๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 10:49:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สับ2นัดแต่ไม่แตก ดวงรึอะไร  (อ่าน 13414 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 07:45:24 PM »

ต้องยิงขา ยิงมือให้ปืนหลุดมือแบบในหนัง   ห้ามยิงหัว ห้ามยิงหน้าอก เกินกว่าเหตุใช่ป่ะครับพี่ห้างทอง  คิก คิก

แหะ....แหะ.. Grin..พี่เบิ้มครับ คุณ สส.ห้างทอง ศพแกณาปนกิจไปสี่ห้าปีแล้วครับ หลังจากโดนผ่าพิสูจน์หลายรอบเหลือเกิน

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 07:48:55 PM »

ต้องยิงขา ยิงมือให้ปืนหลุดมือแบบในหนัง   ห้ามยิงหัว ห้ามยิงหน้าอก เกินกว่าเหตุใช่ป่ะครับพี่ห้างทอง  คิก คิก

แหะ....แหะ.. Grin..พี่เบิ้มครับ คุณ สส.ห้างทอง ศ
พแกณาปนกิจไปสี่ห้าปีแล้วครับ
หลังจากโดนผ่าพิสูจน์หลายรอบเหลือเกิน

55555  เสี่ยตุ่น เพิ่ง  " คิดได้ " นอนท้องอืด ตั้งแต่เมื่อคืน   ฮา 55555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 08:39:42 PM »

<a href="http://youtube.com/v/Cnql6QOYMy8" target="_blank">http://youtube.com/v/Cnql6QOYMy8</a> 

ผมว่าตามิตซูเหลืองคนนี้ก็คงจะพกพาพวกปืนดัดแปลงพวกนี้ไว้ในรถ ดูมันขู่แบบมั่นอกมั่นใจจริงๆ   แล้วอย่าไปด่าอะไรมันมากนะครับ เนี่ยมันโพสขู่ไว้แล้วด้วย

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 08:42:04 PM »

<a href="http://youtube.com/v/Cnql6QOYMy8" target="_blank">http://youtube.com/v/Cnql6QOYMy8</a> 

ผมว่าตามิตซูเหลืองคนนี้ก็คงจะพกพาพวกปืนดัดแปลงพวกนี้ไว้ในรถ ดูมันขู่แบบมั่นอกมั่นใจจริงๆ   แล้วอย่าไปด่าอะไรมันมากนะครับ เนี่ยมันโพสขู่ไว้แล้วด้วย

อุ๊ย!! ดุจัง ซักอยากลองด่าดูแล้วสิ คิก คิก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 08:56:22 PM »

ทฤษฎีของยายคือ  เมื่อมีการดัดแปลงปืน  ออกมาให้ยิงกระสุนจริงได้ ฮา
ไอ้คนทำ คนดัดแปลง  หรือ คนซื้อ ไอ้พวกนี้ เอาไป  " เหนี่ยว ทดลอง " แล้วอ่ะ ฮา
มันต้อง  " ปรับแต่ง "  จนยิงกระสุนแตก  เหมือนกับเรา กวดน๊อต อัดสปริง นั่นแหละ อ่ะ ฮา

5555  เหตุผลที่เขียน  จึงเชื่อว่า  เป็น " ปัจจัย " อื่น อ่ะ ฮ่า 5555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยาย...นี่ผมเป็นห่วงยายจริงๆนะครับ เอายาแก้ดื้อแพ่งไปกินสักแผงนึงก่อนไหม?  ไม่งั้นประเดี๋ยวโรคดื้อมันจะลุกลามนะ--- ก็อุตสาห์เอารูปมาลงให้ดูแล้ว เห็นก็เห็นว่ามันเป็นปืนลูกโม่ดัดแปลงโดยช่างกลป๊อกแป๊กตอนออกจากโรงเหล็กเถื่อนมันก็ออกแบบมาให้ยิงกับกระสุนมีจานท้าย แล้วไอ้เจ้าจิ๊กโก๋โง่ๆเบื๊อกๆอย่างพี่โร๊ดว่ามันจะเทพจนถึงขนาดเอากระสุนปืนออโต้ไม่มีจานยัดลงไปแล้วยิงใหออก มันจะเป็นไปได้อย่างไรครับ  ในเวปปืนบ้องๆพวกนี้มันก็มีขายกันตรึมๆ  "ขายวินกัน 32 เอาไปต่องานสับไม่แตกขายถูก7000"

Hero Member

« ตอบ #65 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 09:50:02 PM »

ทฤษฎีของยายคือ  เมื่อมีการดัดแปลงปืน  ออกมาให้ยิงกระสุนจริงได้ ฮา
ไอ้คนทำ คนดัดแปลง  หรือ คนซื้อ ไอ้พวกนี้ เอาไป  " เหนี่ยว ทดลอง " แล้วอ่ะ ฮา
มันต้อง  " ปรับแต่ง "  จนยิงกระสุนแตก  เหมือนกับเรา กวดน๊อต อัดสปริง นั่นแหละ อ่ะ ฮา

5555  เหตุผลที่เขียน  จึงเชื่อว่า  เป็น " ปัจจัย " อื่น อ่ะ ฮ่า 5555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยาย...นี่ผมเป็นห่วงยายจริงๆนะครับ เอายาแก้ดื้อแพ่งไปกินสักแผงนึงก่อนไหม?  ไม่งั้นประเดี๋ยวโรคดื้อมันจะลุกลามนะ--- ก็อุตสาห์เอารูปมาลงให้ดูแล้ว เห็นก็เห็นว่ามันเป็นปืนลูกโม่ดัดแปลงโดยช่างกลป๊อกแป๊กตอนออกจากโรงเหล็กเถื่อนมันก็ออกแบบมาให้ยิงกับกระสุนมีจานท้าย แล้วไอ้เจ้าจิ๊กโก๋โง่ๆเบื๊อกๆอย่างพี่โร๊ดว่ามันจะเทพจนถึงขนาดเอากระสุนปืนออโต้ไม่มีจานยัดลงไปแล้วยิงใหออก มันจะเป็นไปได้อย่างไรครับ  ในเวปปืนบ้องๆพวกนี้มันก็มีขายกันตรึมๆ  "ขายวินกัน 32 เอาไปต่องานสับไม่แตกขายถูก7000"

5555  เฮ้อ  ปวดตับ อ่ะ 555

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
dpd8159
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #66 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2015, 06:38:37 AM »

อาจจะเป็นข่าว "ดวลปืนในมหาวิทยาลัย" แทน
อีตา Greg Abbott นี่ต้องอยู่พรรค Republican  แน่ ๆ เลย   ถึงได้แก้ปัญหายิงคนใน ม.แบบนี้
พกปืนแบบ CC ในเท็กซัส ต้องมีใบอนุญาตหรือเปล่าครับพี่

ถูกต้องครับน้องสุพินท์ Greg Abbott พรรค Republican เอาชนะ Wendy Davis พรรค Democrat ในการเลือกตั้งครั้งที่แล้วอย่างท่วมท้น (59% ต่อ 32%)
การพกปืนแบบ CC ในเท็กซัส ปกติแล้วต้องมีใบพกครับ (Concealed Handgun License – CHL) มีข้อยกเว้นอยู่กรณีเป็นการเดินทางข้าม County (traveller assumption) คือขณะที่ถูกตรวจค้นต้องไม่อยู่ใน County ที่ตัวเองมีที่อยู่ตามใบขับขี่หรือ County ที่มีบริเวณติดกัน รายละเอียดในลิงค์ข้างล่างครับ
https://en.wikipedia.org/wiki/Gun_laws_in_Texas
จะเห็นว่าเท็กซัสเราเป็น shall issue state คือหากคนที่ขออนุญาตมีคุณสมบัติครบถ้วน ทาง DPS จะปฏิเสธไม่ได้  และจะต้องออกใบอนุญาตให้ภายใน 60 วัน (นับจากวันที่ได้รับใบสมัคร หรือถ้ายังมีข้อขัดข้องก็ต้องแจ้งให้ผู้สมัครทราบภายใน 60 วัน และจะต้องจัดการให้ผู้สมัครทราบผลแน่นอนภายใน 180 วัน)

----------------------------------------------------------------------------

ไหนๆก็แวะเวียนมาแล้วพี่เล่าให้ฟังหน่อยว่าพวกอาวุธสงครามรถถังปืนใหญ่เขาอนุญาติกันยังไง เห็นเอามายิงกันได้

พูดถึงการแวะเวียนเข้ามา พี่เข้ามาอ่านอยู่เกือบทุกวัน เพียงแต่ไม่ได้โพสท์ครับ

อาวุธสงครามน้องยุทธหมายถึงอะไรครับ ถ้าเป็นปืนอัตโนมัติ (Fully Automatic) ทางนี้มีกฎหมาย NFA ควบคุมอยู่ (ปี 1934 ให้มีได้แต่ต้องนำมาขึ้นทะเบียนและเสียภาษีพิเศษ 200 เหรียญ พอมาปี 1986 ควบคุมไม่ให้ประชาชนคนธรรมดามีได้อีกต่อไป แต่ถ้ามีอยู่แล้วก็แล้วไป) ที่เห็นยังมีใช้อยู่ก็จะเป็นปืนเก่าก่อนปี 1934/1986 ซึ่งปืนเก่าพวกนี้ก็สามารถจะซื้อขายเปลี่ยนเจ้าของได้ (Transferable - ซึ่งราคาจะแพงมาก ๆ เพราะมีจำนวนจำกัด แล้วก็ต้องเสียภาษีพิเศษ 200 เหรียญอีกเช่นกัน) ปืนใหม่ๆ ที่เห็นกันจะเป็นปืนตัวอย่าง (Dealer Samples) หรือปืนของทางราชการ ตำรวจ ทหาร ซึ่งห้ามโอนไปให้คนธรรมดาครับ

ปัจจุบันมีอุปกรณ์เสริมที่นำมาใส่แล้วทำให้ปืนยิงได้คล้ายปืนอัตโนมัติ อย่างเช่นพานท้าย SlideFire คนธรรมดาก็ซื้อมาใส่ได้ไม่ได้ห้ามแต่อย่างใด

ส่วนปืนกึ่งอัตโนมัติ รูปร่างคล้ายปืนของทหาร (AR-15, AK-47, FAL, UZI, etc.)ประชาชนทั่วไปมีได้ครับ 

ส่วนรถถังคนทั่วไปก็มีได้ครับ ขับได้ วิ่งได้ ปืนหันไปมาได้แต่ส่วนใหญ่จะใช้ยิงไม่ได้ครับ ปืนที่มีขนาดที่ใหญ่กว่า .50 จัดเป็น Destructive Device มีกฏหมายควบคุมต่างหาก (ยกเว้นปืน Muzzle Loader ซึ่งทางนี้ไม่ควบคุม จะทำให้ใหญ่แค่ไหนก็ไม่ว่ากัน) สรุปแล้วปืนสมัยใหม่ขนาดใหญ่ที่สุดที่ประชาชนทั่วไปมีได้คือขนาด .50 ครับ
ส่วนที่เก็บเสียง ทางนี้ก็ซื้อหาได้ครับ แต่ต้องมีการจ่ายภาษีพิเศษ 200 เหรียญ และรอ Tax Stamp จาก BATFE ซึ่งเดี๋ยวนี้ก็รวดเร็วกว่าเดิมมาก

ที่กล่าวมาทั้งหมดนี่พูดถึงในรัฐเท็กซัสนะครับ เพราะกฎหมายของแต่ละรัฐจะไม่เหมือนกัน

If you fail to prepare, you prepare to fail.
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #67 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2015, 08:11:55 AM »

ขอเกาะถามต่อครับ ภาษีพิเศษ จ่ายทีเดียวตอนซื้อ หรือรายปีครับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #68 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2015, 09:39:23 AM »

กระสุน  acp  กับ  S & W  มันคนละชนิดกัน ฮา
( แตกต่างกันตรง  ไม่มีจานขอบท้าย กับ มีจานขอบท้าย )

แต่จะหา  .32 S&W ได้ที่ไหน  ในเมืองไทย อ่ะ ฮา

กระสุน .32 S&W Log หรือกระสุน . 32 ลูกโม่... มีผลิตในบ้านเราครับ... ผมเคยซื้อของบุลเล็ตฯ มาให้คนรู้จักกล่องนึง... ราคาก็แค่แพงกว่า .38 นิดหน่อยเอง... คนละเรื่องกับ .38S&W ครับ... อันหลังหายากแน่ๆ
dpd8159
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #69 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2015, 10:40:49 AM »

ขอเกาะถามต่อครับ ภาษีพิเศษ จ่ายทีเดียวตอนซื้อ หรือรายปีครับ

จ่ายครั้งเดียวตอนซื้อหรือโอนครับ ขออภัยด้วยครับที่อธิบายไม่แจ่มแจ้ง

If you fail to prepare, you prepare to fail.
Hero Member

« ตอบ #70 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2015, 01:20:29 PM »

กระสุน  acp  กับ  S & W  มันคนละชนิดกัน ฮา
( แตกต่างกันตรง  ไม่มีจานขอบท้าย กับ มีจานขอบท้าย )

แต่จะหา  .32 S&W ได้ที่ไหน  ในเมืองไทย อ่ะ ฮา

กระสุน .32 S&W Log หรือกระสุน . 32 ลูกโม่... มีผลิตในบ้านเราครับ...

ผมเคยซื้อของบุลเล็ตฯ มาให้คนรู้จักกล่องนึง...
ราคาก็แค่แพงกว่า .38 นิดหน่อยเอง...

คนละเรื่องกับ .38S&W ครับ... อันหลังหายากแน่ๆ

5555  เออ  ขอบคุณครูต้น ที่มายืนยันว่า  ยังมีขาย   อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #71 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2015, 01:28:16 PM »

5555  เฮ้อ  ปวดตับ อ่ะ 555

55555    " หนูรักคุณ  ปัน ปัน เขา  "  อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

<a href="https://www.youtube.com/v/gK2g_q1uAEk" target="_blank">https://www.youtube.com/v/gK2g_q1uAEk</a>

หัว...ฆรวย

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #72 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2015, 03:50:48 PM »

ไอ้เวรนี่ดันสีเหลืองคล้ายกันแต่เราคนละเหลือง  เรามีโป่ง แล้วหางอลู Grin Grin Grin วันก่อนเห็นรถเหมือนเราเลย ยังแปลกใจอยู่ แต่คนละล้อ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #73 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2015, 04:44:30 PM »

ไอ้เวรนี่ดันสีเหลืองคล้ายกันแต่เราคนละเหลือง  เรามีโป่ง แล้วหางอลู Grin Grin Grin วันก่อนเห็นรถเหมือนเราเลย ยังแปลกใจอยู่ แต่คนละล้อ

เอาคันสีอื่นขับก่อนครับพี่...5555ช่วงนี้คนเกลียดรถเหลืองกันอยู่ ไหว้

Hero Member

« ตอบ #74 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2015, 06:52:36 PM »

ไอ้เวรนี่ดันสีเหลืองคล้ายกันแต่เราคนละเหลือง  เรามีโป่ง แล้วหางอลู Grin Grin Grin
วันก่อนเห็นรถเหมือนเราเลย ยังแปลกใจอยู่ แต่คนละล้อ

เอาคันสีอื่นขับก่อนครับพี่...5555

ช่วงนี้  คนเกลียด    รถเหลือง   กันอยู่ ไหว้

555555  เห็นมั้ย  แป๊ปเดียว  กลายเป็น   " คนเสื้อแดง " แล้ว อ่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์