๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 12:05:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหน่อยครับ ผิวปืนฮาร์ดโครมหลุด  (อ่าน 2754 ครั้ง)
mooh.cha<LOVE THE KING>
แม้นหวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

หนูคือลูกสาวของ พ่อหมู....ค่ะ

« เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2015, 09:52:19 AM »

กะว่าจะรมดำซะเลย  พอจะทราบวิธีการลอกผิวฮาร์ดโครมเก่ามั้ยครับ ไหว้

บางครั้งระหว่างทาง  สำคัญกว่าจุดหมายปลายทาง
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2015, 11:47:32 AM »

ตกใจ
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2015, 03:47:58 PM »

.... Grin  ผมว่าส่งช่าง ดีกว่าครับ  Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
s.somsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2015, 05:09:02 PM »

มารอฟังอยากรู้เหมือนกันครับ และตัว satin nickel ด้วยนะครับ Smiley
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2015, 10:56:12 AM »

.... Grin  ผมว่าส่งช่าง ดีกว่าครับ  Grin

เห็นด้วยครับ
ek
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 02:44:34 PM »

ปกติ ฮาร์ดโครม ไม่ลอกนะครับ มันจะค่อยๆสึก บางลงไปเรื่อยๆ
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 03:04:51 PM »

ลอกเป็นแผ่นๆ เลยเปล่าครับท่าน ดูรูปหน่อยเด่ะครับ
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 03:19:21 PM »

ผมเคยเห็นช่างหลังวังฯ เวลาเขาจะเอาผิวออก เขาก็ขัดออกนั่นแหละครับ
อาการเบา ก็ใช้ผ้าทรายละเอียด ทำเป็นม้วนๆ ที่ปลายสว่านไฟฟ้า จากนั้น ก็ ปั่น ๆ ๆ สว่านไฟฟ้า ไป ....ปั่น ๆ ๆ สว่านไฟฟ้ากัน ..(เลียนแบบ )
ปั่นไป ปั่นมา เดี๋ยวเดียว ปืนขาวจั๊ว เลย

ถ้าอาการหนักๆ  ก็ ตะไบ เลยครับ เศษโลหะ ที่แสนรัก จากปืนของเรา พุ่งกระฉูดไปข้างหน้า ตามแรงไถ ตะไบของช่าง.... เรา เจ้าของปืน นั่งร้อง ซี๊ดๆๆๆ     ...... ช่างบอก..เฉยๆ พี่ ไม่เห็นเป็นไรเลย ปืนมันต้องทำนี่นา.....แต่เราเจ้าของปืน .....ใจจะขาด รอนๆ  เสียดายปืน

ลองไปหาหมอปืนดีกว่าครับ ........ปรึกษาเขา หนักเบา เขาจัดได้
แม้นหวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 16, 2015, 12:48:10 PM »

ผิวปืน  RIA  ครับ  เจ้าของพกติดตัวตลอด โดนเหงื่อเยอะ  ไปทะเลก็ไปด้วย  เห็นบอกว่ามือโดนน้ำทะเลแล้วมาจับปืนก็มีครับ  น้ำฝนก็เจอ
ผิวสึกบริเวณหน้าด้าม(ผิวเรียบ)  ผิวเป็นสีดำมีสนิมขุมเห็นได้ชัด  ผมไม่ได้ถ่ายรูปไว้ครับ
จะส่งซ่อมแกก็ลังเล  ผมถามว่าจะเอาไงดี  แกบอกจัดการเลย  ผมก็ลงกระดาษทรายบริเวณที่ผิวสึกไป  ขัดเรียบแล้วส่งลงหม้อต้มพร้อมกับเมนสปริง  หลังอ่อน  อ้อลำกล้องด้วย  น้องหนิมทั้งนั้นครับ(รมดำ)
ออกมาพิลึกดีครับ  กลายเป็นทูโทนละครับงานนี้  ขึดผิวตรงเป็นสีเงินจะขึ้นเงาครับ  บริเวณที่โดนขัดด้วยกระดาษทรายก็ดำสนิท(โครงเหล็ก) 
เจ้าตัวเห็นพอใจอยู่ครับ  ผมก็พยายามกู้คืนเท่าที่ทำได้ครับ  สุดท้ายสั่งประกับยางฮอกมีหุ้มหน้าด้ามด้วยปิดบังรอยรมดำเอาไว้

...........แกบอกว่า  ขอบคุณมาก ไหว้  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

บางครั้งระหว่างทาง  สำคัญกว่าจุดหมายปลายทาง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 16, 2015, 12:51:08 PM »

เดี๋ยวจะไปขอถ่ายรูปลงให้ครับ Grin

หน้า: [1]
  พิมพ์