๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 05:28:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวรกำ....ปลัดอำเภอปล้นร้านทอง โดนเจ้าของร้านสู้ รุมสาหัส  (อ่าน 5248 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 12:24:42 PM »

555555  เอออ  ความจริง  ยายก็  " เห็นใจ "  คนมีสตางค์ เหมือนกัน อ่ะ ฮา 5555

ยิ่งรวยมาก  ยิ่งเสี่ยงมาก  ยิ่งปวดหัวมาก  จะทำตัว  " ชิล ชิล " เหมือนคนปกติ ลำบาก อ่ะ ฮา

โลกสีชมพู  มองเป็นสีดำมืดโม๊ด  ใครแอะ ใครแป๊ะ  ทำตัวน่าสงสัย หน้าบ้าน หน้าร้าน ฮา

ตื่น  สะดุ้ง  เอามือเตรียมล้วง  " .357 "  ตลอดเวลา อ่ะ ฮา

พอมันเดินผ่าน  เดินพ้นไปแล้ว   " ถอนใจ โฮกใหญ่ "  รอดแล้วกู ฮา

5555  ทำตัวแบบยายเห๊อะ  " Grey Goose with 7 - up " every day อ่ะ ฮา 55 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 01:42:43 PM »

อารมณ์ชั่ววูบจริงๆ ปล่อยวางได้คงไม่เกิด มีน้อยก็กินน้อยใช้น้อยสิครับ อย่าไปตามใคร อย่าไปหวังรวยเร็ว  เศร้า
http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=1435990784

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 04:04:52 PM »

แล้วทำมัยต้องเอา  " ตำรวจ "  ไปนั่งเฝ้าร้าน ด้วยอ่ะ ฮา  ตกใจ ตกใจ

ตำรวจ  เป็น  "  ของสาธารณะ "  ยายจ่ายภาษี ทุกเดือนน๊าา  อ่ะ ฮา  น้ำลายหก น้ำลายหก

เอาของสาธารณะ  ไป " คุ้มครอง ความปลอดภัย ส่วนตัว " ฮา  คิก คิก คิก คิก

ใครแอะ ใครแป๊ะ  ทำตัวน่าสงสัย หน้าบ้าน หน้าร้าน ฮา

ตื่น  สะดุ้ง  เอามือเตรียมล้วง  " .357 "  ตลอดเวลา อ่ะ ฮา

พอมันเดินผ่าน  เดินพ้นไปแล้ว   " ถอนใจ โฮกใหญ่ "  รอดแล้วกู ฮา

ยายบ๊าบจ๋า ยี๊ ตำรวจเขาเป็นสายตรวจเดินเท้าปรกติครับเดินตรวจช่วงตลาดสามแห่ง เข้าเซ็นต์ทุกทึ่ทั้งธนาคารและร้านทอง ปรกติมีสามคนเดี๋ยวนี้เหลือคนเดียวจ้า ที่เหลือนายขอไปขับรถกับเอาไปตัดหญ้าหมด  แล้วที่เห็นเขานั่งหน้าร้านทองเขาไม่ได้นั่งเฝ้านะครับ เขาเดินเหนื่อยก็แวะมานั่งพักคร๊าบ

และอีกอย่าง ผมไม่ได้ระแวดใครจะแอ๊จะแป๊ะนะครับยาย  เรื่องปืนหนังผมอาจจะไม่ได้เรื่องอ่าครับ แวะมั่งไม่แวะมั่งอยู่สถานีเดียว   แต่เรื่องปืนเหล็กนั่นน่ะ ในละแวกที่ผมอยู่ ผมเนี่ยเลื่องลือระบือนามเอาการอยู่นะครับ ยิ้มีเลศนัย คนเขาไม่ค่อยกล้าแหยมกับผมหร๊อก

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 04:11:44 PM »

ตำรวจที่ไปเฝ้าร้านทองไม่ใช่ไปรับงาน นอกเวลาราชการหรือครับ
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 04:16:28 PM »

ตำรวจที่ไปเฝ้าร้านทอง   ไม่ใช่ไปรับงาน นอกเวลาราชการหรือครับ

555555  " จ่ายค่าเช่า "   อ่ะ ฮา  555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 04:44:40 PM »

ยายบ๊าบจ๋า ยี๊

ตำรวจเขาเป็นสายตรวจเดินเท้าปรกติครับ

เดินตรวจช่วงตลาดสามแห่ง เข้าเซ็นต์ทุกทึ่ทั้งธนาคารและร้านทอง

ปรกติมีสามคนเดี๋ยวนี้เหลือคนเดียวจ้า

ที่เหลือนายขอไปขับรถกับเอาไปตัดหญ้าหมด 

แล้วที่เห็นเขานั่งหน้าร้านทองเขาไม่ได้นั่งเฝ้านะครับ

เขาเดินเหนื่อยก็แวะมานั่งพักคร๊าบ

555555  ลูกผู้าย   " หยามได้ แต่อย่าฆ่า " อ่ะ ฮา 55555   เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ถ้าพูด  " มุสา "  ขอให้  กะปู๋  ไม่แข็ง  ถ้าแข็ง ก็ไม่มี แฮง  อ่ะ ฮา 5555  หลงรัก หลงรัก

5555  สงสัย มุสามาเยอะ  หมด " สมรรคภาพ "  หลายปีแล้ว อ่ะ ฮา5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 04:45:58 PM »

ยายบ๊าบจ๋า ยี๊

ตำรวจเขาเป็นสายตรวจเดินเท้าปรกติครับ

เดินตรวจช่วงตลาดสามแห่ง เข้าเซ็นต์ทุกทึ่ทั้งธนาคารและร้านทอง

ปรกติมีสามคนเดี๋ยวนี้เหลือคนเดียวจ้า

ที่เหลือนายขอไปขับรถกับเอาไปตัดหญ้าหมด 

แล้วที่เห็นเขานั่งหน้าร้านทองเขาไม่ได้นั่งเฝ้านะครับ

เขาเดินเหนื่อยก็แวะมานั่งพักคร๊าบ

555555  ลูกผู้าย   " หยามได้ แต่อย่าฆ่า " อ่ะ ฮา 55555   เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ถ้าพูด  " มุสา "  ขอให้  กะปู๋  ไม่แข็ง  ถ้าแข็ง ก็ไม่มี แฮง  อ่ะ ฮา 5555  หลงรัก หลงรัก

5555  สงสัย มุสามาเยอะ  หมด " สมรรคภาพ "  หลายปีแล้ว อ่ะ ฮา5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  อย่าเสี่ยตุ่น  เนี่ยะ   ฮา 5555   ตกใจ ตกใจ ตกใจ

อย่างน้อยต้อง มี  " ตู้แดง " หน้าร้าน  อ่ะ ฮา   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

5555 ระดับนี้ต้อง  " ช่วยราชการ " หมื่นนุงส์ อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

rambo1th
Hero Member

คะแนน 142

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 05:16:31 PM »

ตำรวจที่ไปเฝ้าร้านทองไม่ใช่ไปรับงาน นอกเวลาราชการหรือครับ

ว.4 ร้านทอง , ธนาคารในพื้นที่รับผิดชอบ ครับ     ใน กทม. ส่วนใหญ่นิยมจ้างเจ้าหน้าที่ตำรวจที่ออกเวรจากงานปกติแล้วมาเฝ้า  (ที่เจอๆมาก็เป็น ตปพ. (หรือ 191) ซะส่วนใหญ่)
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 07:25:11 PM »

ที่นครศรีมีอยู่คนไปเฝ้าบ่อยๆได้เมียเป็นลูกสาวร้านทองเลย ภายหลังมันก็ลาออกจากตำรวจ เห็นบ่นว่าอะไรกันหนักหนาเมืองนี้รับแจ้งให้ทำคดีรถชนกันยังไปไม่ถึงรับแจ้งใหม่เปลี่ยนคดีเป้นฆ่ากันตายเพราะตกลงกันไม่ได้
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 09:28:29 PM »

https://www.youtube.com/watch?v=b_lcyRthsY4&feature=youtu.be
https://www.youtube.com/watch?v=b_lcyRthsY4&feature=youtu.be

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
schamp
Sr. Member

คะแนน 131

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2015, 12:40:06 AM »

ถ้าตั้งใจมาปล้นจริงๆโดยสันดานผมว่ามีแน่ๆ3ศพ ตกใจ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2015, 12:50:54 AM »

ถ้าตั้งใจมาปล้นจริงๆโดยสันดานผมว่ามีแน่ๆ3ศพ ตกใจ

โจรผู้ร้ายเริ่มชุมครับ ขึ้นบ้าน วิ่งราวทรัพย์(ใช้มอไซร์)ถี่ขึ้น

เมื่อวานซืนเจอมาหยกๆ พาแม่ไปร้านทอง แม่กำลังข้ามถนนถือกระเป๋า ผมนั่งรอในรถ  มีชาย2คนอายุราว25+ มันกลับรถทันที ปาดหน้าแม่ผม ระยะตรงหน้าที่แกยืนเลย ผมนี่วาบเลย  อุทานในใจ...เห้ละ!  แต่คงไม่ได้จังหวะ มันเลยขี่เลยไป

ดูทรงแล้วไม่ปกติ  ไปพวกเวรนี่มันตระเวณหาเหยื่อ เจอตรงไหน เอาตรงนั้น ไม่มีเลือก ต้องคอยเตือนกันเสมอๆ  อย่าเที่ยวเดินหิ้วกระเป๋าริมถนน อย่าคิดว่าคนพลุกพล่าน ชุมชน พวกนั้นมันไม่เลือกเวลา สถานที่หรอก เวลาโดนมา ไม่มีใครช่วยนะ หมดนะบอกให้ ผมเตือนบ่อยก็กลัวจะเป็นการไซโคเกินไป  แต่มันเป็นเรื่องจริงที่ต้องเตือนกัน อ๋อย

ข้างร้านผมเจอมาแล้ว ปีที่แล้ว  หัวค่ำ ทุ่มนึง  เค้าก็อยู่กันนะในบ้าน(ร้านค้า) แกวางไอแพด บนโต๊ะหน้าร้าน มันขี่มอไซร์มาจอด เดินไปฉกกันต่อหน้า บิดมอไซร์หนีเลย  แกวิ่งตาม(จะทันได้ไง)  มันเอาทุกที่ๆเห็นครับ มันตระเวณลักวิ่ง ชิงปล้น พวกเวรนี่  อ๋อย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2015, 01:00:25 AM »

จุดอ่อนที่ทำให้พวกนี้ได้ใจคือ ทำเป็นสิบๆครั้งหรือเป็นร้อยครั้ง นานๆจะจับได้ที  ต่อให้จับได้ ก็หาของกลางแทบไม่เจอแล้ว มันก็แบะๆๆเพิ่งทำครับ ครั้งแรกบล้าๆๆ  มันเลยรับโทษเบาบาง ติดคุกแป๊บๆ

หรือแม้กระทั่ง เห็นขี่มอไซร์(ไม่รวมโจรขับรถยนต์ลักทรัพย์ตามบ้าน) คือจนท.จะทำไรมันไม่ได้เลย  ก็ทำไมอ่ะ..ขี่มอไซร์เที่ยว จับข้อหาไรอ่ะ  เหยื่อมักเป็นเป้าหมายอ่อนแอ่ ผู้หญิง คนแก่ หรือแม้แต่ผู้ชายก็โดน

บางคนผมว่าดูทรงก็รู้ ไม่น่าทำงานสุจริต แต่จนท.ทำไรมันไม่ได้

พอมาถึงคนโดนลักวิ่งชิงปล้นอีก  ไปทำไรโจรมากก็ไม่ได้ เกินกว่าเหตุอีก ยิงไม่ได้นะ คุกๆๆ ต่อให้มันถีบรถล้ม บางคนบาดเจ็บ บางคนถึงตาย จะยิงมันได้ก็ต้องพอสมควรแก่เหตุอีก เช่นมันแทง มันฟันคอเอา จึงป้องกันตัว(ตอนนั้นคงไม่ได้ป้องกันตัวแล้ว เจ้าทุกตายซะก่อน)

สรุป..โจรได้เปรียบหลายขุม
 Tongue
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2015, 01:03:39 AM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2015, 11:25:42 PM »

ในคดีโจรปลัดปล้นร้านทอง สื่อฯ และสังคมโซเชี่ยลควรมีมุมมองที่เที่ยงตรงยุติธรรมบ้างแล้วนะครับ

ผมเอาจดหมายของลูกชายเหยื่อกระสุนมาให้อ่านกัน สื่อฯลงว่ากระสุนถากตะโพก ทั้งที่ ตอนนี้ต้องผ่าตัดต่อลำไส้แล้ว ตอนนี้ รองผู้ว่าฯก็จะช่วยเยียวยาครอบครัวโจรปลัดแล้วด้วย

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2015, 08:58:30 AM »

ในคดีโจรปลัดปล้นร้านทอง สื่อฯ และสังคมโซเชี่ยล
ควรมีมุมมองที่เที่ยงตรงยุติธรรมบ้างแล้วนะครับ

ผมเอาจดหมายของลูกชายเหยื่อกระสุนมาให้อ่านกัน

สื่อฯลงว่ากระสุนถากตะโพก ทั้งที่ ตอนนี้ต้องผ่าตัดต่อลำไส้แล้ว

ตอนนี้ รองผู้ว่าฯก็จะช่วยเยียวยาครอบครัวโจรปลัดแล้วด้วย

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์