๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 12:14:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดิการ ตร. อนุมัติแล้ว  (อ่าน 8624 ครั้ง)
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2015, 07:10:39 PM »

เขามาอ่านเอาความรู้ครับ ไหว้// เห็นแต่ร้านแขกบอกลูกค้าว่าปืนสวัสดิการยี่ห้อ Glock ที่ขายถูกได้ เพราะโรงงานผลิตตั้งอยู่นครสวรรค์ ส่วนของร้านเขามาจาก Austria ทำให้ราคาย่อมแพงกว่าเป็นธรรมดา เพราะคุณภาพการผลิตที่ต่างกัน คิก คิก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2015, 12:11:00 PM »

เขามาอ่านเอาความรู้ครับ ไหว้// เห็นแต่ร้านแขกบอกลูกค้าว่าปืนสวัสดิการยี่ห้อ Glock ที่ขายถูกได้ เพราะโรงงานผลิตตั้งอยู่นครสวรรค์ ส่วนของร้านเขามาจาก Austria ทำให้ราคาย่อมแพงกว่าเป็นธรรมดา เพราะคุณภาพการผลิตที่ต่างกัน คิก คิก

มีคนได้รับใบอนุญาตผลิตกระสุน 5 ราย  และใบอนุญาตผลิตอาวุธปืน 1 ราย   โรงงานผลิตปืน ก็ตั้งอยู่ที่นครสวรรค์จริง
แต่ไม่ได้เปิดสายการผลิต  เพราะยังไม่ได้ใบสั่งซื้อที่คุ้มค่าต่อการลงทุนวางเครื่องจักร   แต่เร็ว ๆ นี้ก็คงจะต้องนำชิ้นส่วนเข้ามาผลิตปืนให้ได้อย่างน้อย 1 กระบอก ก่อนที่ใบอนุญาตจะต่ออายุไม่ได้
ผมกำลังศึกษาว่า ถ้าเป็นการรับจ้างอัพเกรดปืนให้หน่วยราชการ  จะใช้ได้หรือเปล่า
วีระศักดิ์ รักในหลวงครับ
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2015, 08:34:52 PM »

ไหว้อัพเกรด. คืออะไรครับ ปืนหลวงที่ประจำการอยู่นำมาทำให้สภาพดีขึ้น ทำงานได้ดีขึ้นเช่น รมดำใหม่ให้สภาพดีขึ้น ทำให้แน่นขึ้น เปลี่ยนชิ้นส่วนบางตัว แบบนี้เรียกว่าอัพเกรดหรือเปล่าครับ ไหว้
วีระศักดิ์ รักในหลวงครับ
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2015, 08:52:29 PM »

ไหว้ ในกรณีที่มีใบอนุญาตผลิตปืน ผู้ได้รับอนุญาตสั่งนำเข้าชิ้นส่วนทุกชิ้นเลยแล้วนำมาประกอบเมืองไทย แล้วติดแบรนด์ตัวเอง เช่น ปืน9มมโมเดล โมจิ58 แบบนี้สามารถทำได้ไหมครับ. และปืนกระบอกนี้จะถูกกว่าปืนนำเข้าทั่วไปไหมครับ ไหว้
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2015, 10:52:18 PM »

เป็นมือรับงานผลิต  ซิก  320  ป้อน  สตช.  ... จากนั้นก็  อิ๊บ แบบ นำมาพัฒนาเป็นยี่ห้อตัวเอง  ... (เพ้อเจ้อล้วน ๆ ครับ  น้ำลายหก)

""
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2015, 06:17:44 AM »

เป็นมือรับงานผลิต  ซิก  320  ป้อน  สตช.  ... จากนั้นก็  อิ๊บ แบบ นำมาพัฒนาเป็นยี่ห้อตัวเอง  ... (เพ้อเจ้อล้วน ๆ ครับ  น้ำลายหก)
ให้ซิกเข้ามาตั้งจริงๆ เลยง่ายกว่าครับ  ส่งชิ้นส่วนมาประกอบ  โอกาสส่งมอบครบแสนกว่ากระบอกจะดีกว่าทำจากนอก
และระหว่างนั้นก็เจรจาหานักลงทุนในประเทศมาเซ้งโรงงานไปหลังส่งมอบครบ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
สุพินท์ - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2015, 08:44:43 AM »

ราคานี้ กับจำนวนปืนขนาดนี้  น่าจะตั้งโรงงานไม่ไหวหรอกครับ
นอกจากเป็น joint venture ให้นักลงทุนในประเทศรับเรื่องตั้งโรงงานกับเครื่องจักรไป  กับช่วยยกเว้นค่าอากรชิ้นส่วนที่จะนำเข้ามาประกอบ  ขนาดนี้ก็ยังหานักลงทุนในประเทศยากเลยครับ
ruang036
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2015, 10:32:28 AM »

ยอดโอนเงินจองกับบริษัทฯ  ณ ปัจจุบันประมาณ สองหมื่นรายเศษ ครับ
รายละเอียด  https://www.facebook.com/Sig-Sauer-Thailand-611247255617385/?fref=ts
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์