๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 07:26:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ก่อนออกกำลังกายควรกินอะไร...?  (อ่าน 6551 ครั้ง)
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 10:39:55 AM »

ก่อนปั่นจักรยาน กล้วยน้ำหว้า 1-2 ลูกครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 12:47:18 PM »

ผมรู้แต่ครูการบินเครื่องบินฝึกขับไล่ไอพ่นของสหรัฐฯ

ที่ก่อนจะขึ้นบินทุกๆเที่ยวกับศิษย์

ครูจะบังคับให้ศิษย์ทานเฉพาะกล้วยกับน้ำเปล่าเท่านั้น

ทำไมเหรอ  ก็เพราะตอนอาหารพวกนี้ออกทางเดิมตอนอยู่บนฟ้า

รสชาดมันจะเหมือนที่ทานเข้าไป

ซึ่งศิษย์สามารถกลื่นซ้ำเข้าไปใหม่ได้ หุหุ 5555 Grin คิก คิก ขำก๊าก

(ขออภัยนอกเรื่องกระทู้ไปหน่อย ไหว้)

555555  ยายยัง  " ติดใจ "  เรื่องจริงหรือ เปล่า อ่ะ ฮา 555555

ครูการบิน  ทหารอเมริกัน  " บังคับ "  ให้นักบิน กินกล้วย  อ่ะ ฮา  555555

จะไปกินมันทำมัย  " เครื่องรบ "  บินนานเท่าไหร่  สามชั่วโมง  ห้าชั่วโมง สิบสองชั่ว อ่ะ ฮา

ยายว่า   " ไป - กลับ "  สามชั่วโมง  ก็นานพอ  แล้ว อ่ะ ฮา 55555

เอ้า  ให้  " เติมน้ำมันกลางอากาศ "  ไปกลับ แปดชั่วโมง เลยอ่ะ ฮา

นักบิน  มันจะกิน  " กล้วย " ไปทำมัย  อ่ะ ฮา

กะว่า  ถ้า  " อ๊วก "  ก็กลืนเข้าไปอีกรอบ  เหรอ ฮา

5555  สงสัย  โดนเขา  " หลอก " มาอ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2015, 12:51:07 PM »

ผมรู้แต่ครูการบินเครื่องบินฝึกขับไล่ไอพ่นของสหรัฐฯ

ที่ก่อนจะขึ้นบินทุกๆเที่ยวกับศิษย์

ครูจะบังคับให้ศิษย์ทานเฉพาะกล้วยกับน้ำเปล่าเท่านั้น

ทำไมเหรอ  ก็เพราะตอนอาหารพวกนี้ออกทางเดิมตอนอยู่บนฟ้า

ซึ่งศิษย์สามารถกลื่นซ้ำเข้าไปใหม่ได้ หุหุ 5555 Grin คิก คิก ขำก๊าก

(ขออภัยนอกเรื่องกระทู้ไปหน่อย ไหว้)

555555  ยายยัง  " ติดใจ "  เรื่องจริงหรือ เปล่า อ่ะ ฮา 555555

ครูการบิน  ทหารอเมริกัน  " บังคับ "  ให้นักบิน กินกล้วย  อ่ะ ฮา  555555

จะไปกินมันทำมัย  " เครื่องรบ "  บินนานเท่าไหร่  สามชั่วโมง  ห้าชั่วโมง สิบสองชั่ว อ่ะ ฮา

ยายว่า   " ไป - กลับ "  สามชั่วโมง  ก็นานพอ  แล้ว อ่ะ ฮา 55555

เอ้า  ให้  " เติมน้ำมันกลางอากาศ "  ไปกลับ แปดชั่วโมง เลยอ่ะ ฮา

นักบิน  มันจะกิน  " กล้วย " ไปทำมัย  อ่ะ ฮา

กะว่า  ถ้า  " อ๊วก "  ก็กลืนเข้าไปอีกรอบ  เหรอ ฮา

5555  สงสัย  โดนเขา  " หลอก " มาอ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

555555  แล้วนักบินพวกนี้  เขาใส่  " G Suit "  อ่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

โอกาส ที่จะ  " อ๊วก " คายของเก่า ออกมา  น้อยมาก มีค่าเป็น ศูนย์ อ่ะ ฮา 5555

555555   พวกกินกล้วยเนี่ยะ  ยายสงสัย   อยู่  " กองบิน ศาลพระกาฬ " อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2015, 01:51:46 AM »

กินกล้วยก็ดีนะครับ ตอนแรกก็ไม่เชื่อจนทดลองเอง

ผมลองกินกล้วยหอม2-3ใบก่อนซ้อมมวยหนักๆต่อเนื่อง2ชั่วโมงครึ่ง

ไม่มีอาการแผ่วปลายหรือหมดแรงอย่างที่เคย

แต่พอซ้อมเสร็จนี่หิวอิ๊บอ๋ายเลยละ

55555   โตไปแล้ว  " อย่าโกง " น๊ะลู๊กกกกก  ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมทดลองเพราะอ่านเจอคำแนะนำของพวกเล่นฟิตเนส ว่ากล้วยหอม1ลูกให้พลังงานเร็วและเพียงพอต่อการออกกำลังหนักๆประมาณ90นาทีครับ

อ่านปุ๊บก็"ไม่เชื่อ"ปั๊บ ... แต่พอทดลองแล้ว"มันจริง"

อดข้าวมาทั้งวัน กินกล้วยหอม2-3ลูก ช่วยให้ซ้อมมวยหนักๆ2ชั่วโมงครึ่งได้โดยไม่มีอาการหมดแรง/แผ่วปลาย "จริง"

What man is a man , who does not make the world better?
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2015, 11:27:21 AM »

นักบินที่บินรบ3ชม.หรือ 8ชม.นั้น ไม่ใช่ศิษย์การบิน(Student Pilot)แล้ว แบบนั้นคงเป็นนักบินพร้อมรบ(Ready Combat) ในบริบทที่คอมเมนต์ กล่าวถึงแค่นักเรียนการบินเท่านั้น ถ้าคนที่ชอบเรื่องเกี่ยวกับอากาศยานทางทหารคงได้ดูรายการกบนอกกะลาของบ้านเรา ตอน"นักบินรบ ภารกิจเหนือฟากฟ้า"อะไรนั้น นักเรียนการบินของ ทอ.ที่เปลี่ยนแบบมาบินเครื่อง PC-9 ที่โรงเรียนการบินกำแพงแสน ซึ่งเครื่องตัวนี้จะใส่ชุดต้านแรงโน้มถ่วงแล้ว และเสื้อกั๊ก(Vest Suit)ที่สวมบิน นักเรียนการบินจะมีถุงที่รูดปิดได้ติดตัวทุกๆนาย(เหมือนถุงยาที่เราได้รับจาก รพ หรือร้านขายยา)ซึ่งถุงตัวนี้เอาไว้ใส่อาหารเจ้าสี่ขาที่มันจะออกมาทางเดิมขณะที่ทานมื้อเช้า หรือเที่ยง ขณะบินท่าทางต่างๆ(ย้อนดูใน youtube มี กรณีดังกล่าว)//ส่วนนักเรียนการบินของ ทอ.สหรัฐฯ ครูการบิน(Instructor Pilot)ที่บินกับศิษย์ เป็นเครื่อง T-39 Talon(คล้ายๆเครื่อง F-5) ซึ่งเครื่องนี้ไม่ใช่ใช้รบ จะไปบิน 3-8 ชม.ทำไหม ส่วนที่ให้ทานกล้วยอย่างว่านั้นเป็นเรื่องจริง ขนาดนน้องดำดอทคอมนักข่าวช่อง3ที่ได้ขึ้นบินกับเครื่อง F-16 Thunderbird ตอนมาทัวร์ประเทศไทยเมื่อหลายปีก่อน แพทย์เวชศาสตร์การบินของ ทอ สหรัฐฯที่มากับเครื่องฝูงบินนี้ ยังจัดหากล้วยและน้ำเปล่าให้น้องดำทานก่อนจะขึ้นบิน(ซึ่งเหตุผลได้อธิบายไปก่อนหน้าตามข้อความที่อ้างอิง) Grin คิก คิก

เครื่อง T-38 Talon ของ ทอ สหรัฐฯ ในรูป ต้องมีคนใดคนหนึ่งที่เป็นครูการบินกับศิษย์

เครดิตรูป(ตามภาพประกอบ)
เครื่อง Pilatus PC-9 รร การบินกำแพงแสน กองทัพอากาศ

เครดิต Royal Thai Air Force

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2015, 01:10:15 PM »

กินกล้วยก็ดีนะครับ ตอนแรกก็ไม่เชื่อจนทดลองเอง

ผมลองกินกล้วยหอม2-3ใบก่อนซ้อมมวยหนักๆต่อเนื่อง2ชั่วโมงครึ่ง

ไม่มีอาการแผ่วปลายหรือหมดแรงอย่างที่เคย

แต่พอซ้อมเสร็จนี่หิวอิ๊บอ๋ายเลยละ

55555   โตไปแล้ว  " อย่าโกง " น๊ะลู๊กกกกก  ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมทดลองเพราะอ่านเจอคำแนะนำของพวกเล่นฟิตเนส ว่ากล้วยหอม1ลูกให้พลังงานเร็วและเพียงพอต่อการออกกำลังหนักๆประมาณ90นาทีครับ

อ่านปุ๊บก็"ไม่เชื่อ"ปั๊บ ... แต่พอทดลองแล้ว"มันจริง"

อดข้าวมาทั้งวัน กินกล้วยหอม2-3ลูก ช่วยให้ซ้อมมวยหนักๆ2ชั่วโมงครึ่งได้โดยไม่มีอาการหมดแรง/แผ่วปลาย "จริง"

เอาไปใช้กับงานอื่นได้ไหม
กล้วยมีแป้งซี่งสลายเป็นน้ำตาลซึ่งจำเป็นสำหรับผู้ทำงานในอากาศ พวกอาการหลงสภาพดินฟ้านี่เกิดจากขาดน้ำตาล
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2015, 07:42:29 PM »

พวกนักปั่นจักรยาน
ก็นิยมกินกล้วย  ผมออกปั่นท่องเที่ยว
จะมีกล้วยตากไว้กันเหนี่ยว แล้วก็เคยงัดออกมากิน
ตามป่าตามเขา  ในยามที่หมดแรงและไม่มีเสบียงอย่างอื่น ครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2015, 07:51:44 PM »

เยี่ยม เยี่ยมเรยครับ นักปั่นน่องเหล็กตัวจริง

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
pisal_rn
Sr. Member

คะแนน 204

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2015, 10:57:08 PM »

ในการแข่งขันเทนนิส ช่วงเบรค ผมเคยเห็นนักเทนนิสนำกล้วยขึ้นมาทานนะครับ  ไหว้
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2015, 11:05:13 PM »

ที่สงสัยอีกอย่าง คือถ้าร่างกายขับถ่ายออกจนหมด(ตื่นนอน) 

แล้วไปออกกำลังกาย  กินผลไม้ซักหน่อยรองท้อง  ร่างกายคงดูดซึมผลไม้ดีนะครับ   พอเหงื่อออก ก็ตามด้วยน้ำเปล่า

เพราะถ้าร่างกายเรายังมีของเสีย(อุนจิ)  ผมคิดว่าคงไม่ดี เพราะร่างกายเราคงต้องอาศัยอุนจิ เป็นพลังงาน  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2015, 04:57:09 AM »

กล้วยหอมมีวิตามิน Grin Grin Grin เขาว่าแก้ตะคริวครับ นักกีฬาจึงนิยม

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2015, 07:45:49 AM »

สมัยก่อน ต้องขับรถสำรวจตลาดต่างจังหวัด ยังไม่มี7&11
ต้องแวะตลาดซื้อกล้วยน้ำว้าติดรถทุกครั้งเผื่อ เวลาขับรถแล้วหาร้านอาหาร
ไม่ได้ระหว่างทาง ได้กล้วยประทังชีวิคครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2015, 05:51:32 PM »

+ ทุกท่านครับ  ออกกำลังกาย วันละนิดละหน่อย เพื่อสุขภาพครับ  มีเงินทองเท่าไหร่ก็ซื้อไม่ได้ ต้องออกกำลังอย่างเดียว  จูบบบบ

พอจะมีเวลาแป๊บๆ ระหว่างทางก็แวะซื้อกล้วยกินไปนิดหน่อย ดีครับ ไม่โหย เพราะท้องว่าง(เพิ่งตื่น) ก็ขับไปจอดแถวบ้าน ใส่รองเท้า วอมแป๊บก็เดิน-วิ่งซํกครึ่งชั่วโมง เวลามีน้อย พอได้แรงได้เหงื่อครับ  หลงรัก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2015, 05:58:53 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2015, 05:56:49 PM »

+ ทุกท่านครับ  ออกกำลังกาย วันละนิดละหน่อย เพื่อสุขภาพครับ  มีเงินทองเท่าไหร่ก็ซื้อไม่ได้ ต้องออกกำลังอย่างเดียว  จูบบบบ

หัว...ฆรวย

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2015, 05:59:39 PM »

แลบลิ้น คิก คิก

คนจนอ่ะยาย ไม่มีเครื่องไม้เครื่องมือไร รองเท้าคู่เดียวพอ  คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2015, 06:01:58 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์