๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 03:19:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จับตาวิกฤติอาหารทะเลไทย  (อ่าน 13395 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 01:11:27 PM »

5555  มิสเตอร์  " เกลน เดวี่ส์ "  ว่าที่  ฑูตคนใหม่ ของอเมริกัน  ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แกเพิ่งบอกว่า  จะ ( ยัง ) ไม่ให้ความช่วยเหลือ ประเทศไทย อ่ะ ฮา

จนกว่าจะมีการ  " เปลี่ยนผ่าน ให้มีการเลือกตั้ง " อ่ะ ฮา

และต้องเป็นการเลือกตั้งที่ยุติธรรม  และเป็น  " ประชาธิปไตย "  อ่ะ ฮา

ข่าวลือเรื่อง " คืนสิทธิ์ จีเอสพี " ยายว่า  แห้ว อ่ะ ฮา

55555  เรา  " จดทะเบียน " กันน๊าาา อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 01:19:09 PM »

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 01:23:04 PM »

ว่าจะแวะไปอ่าศิลาซื้อกุ้งสงสัยรอบนี้โดนขึ้นราคาแน่
ไปกินสัตว์บกแบบคุณเบิ้มว่าดีกว่า

บ๊ายบายน้องกุ้งน้องปลา สวัสดีน้องไก่น้องหมู

55555  ประมงชายฝั่ง  ยังสามารถ  ออกเรือ  ได้ปกติ อ่ะ ฮา 5555

แต่จำนวน หรือ ปริมาณ  เพียงพอแค่การบริโภค ในท้องถิ่น แค่นั้น อ่ะ ฮา

55555  ดีมานด์สูง กว่า ซํพพลาย  " ราคา ขยับ " อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 01:25:13 PM »

Nuch Anu
เรือประมงพานิช วิ่งเข้าจอดท่าทุกจังหวัด.....
วิเคราะห์ให้ชัด อ่านเกมส์ให้ออก และสวนกลับ... แบบจัดเต็ม

สถานการณ์ประมงไทยตอนนี้ ก็เหมือนคนเป็นมะเร็ง.....
เมื่อคนเจ็บก็ต้องนอนโรงพยาบาล หยุดพักรักษา เสียรายได้ไปบ้าง
เพื่อฟื้นฟูสภาพร่างกาย เพื่อจะกลับมาแข็งแรงดังเดิม
ดีกว่าให้มะเร็งร้ายเกาะกิน ร่างกายไปทุกส่วน
เมื่อถึงเวลาจะเยียวยากันไม่ทันก็จะตายกันหมด

ถ้าร่วมรักษาทะลวันนี้ ธุรกิจอุตสาหกรรมประมงไทย
จะเปลี่ยนโฉมหน้าจากการส่งปลาป่นออกนอก
จะส่งปลาตัวโต ๆ ออกนอกแทนค่ะ
และที่สำคัญอาหารทะเลจะเป็นแหล่งโปรตีนใหญ่ที่สุดของคนไทย
ไม่ใช่หมู ไก่ แน่นอนค่ะ

5555   กัลลา แลนด์  มีเหตุผล  " เข้าข้างตัวเอง " ตัลหลอด อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 01:51:07 PM »

555555  เรื่องการ  " คืนสิทธิ์  จีเอสพี "  เนี่ยะ 
มันเป็นเรื่อง เบ้อเริ่ม เทิ่ม เลยอ่ะ ฮา 5555

ใหญ่กว่าการ  " ให้ความช่วยเหลือ ทางทหาร " อีกอ่ะ ฮา

" สภาคองเกรส " ต้องโหวต  และมีมติ อนุมัติ  อ่ะ ฮา
มิใช่  " โอบาม่า "  หรือ ใคร จะ  เซเยส ได้อ่ะ ฮา

ลองสังเกตุ  ตอนนี้  มีการเคลื่อนย้าย การผลิต ไปประเทศอื่น อ่ะ ฮา
จีเอสพี  หรือ กำแพงภาษี ทำให้เรา  ( ไทย ) มีความได้เปรียบเรื่อง ราคาที่จำหน่าย ในอเมริกา
ทำให้  ราคาถูก กว่า สินค้าในประเภท หรือ ชนิดเดียวกัน อ่ะ ฮา

55555  มูลค่าการส่งออก  ไปอเมริกา  กับ อียู  " มโหราฬ " อ่ะ ฮา55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 02:23:24 PM »

เรื่องต่ออายุGSPอีก4ปีกว่าเป็นข่าวใหญ่หลายสำนักครับ

ยายไปหาอ่านให้ดี ดีกว่าหลับหูหลับตาพ่นน้ำลาย

หน้าแหกมาไม่รู้กี่ครั้งก็เพราะนิสัยนี้ ยังไม่รู้จักหลาบจำเสียบ้างเลย ฝอยน้ำท่วมทุ่งไว้ก่อนตลอด  Tongue

What man is a man , who does not make the world better?
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 02:54:44 PM »

"เหม็นขี้ฟัน....แนวคิดประชาธิปไตยแบบตะวันตกจริ๊งงงง"  บอกประเทศสารขันไทยแลนด์แดนออฟสไมล์เราว่า "ประเทศยูไม่เป็นประชาธิปไตย เป็นเผด็จการปล้นอำนาจมาจากประชาชน" แต่ดันเสือกไปหนุนหลังฝ่ายต่อต้านรัฐบาลยูเครน ให้โค้นล้มรัฐบาลที่มาจากการเลือกตั้ง....ถะๆๆๆๆๆ ถุยยยยย!!!!

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Hero Member

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 03:10:43 PM »

เรื่องต่ออายุGSPอีก4ปีกว่าเป็นข่าวใหญ่หลายสำนักครับ

ยายไปหาอ่านให้ดี ดีกว่าหลับหูหลับตาพ่นน้ำลาย

หน้าแหกมาไม่รู้กี่ครั้งก็เพราะนิสัยนี้ ยั
งไม่รู้จักหลาบจำเสียบ้างเลย ฝอยน้ำท่วมทุ่งไว้ก่อนตลอด  Tongue

55555  แหล่งข่าว   "  ขอบเตียง  แอนด์ ใต้โต๊ะ  "  ไม่เอาน๊าาา  อ่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 03:13:36 PM »

วันนี้สำนักข่าวของไทยเริ่มทยอยลงข่าวแล้วครับ

สหรัฐต่อจีเอสพีสินค้าไทย 3,400 รายการ 4 ปี 5 เดือน ส่งออกตีปีกได้เงินคืน 6,200 ล้าน

พล.อ.ฉัตรชัย สาริกัลยะ รมว.พาณิชย์ เปิดเผยว่า ประธานาธิบดีสหรัฐได้ลงนามผ่านร่างกฎหมายการต่ออายุโครงการสิทธิพิเศษทางภาษีศุลกากร (จีเอสพี) ให้กับประเทศกำลังพัฒนารวมถึงไทยออกไปอีก 4 ปี 5 เดือน มีผลย้อนหลังตั้งแต่วันที่ 31 ก.ค. 2556-31 ธ.ค. 2560 ซึ่งจะทำให้สินค้าเกษตรและอุตสาหกรรมของไทยกว่า 3,400 รายการ ได้รับสิทธิจีเอสพีจากสหรัฐต่อไป.... อ่านต่อได้ที่ : http://www.posttoday.com/…/เศ…/373787/สหรัฐเลิกตัดจีเอสพีไทย

ผมไม่ใช่ยาย ผมเคยลงข่าวที่ไม่มีที่มาที่ไปชัดเจน หรือพูดถึงเรื่องที่ไม่ได้เจอมาเองรึ ?

What man is a man , who does not make the world better?
Hero Member

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 03:18:57 PM »

วันนี้สำนักข่าวของไทยเริ่มทยอยลงข่าวแล้วครับ

สหรัฐต่อจีเอสพีสินค้าไทย 3,400 รายการ 4 ปี 5 เดือน ส่งออกตีปีกได้เงินคืน 6,200 ล้าน

พล.อ.ฉัตรชัย สาริกัลยะ รมว.พาณิชย์ เปิดเผยว่า ประธานาธิบดีสหรัฐได้ลงนามผ่านร่างกฎหมายการต่ออายุโครงการสิทธิพิเศษทางภาษีศุลกากร (จีเอสพี) ให้กับประเทศกำลังพัฒนารวมถึงไทยออกไปอีก 4 ปี 5 เดือน มีผลย้อนหลังตั้งแต่วันที่ 31 ก.ค. 2556-31 ธ.ค. 2560 ซึ่งจะทำให้สินค้าเกษตรและอุตสาหกรรมของไทยกว่า 3,400 รายการ ได้รับสิทธิจีเอสพีจากสหรัฐต่อไป.... อ่านต่อได้ที่ : http://www.posttoday.com/…/เศ…/373787/สหรัฐเลิกตัดจีเอสพีไทย

ผมไม่ใช่ยาย ผมเคยลงข่าวที่ไม่มีที่มาที่ไปชัดเจน หรือพูดถึงเรื่องที่ไม่ได้เจอมาเองรึ ?

555555  ทุกแหล่งข่าว  มีแต่  " Commerce Minister Chatchai Sarikulya "  ท๊างส์น๊านน อ่ะ ฮา 555 ขำก๊าก ขำก๊าก

ทางฝั่ง  อเมริกา  ยูโรป   " เงียบกริ๊ป "  ไม่หือ ไม่อือ อ่ะ ฮา 55555   เศร้า เศร้า เศร้า

ถ้า  10 / 1    ล้างตากันหน่อยมั้ย  อ่ะ  ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555  ถ้า  สิบเอาหนึ่ง    " รอง สามบาท " อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 03:23:12 PM »

ผมต่อสามหมื่น=ยายรองสามพัน ใครแพ้โอนเข้าบัญชีกันเลย

ตกลงไหม ?

Hero Member

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 03:25:19 PM »

ผมต่อสามหมื่น=ยายรองสามพัน ใครแพ้โอนเข้าบัญชีกันเลย

ตกลงไหม ?

555555  กงสี  กงสี   อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 03:28:25 PM »

ไม่เข้าใจครับ แปลมาชัดๆ พูดมาเองว่า10/1

ผมต่อสามหมื่น ยายรองสามพัน .... ใช้การเสนอข่าวของสื่อโคตรเสี้ยมอย่างมติชนภายในสัปดาห์นี้เป็นตัวตัดสิน , คนแพ้โอนเข้าบัญชีให้อีกฝ่าย

ตกลงไหม ?

เอาให้ชัดๆ....เอาก็เอา ไม่เอาผมจะได้เลิกสนใจยายซะที

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 03:31:11 PM »

ไปทำงาน , วิ่ง , ซ้อมมวยก่อน ค่ำๆมาฟังคำตอบ  Grin

Hero Member

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2015, 03:38:12 PM »

ไม่เข้าใจครับ แปลมาชัดๆ พูดมาเองว่า10/1

ผมต่อสามหมื่น ยายรองสามพัน ....
ใช้การเสนอข่าวของสื่อโคตรเสี้ยมอย่างมติชนภายในสัปดาห์นี้เป็นตัวตัดสิน ,
 คนแพ้โอนเข้าบัญชีให้อีกฝ่าย

ตกลงไหม ?

เอาให้ชัดๆ....เอาก็เอา ไม่เอาผมจะได้เลิกสนใจยายซะที

5555555  ในระหว่างที่ยายรอ  สายจาก  " ทำเบียบขาว "  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

พี่เบเกอร์รี่แมน  ต่อ 10  เอา 1  ว่า  " อเมริกัน คืน  จีเอสพี ให้ไทยแล้ว  "  ใช่ป่าว อ่ะ ฮา

ยายรอง  " หนึ่งพัน "  ใครแพ้ หรือ ชนะ  โอนเข้าบัญชี  ผู้พิการทางสมอง น๊าาา อ่ะ ฮา5555

โอบาม่าก็  เหลือเกิ๊น  เลขาตอบมาว่า  จะไม่ให้ข่าว ใดๆ จนกว่าจะผ่าน The forth of July อ่ะ ฮา

55555  ตามเงื่อนไขข้างบน   น๊าาา  อ่ะ ฮา 555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 9
  พิมพ์