๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:04:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนสมัยใหม่ๆเดี๋ยวนี้เลือกลุูกกระสุนมากๆเลยนะครับ  (อ่าน 1776 ครั้ง)
watch รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 227

« เมื่อ: มิถุนายน 11, 2015, 05:47:46 PM »

มีพี่ท่านหนึ่งซื้อปืน .38 super มากระบอกหนึ่ง แต่ยังไม่ได้ยิงลยเพราะไม่มีลูกกระสุน  พอผมลองหากระสุนเป็นลูกของวินเชสเตอร์ .38 super +P 130 เกรน ตามรูปมาก่อนจะจัดไปให้พี่เขา พี่เขาก็ลองถามไปยังร้านที่ซื้อปืนว่า ลูกในภาพสามารถใช้กับปืนที่พี่เขาซื้อมาได้ไหม  ทางร้านตอบกลับมาว่าใช้ไม่ได้ แรงไม่พอ   ผมนี้งงเลยครับว่าปืนสมัยใหม่นี้ต้องใช้ลูกกระสุนขนาด +P+ ยิงกันเลยหรือครับ   ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

ปืนที่พี่เขาซื้อมา

ลูกกระสุนที่แรงไม่พอครับ

คำตอบจากร้านที่ว่าลูกใช้ไม่ได้ แรงไม่พอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2015, 05:49:29 PM โดย watch รักในหลวง » บันทึกการเข้า

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลัวหนาว จักเอาไว้พื้นอากาศกลางหาว ก็กลัวหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลัวเจ้าปะใส่แล้วลู่เอาไป ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวชายปี้นี้ จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”  -  สมเจตน์ วิมลเกษม
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2015, 07:13:43 PM »

แล้วได้ทดลองยิงหรือยังครับ  ยิงเสร็จน่าจะหาคำตอบได้เอง

""
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2015, 08:13:30 PM »

ซื้อปืนสไตล์อย่างนี้ ราคาขนาดนี้ คุณเจ้าของปืนเค้าจะไม่รู้สี่รู้แปดบ้างเลยหรือครับ พวกเฟสบุ๊ค ปญอ. หรือเปล่าครับเนี่ย  ไหว้
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2015, 10:59:48 PM »

ล้อเล่นหรือเปล่า ถามโดยยังไม่เคยลองยิงเลย
patpong1911-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 82

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2015, 07:16:04 AM »

พี่ผมใช้ .38 super colt เก่าครำคร่า ก็ยิงได้ครับ อย่าว่าแต่ลูกนอกเลย  เยี่ยม
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2015, 07:50:57 AM »

ล้อเล่นหรือเปล่า ถามโดยยังไม่เคยลองยิงเลย
พี่ผมใช้ .38 super colt เก่าครำคร่า ก็ยิงได้ครับ อย่าว่าแต่ลูกนอกเลย  เยี่ยม

คนละเรื่องกันครับ
ปืนติดคอมพ์ จะมีสเป็คมาจากโรงงาน  ว่าปืนจะทำงานได้ที่หัวกระสุนหนักเท่าไหร่ ความเร็วขนาดไหน
ในปืนทั่วไป หัวกระสุนหนักขึ้น จะมีความเร็วลดลง  มีความสมดุลในตัวเอง  เพราะหัวกระสุนหนักขึ้น จะมีรีคอยล์มากขึ้น ความเร็วลดลง รีคอยล์ก็ลดลง
ส่วนปืนติดคอมพ์ ความเร็วที่สูงขึ้น จะมีแกสไปอัดคอมพ์มากขึ้น ฉุดปืนเดินหน้ามากขึ้น เป็นการฆ่าแรงรีคอยล์

กรณีตามกระทู้  เจ้าของที่กล้าซื้อปืนแบบนี้ ต้องรู้สเป็คอยู่แล้ว  และรู้ด้วยว่าจะหากระสุนได้อย่างไร  เพียงแต่อาจจะตั้งกระทู้ด้วยจุดประสงค์อย่างอื่น
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2015, 11:50:01 AM »

เจ้าของกระทู้ ไม่ใช่เจ้าของปืน เจ้าของปืนคงรู้จักปืนที่ซื้อ
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2015, 11:41:26 PM »

............ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย  ............

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
หน้า: [1]
  พิมพ์