๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 02:19:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: GP 100 น่าใช้มั้ยครับ  (อ่าน 25576 ครั้ง)
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 15, 2016, 09:45:59 AM »

เห็นแล้วชอบเลยครับ Grin
น้าๆที่มีอยู่หรือเคยผ่านมือ  เป็นไงบ้างครับ
ไม่เคยมี แต่เคยยิง มันส์มากครับ ดูบึกบึน กว่า 686 เป็นไหนๆ
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 15, 2016, 09:58:19 AM »

เห็นแล้วชอบเลย ก็รีบจัดเลย  ยิงนิ่งมากเลย  ถ้าไม่มั่นใจ ไปถามสนามยิงปืนขนาดใหญ่ ย่านรามอินทราได้เลย  เขาเหมา รูเกอร์ ยก ล็อต เลย เอามาเป็นปืนฝึกยิง สวยงามเกินคาด เล่นเอาแฟนสมิธ แบบเข้าใส้ ถึงกับ สะดุ้งเลย 
ยิ่งถ้าบ้าคาวบอยด้วยละก็  รูเกอร์ ดูเป็นปืนดับเบิ้ลแอ็คชั่น ที่หน้าตา ออกเป็นแนวคาวบอยที่สุดแล้ว ปืนดับเบิ้ล แต่หน้าตาละม้าย คล้าย ปืนซิงเกิ้ลแอ็คชั่น 
จุดที่เปิดลูกโม่ ก็ดูแข็งแรง บึกบึนดีจังเลย สมิธเสียเปล่า ดูโล่งๆ
เคยจับแต่สมิธ พอไปจับรูเกอร์ อารมณ์เกิดเลย  เกิดอารมณ์อยากได้ครับ
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #47 เมื่อ: มกราคม 15, 2016, 10:34:34 AM »

ขอบคุณครับ
ทีนี้ ต้องหาตัวอย่างไม้มาทำใส่
หาไม้ลายสวยๆ หรือแกะลายให้เข้ามือ แบบหัว bison อะไรทำนองนั้นนะครับพี่ อิ อิ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #48 เมื่อ: มกราคม 15, 2016, 01:36:38 PM »

ขอบคุณครับ
ทีนี้ ต้องหาตัวอย่างไม้มาทำใส่
หาไม้ลายสวยๆ หรือแกะลายให้เข้ามือ แบบหัว bison อะไรทำนองนั้นนะครับพี่ อิ อิ

ว่าจะหาไม้แดง หรือมะค่าปุ่ม
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #49 เมื่อ: มกราคม 15, 2016, 02:16:43 PM »

เรียนอาจารย์ ไม้มะค่าปุ่ม อาจารย์ต้องเลือกดีๆ นะครับ ผมเคยได้มาก้อนหนึ่ง  แล้วมาตััดแบ่งกับพี่ๆ  อุตส่าห์ แย่งเอาลายที่สวยๆ เป็นเกลียว วนๆ  ปรากฎว่า พอเอาไปแต่งเป็นด้าม ลายที่เป็นเกลียวๆ มันเปลี่ยนไปครับ มันกลายเป็นลายอย่างอื่นไป (ถ้าเป็นไปได้ แย่งมาทั้งก้อนเลยครับ )
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #50 เมื่อ: มกราคม 17, 2016, 12:37:05 PM »

ใครนะ ออกแบบด้าม GP100 รุนแรก ส่วนตัวเคยพกอนู่พักหนึ่ง ใช้ดี ทำมาแยบคายมาก
สันยางหน้าหลัง หนึบมือ กระกับไม้ช่วยลดการติดชายเสื้อ และช่วยเพิ่มสัมผัสให้เนียบมือ

....ตามล่า...อีตอแหล
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #51 เมื่อ: มกราคม 17, 2016, 12:43:09 PM »

ใครนะ ออกแบบด้าม GP100 รุนแรก ส่วนตัวเคยพกอนู่พักหนึ่ง ใช้ดี ทำมาแยบคายมาก
สันยางหน้าหลัง หนึบมือ กระกับไม้ช่วยลดการติดชายเสื้อ และช่วยเพิ่มสัมผัสให้เนียบมือ
ยิ่งตัว compact  นะ  เข้ากะมือโผม.....มวากกกกก
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #52 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 11:04:44 AM »

GP-100 ฝรั่งเขาออกเสียงยังไงครับ ?
ในจักรวาลปืนของ อ.ฉัตรไชย  ฯ แกเรียก ยี.พี.-100 (เหมือนรถบรรทุกทหารGMC.ที่เราเรียก ยีเอ็มซี.กันทั้งเมือง)

Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #53 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 11:29:17 AM »

GP-100 ฝรั่งเขาออกเสียงยังไงครับ ?
ในจักรวาลปืนของ อ.ฉัตรไชย  ฯ แกเรียก ยี.พี.-100 (เหมือนรถบรรทุกทหารGMC.ที่เราเรียก ยีเอ็มซี.กันทั้งเมือง)

หูผมฟังว่าเป็น "จี๊ผี่"

คุณฉัตรชัย ท่านคงจะใช้หลักการเขียนคำทับศัพท์ภาษาต่างประเทศตามระบบของราชบัณฑิตยสถาน   ซึ่งในปัจจุบันอาจจะเปลี่ยนแปลงไปบ้าง  เพราะถ้าจะถือตามหลักของราชบัณฑิตยสถานในยุคแรก ๆ  COKE ต้องเขียนว่า "โคก"  หรือ COMA ต้องเขียนว่า "โคมา" ซึ่งอาจจะเพียนเป็น "วัวมา" หรือไม่ก็ "งัวมา" เลยไม่ได้ไปเยี่ยมที่โรงพยาบาลกันพอดี   ก็คงจะมีใครไปบอกราชบัญฑิต  ในระยะหลังจึงออกหลักการเพิ่มมาอีกหลายอย่าง  เช่น

1.การทับศัพท์ให้ถอดอักษรในภาษาเดิม พอควรแก่การแสดงที่มาของรูปศัพท์ และให้เขียนในรูปที่อ่านได้สะดวกในภาษาไทย
2.การวางหลักเกณฑ์ ได้แยกกำหนดหลักเกณฑ์การทับศัพท์ภาษาต่าง ๆ แต่ละภาษาไป
3.คำทับศัพท์ที่ใช้กันมานานจนถือเป็นภาษาไทย ให้ใช้ต่อไปตามเดิม เช่น ช็อกโกเลต ช็อกโกแลต เชิ้ต ก๊าซ แก๊ส
4.คำวิสามานยนามที่ใช้กันมานานแล้ว อาจใช้ต่อไปตามเดิม เช่น Victoria = วิกตอเรีย, Louis = หลุยส์ หรือ Cologne = โคโลญ เป็นต้น
5.ศัพท์วิชาการซึ่งใช้เฉพาะกลุ่ม ไม่ใช่ศัพท์ทั่วไป อาจเพิ่มเติมหลักเกณฑ์ขึ้นตามความจำเป็น

สรุปก็คือ อยากเขียนแบบไหนก็เขียนไป ไม่ผิดหรอก  มีทางดิ้นให้ออกหลายรู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2016, 11:33:35 AM โดย สุพินท์ - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #54 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 12:31:54 PM »

ปุ่มเปิดโม่แบบรูเกอร์นี่สะดวกไหมครับ?อาจารย์ ไหว้ ของสมิธนี่เปิดโม่มือเดียวอีกมือหยิบสปีดโหลดเดอร์ได้เลย ไหว้

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

« ตอบ #55 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 02:23:46 PM »

อาจารย์ไม่มา  ผมว่าใน 3 ยี่ห้อหลัก  ผมชอบจากมากไปหาน้อย  Ruger -> S&W --> Colt
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #56 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 04:43:48 PM »

อาจารย์ไม่มา  ผมว่าใน 3 ยี่ห้อหลัก  ผมชอบจากมากไปหาน้อย  Ruger -> S&W --> Colt

สงสัยว่าผมจะต้องหามาลองใช้สักกระบอกแล้วมังครับพี่ ตัวred hawk น่าจะดีนะครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

« ตอบ #57 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 05:07:37 PM »

อาจารย์ไม่มา  ผมว่าใน 3 ยี่ห้อหลัก  ผมชอบจากมากไปหาน้อย  Ruger -> S&W --> Colt

สงสัยว่าผมจะต้องหามาลองใช้สักกระบอกแล้วมังครับพี่ ตัวred hawk น่าจะดีนะครับ
Redhawk ถ้า .357 ก็หนักเกินเพราะรูเล็ก ทำให้ดูโม่หนากว่าตัวอื่น  .44/.45 ค่อยน่าใช้ครับ  และด้ามก็เป็นเฟรมใหญ่ๆแบบด้าม Security Six หรือ S&W ไม่เป็นแบบ PEG หรือ ก้านเล็กๆที่เราเหลาด้ามได้เองง่ายๆ

ถ้าเอา  Ruger ขนาด .357 ล่ะก็ GP100 หรือ SP101 เนี่ย สุดๆแล้ว

ผมเคยมี ทั้ง Redhawk และ GP 100  ตัว SP101 เคยยิงของคนอื่น  แต่ไม่เคยซื้อเพราะแก่ตัว  ชักขี้เกียจแบกเหล็กครับ...อิ อิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2016, 05:11:22 PM โดย chew - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #58 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 07:39:38 PM »

ปุ่มเปิดโม่แบบรูเกอร์นี่สะดวกไหมครับ?อาจารย์ ไหว้ ของสมิธนี่เปิดโม่มือเดียวอีกมือหยิบสปีดโหลดเดอร์ได้เลย ไหว้

สะดวกครับ  ไม่มีจุดอ่อนแบบสมิธฯ ด้วย
สมิธฯ.44 รุ่นแรก มีปัญหาโม่หลุดออกไปได้เอง  สมิธฯ แก้ปัญหาใช้สปริงแข็งขึ้นก็ยังเอาไม่อยู่  ผลสุดท้ายต้องเพิ่มก้านล็อคในขนาด.44 ให้ยกตัวขึ้นไปขวางก้านปลดโม่ในจังหวะเหนี่ยวไก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #59 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 07:45:41 PM »

สะดวกครับ  ไม่มีจุดอ่อนแบบสมิธฯ ด้วย
สมิธฯ.44 รุ่นแรก มีปัญหาโม่หลุดออกไปได้เอง  สมิธฯ แก้ปัญหาใช้สปริงแข็งขึ้นก็ยังเอาไม่อยู่  ผลสุดท้ายต้องเพิ่มก้านล็อคในขนาด.44 ให้ยกตัวขึ้นไปขวางก้านปลดโม่ในจังหวะเหนี่ยวไก

ขอบคุณครับอาจารย์  ไหว้ผมว่าผมกำลังมองๆ .44 แม๊กนั่มอีกสักกระบอก .357 ชักไม่ค่อยเร้าใจครับ Cheesy Undecided

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 9
  พิมพ์