๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 08:57:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ก่อนออกกำลังกายควรกินอะไร...?  (อ่าน 6547 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2015, 06:07:22 PM »

แลบลิ้น คิก คิก

คนจนอ่ะยาย ไม่มีเครื่องไม้เครื่องมือไร รองเท้าคู่เดียวพอ  คิก คิก

555555  ยายกลัว   " หัว เหม่ง  " มันจะไปครูด  เมททัลชีท ได้แผล อ่ะ ฮา 555555

เรื่องที่สอง  ไอ้  " แป๊ป นิ้วครึ่ง สองนิ้ว "  ที่รับแมททัลชีท มันบางนิ๊ดเดียว อ่ะ ฮา   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

555555  ยายกลัว  " หลังคา "  มันพังมาทับ พี่หัวเหม่ง อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2015, 06:09:28 PM »

เกือบสิบปีละยาย ไม่มีหนิม ผมสั่งใช้แป๊บทำ ไม่ใช้เหล็ก แข็งแรงดีครับ  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Hero Member

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2015, 06:09:33 PM »

แลบลิ้น คิก คิก

คนจนอ่ะยาย ไม่มีเครื่องไม้เครื่องมือไร รองเท้าคู่เดียวพอ  คิก คิก

555555  ยายกลัว   " หัว เหม่ง  " มันจะไปครูด  เมททัลชีท ได้แผล อ่ะ ฮา 555555

เรื่องที่สอง  ไอ้  " แป๊ป นิ้วครึ่ง สองนิ้ว "  ที่รับแมททัลชีท มันบางนิ๊ดเดียว อ่ะ ฮา   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

555555  ยายกลัว  " หลังคา "  มันพังมาทับ พี่หัวเหม่ง อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555  ยายก็เล็ง  จะทำ  " บาร์เดี่ยว "  เตรียมของ หาที่ไว้แล้ว อ่ะ ฮา 55555

ลงทุนเอา  " เสาไม้สัก "  หน้า สามสี่สิบเซ็นต์  ปักสองต้น อ่ะ ฮา

55555  ได้แต่ดื่ม   ยังไม่ได้  " ฤกษ์  " อ่ะ ฮา 555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2015, 06:11:42 PM »

เกือบสิบปีละยาย ไม่มีหนิม ผมสั่งใช้แป๊บทำ ไม่ใช้เหล็ก แข็งแรงดีครับ  คิก คิก

5555555  อ๋อ  แป๊บเหล็กดำ  " ชุบกัลวาไนท์  "  อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

สะปัน  หรือ ช่วงห่างระหว่าง  " เสา รับน้ำหนัก "  กี่เมตร อ่ะ ฮา

55555  เวลา   " โยก ขึ้นไป "  มัน  ยุบ  หรือ เปล่า อ่ะ ฮา  5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2015, 06:12:54 PM »

แป๊บทั้งโครงเลยครับ  เสาก็แป๊บ แป๊บสีบรอนๆ     

โหนไม่ยุบเลยครับ แข็งเป๊ก  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2015, 06:14:34 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2015, 08:55:08 PM »

ขยันดีจริงครับ

ออกกำลังกายกันครับเพื่อนๆ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2015, 08:57:09 PM »

+ครับพี่คาร์   เยี่ยม

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2015, 09:15:07 PM »

+ครับพี่คาร์   เยี่ยม

6251 ทอนครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2015, 12:51:42 AM »

http://www.thaijobsgov.com/jobs=38091

ว่าด้วยเรื่องตับๆๆๆ  Grin

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2015, 09:40:22 AM »

ดีว่าอยู่ใกล้เสา ไม่นั้นมีเฮมานาน ขำก๊าก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2015, 02:58:19 PM »

+ ทุกท่านครับ  ออกกำลังกาย วันละนิดละหน่อย เพื่อสุขภาพครับ  มีเงินทองเท่าไหร่ก็ซื้อไม่ได้ ต้องออกกำลังอย่างเดียว  จูบบบบ

การดึงข้อหากเป็นไปได้ อย่างอตัวไปข้างหน้า หรือพยายามเหวี่ยงตัวเพื่อให้ขึ้นไปได้ หากหลุดมือในจังหวะที่ขาไปอยู่ด้านหน้า หรือราวเกิดหัก อาจจะตกลงมาหังฟาดพื้นหรือหลังหักได้ครับ ใช้วิธีดึงตัวขึ้นไปตรงๆเลยครับ ร่วงจะได้ไม่เจ็บตัวครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Hero Member

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2015, 07:14:38 PM »

การดึงข้อหากเป็นไปได้ อย่างอตัวไปข้างหน้า หรือพยายามเหวี่ยงตัวเพื่อให้ขึ้นไปได้

หากหลุดมือในจังหวะที่ขาไปอยู่ด้านหน้า หรือราวเกิดหัก

อาจจะตกลงมาหังฟาดพื้นหรือหลังหักได้ครับ

ใช้วิธีดึงตัวขึ้นไปตรงๆเลยครับ ร่วงจะได้ไม่เจ็บตัวครับ

5555  พี่กระจง  เขียน  " มีเหตุผล " อ่ะ ฮา 55555

เมื่อก่อนประมาณปี  ศูนย์ห้า  ศูนย์เจ็ด  ที่โรงเรียนมีบาร์คู่ ให้เล่น อ่ะ ฮา

เขาเอาไปตั้ง  " กลางแจ้ง บนพื้นทราย " อ่ะ ฮา

55555  ไม้มันเก่า   " หักกลาง "  เด็กร่วงลงมาหัวกระแทก สลบ เลยอ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2015, 08:08:09 PM »

ผมรู้แต่ครูการบินเครื่องบินฝึกขับไล่ไอพ่นของสหรัฐฯ

ที่ก่อนจะขึ้นบินทุกๆเที่ยวกับศิษย์

ครูจะบังคับให้ศิษย์ทานเฉพาะกล้วยกับน้ำเปล่าเท่านั้น

ทำไมเหรอ  ก็เพราะตอนอาหารพวกนี้ออกทางเดิมตอนอยู่บนฟ้า

รสชาดมันจะเหมือนที่ทานเข้าไป

ซึ่งศิษย์สามารถกลื่นซ้ำเข้าไปใหม่ได้ หุหุ 5555 Grin คิก คิก ขำก๊าก

(ขออภัยนอกเรื่องกระทู้ไปหน่อย ไหว้)

555555  ยายยัง  " ติดใจ "  เรื่องจริงหรือ เปล่า อ่ะ ฮา 555555

ครูการบิน  ทหารอเมริกัน  " บังคับ "  ให้นักบิน กินกล้วย  อ่ะ ฮา  555555

จะไปกินมันทำมัย  " เครื่องรบ "  บินนานเท่าไหร่  สามชั่วโมง  ห้าชั่วโมง สิบสองชั่ว อ่ะ ฮา

ยายว่า   " ไป - กลับ "  สามชั่วโมง  ก็นานพอ  แล้ว อ่ะ ฮา 55555

เอ้า  ให้  " เติมน้ำมันกลางอากาศ "  ไปกลับ แปดชั่วโมง เลยอ่ะ ฮา

นักบิน  มันจะกิน  " กล้วย " ไปทำมัย  อ่ะ ฮา

กะว่า  ถ้า  " อ๊วก "  ก็กลืนเข้าไปอีกรอบ  เหรอ ฮา

5555  สงสัย  โดนเขา  " หลอก " มาอ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
นักบินที่บินรบ3ชม.หรือ 8ชม.นั้น ไม่ใช่ศิษย์การบิน(Student Pilot)แล้ว แบบนั้นคงเป็นนักบินพร้อมรบ(Ready Combat) ในบริบทที่คอมเมนต์ กล่าวถึงแค่นักเรียนการบินเท่านั้น ถ้าคนที่ชอบเรื่องเกี่ยวกับอากาศยานทางทหารคงได้ดูรายการกบนอกกะลาของบ้านเรา ตอน"นักบินรบ ภารกิจเหนือฟากฟ้า"อะไรนั้น นักเรียนการบินของ ทอ.ที่เปลี่ยนแบบมาบินเครื่อง PC-9 ที่โรงเรียนการบินกำแพงแสน ซึ่งเครื่องตัวนี้จะใส่ชุดต้านแรงโน้มถ่วงแล้ว และเสื้อกั๊ก(Vest Suit)ที่สวมบิน นักเรียนการบินจะมีถุงที่รูดปิดได้ติดตัวทุกๆนาย(เหมือนถุงยาที่เราได้รับจาก รพ หรือร้านขายยา)ซึ่งถุงตัวนี้เอาไว้ใส่อาหารเจ้าสี่ขาที่มันจะออกมาทางเดิมขณะที่ทานมื้อเช้า หรือเที่ยง ขณะบินท่าทางต่างๆ(ย้อนดูใน youtube มี กรณีดังกล่าว)//ส่วนนักเรียนการบินของ ทอ.สหรัฐฯ ครูการบิน(Instructor Pilot)ที่บินกับศิษย์ เป็นเครื่อง T-39 Talon(คล้ายๆเครื่อง F-5) ซึ่งเครื่องนี้ไม่ใช่ใช้รบ จะไปบิน 3-8 ชม.ทำไหม ส่วนที่ให้ทานกล้วยอย่างว่านั้นเป็นเรื่องจริง ขนาดนน้องดำดอทคอมนักข่าวช่อง3ที่ได้ขึ้นบินกับเครื่อง F-16 Thunderbird ตอนมาทัวร์ประเทศไทยเมื่อหลายปีก่อน แพทย์เวชศาสตร์การบินของ ทอ สหรัฐฯที่มากับเครื่องฝูงบินนี้ ยังจัดหากล้วยและน้ำเปล่าให้น้องดำทานก่อนจะขึ้นบิน(ซึ่งเหตุผลได้อธิบายไปก่อนหน้าตามข้อความที่อ้างอิง) Grin คิก คิก

เครื่อง T-38 Talon ของ ทอ สหรัฐฯ ในรูป ต้องมีคนใดคนหนึ่งที่เป็นครูการบินกับศิษย์

เครดิตรูป(ตามภาพประกอบ)
เครื่อง Pilatus PC-9 รร การบินกำแพงแสน กองทัพอากาศ

เครดิต Royal Thai Air Force

55555  นักบิน  " อิสราเอล "  มันกิน  "ไข่โต้มมม " อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2015, 12:44:52 AM »

เมื่อวานทดลองซ้ำมาแล้วนะครับ งดอาหารตลอดวันกินแค่กาแฟแก้วเดียว กินกล้วยหอม2ใบตอน4โมง 5โมงซ้อมมวยจนทุ่มครึ่ง

ไม่หมดแรง แต่ซ้อมเสร็จแล้วท้องหิวอิ๊บอ๋ายเลย  อ๋อย

What man is a man , who does not make the world better?
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2015, 12:56:35 AM »

กล้วยเล็บมือนางได้มั้ยครับพี่จ้าว ไม่อิ่มมาก  คิก คิก +

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์