๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 16, 2024, 11:38:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คดีติดตัวเพียบ รอดมาเยอะ แต่ไม่พ้นกฎแห่งกรรม...  (อ่าน 2452 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2015, 05:05:34 PM »

ครั้งที่ยังมี ตลาดนัดสนามหลวง เสาร์-อาทิตย์  มี วัยรุ่น แต่อายุมากกว่าผม มาบอกขาย อันละ ๓๐๐.-
แค่บอกแต่ปาก ไม่ได้มีของมาด้วย ถ้าเอา ต้องเดินตามไปตกลง กัน

๓ อันที่เคยเห็น มีสภาพ ตามที่คุณยอด นำมาให้ดูครับ เป็นสีเขียวขี้ม้า หรือสีน้ำตาลไหม้ ตามภาพ
สมัยผม ถือว่า เป็นพวกเสี่ยว ใช้กัน เพราะหากันไม่ยากนัก

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2015, 07:57:48 PM »

คือผมสงสัยว่ามันเป็นของอเมริกาจริงๆหรือ ก็ในเมื่ออเมริกาก็มีปืนพกซุกซ่อนที่มีมาตราฐานและปลอดภัยเยอะมาก แถมการทำงานยังชัวร์ 100% เช่นลูกโม้สองนิ้วหน้านัดอะไรทำนองนั้น และที่สำคัญปืนชนิดนี้หาความปลอดภัยแทบจะไม่ได้เลย เพราะเข็มมันถูกอัดด้วยสปริงและมาจ่อที่จานท้ายตลอดเวลา แค่นี้ก็ไม่น่าถูกหลักความปลอดภัยในการบินแล้ว และที่สำคัญอีกเรื่องทำเนียมการฆ่าตัวตายก่อนถูกจับเป็นเชลยฝั่งอเมริกานี้ผมยังไม่เคยได้ยิน และหลังจากจบเวียตินามปืนตัวนี้ก็หายไปกับสายลม จนมาเห็นนักบินอเมริกาพก 92FS นี้ละครับ ขนาดปืนมาตราฐานก็ยังพกได้เลย..งง

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2015, 08:38:06 PM »

ของผิดกฎหมายเต็มบ้านเมือง Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2015, 10:42:13 PM »

คือผมสงสัยว่ามันเป็นของอเมริกาจริงๆหรือ ก็ในเมื่ออเมริกาก็มีปืนพกซุกซ่อนที่มีมาตราฐานและปลอดภัยเยอะมาก แถมการทำงานยังชัวร์ 100% เช่นลูกโม้สองนิ้วหน้านัดอะไรทำนองนั้น และที่สำคัญปืนชนิดนี้หาความปลอดภัยแทบจะไม่ได้เลย เพราะเข็มมันถูกอัดด้วยสปริงและมาจ่อที่จานท้ายตลอดเวลา แค่นี้ก็ไม่น่าถูกหลักความปลอดภัยในการบินแล้ว และที่สำคัญอีกเรื่องทำเนียมการฆ่าตัวตายก่อนถูกจับเป็นเชลยฝั่งอเมริกานี้ผมยังไม่เคยได้ยิน และหลังจากจบเวียตินามปืนตัวนี้ก็หายไปกับสายลม จนมาเห็นนักบินอเมริกาพก 92FS นี้ละครับ ขนาดปืนมาตราฐานก็ยังพกได้เลย..งง

เป็นของเมกัน นั้นละ ครับ คนในรุ่นผม ที่อยู่กับปืน รับรู้เรื่องเหล่านี้มาก่อนทั้งนั้น  แต่ถ้าจะหาอะไร
มายืนยัน คงหาไม่ได้แล้วครับ แต่เรื่องนี้ เหมือนพี่สุพินท์ จะเคยมาให้ข้อเท็จจริงไว้ นานแล้ว

นี่เป็นเรื่องของ อาวุธนอกระบบ ในยุค ๕๐ ปีก่อน จะใช้ความคิดในปัจจุบันไปหาคำตอบ อาจทำไม่ได้ครับ

ดูง่าย ๆ อย่างเสื้อกันสะเก็ดระเบิด ของทหารเมกัน เป็นเส้นลวดสาน นั่นเพราะยังไม่มี เสื้อเกราะอ่อน
เสื้อเกราะอ่อนเป็นยุคปัจจุบัน จะเอาข้อเท็จจริงของเกราะอ่อนไปใช้ กับเสื้อเกราะของทหารเมกัน ในยุคนั้นก็ไม่ได้ ครับ

BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2015, 11:29:43 PM »

ผมเห็นด้วยครับ ถ้ามันจริง อย่างน้อยก็ต้องมีเข้าฉากในหนังสงครามเวียตนามบ้าง เพราะผมชอบดูหนังสงครามทุกเรื่องที่มีโอกาส แต่ไม่เคยเห็นในฉากเลย แหมจะถามคนที่เคยทำงานด้วยกันเข้าเคยอยู่หน่วยรบจงอางศึกยุคสงครามเวียตนาม ก็ตายไปแล้ว อีกคนเคยขับรถจี๊บให้นายทหารอเมริกันในยุคนั้นนั่งไปที่ต่างๆ ก็เกษียณไปหลายปีแล้ว เหลืออีกคน จะเกษียณเดือนหน้านี้ คนนี้ได้ดาบปลายปืนมา เคยให้ผมดู เขาได้มาสมัยทำงานโรงแรมแถวสนามหลวง ตอนนั้นทหารอเมริกันมาเหมาพักอยู่ ได้ของกองทัพมาUS.หลายอย่าง เพราะทหารชอบเอามาแรกกับสิ่งของต่างๆของไทย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2015, 07:05:22 AM โดย BIG BERETTA » บันทึกการเข้า

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2015, 11:38:29 PM »

เคยยิงของเพื่อนตอน15ปี  ของนอกสวยดูรู้เลยจำไม่ค่อยได้น่าจะมี2รูนะ   เป็นแม๊กนั่มมั้งนัดละ8บาทซื้อ2-3นัดก็ได้  .22LR ขายนัดละ3บาทแบ่งขายปานขนม

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2015, 08:50:11 AM »

ผมเห็นด้วยครับ ถ้ามันจริง อย่างน้อยก็ต้องมีเข้าฉากในหนังสงครามเวียตนามบ้าง เพราะผมชอบดูหนังสงครามทุกเรื่องที่มีโอกาส แต่ไม่เคยเห็นในฉากเลย แหมจะถามคนที่เคยทำงานด้วยกันเข้าเคยอยู่หน่วยรบจงอางศึกยุคสงครามเวียตนาม ก็ตายไปแล้ว อีกคนเคยขับรถจี๊บให้นายทหารอเมริกันในยุคนั้นนั่งไปที่ต่างๆ ก็เกษียณไปหลายปีแล้ว เหลืออีกคน จะเกษียณเดือนหน้านี้ คนนี้ได้ดาบปลายปืนมา เคยให้ผมดู เขาได้มาสมัยทำงานโรงแรมแถวสนามหลวง ตอนนั้นทหารอเมริกันมาเหมาพักอยู่ ได้ของกองทัพมาUS.หลายอย่าง เพราะทหารชอบเอามาแรกกับสิ่งของต่างๆของไทย

ใช่ครับ..อาวุธลับอเมริกา แต่มีแค่ประเทศไทยที่พูดถึงกัน...ขนาดในเพจอเมริกายังไม่ใครรู้จักหรือพูดถึงเลยครับ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2015, 09:27:53 AM »

เคยเห็นสมัยเป็นเด็กประถม   ครูเอายิงไหปลาร้าระยะห่างเป้า 3 ก้าว....ปรากฎว่าไม่ถูกครับ...มี 3 นัด สมัยนั้นคอมมิวนีสต์เยอะมาก...แถวบ้านเรียก "ปืนไฟแช็ก"  ขำก๊าก

Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2015, 09:33:59 AM »

เคยได้ยินผู้ใหญ่พูดถึง
แต่โตไม่ทัน เลยไม่เห็นครับ อิอิ คิก คิก
พีระพงษ์
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2015, 09:56:11 AM »

เยี่ยม

Shoot first !
Ask question later.
worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2015, 10:19:21 AM »

เคนเห็นเป็นทองเหลืองก็มีนะ

รักเธอ....ประเทศไทย
p23-504 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2015, 12:53:00 PM »

ผมเคยใช้ครับ  เป็น .22 mg  เวลายิงมันสบัดมากครับ แทบหลุดมือ ได้มาจากญาติผู้ใหญ่ที่ใกล้ชิดเป็นนักรบรุ่นจงอางศึก แกเก็บไว้ผมไปเห็นเลยขอแกมา เวลาพกผมเอาผ้าเช็ดหน้าห่อใส่กระเป๋าหลังกางเกงยีนส์ ยุคสงครามเวียดนามเป็นยุค CIA เฟื่องฟู อะไรก็เกิดขึ้นได้  ผมไม่ยืนยันว่าเป็นของ USA แต่เนื้องานเรียบร้อย ของผมเป็นสีน้ำตาลคล้ายสีสนิมแต่ไม่ขึ้นสนิม  มันไม่ใช่อาวุธสำหรับป้องกันตัวแต่มันเป็นอาวุธที่ใช้สำหรับฆาตกรรม  ไหว้
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์