๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 06:37:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนสวัสดิการ  (อ่าน 8210 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2015, 04:57:14 PM »

ผมหยุดซื้อปืนสวัสดิการมาสองสามปีแล้ว...

ราคารับไม่ไหวครับ... Tongue
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2015, 06:00:57 PM »

ปืนสวัสดิการที่ปลดล็อคเรื่องห้ามโอนแล้ว มีออกมาซื้อ-ขายกันมากไหมครับ.....อยากรู้  ไหว้
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2015, 06:25:35 PM »

อยากรู้ว่าส่วนต่างราคาที่มันเพิ่มขึ้นมาไปเข้ากระเป๋าใครหรือว่าเป็นกำไรเข้าหน่วยงานที่ทำโครงการครับ

เข้ากระเป๋าร้านปืนครับ
ขึ้นราคาเพราะรู้ว่าขายแพงขึ้นก็ยังมีคนซื้อ  เท่านั้นเอง
แล้วทางหน่วยงานเจ้าของโครงการไม่สามารถเข้าไปกำหนดราคาได้หรือครับท่าน

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
taro_the_talent
เกียรติศักดิ์รักของข้า ชาติชายแท้แก่ตนเอง.
Jr. Member
**

คะแนน 24

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2015, 08:39:03 PM »

ผมว่าน่าจะครึ่ง ๆ ครับ วัดครึ่งหนึ่งกรรมการครึ่งหนึ่ง อันนี้กระผมไม่ขอยืนยัน แต่รูปการณ์มันเป็นแบบนั้นมาตั้งแต่ต้น คือ ได้ประโยชน์สามฝ่าย
1.หน่วยงานจัดโครงการได้ค่าดำเนินการ
2.ร้านปืนได้กำไรจากการซื้อขาย ซึ่งสมัยก่อนก็โอ.เค.คือ ฝ่ายละ 1 หมื่น
3.ข้าราชการผู้ซื้อได้ซื้อปืนถูกกว่าราคาปกติสัก 2-30,000 เพราะเป็นวัตถุประสงค์หลักที่จะให้สิทธิ์แก่ข้าราชการ ระนะแรก ๆ เห็นประโยชน์ของโครงการชัดเจน มีแต่เสียงแซ่ซ้องสรรเสริญ แต่ระยะหลังมีคนคิดทำให้แพงอย่างที่กระผมได้เรียนให้ทราบแล้ว แต่ก็ยังมีคนซื้ออยู่ดี เมื่อเป็นเช่นนี้ ก็เป็นโอกาสที่เขาจะขึ้นราคาเอาตามอำเภอใจครับ เหตุผลก็หามาอ้างกันสุดแต่จะคิด เช่น ไม่ได้จึ้นราคามานานแล้ว, ตอนนี้ปืนขาดตลาดต้องยืมร้านอื่นมา, ทางอเมริกาจะห้ามส่งมาแล้ว ฯลฯ ล้วนแล้วแต่ไม่เป็นความจริง เพราะความจริงก็คือเขาอยากได้กำไรเพิ่มนั่นเอง ลองสังเกตุดูง่าย ๆ ช่วงแรก ๆ ของโครงการ มีร้านเข้าร่วมไม่ถึง 10 ร้านมั๊ง ระยะหลังมีร้านเจ้าร่วมหลายสิบแห่ง ถ้ากำไรไม่ดี มันจะบานเป็นดอกเห็ดหรือครับ กระผมเลยหยุดซื้อมา 2 ปีแล้ว ราคามันขึ้นแบบไม่มีเหตุผลครับ แต่ก็ยังถูกกว่าหน้าร้านนิดหน่อยครับ ถ้าจำเป็นต้องใช้ปืนก็ซื้อได้ กระผมแค่เสียดายแทนรุ่นน้อง ๆ ที่ต้องจ่ายแพงขึ้นเท่านั้นเอง ผิดถูกประการใดก็ขออภัยนะที่นี้ อย่าโกรธกันนะครับ.

พระบรมราโชวาทพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
ให้ทุกคนในชาติปฏิบัติหน้าที่ของตนอย่างเต็มกำลังความสามารถโดย...
* มีสติ รู้ตัว
* มีปัญญา รู้คิด
* มีความสุจริต จริงใจ.
g21
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2015, 09:47:00 PM »

ราคาเมืองไทย ก็อย่างนี้แหละ ของมันน้อย ขนาดปืนโรงรานท่ี่ล้มละลายแล้ว ท่านบอกว่าไงนะ ขาดนิดเดียว แสนบาทใช่ไหม
น่าจะคำนวนเป็น ดอลล่าร์ สหรัฐ แล้วส่งไปให้บริษัท ที่เพิ่งล้มละลายไป หมาดๆ  ได้ดูเสียว่า เอ็ง ล้มได้ไงว่ะ ปืนเอง แพงจะตายชัก ที่ประเทศด้อยพัฒนาแห่งหนึ่งย่านเอเซียอาค์เนย์
บ้านเราปืนเข้ามาขายไม่มีให้เลือกมากนัก บ้านเคายี้ห้อที่ไม่มีในบ้านเราเพียบ
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 06:16:43 AM »

6-7 ปีก่อนผมซื้อรูเกอร์มาร์ทรีราคาสวัสดิการ 38,000 เพื่อนซื้อGlock  36,000 เห็นราคาตอนนี้แล้วเท่ากับปืนหน้าร้านสมัยก่อนเลยครับราคาแพงไปเรือย ๆ ตอนนี้ผมเลยหนีไปปั่นจักรยานแล้วครับ เจอนายอำเภอคนใหม่ปั่นจักรยานเหมือนกันเป็นแฟนพี่ที่ทำงาน เลยบอกแกไปพบไม้งามเมื่อขวานบิ่น ฮิ ฮิ ฮิ ไม่มีความอยากซื้อแล้วครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 08:02:59 AM »

6-7 ปีก่อนผมซื้อรูเกอร์มาร์ทรีราคาสวัสดิการ 38,000 เพื่อนซื้อGlock  36,000 เห็นราคาตอนนี้แล้วเท่ากับปืนหน้าร้านสมัยก่อนเลยครับราคาแพงไปเรือย ๆ ตอนนี้ผมเลยหนีไปปั่นจักรยานแล้วครับ เจอนายอำเภอคนใหม่ปั่นจักรยานเหมือนกันเป็นแฟนพี่ที่ทำงาน เลยบอกแกไปพบไม้งามเมื่อขวานบิ่น ฮิ ฮิ ฮิ ไม่มีความอยากซื้อแล้วครับ
ขออนุญาตลอกอีกครั้งครับพี่// ท้องที่ผมก็เหมือนกัน นายทะเบียนย้ายมาใหม่(ล่าสุด) แกเป็นคนรักสุขภาพ มาออกกำลังกายเล่นฟิตเนสและตีแบ๊ตฯในโรงยิมฯที่หน่วยงานผมทุกๆวัน(ที่ท่านว่าง)บอกผมหลังจากออกกำลังกายเหนื่อยๆแล้วออกมานั้งพักคุย แกบอกว่า"อยากได้ขนาดไหน กรอกใน ป.1 แล้วเข้าพบผม ยกเว้นขนาดที่นายทะเบียนไม่สามารถออกใบอนุญาตให้ได้" แต่ก่อนหน้าท่านจะย้ายมา  ป.3ผมหมดอายุไปใบ ราคาโหดเกิน Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2015, 09:14:01 AM โดย พญาจงอาง +รักในหลวง+ » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
เกียรติศักดิ์รักของข้า ชาติชายแท้แก่ตนเอง.
Jr. Member
**

คะแนน 24

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 09:37:05 AM »

ทำไมผมไม่เคยเจอนายอำเภออย่างนี้บ้างนะ ตอนนี้ขวานของผมทั้งบิ่นทั้งทู่จวนขึ้นสนิมแล้ว เพราะจะเกษียณปีนี้แล้ว หมดสิทธิ์ซื้อปืนสวัสดิการครับ ถ้าอยากได้เพิ่มคงต้องซื้อปืนหน้าร้านแล้วครับท่านพญาจงอาง.

พระบรมราโชวาทพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
ให้ทุกคนในชาติปฏิบัติหน้าที่ของตนอย่างเต็มกำลังความสามารถโดย...
Jr. Member
**

คะแนน 24

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 09:52:09 AM »

ลืมไปครับ มีค้างใจอยู่เรื่องหนึ่ง คือ มีปืนดีอยู่รุ่นหนึ่งขอวเคลเทค รุ่น PM 30 มั๊ง เป็นปืนพกสั้นกึ่งออโต ขนาด .22 MAGNUM รังเพลิงลอยเขาคุยว่าทำให้ไม่ติดขัดในการป้อนกระสุน ผมอยากได้มานานแต่ไม่มีใครสั่งมาเป็นสวัสดิการ มีแต่หน้าร้านเคยมีคนซื้อได้เมื่อเร็ว ๆ นี้ ปืนบรรจุกระสุนได้ 30 นัดเลยนะครับ MAG เดียวจบเลย ถ้าน้อง ๆ ท่านใดสนใจลองแนะนำร้านปืนสวัสดิการนำเข้ามาซีครับ ถ้าได้ราคา 40,000 นิดหน่อยก็น่าสนใจนะครับ รับรองขายดีแน่ ค่าตัวของเขาที่ USA ไม่ถึง 20,000 บาทครับ (ประมาณ 400 กว่าเหรียญ ลองดูนะครับสำหรับผู้ที่ชอบลูกเล็กแต่แรง ส่วนผมหมดสิทธิ์ไม่ทันแล้ว ฝากน้อง ๆ ให้พิจารณาด้วย ลองปรึกษาร้านเพชรกำธรหรือไงนี่แหละ เขาโฆษณาว่ารับสั่งปืนสวัสดิการ อ่านเจอใน อวป.นี่แหละครับ ขอให้โชคดีนะครับ.

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 06:54:17 PM »

อยากรู้ว่าส่วนต่างราคาที่มันเพิ่มขึ้นมาไปเข้ากระเป๋าใครหรือว่าเป็นกำไรเข้าหน่วยงานที่ทำโครงการครับ

เข้ากระเป๋าร้านปืนครับ
ขึ้นราคาเพราะรู้ว่าขายแพงขึ้นก็ยังมีคนซื้อ  เท่านั้นเอง
แล้วทางหน่วยงานเจ้าของโครงการไม่สามารถเข้าไปกำหนดราคาได้หรือครับท่าน

คุมไปเพื่ออะไรครับ
จะขายแพงหรือขายถูก  เขาไม่ได้เดือดร้อนด้วย
rambo1th
Hero Member

คะแนน 142

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2015, 06:36:24 PM »

ปืนสวัสดิการที่ปลดล็อคเรื่องห้ามโอนแล้ว มีออกมาซื้อ-ขายกันมากไหมครับ.....อยากรู้  ไหว้

เพียบครับ พี่ เฉพาะในหน่วยงานผมปล่อยไปแล้วก็หลายสิบ แต่ราคาได้ไม่ค่อยดีเท่าไรครับ เพราะโครงการสวัสดิการยังไม่ยกเลิก และอีกอย่างราคาตั้งแพงมากก็ไปสูสีกับหน้าร้านอีก สรุปกำไรไม่มากกระบอกละไม่เกิน 15,000 เต็มที่ (หมายถึงสูงสุดแล้วนะเมื่อเทียบกับราคาตอนซื้อ) คิดว่าปล่อยปืนเก่าซื้อปืนใหม่
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2015, 07:03:25 PM »

เพียบครับ พี่ เฉพาะในหน่วยงานผมปล่อยไปแล้วก็หลายสิบ แต่ราคาได้ไม่ค่อยดีเท่าไรครับ เพราะโครงการสวัสดิการยังไม่ยกเลิก และอีกอย่างราคาตั้งแพงมากก็ไปสูสีกับหน้าร้านอีก สรุปกำไรไม่มากกระบอกละไม่เกิน 15,000 เต็มที่ (หมายถึงสูงสุดแล้วนะเมื่อเทียบกับราคาตอนซื้อ) คิดว่าปล่อยปืนเก่าซื้อปืนใหม่

ขอบคุณครับ  ไหว้
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2015, 02:12:16 PM »

เมื่อเช้าไปรอบริจาคเลือด ณ หอประชุมอำเภอ เผอิญไปแต่เช้าๆ จนท กาชาดยังไม่พร้อมกำลังขนอุปกรณ์อยู่ เลยเข้าไปนั่งรอที่ห้องทำงานของอำเภอ เจอปลัดที่คุ้นๆกันแกไม่ถามอะไรเลย เอา ป.1 มาวางต่อหน้าผม แล้วบอกว่า"อยากได้ขนาดอะไรกรอกลงไป เดี่ยวจะยืนให้นายพิจารณา ถ้าไม่รีบรอพบนายได้ ท่านกำลังมา" ผมบอกไปว่า"ไม่ได้มาขอปืน มารอบริจาคเลือด ตอนนี้ไม่มีเงินซื้อแล้ว มีแต่จะขายของเก่ากิน หุหุ" เจอกันบ่อยทุกๆเย็นเตะบอลช่วงก่อนหน้าฝน เจอที่ไรคุยกันแต่เรื่องปืน แกเลยคิดว่าจะมาขอซื้อปืนซะงั้น  Grin

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ROONEY 10 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 305

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2015, 03:06:46 PM »

เมื่อเช้าไปรอบริจาคเลือด ณ หอประชุมอำเภอ เผอิญไปแต่เช้าๆ จนท กาชาดยังไม่พร้อมกำลังขนอุปกรณ์อยู่ เลยเข้าไปนั่งรอที่ห้องทำงานของอำเภอ เจอปลัดที่คุ้นๆกันแกไม่ถามอะไรเลย เอา ป.1 มาวางต่อหน้าผม แล้วบอกว่า"อยากได้ขนาดอะไรกรอกลงไป เดี่ยวจะยืนให้นายพิจารณา ถ้าไม่รีบรอพบนายได้ ท่านกำลังมา" ผมบอกไปว่า"ไม่ได้มาขอปืน มารอบริจาคเลือด ตอนนี้ไม่มีเงินซื้อแล้ว มีแต่จะขายของเก่ากิน หุหุ" เจอกันบ่อยทุกๆเย็นเตะบอลช่วงก่อนหน้าฝน เจอที่ไรคุยกันแต่เรื่องปืน แกเลยคิดว่าจะมาขอซื้อปืนซะงั้น  Grin

โห่ ... น่าอิจฉาจัง
TCD.
Newbie
*

คะแนน 30

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 10:38:07 PM »

อยากเจอแบบพี่บ้างจัง...

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์