๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 03:29:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นักท่องเที่ยวจีนดื่มน้ำมะพร้าว !  (อ่าน 4202 ครั้ง)
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 09:41:42 AM »

http://feelthai.blogspot.com/2015/08/Chinese-coconutmilk-beverage.html?m=1

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
พ่อน้องนะโม
คิดดี ทำดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

ยิงดี แต่ศรีภรรยาไม่สนับสนุน

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 09:43:13 AM »

ตามรูปข้างบนตอนเด็กผมยังซื้อมาอมแล้วครับ  Grin Grin
เค็มอ่า คายทิ้งแทบไม่ทันครับ   โดนชก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ฉันเป็นลูกหลานชาวนา ฉันเลือกเกิดไม่ได้ แต่ฉันเลือกที่จะเป็นคนดีของสังคมได้
ที่บ้านฉัน ในหลวงท่านพระราชทานทรัพย์ส่วนพระองค์สร้างตึกในโรงพยาบาล
และท่านพระราชทานชื่อตึกว่า "ตึกพิทักษ์ไทย"
BEAMSOUND
Sr. Member

คะแนน -462

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 09:52:21 AM »

กะทิกล่อง ทำจากมะพร้าว จริง  หรือว่าอย่างอื่นครับ Smiley
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 10:08:15 AM »

ตามรูปข้างบนตอนเด็กผมยังซื้อมาอมแล้วครับ  Grin Grin
เค็มอ่า คายทิ้งแทบไม่ทันครับ   โดนชก หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

พ่อน้องนะโม
คิดดี ทำดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

ยิงดี แต่ศรีภรรยาไม่สนับสนุน

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 10:17:25 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตอนนั้นกำลังโฆษณา ออกทีวีใหม่ๆ เลยครับน้าจอย  น้ำลายหก  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  คิก คิก ไหว้

ฉันเป็นลูกหลานชาวนา ฉันเลือกเกิดไม่ได้ แต่ฉันเลือกที่จะเป็นคนดีของสังคมได้
ที่บ้านฉัน ในหลวงท่านพระราชทานทรัพย์ส่วนพระองค์สร้างตึกในโรงพยาบาล
และท่านพระราชทานชื่อตึกว่า "ตึกพิทักษ์ไทย"
montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 11:58:34 AM »

ไม่เอารสต้มยำนิ อร่อยกว่า
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 12:12:00 PM »

https://m.youtube.com/watch?v=Tkihak4qGFo
อาจจะเป็นเรื่องธรรมดาของเขานะครับ

ผมเคยอ่านเจอ เขากินกันอย่างจงใจครับ ธรรมดาของเขา
ผมเอง เคยกินกะทิกล่องนี่ล่ะครับ มันดี
ไม่ก็ เคี้ยวเนื้อมะพร้างแก่ มันครับ แซ่บอีหลี
ตอนนี้ อ้วนได้ใจจริงๆ
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 12:54:41 PM »

ไม่เอารสต้มยำนิ อร่อยกว่า

555555   หกบาท  ได้ทั้งหมู ทั้งผัก อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 12:59:09 PM »

https://m.youtube.com/watch?v=Tkihak4qGFo
อาจจะเป็นเรื่องธรรมดาของเขานะครับ

ผมเคยอ่านเจอ เขากินกันอย่างจงใจครับ ธรรมดาของเขา

ผมเอง เคยกินกะทิกล่องนี่ล่ะครับ มันดี
ไม่ก็ เคี้ยวเนื้อมะพร้างแก่ มันครับ แซ่บอีหลี
ตอนนี้ อ้วนได้ใจจริงๆ

55555   " นายทาส " สั่งยังงัย  ทาส ก็ต้องทำตามว่างั้นเหอะ อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
...แมวคราว...
Full Member

คะแนน 69

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 03:41:38 PM »

ผมเคยเคี้ยวเนื้อมะพร้าว ทั้งที่แก่และสุก แล้วกลืนน้ำกะทิ กากคายทิ้ง... อร่อยครับ หวาน-มัน
แล้วอีกอย่าง เนื้อมะพร้าวแก่ เอามาจิ้มกับน้ำตาลตะโหนดหรือน้ำตาลมะพร้าว เคี้ยวละเอียดดีแล้วกลืนทั้งน้ำทั้งกาก อร่อยเหมือนกัน...

สำหรับน้ำกะทิกล่อง ไม่เคยดื่มครับ ไม่ทราบว่ารสชาติจะอร่อยเหมือนกับที่เราเคี้ยวสด ๆ หรือไม่.....

ส่วนในภาพนี้เป็น "มะพร้าวกะทิ" ครับ... ดูเหมือนว่าน้ำมะพร้าวกับเนื้อมะพร้าวจะหลอมรวมเป็นเนื้อเดียวกัน
กินแล้วไม่ค่อยหวาน ออกมัน ๆ เสียมากกว่า จะให้อร่อยต้องโรยน้ำตาลทรายเยอะ ๆ ครับ.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2015, 04:21:28 PM โดย ...แมวคราว... » บันทึกการเข้า
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 04:03:04 PM »

หวานๆเค็มๆมันๆครับ  แต่ความมันเข้มข้นไปเยอะตามจุดประสงค์หลัก
p@p-boonma
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 07:35:56 PM »

เขากินแบบนั้นไม่ผิดหรอกครับ มันอาจจะดูแปลกสำหรับคนไทยครับที่ดื่มน้ำกระทิแบบนี้เพราะเราเอาน้ำกระทิมาทำอาหารหรือขนม เท่าที่รู้ชาวต่างชาติเขาดื่มน้ำกระทิเป็นเครื่องดื่มจริง ๆ ครับ

เคยเห็นรายการโทรทัศน์ไปถ่ายทำรายการเกี่ยวกับสินค้าส่งออกของประเทศไทยเป็นน้ำกระทิกระป๋องพร้อมดื่ม แต่แบรนด์นั้นไม่มีขายในประเทศไทย ส่งออกอย่างเดียวและเคยถามคนรู้จักเขาบอกว่าจริงครับ

นิยมมากในต่างประเทศโดยเฉพาะชาวจีน

ข้อความด้านบนผมก็อปมาจากเวป สยามฟิชชิ่ง ความเห็นของคุณ  

Titiyapan_ball
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 08:51:22 PM »

http://www.posttoday.com/social/hot/379998

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 08:54:18 PM »

เจอไปกะทิทำขนมแช่เย็นนี่จะว่าอย่างไร
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 10:31:20 PM »

เขากินแบบนั้นไม่ผิดหรอกครับ มันอาจจะดูแปลกสำหรับคนไทยครับที่ดื่มน้ำกระทิแบบนี้เพราะเราเอาน้ำกระทิมาทำอาหารหรือขนม เท่าที่รู้ชาวต่างชาติเขาดื่มน้ำกระทิเป็นเครื่องดื่มจริง ๆ ครับ

เคยเห็นรายการโทรทัศน์ไปถ่ายทำรายการเกี่ยวกับสินค้าส่งออกของประเทศไทยเป็นน้ำกระทิกระป๋องพร้อมดื่ม แต่แบรนด์นั้นไม่มีขายในประเทศไทย ส่งออกอย่างเดียวและเคยถามคนรู้จักเขาบอกว่าจริงครับ

นิยมมากในต่างประเทศโดยเฉพาะชาวจีน

ข้อความด้านบนผมก็อปมาจากเวป สยามฟิชชิ่ง ความเห็นของคุณ   

Titiyapan_ball

งานนี้เสี่ยเบิ้มรับไปแล้วกัน ขำก๊าก

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์