๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:44:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากซื้อปืนยาวอัดลมเบอร์ 2  (อ่าน 7677 ครั้ง)
monny
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 03:34:12 PM »

เรียนถามพวกพี่ๆว่า ช่วงนี้ร้านไหนมี ปืนยาวอัดลมเบอร์ 2 ขายบ้าง ซื้อที่ร้าน ม.ฮะกีมี ไม่ทันของหมดก่อน Grin
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2006, 03:57:57 PM »

ผมเพิ่งไปเดินมา มี Diana Mod.34 อยู่ครับ ร้านฝั่งถนนอุณากรรณ จำชื่อร้านไม่ได้ครับก่อนปืนเทเวศน์ 2 ห้อง ราคา 3 หมื่นกว่าบาท อีกรุ่นศูนย์เรืองแสงแพงขึ้นไปอีก ส่วนปืนเทเวศน์มีลูกเบอร์ 1 ต่ำสุดราคา 2 หมื่น 8 พันบาท เห็นราคาก็เลยเดินงงออกมาจากร้าน ปืนอัดลมหรือเปล่า...ราคาแพงโคต...เลย นั่งคิดโดยใช้สมองดูแล้วครับเก็บเงินซื้ออย่างอื่นดีกว่า

ถ้าใจรักก็ซื้อได้ครับ ลูกเบอร์ 1 ก็ดีถูกดีครับ...ส่วนผมรอหามือสองเรื่อยๆต่อไป...
3 หมื่นบาท ซื้อลูก.22 ได้บานเลยครับ เลยกลับไปยิง 10/22 ต่อดีกว่า ที่เหลือเดี๋ยวไปหาธนูเล่นสักคัน...ฮา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2006, 04:29:54 PM โดย Kimber » บันทึกการเข้า

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2006, 09:16:16 AM »

การที่ไปเล่นปืนลม คือ อยากยิงแต่หาที่ยิงไม่ได้  สำหรับ ผู้ที่ไม่มีบริเวณ พอที่จะยิง ปืนดินขับ
แม้ว่า ราคาตัวปืน จะพอ ๆ กับซื้อปืน ขนาด .22 ได้ 1 กระบอก และ ราคา ลูกกระสุนเบอร์ 2 จะ ตก ประมาณ เกือบ บาท
แต่ ถ้า ลูก เบอร์ 1 ก็ ประหยัด ได้อีก 1 ใน 3
คันไม้คันมือ ก็ยังได้ยิงอยู่ นะครับ    แม้...จะไม่ได้กลิ่นดินปืน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
TOR158
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2006, 01:44:45 PM »

ของผมยี่ห้อแม่สาย MADE BY ไม่พม่าก็ไชน่า นี่แหละ ซื้อมาตอนไปทำงานที่แม่สาย หนักมากเสียงดังแต่แม่นดีจังเมื่อวานเพิ่งล้าง หลายปียังไม่มีสนิมขึ้นเลยครับ
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2006, 07:36:08 PM »

ของผมยี่ห้อแม่สาย MADE BY ไม่พม่าก็ไชน่า นี่แหละ ซื้อมาตอนไปทำงานที่แม่สาย หนักมากเสียงดังแต่แม่นดีจังเมื่อวานเพิ่งล้าง หลายปียังไม่มีสนิมขึ้นเลยครับ

ผมก็อยากได้เหมือนกันครับปืนอัดลมยี่ห้อ แม่สาย  แต่เกรงว่าหากได้มาแล้วจะต้องร้องเพลงแม่สายสะอื้น ให้ที่บ้านต้องมาประกันตัว หัวเราะร่าน้ำตาริน

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
หน้า: [1]
  พิมพ์