๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 11:38:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไทยอาสา ป้องกันชาติ(ทส ปช.) กับปืนสวัสดิการ.  (อ่าน 6849 ครั้ง)
taro_the_talent
เกียรติศักดิ์รักของข้า ชาติชายแท้แก่ตนเอง.
Jr. Member
**

คะแนน 24

« เมื่อ: สิงหาคม 07, 2015, 10:04:15 AM »

เรียนถามท่านผู้การสุพินท์,
ผู้การครับ ผมได้คุยกับ ทส ปช.ท่านหนึ่ง เขามีความประสงค์อยากซื้อปืนสวัสดิการฯ เพื่อใช้ปฏิบัติหน้าที่ แต่เขาบอกว่าเขาไม่มีสิทธิซื้อ ผมลองสอบถามแล้ว เขาบอกไม่เหมือนพวก อปพร. หรือ อส.รด. ที่ช่วยงานปกครองที่อำเภอเหมือนกันและมีสิทธิซื้อปืนสวัสดิการ และเห็นว่า ทส ปช.นั้นเป็นหน่วยงานขึ้นตรงต่อ กอ รมน. ช่วยเจ้าหน้าที่ปฏิบัติงานด้านปกครองและความมั่นคงแม้กระทั่งทางภาคใต้ก็มี ผมเลยแนะนำให้เขาปรึกษาผู้บังคับบัญชา ลองเสนอหน่วยเหนือดูเผื่อมีทางอนุโลมได้ จะเป็นประโยชน์ต่อตัวสมาชิก ทส ปช.และประเทศชาติด้วย ไม่ทราบว่ากรณีอย่างนี้ ผู้การมีความเห็นหรือคำแนะนำอย่างไรบ้างครับ? ผมรู้สึกเห็นใจเขาเพราะเขาทำเพื่อส่วนรวม และเพื่อนข้าง ๆ ตัวเขา เช่น อพ ปร.หรือ อส รด.ก็มีสิทธิซื้อได้ งานที่ทำมีความเสี่ยงเหมือนกัน น่าจะได้รับการอนุเคราะห์จากทางการ แต่ไม่รู้ว่าหน่วยงานใดจะช่วยได้ครับ ขอขอบพระคุณท่านผู้การล่วงหน้ามา ณ ที่นี้ด้วยครับ.

พระบรมราโชวาทพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
ให้ทุกคนในชาติปฏิบัติหน้าที่ของตนอย่างเต็มกำลังความสามารถโดย...
* มีสติ รู้ตัว
* มีปัญญา รู้คิด
* มีความสุจริต จริงใจ.
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2015, 11:52:01 AM »

รวมตัวกันให้ได้เกินสิบคน  แล้วให้ ผบช.ทำหนังสือขอเข้าร่วมโครงการเป็นกรณีพิเศษ
taro_the_talent
เกียรติศักดิ์รักของข้า ชาติชายแท้แก่ตนเอง.
Jr. Member
**

คะแนน 24

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2015, 12:52:16 PM »

ขอบพระคุณครับท่านผู้การ.

พระบรมราโชวาทพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
ให้ทุกคนในชาติปฏิบัติหน้าที่ของตนอย่างเต็มกำลังความสามารถโดย...
* มีสติ รู้ตัว
* มีปัญญา รู้คิด
* มีความสุจริต จริงใจ.
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2015, 01:26:59 PM »

งาน กอ.รมน. ไม่จำเป็นต้องพกอาวุธนี่นาก็ไม่ได้ไปรบกะใครโดยเฉพาะพลเรือนทำตัวเป็นคนธรรมดาอยู่แล้วนี่  คิก คิก
ถ้างานพิเศษที่ต้องใช้อาวุธเขาก็ใช้ Out sourcing ไม่ใช่เหรอ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2015, 02:53:33 PM »

งาน กอ.รมน. ไม่จำเป็นต้องพกอาวุธนี่นาก็ไม่ได้ไปรบกะใครโดยเฉพาะพลเรือนทำตัวเป็นคนธรรมดาอยู่แล้วนี่  คิก คิก
ถ้างานพิเศษที่ต้องใช้อาวุธเขาก็ใช้ Out sourcing ไม่ใช่เหรอ

ก็คนเขาอยากได้
That's it .
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2015, 04:35:47 PM »

เยี่ยม  คิก คิก
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2015, 04:31:43 PM »

ตอนนี้ทันมั้ยเดี๋ยวให้พวกอยู่ กอ.รมน. เพิ่มชื่อผมก่อนเกษียร  คิก คิก
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2015, 08:35:26 AM »

งาน กอ.รมน. ไม่จำเป็นต้องพกอาวุธนี่นาก็ไม่ได้ไปรบกะใครโดยเฉพาะพลเรือนทำตัวเป็นคนธรรมดาอยู่แล้วนี่  คิก คิก
แหม อปพร.เน้นหนักไปทางช่วยเหลือผู้ประสบภัยไม่ได้ใช้อาวุธยังซื้อได้เลยครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
rambo1th
Hero Member

คะแนน 142

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2015, 08:59:02 PM »

แหม อปพร.เน้นหนักไปทางช่วยเหลือผู้ประสบภัยไม่ได้ใช้อาวุธยังซื้อได้เลยครับ

แหม....งั้นขอแจมด้วยคนครับ ทนายความว่าความในศาลเป็นงานหลัก ก็ยังได้สิทธิซื้อเลยครับ
หนึ่งนัด หนึ่งชีวิต
Jr. Member
**

คะแนน 43

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2015, 09:17:20 AM »

ตอนนี้ ราคาหน้าร้านกับสวัสดิการใกล้เคียงกันครับ
ไม่เหมือนสวัสดิการเมื่อ4-5ปีที่ผ่านมา
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2015, 11:01:48 PM »

แหม....งั้นขอแจมด้วยคนครับ ทนายความว่าความในศาลเป็นงานหลัก ก็ยังได้สิทธิซื้อเลยครับ
ทนายความขึ้นว่าความมีคนได้และเสียประโยชน์ครับ แต่อปพร.ซื้อปืนสวัสดิการได้ผมก็ไม่ได้ว่าไม่ดีนะครับ ผมมองว่ามันเป็นการตอบแทนเล็กๆน้อยเพื่อเป็นขวัญกำลังใจครับเพราะเค้าไม่มีเงินเดือนตอบแทนมาทำงานเพราะมีจิตอาสาครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
หน้า: [1]
  พิมพ์