๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 08:23:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวบแก๊งเยาวชนปล้นทรัพย์,รุมโทรม  (อ่าน 1500 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« เมื่อ: ตุลาคม 05, 2015, 01:33:49 PM »

http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=1444017259

เยาวชนทำไรก็ไม่ผิด เดี๋ยวก็ออกมา อนาคตไปอีกไกล  เยี่ยม

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2015, 04:52:05 PM »

บ้านผมเหตุการณ์แบบนี้ พ้นโทษออกมาญาติพี่น้องลงขันจ้างคนที่ยิงนกเขาแม่นๆ โดนเป่าด้วย.22ติดต่อโค้ก(พลาสติกขวดละ12หรือ15บาท)ที่ปลายลำกล้องทุกๆรายครับ ซากศพ ตำรวจมาตรวจที่เกิดเหตุพอแล้วๆ และมอบให้กู้ภัยส่งไป รพ อีกที แล้วก็นำฝังที่สุสานไร้ญาติ แบร่

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2015, 06:30:32 PM »

คดีแบบนี้หลังจากเสร็จคดีอาญาแล้ว ฟ้องแพ่งให้ผู้ปกครองร่วมรับผิดชอบได้หรือไม่ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2015, 07:05:27 PM »

บ้านผมเหตุการณ์แบบนี้ พ้นโทษออกมาญาติพี่น้องลงขันจ้างคนที่ยิงนกเขาแม่นๆ โดนเป่าด้วย.22ติดต่อโค้ก(พลาสติกขวดละ12หรือ15บาท)ที่ปลายลำกล้องทุกๆรายครับ ซากศพ ตำรวจมาตรวจที่เกิดเหตุพอแล้วๆ และมอบให้กู้ภัยส่งไป รพ อีกที แล้วก็นำฝังที่สุสานไร้ญาติ แบร่
บ้านอยู่แถวไหนครับ อาหลองจะไปหานักแสดงคิวบู๊...อิอิอิ
เขาไม่ใช่ขวดเพ็ทแล้วมั๊ง ใช้ไอ้นี่แทน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2015, 08:59:50 PM โดย oil » บันทึกการเข้า

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2015, 07:22:35 PM »

ครับ ใครเป็นญาติผู้เสียหาย
ก็คงอดไม่ได้ที่จะจัดการกับพวกขยะสังคมยังงี้ ยี๊

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2015, 11:06:45 PM »

รอต้นแบบครับ....หลังจากนั้น จะไม่เกิดขึ้นอีกเลย
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2015, 11:11:19 PM »

บ้านอยู่แถวไหนครับ อาหลองจะไปหานักแสดงคิวบู๊...อิอิอิ
เขาไม่ใช่ขวดเพ็ทแล้วมั๊ง ใช้ไอ้นี่แทน
        อ้าว
ผมเห็นโพรงเลยครับเสี่ย ไหว้

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2015, 10:00:18 PM »

ภาษียังมีการปรับแก้....ทำไมกฏหมายเยาวชนไม่เปลี่ยนตามความเหมาะสม???
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2015, 10:04:58 PM »

อ้าว
ผมเห็นโพรงเลยครับเสี่ย ไหว้

เศษๆท่อ PVC ก็พอใช้ได้
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2015, 10:07:20 PM »

รบกวนขอลิงค์สอนวิธีทำอันที่พี่เห็นว่าเข้าท่าให้หน่อยครับ ไหว้

What man is a man , who does not make the world better?
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2015, 10:38:32 PM »

สิ่งที่ว่านั้นผิดกฎหมายบ้านเราครับ ผู้ใหญ่ในเว๊ปตักเตือนเพื่อนสมาชิกบางท่านไปก่อนหน้าแล้ว ถ้าอยากรู้แบบวิชาการก็ลอง Search หาตามเว๊ป เยอะแยะครับ แค่คีย์ข้อมูลลงไป ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
คนตัวเขียว-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 60

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2015, 11:33:45 AM »

สิ่งที่ว่านั้นผิดกฎหมายบ้านเราครับ ผู้ใหญ่ในเว๊ปตักเตือนเพื่อนสมาชิกบางท่านไปก่อนหน้าแล้ว ถ้าอยากรู้แบบวิชาการก็ลอง Search หาตามเว๊ป เยอะแยะครับ แค่คีย์ข้อมูลลงไป ไหว้

คิก คิก คิก คิก

อยู่อย่างพอเพียง
หน้า: [1]
  พิมพ์