๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 18, 2024, 05:34:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จิ๋วแจ๋วจอมโหด ส่องปืนจิ๋ว 5 กระบอก เล็กพริกขี้หนูมาดูกัน  (อ่าน 2913 ครั้ง)
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2015, 01:51:21 PM »

http://www.thairath.co.th/content/509454

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
poom34
55555..55555 ..ขำว่ะ...
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2015, 03:28:30 PM »

อ่านแล้วขำดี.......
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2015, 03:32:47 PM »

รอดเฉียดฉิว ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

"¥"Roosters"¥"
Jr. Member
**

คะแนน 7

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 03:08:05 PM »

ปืนสะสมกระสุนหาไม่ได้แล้ว คิก คิก
taro_the_talent
เกียรติศักดิ์รักของข้า ชาติชายแท้แก่ตนเอง.
Jr. Member
**

คะแนน 24

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 08:52:48 PM »

ใน 5 กระบอกนี้ ผมเคยใช้อยู่ 2 กระบอก คือ LCP พกซ่อนแนบเนียน ยิงค่อนข้างยากสักหน่อย ต้องฝึกให้ชินนะครับก่อนจะใช้พกติดตัว ส่วนอีกกระบอกคือ BERETTA 21A ซึ่งผมว่ายิงดี งานเรียบร้อยและขอเพิ่มขนาด .32 คือ TOMCAT ขนาดตัวปืนเท่ากับ 21A ครับ อันนี้ผมว่าพกซ่อนดี แนบเนียนดีมาก ใช้ระยะใกล้ดี ผมพกติดตัวประจำ ปืนพกซ่อนต้องไม่ให้ใครเห็น ใช้เมื่อจำเป็นสุดขีดครับ ตามวัตถุประสงค์ของมันเอง ปืนเล็กส่วนใหญ่จะยิงยากนะครับ ถ้าจะเล่นต้องหมั่นซ้อมครับ จึงจะอุ่นใจได้ครับ ผมเคยมีประสบการณ์อยู่บ้าง ขอยืนยันว่าต้องฝึกจนคุ้นกับปืนครับ จริง ๆ แล้วไม่ว่าปืนเล็กหรือใหญ่(ขนาดมาตรฐาน) ก็ต้องลองซ้อมก่อนใช้พกติดตัวครับ ไม่งั้นเวลาจำเป็นต้องใช้อาจเป็นอันตรายต่อตัวเองได้ครับ เช่น สับไม่แตก ยิงไม่ถูก ขึ้นลำยาก ลืมปลดเซฟ ฯลฯ ยิ่งปืนเล็กยิ่งแก้ยากทุกอย่างมันเล็กไปหมด ยางทีก็หลุดมือได้ เรื่องพวกนี้สำคัญต่อชีวิตยามต่อสู้นะครับ ต้องฝึกลูกเดียวครับ.

พระบรมราโชวาทพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
ให้ทุกคนในชาติปฏิบัติหน้าที่ของตนอย่างเต็มกำลังความสามารถโดย...
* มีสติ รู้ตัว
* มีปัญญา รู้คิด
* มีความสุจริต จริงใจ.
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 08:53:56 PM »

เมื่อก่อนตอนเด็กๆเลื่อยตรงลำกล้องออกแล้วเอาก้านร่มมาใส่แทนเอายางวงรัดให้แน่น
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 09:22:16 PM »

แล้วก็เอาปลอกกระสุน .22 Lr มารีโหลดใหม่ ไว้ยิง  คิก คิก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2015, 03:42:36 PM »

ผมใช้ Ruger LCP เบา แนบเนียนดีครับ ไกลากยาว ไม่ลั่นง่าย ฝึกใช้ให้ชิน ดีตรงที่ถ้าไม่ตั้งใจยิงจริงๆโอกาสที่จะลั่นยากครับ อย่างที่คุณทาโรว่า คือต้องฝึกมากๆหน่อย
เกียรติศักดิ์รักของข้า ชาติชายแท้แก่ตนเอง.
Jr. Member
**

คะแนน 24

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2015, 08:03:04 PM »

ใช่ครับคุณ yutthakarn เรื่องนี้ก็เป็นประสบการณ์หนึ่งครับ คือ เจ้า LCP นี่แหละ พกติดกระเป๋าเจมส์บอนด์อยู่พักหนึ่ง อุ่นใจดีแต่ไม่เคยลอง วันหนึ่งมีเวลาว่างเลยเข้าสนามลองยิงดู ชุดแรกเห็นแล้วสยอง ระยะ 10-12 เมตร ไม่เข้าวงดำเลย มีหลุดออกนอกเป้าด้วย ถ้ายิงต่อสู้กันเจอคนที่ยิงแค่พอใช้ได้ เราก็ม่องแล้ว ตั้งแต่นั้นมา ผมฝึกหนักเลยครับ จนคุ้นมือจึงจะไว้ใจได้ครับ การลองยิงและซ้อมยิงปืนที่เราจะพก สำคัญมากครับ ไม่เช่นนั้นอาจเป็นอันตรายต่อตัวเราเองครับ พอ ๆ กับยิงไม่ออก, สับไม่แตก ผมเคยเจอมาหมดแล้ว ดีที่อยู่ในสนามยิงปืนไม่ใช่ชีวิตจริงครับ.

พระบรมราโชวาทพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
ให้ทุกคนในชาติปฏิบัติหน้าที่ของตนอย่างเต็มกำลังความสามารถโดย...
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2015, 11:59:19 PM »

ใช่ครับคุณ yutthakarn เรื่องนี้ก็เป็นประสบการณ์หนึ่งครับ คือ เจ้า LCP นี่แหละ พกติดกระเป๋าเจมส์บอนด์อยู่พักหนึ่ง อุ่นใจดีแต่ไม่เคยลอง วันหนึ่งมีเวลาว่างเลยเข้าสนามลองยิงดู ชุดแรกเห็นแล้วสยอง ระยะ 10-12 เมตร ไม่เข้าวงดำเลย มีหลุดออกนอกเป้าด้วย ถ้ายิงต่อสู้กันเจอคนที่ยิงแค่พอใช้ได้ เราก็ม่องแล้ว ตั้งแต่นั้นมา ผมฝึกหนักเลยครับ จนคุ้นมือจึงจะไว้ใจได้ครับ การลองยิงและซ้อมยิงปืนที่เราจะพก สำคัญมากครับ ไม่เช่นนั้นอาจเป็นอันตรายต่อตัวเราเองครับ พอ ๆ กับยิงไม่ออก, สับไม่แตก ผมเคยเจอมาหมดแล้ว ดีที่อยู่ในสนามยิงปืนไม่ใช่ชีวิตจริงครับ.

ผมเคยเจอกับ Beretta m.21a .22 ครับ รับมาแล้วพกติดกระเป๋าอยู่นาน วันนึงเอามาลองยิง ลั่นนัดแรกที่เป็นลูกล่อในรังเพลิง นัดต่อไป เงียบ เพราะแม็กดันลูกกระสุนให้ขึ้นมาไม่พอที่ลำเลื่อนจะดันเข้ารังเพลิง และรุ่นนี้ไม่มีขอรั้งปลอกกระสุนด้วย ใจหายวาบ ถ้าเป็นตอนคับขัน จะทำยังไง ยิงได้นัดเดียวอย่างนี้ ถอดแม็กมาดู กระสุนยังจมอยู่ในแม็ก เสียความมั่นใจเลยครับ ไปหาช่่างที่หลังวัง ช่างบอกแม็กเป็นปกติไม่แก้ไขให้ ให้ระวังตอนบรรจุกระสุนลงในแม็ก แล้วลองดีดกระสุนุออกจากแม็ก ดูว่าแม็กทำงานเรียบร้อยดีหรือไม่ หลังจากนั้น ไปลองซ้อมบ่อย อาการดีขึ้น แต่บอกตรงๆ ผมไม่กล้าไว้ใจเจ้าตัวนี้อีกแล้ว เลยเปลี่ยนมาใช้ LCP ซึ่งไม่มีปัญหานี้ครับ และเป็นกระสุนชนวนกลาง .380 ยังพอไว้ใจได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2015, 12:00:53 AM โดย yutthakarn » บันทึกการเข้า
Jr. Member
**

คะแนน 24

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 12:43:55 AM »

ถ้าเป็น BERETTA ต้อง TOMCAT .32 AUTO (7.65 ม.ม.) ชัวร์กว่าครับ ระยะนี้ผมพกบ่อยเหมือนกัน แต่ลูกมันเล็กหน่อย ไม่แรงเท่า .380 เอาแค่ป้องกันตัวครับ ยิงแล้วต้องหาทางหนีครับ ภาวนาไม่ให้มีเรื่องต้องใช้ปินดีกว่าครับ.

หน้า: [1]
  พิมพ์