๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 09:31:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปไม่เป็นครับ  (อ่าน 954 ครั้ง)
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 11:15:03 AM »

ขอความเห็นทางกฏหมายจากนักกฏหมายรุ่นพี่ครับ
กรณีเจ้าของร้วมชำระค่าส่วนกลางคอนโดไม่ครบ  เพราะนิติฯได้มาโดยมิชอบ ยังไม่ผ่านมติการประชุมใหญ่ฯ
ต่อมามีการยกเลิกคีย์การ์ด ทำให้เจ้าของห้องเข้าอาคารไม่ได้ เลยมาขอคำแนะนำจากผม
ผมอ้างมาตรา 309 ให้เขาไปแจ้งความได้ไหมครับ

ปล.  ไม่ได้เข้าห้องต้องไปนอนแถวรัชดาฯ คืนละหลายรอบ  ผมว่าหมดหลายตังค์ จ่ายค่าส่วนกลางแต่แรกก็ดีแล้ว...ฮาา

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2015, 08:55:42 PM »

นิติบุคคลไม่สามรถ ห้าม บุคคลที่เป็นเจ้าของ ห้อง อาคาร เข้าพื้นที่ได้ครับ  ทำได้แค่ไม่อำนวยความสะดวก  กรณีนี้ถือว่าละเมิดครับแจ้งความแต่ถ้าอ้างความปลอดภัยด้านคีย์การ์ด คุณก็ต้องรอจนกว่าจะมีคนเข้าออกล่ะครับ  เพราะเค้าไม่มียามมายืนกั้นตรงประตู
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2015, 06:53:51 AM »

นิติบุคคลไม่สามรถ ห้าม บุคคลที่เป็นเจ้าของ ห้อง อาคาร เข้าพื้นที่ได้ครับ  ทำได้แค่ไม่อำนวยความสะดวก  กรณีนี้ถือว่าละเมิดครับแจ้งความแต่ถ้าอ้างความปลอดภัยด้านคีย์การ์ด คุณก็ต้องรอจนกว่าจะมีคนเข้าออกล่ะครับ  เพราะเค้าไม่มียามมายืนกั้นตรงประตู

ไอ้พวกนี้มันชอบคิดว่าตัวเองเป็นเจ้าของตึกครับ ที่ผมก็เป็น ไอ้ฝรั่งคนเช่าห้องผมมันเพี้ยนๆชอบทิ้งขยะลงมาจากระเบียงชั้น6  พอว่าก็เงียบไปพักนึง เดี๋ยวก็ทำอีก นิติฯ โทรมาบอกให้ผมไม่ให้เค้าเช่าอีก ผมเลยตอกกลับไป ว่าถ้ามรึงจ่ายค่าเช่าให้ผมทุกเดือนเท่ากับที่ผมเสียไป ผมก็จะไล่มันไป เตือนแล้วไม่ฟัง เอ็งก็ไปแจ้งความหรือหาวิธีอื่นจัดการเอาก็ได้ ไม่ใช่มาให้เจ้าของห้องเลิกสัญญา ไอ้บ้า ไหว้
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2015, 07:06:33 AM »

ตามที่คุณ TA881 บอกเลยครับ
และคุณoil แนะนำถูกต้องแล้ว ครับ

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2015, 07:47:21 AM »

ขอบพระคุณทุกท่านครับ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
หน้า: [1]
  พิมพ์