๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 11:48:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เบเร็ตต้า M9 A3 แห้ว  (อ่าน 11960 ครั้ง)
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 12:11:21 PM »

โอ๊ย..ๆๆ...เจ็บเลยงานนี้ ....โดนผ่า สองหัว..เลย .... หัวแม่โป้ง ที่เคยโดนเซฟสะกิด ให้เจ็บๆ ...แล้วโดนผ่า หัวสมองอีกด้วย ...เลยพิการทางร่างกายและสมองเลย..ทีนี้ ...555555
ครับ ...  92 ยังสวย และอยู่ในใจของอีกหลายๆ คน นะครับ รวมทั้ง ผมด้วย เพียงแต่ ไม่มีตังค์เยอะ แค่พอมีพอกิน  ไม่งั้น ก็จะหา ประวัติศาสตร์อาวุธปืนประจำกองทัพสหรัฐ กระบอกนี้ ไว้เป็นที่ระลึกซักกระบอกหนึ่งว่า ครั้งหนึ่ง มันเคยเป็นปืนประจำกายทหารสหรัฐ ต่อจาก เอ็ม 1911 เอ1....เหมือนกับที่ใครๆ มีเจ้า โคลท์ SAA ไว้นั่นแหละ
เคยเห็นมันเกิดขึ้นมาในโลกนี้ ตั้งแต่ แม็กกาซีน ถูกผ่าหลัง เปิดเนื้อโลหะด้านหลังแม็กกาซีนออก ให้เห็นกระสุนเรียงสลับไปมา เหมือนเห็นผู้หญิงใส่ชุดราตรี เปิดเสิื้อด้านหลัง โชว์แผ่นหลังผ่าหลังไม่มีผิด  แต่ตอนนั้น ยังไม่มีคันลดนก เลยอ่ะ 
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 03:51:54 PM »

ผมกริ๊ปแบบนี้ครับ

กริปเหมือนกับผมครับ... Smiley
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 04:31:46 PM »

ผมจับเบเร๊ตต้ายิงแบบพี่ทั้งสองท่านด้วยครับ  ไหว้

ขออภัยครับที่รูปเก่า ... ปืนเบเร๊ตต้าเก็บอยู่ในตู้เซฟครับ  ไหว้

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 01, 2015, 11:01:07 AM »

ผมจับเบเร๊ตต้ายิงแบบพี่ทั้งสองท่านด้วยครับ  ไหว้

ขออภัยครับที่รูปเก่า ... ปืนเบเร๊ตต้าเก็บอยู่ในตู้เซฟครับ  ไหว้

เนี่ยะ ตัวแบบเนี้ยะเลย เคยขอตังค์เมียซื้อเมื่อปี 2539 สวัสดิการ สามหมื่นหนึ่งพันบาท ..... แต่เมียไม่อนุญาต ถามว่า แล้ว ไอ้ 686 .357 ราคา หมื่น5 มันยิงตายเหมือนกันไหม ....พูดไม่ออก ตอบไม่ได้ ว่ายิงตายเหมือนกันหรือไม่  เลยได้ตังค์มาแค่ หมื่น5.... อดเจ้าบาเร็ตต้า ตัวนี้ไป ....เห็นไหม ถ้าเปรียบบาเร็ตต้า ตัวนี้ เป็นดาราหญิง ก็แพนเค้ก ดีๆ นี่เอง...สวยจริงๆ
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 01, 2015, 07:05:13 PM »

เพิ่งมาเห็นรูปของ..ตาซับ..เล็บแดง..อันนี้ กริปแบบมือซ้ายไม่อุ้มหน้าโกร่งไกปืน หัวโป้งทั้งสองจึงอยู่ต่ำ.ของผมกริปมือซ้ายอุ้มหน้าโกร่งไกเลย แถมนิ้วโป้งขวายังชูขึ้นอีก มันจึงต้องแก้ปัญหาด้วยการตัดนิ้วไงล่ะ เพราะนิ้วโป้งขวามันไปโดนคันลดนก
abandej_รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 363

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 02, 2015, 10:37:36 AM »

เรียนสอบถามครับทุกท่านครับ
ผมกริปแบบนี้ พอจะถูกต้องไหมครับ

https://youtu.be/09WrT7CcVrU
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2015, 10:41:46 AM โดย abandej_รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 02, 2015, 11:59:48 AM »

กริป ถูก ไม่ถูก.. มิบังอาจ  เพราะว่า พี่  ยิงโครต....ถูก...   เลยครับ   มันเป็นพวง  เลยครับ เป็นพวง ลองกอง  เสียด้วย ไม่ใช่ พวงองุ่น
พวงลองกอง  นี่คือ สุดยอด....   แต่พวงองุ่น มีกระตุกไก นิดๆ ..55555
skid row
1911 never die
Full Member

คะแนน 178

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 03, 2015, 04:12:53 PM »

http://m.youtube.com/watch?v=8LmjakoWKwU

เพิ่งหาเจอครับ  ลาลี่ย์ วิคเกอร์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2015, 01:28:26 PM โดย skid row » บันทึกการเข้า

"DON'T TREAD ON ME"
abandej_รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 363

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 03, 2015, 05:06:00 PM »

ขอบคุณครับ ดูแล้วเขากริปแน่นกว่าผมมากเลย จะได้เป็นแนวทางพัฒนาต่อไป ขอบคุณอีกครั้งครับ ไหว้
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 21, 2015, 12:52:50 PM »

เพิ่งมาเห็นรูปของ..ตาซับ..เล็บแดง..อันนี้ กริปแบบมือซ้ายไม่อุ้มหน้าโกร่งไกปืน หัวโป้งทั้งสองจึงอยู่ต่ำ.ของผมกริปมือซ้ายอุ้มหน้าโกร่งไกเลย แถมนิ้วโป้งขวายังชูขึ้นอีก มันจึงต้องแก้ปัญหาด้วยการตัดนิ้วไงล่ะ เพราะนิ้วโป้งขวามันไปโดนคันลดนก
ผมก็กริปตามแบบเหมือนรูปที่สมาชิกท่านหนึ่งเอามาลงนะครับ โดยนิ้วชี้ข้างไม่ถนัดก็เกี่ยวโกร่งไกด้วย แต่ผมกริปค่อนข้างสูง สูงถึงแนวสไลด์ จนบางครั้งยิงหมกแม็กแต่สไลด์ไม่ค้าง คงเพราะไปโดนคันค้างสไลด์เข้า (Glock 19 )
ที่กริปแบบนี้ไม่แน่ใจว่าถูกต้องหรือไม่ เพราะคิดเอาเองตามหลักฟิสิกส์ ว่าถ้าแนวของจุดสัมผัสทอดยาวตามระนาบ และ มีระยะทาง(แขนโมเม้นต์)สั้นๆ น่าจะคุมปืนได้ดี
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 23, 2015, 02:43:15 PM »

ผมก็กริปตามแบบเหมือนรูปที่สมาชิกท่านหนึ่งเอามาลงนะครับ โดยนิ้วชี้ข้างไม่ถนัดก็เกี่ยวโกร่งไกด้วย แต่ผมกริปค่อนข้างสูง สูงถึงแนวสไลด์ จนบางครั้งยิงหมกแม็กแต่สไลด์ไม่ค้าง คงเพราะไปโดนคันค้างสไลด์เข้า (Glock 19 )
ที่กริปแบบนี้ไม่แน่ใจว่าถูกต้องหรือไม่ เพราะคิดเอาเองตามหลักฟิสิกส์ ว่าถ้าแนวของจุดสัมผัสทอดยาวตามระนาบ และ มีระยะทาง(แขนโมเม้นต์)สั้นๆ น่าจะคุมปืนได้ดี
ผมทำรูปไม่เป็นก็เลยไม่ได้ลงดูว่า บางพวกที่เขาจับปืน เขาพยายามจับปืนให้สูงที่สุด เท่าที่จะสูงได้ เอาง่ามมือเข้าใกล้ท้ายสไลด์ให้มากที่สุด เท่าที่จะมากได้ เพื่อให้ลดการกระดกของปลายลำกล้องให้มากที่สุด  ตัวอย่างเช่น เอชเค พี7 สไลด์มันต่ำมากๆเลย เมื่อจับปืนให้สูงสุดแล้ว ถ้าชูนิ้วโป้งมือขวาทีี่จับปืนขึ้นละก็ นิ้วโป้งมันก็สูงถึงแนวสไลด์เลยทีเดียว เพียงแต่ว่า เจ้าพี 7 สไลด์เขาเรียบ เกลี้ยง ไม่มีปุ่มเซฟ ใดๆ ที่สไลด์ ให้มารบกวนการกริปปืนแบบ เจ้า 92 บาเร็ตต้า
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์