๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 05:07:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: งานศิลปะจากไม้ทั้งต้นของศิลปินชาวจีน ต้องดูเลยครับ  (อ่าน 1739 ครั้ง)
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2015, 01:21:24 PM »

5555555   ยายสงสัยพี่  เบเกอร์รี่แมน  จำผิด เป็นเรื่อง  " ดาวพระศุกร์ " อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายเห็นเขาพูดกันบ่อยๆ   ว่า  " เถาถั่ว  ต้มถั่ว  " อ่ะ ฮา  คิก คิก คิก คิก

คนอ่าน  " สามก๊ก "  สามครั้ง เขาบอก   คบ ม่าย ล่าย อ่ะ ฮา   ตกใจ ตกใจ

555555 ยายอ่านแต่   " เผา  กู่เจิ้ง  ต้ม  ควายแดง "   อ่ะ ฮา 5555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เขาไม่อยากให้อ่านหลายๆรอบ เพราะกลัวคนอ่านจะจับผิดได้ ว่าล่อกวนจงเอาเรื่องสมัยซ่ง ปลายหยวน และกุเรื่องโกหกมาใส่ไว้เต็มไปหมดเลยกระมังครับ

ต้องแยกแยะให้ได้ว่ามันเป็นนิทานที่แต่งเพื่อเอาใจเจ้านายต่างด้าว ไม่ใช่ประวัติศาสตร์

What man is a man , who does not make the world better?
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2015, 04:04:15 PM »

เขาหมายถึงคนอ่านสามก๊กหลายรอบหมายถึงพวกที่จะเข้าใจรายละเอียดและวิเคราะห์คน วิเคราะห์เหตุการณ์ได้อย่างฉลาด คนแบบนี้คบได้ยากเพราะจะรู้ทันเรา มีเล่ห์เหลี่ยม ถ้าเป็นมิตรก็ช่วยส่งเสริม แต่ถ้าเป็นศรัรูหรือพวกแอบแทงข้างหลังจะอันตรายครับ
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2015, 04:36:53 PM »

เดี๋ยวต้องหามาอ่านซักแปดรอบครับ เรื่องแบบนี้สงสัยต้องเดือดร้อนคุณgunแล้วล่ะครับ มีสามก๊กไหมครับถ้ามีส่งให้ผมด่วนจะอ่านซักแปดรอบดูซิว่าจะฉลาดขึ้นบ้างไหม คิก คิก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
sombat_
Full Member

คะแนน -166

หูดับตับไหม้

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2015, 05:13:49 PM »

เคยอ่านแต่ สามเกลอ สนุก อารมณ์ดีครับ

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2015, 08:07:40 PM »

เขาหมายถึงคนอ่านสามก๊กหลายรอบหมายถึงพวกที่จะเข้าใจรายละเอียดและวิเคราะห์คน วิเคราะห์เหตุการณ์ได้อย่างฉลาด คนแบบนี้คบได้ยากเพราะจะรู้ทันเรา มีเล่ห์เหลี่ยม ถ้าเป็นมิตรก็ช่วยส่งเสริม แต่ถ้าเป็นศรัรูหรือพวกแอบแทงข้างหลังจะอันตรายครับ

คนที่อ่านสามก๊กมากๆ หากไม่แยกแยะจะเป็นพิษเป็นภัยมากจริงๆครับ  เยี่ยม

เพราะเต็มไปด้วยคนตลบแตลงปลิ้นปล้อน เปิดตัวขงเบ้งมาก็แนะให้เล่าปี่ยึดอำนาจจากคนที่มีอุปการคุณชุบเลี้ยงกำพร้าจูเก๋อสองพี่น้องมาตั้งแต่เด็ก บ้านที่คุ้มหัวนอนก็เล่่าเปียวให้

กวนอูก็มารยาททราม ตายตอนแก่เพราะไปคดโกงละเมิดข้อตกลงเขา

What man is a man , who does not make the world better?
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2015, 07:01:51 AM »

คนที่อ่านสามก๊กมากๆ หากไม่แยกแยะจะเป็นพิษเป็นภัยมากจริงๆครับ  เยี่ยม

เพราะเต็มไปด้วยคนตลบแตลงปลิ้นปล้อน เปิดตัวขงเบ้งมาก็แนะให้เล่าปี่ยึดอำนาจจากคนที่มีอุปการคุณชุบเลี้ยงกำพร้าจูเก๋อสองพี่น้องมาตั้งแต่เด็ก บ้านที่คุ้มหัวนอนก็เล่่าเปียวให้

กวนอูก็มารยาททราม ตายตอนแก่เพราะไปคดโกงละเมิดข้อตกลงเขา

ผมอ่านจบแค่รอบเดียว รบกวนพี่จ้าวช่วยขยายเรื่องส่วนที่ไม่ดีของกวนอูหน่อยครับ แล้วทำไมได้กลายไปเป็นเทพเจ้าได้ครับ ฆ่าคนอย่างเดียวตลอดชีวิตเป็นเทพเจ้าได้ แล้วแบบนี้ แฮทค็อก  คริสต์ไคล์ไม่เป็นเทพเจ้าด้วยหรือครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์