๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 05:01:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชี้แนะข้อมูล แต่งศูนย์หน้า-หลัง M686 ยิงเป้าปืนสั้นชาวบ้าน ครับ  (อ่าน 3731 ครั้ง)
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« เมื่อ: สิงหาคม 04, 2015, 11:19:57 AM »

คือเคยเอาไปให้ร้านแต่งปืนร้านหนึ่งดูครับ เขาบอกว่า ศูนย์หน้าผมไม่มีสลัก ศูนย์หน้า เปลี่ยนไม่ได้ อยากจะทราบว่า พอจะมี วิธี อื่นมั้ยครับ สำหรับศูนย์หน้า แล้ว ศูนย์หลัง ควรแต่งอย่างไร ครับ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2015, 08:16:04 AM »

โธ่ รุ่นนี้เขาเปลี่ยนเป็นศูนย์ K กันมาได้หลายปีแล้วที่ร้านริมคลองถ้ามาจาก ถ. เจริญกรุงข้ามสะพานเลี้ยวซ้าย
แบบ 1 ยุคแรกเอาพลาสติกสีส้มออกใส่ใบศุนย์หน้าสอดทับเข้าไป ใส่ใบศูนย์หลังเกาะกับฐานเดิม
แบบ 2 ปาดใบหน้าออกเซาะร่องเจาะรูร้อยสลักใส่ใบใหม่ ศูนย์หลังเป็นแบบ 1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2015, 09:07:57 AM »

โธ่ รุ่นนี้เขาเปลี่ยนเป็นศูนย์ K กันมาได้หลายปีแล้วที่ร้านริมคลองถ้ามาจาก ถ. เจริญกรุงข้ามสะพานเลี้ยวซ้าย
แบบ 1 ยุคแรกเอาพลาสติกสีส้มออกใส่ใบศุนย์หน้าสอดทับเข้าไป ใส่ใบศูนย์หลังเกาะกับฐานเดิม
แบบ 2 ปาดใบหน้าออกเซาะร่องเจาะรูร้อยสลักใส่ใบใหม่ ศูนย์หลังเป็นแบบ 1

ขอบคุณมากครับ

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2015, 09:00:35 AM »

ใส่เข้่าไปแทนพลาสติคสีแดง ประมาณนี้แหละครับ  แต่ตัวนี้ใส่ Tritium ไม่ใช่ศูนย์แข่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2015, 10:40:15 AM »

ใส่เข้่าไปแทนพลาสติคสีแดง ประมาณนี้แหละครับ  แต่ตัวนี้ใส่ Tritium ไม่ใช่ศูนย์แข่ง

ขอบคุณมากครับผม สำหรับข้อมูล

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2015, 10:47:36 AM »

พี่ ๆ สมาชิกท่านใด มี ลูกโม่ 4 นิ้วแต่งศูนย์หน้า หลัง แบบยิงเป้า ลงรูปให้ชมเป็นตัวอย่างหน่อยน่ะครับ ขอบพระคุณมากครับ  Wink Smiley Smiley

VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2015, 11:19:44 AM »

ยืมรูปพี่คนหนึ่งเขามาครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2015, 01:46:21 PM »

ยืมรูปพี่คนหนึ่งเขามาครับ

แบบนี้เลยครับ พอจะมีรายละเอียด ศูนย์หน้า ศูนย์หลัง น้ำหนักไก มั้ยครับ  คืออยากทราบว่าศูนย์หน้าหลัง ควรใช้ กี่มิล น้ำหนักไก ดับเบิ้ล ควรแต่งเท่าไหร่ ครับพี่ ขอบพระคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2015, 01:48:40 PM โดย K@RN # รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2015, 09:16:20 AM »

ถามช่างเลยครับ  ตาแต่ละคนก็ไม่เท่ากัน  ช่วงแขนก็ไม่เหมือน  จับปืนยิ่งต่างกัน  ต้องลองผิด + ถูกแหละครับ
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2015, 01:17:56 PM »

พี่ชิ่วพอจะมีแท่ง tritium เหลือแบ่งขายให้สักสองอันไหมครับ Cheesy  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2015, 03:07:54 PM »

ขอบคุณครับพี่
ถามช่างเลยครับ  ตาแต่ละคนก็ไม่เท่ากัน  ช่วงแขนก็ไม่เหมือน  จับปืนยิ่งต่างกัน  ต้องลองผิด + ถูกแหละครับ

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2015, 04:36:23 PM »

ถ้าถามว่าช่องว่างกี่มิลต้องเอาตาไปลองเล็งดูให้ช่องซ้ายขวาแคบที่สุด
น้ำหนักไก ลองหัดถอดประกอบชุดลั่นไกแล้วแต่งเองครับไม่ยากเลยมือนิ้วช่างกับเราไม่เหมือนกัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2015, 01:04:54 PM »

พี่ชิ่วพอจะมีแท่ง tritium เหลือแบ่งขายให้สักสองอันไหมครับ Cheesy  ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ต้อง AliExpress มั๊งครับ...อิ อิ
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2015, 10:27:51 AM »

หาอย่างไรครับพี่ชิ่ว เจอแต่กล้องเล็ง กับ เรดด๊อท Cry

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2015, 05:15:03 PM »

หาอย่างไรครับพี่ชิ่ว เจอแต่กล้องเล็ง กับ เรดด๊อท Cry
  ประมาณนี้ครับ  ไม่รู้ของจริงเป่า

http://www.aliexpress.com/af/small-tritium-gas-tubes.html?ltype=wholesale&SearchText=small+tritium+gas+tubes&d=y&origin=n&initiative_id=SB_20150810021412&isViewCP=y&catId=0
หน้า: [1] 2
  พิมพ์