT92GmRB4</a>

ใส่ยิงทีละนัดหรือครับอาจารย์ ไหว้  นี่ถ้ายิงพลาดเจอช้างวิ่งสวนชาร์ทเข้ามาทีนี้ก็ได้วิ่งกันเฮฮาเลยอ่ะครับ  แต่ก็คงยิงนัดที่สองลำบากอ่าครับขนาดฝรั่งอ้วนๆใหญ่ ยิงทีไหล่เกือบหลุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2016, 10:04:15 AM โดย ...อภิสิทธิ์ ...รักในหลวงและพระเทพ » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

« ตอบ #86 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2016, 10:12:59 AM »

ไม่ใช่ครับ ตัวที่พี่ผู้การว่า RUGER MOD 77 รุ่นห้ามไกบนคอปืน

ตัวในภาพ Ruger # 1 .458 ผมเคยลองยิง เทียบกัน .45/70  heavy load ที่ใช้หัว 500 Gr เท่ากัน  .45/70 ถีบน่าเกลียด เพราะยิงจาก Marlin 1895
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2016, 10:15:12 AM โดย chew - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #87 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2016, 11:54:51 AM »

สวยดีครับ

เศร้า

แก้มงาช้างค้อนแล้วค้อนอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2016, 03:36:46 PM โดย poethipus » บันทึกการเข้า
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #88 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2016, 03:47:09 PM »

-แค่ดูภาพก็มีความสุขแล้วครับ..สำหรับรูเกอร์(ที่ไม่ใช่พลาสติก)
-กระบอกยาวนั่นเป็น .22 ฮะ..แต่ลำกล้องเขียน GP-100 เฉยเลย
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #89 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2016, 04:17:15 PM »

เอ....ดูไปดูมายิ่งสงสัยตัวเอง ตอนนั้น ทำไมไม่มองรูเกอร์เลยอ่ะ  ทำไม สวยกว่า สมิธแล้วอ่ะ มันดูเป็นคาวบอย กว่าสมิธ เยอะเลยอ่ะ
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9
  พิมพ์