๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 08:34:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คราบตะกั่วบริเวณร่องเกลียวหน้ารังเพลิง  (อ่าน 4683 ครั้ง)
rung
Full Member

คะแนน 7

« เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 07:22:56 PM »

colt gold cup ของผม ล้างคราบตะกั่วบริเวณร่องเกลียวด้านหน้ารังเพลิงยากมากครับ แช่น้ำยาล้างลำกล้องกว่า ๒ วันยังไม่ยอมออก ขนาดผมใช้แส้ทองแดงถูบริเวณดังกล่าวแบบไม่ให้สุดลำกล้องชักเข้าออกในระยะสั้นๆอยู่อย่างนั้น จนลำกล้องร้อนเลย ยังไม่ออก สุดท้ายต้องหาอะไรขูดจึงจะออก อยากทราบว่าหากเราใช้แส้ทองแดง ถูเฉพาะบริเวณดังกล่าวชักซ้ำๆอยู่อย่างนั้น โดยไม่แทงจนสุด จะมีผลเสียกับลำกล้องอย่างไรหรือไม่ครับ ไหว้
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 08:49:30 PM »

เดยใช้ด้ามแส้นั่นแหละถอดดอกออกแล้วกระทุ้งขูดออก
DR.Siah
Full Member

คะแนน 219

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 08:52:55 PM »

นิดหน่อยไม่มีผลหรอกครับ มันไม่ใช่คราบสนิม ไหว้
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 09:35:03 PM »

เปลี่ยนยี่ห้อกระสุนเถอะครับ
น้ำยาล้างลำกล้อง  ผมใช้ Hoppe's ลงดอกแส้ 5-6 รอบก็สะอาด
ดอกแส้ต้องแทงให้พ้นลำกล้อง แล้วค่อยดึงกลับ  ไม่งั้นขนแปรงจะหัก
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 09:35:58 PM »

นิดหน่อยไม่มีผลหรอกครับ มันไม่ใช่คราบสนิม ไหว้

คราบตะกัวที่ลาดหน้ารังเพลิง ควรจะต้องเอาออกให้หมด  ทิ้งไว้จะทำให้แรงอัดเกินพิกัด
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 11:38:36 PM »

....  คิก คิก  ผมคนขี้เกียจ     พอล้างปืนทีไร   เล่นแต่แซ้สแตนเลส  ออกดีจริงๆ แทงไม่กี่ที จบ    คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
rung
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2015, 09:19:08 AM »

เดยใช้ด้ามแส้นั่นแหละถอดดอกออกแล้วกระทุ้งขูดออก
เหมือนกันเลยครับพี่ สุดท้ายใช้ขอบด้ามแส้ ขูดออก
rung
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2015, 09:20:54 AM »

น้ำยาล้างลำกล้อง  ผมใช้ Hoppe's ลงดอกแส้ 5-6 รอบก็สะอาด
ดอกแส้ต้องแทงให้พ้นลำกล้อง แล้วค่อยดึงกลับ  ไม่งั้นขนแปรงจะหัก
แต่ไม่มีผลเสียกับลำกล้องใช่ไหมครับ ท่านผู้การ ผมแทงยึกๆยักๆช่วงสั้นๆตรงจุดคราบตะกั่วติดแน่น จนลำกล้องนี่ร้อนเลยครับ
TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2015, 09:25:36 AM »

ยังไม่เคยมีGold cup. ไม่แน่ใจว่าเกลียวจะเหมือนปืนอื่นๆหรือไม่  น้ำยาล้างผมใช้ hoppe's ขวดใหญ่ราคาไม่ถึง500ร้าน ม. ใช้ที่ดูดยาน้ำของเด็กดูดขึ้นมาสัก1/3ของหลอด. หยอดเข้าไปในลำกล้องทิ้งไว้ประมาณครึ่งชม. มาล้างมันก็ออกตามที่มันควรจะเป็นนะครับ ส่วนคราบทองแดง ตรงทางลาดมันก็ออกเองใช้แค่ค็อตตั้นบัตเช็ดก็ออกครับ
rung
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2015, 09:27:56 AM »

....  คิก คิก  ผมคนขี้เกียจ     พอล้างปืนทีไร   เล่นแต่แซ้สแตนเลส  ออกดีจริงๆ แทงไม่กี่ที จบ    คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
แล้วเค้าว่าแส้สแตนเลสทำให้ลำกล้องเป็นรอย ไม่ควรใช้นี่จริงเท็จขนาดไหนครับท่าน
rung
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2015, 09:35:31 AM »

ยังไม่เคยมีGold cup. ไม่แน่ใจว่าเกลียวจะเหมือนปืนอื่นๆหรือไม่  น้ำยาล้างผมใช้ hoppe's ขวดใหญ่ราคาไม่ถึง500ร้าน ม. ใช้ที่ดูดยาน้ำของเด็กดูดขึ้นมาสัก1/3ของหลอด. หยอดเข้าไปในลำกล้องทิ้งไว้ประมาณครึ่งชม. มาล้างมันก็ออกตามที่มันควรจะเป็นนะครับ ส่วนคราบทองแดง ตรงทางลาดมันก็ออกเองใช้แค่ค็อตตั้นบัตเช็ดก็ออกครับ
ผมยังไม่เคยใช้ hoppe ได้ยินมาตั้งนาน ต้องหามาใช้แล้วครับ อยู่เชียงใหม่หากยากหน่อย ตอนนี้ใช้ bore ของ brichhwood  คราบตะกั่วที่ผมว่าที่ตรงโคนลำกล้องนะครับ บริเวณร่องเกลียว ไม่ใช่ทางลาดป้อนกระสุน ใช้ก้านแส้ขูดนี่ออกมาเป็นแผ่นเลย
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2015, 11:05:19 AM »

แต่ไม่มีผลเสียกับลำกล้องใช่ไหมครับ ท่านผู้การ ผมแทงยึกๆยักๆช่วงสั้นๆตรงจุดคราบตะกั่วติดแน่น จนลำกล้องนี่ร้อนเลยครับ
มีผลครับ  แทงรวดเดียว ก้านแส้จะไม่ค่อยแกว่งไปครูดเกลียวลำกล้อง

....  คิก คิก  ผมคนขี้เกียจ     พอล้างปืนทีไร   เล่นแต่แซ้สแตนเลส  ออกดีจริงๆ แทงไม่กี่ที จบ    คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
แล้วเค้าว่าแส้สแตนเลสทำให้ลำกล้องเป็นรอย ไม่ควรใช้นี่จริงเท็จขนาดไหนครับท่าน
อยากรู้ก็ลองเอามาถูด้านนอกลำกล้องเปรียบเทียบกับดอกแส้ทองแดงซิครับ
rung
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2015, 11:44:41 AM »

ขอบคุณทุกท่านครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2015, 03:03:03 AM »

ลองใช้ไม้แคะหูทองเหลืองช่วยสิครับ...

อ่อนกว่าสเตนเลสทำลำกล้อง จับถนัดขนาดกำลังดี...

ผมซื้อมาอันสัก 10 บาทใช้ได้ตั้งนาน...

เสียแต่ด้ามจับพลาสติกมันชอบหักไปก่อน...
surachai
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2015, 03:20:35 AM »

Hero Member

คะแนน 3073
  • [smite]

ดูรายละเอียด อีเมล์ ข้อความส่วนตัว (ออฟไลน์)

Re: คราบตะกั่วบริเวณร่องเกลียวหน้ารังเพลิง
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 09:35:03 PM »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล     บันทึกการเข้า

ใช่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2015, 03:49:16 AM โดย surachai » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2
  พิมพ์