๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 03:26:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จีนเตือนสหรัฐเลิกยุ่งทะเลจีนใต้หากไม่อยากให้เกิดสงครามโลกครั้งที่ 3  (อ่าน 4405 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2015, 04:24:27 PM »

กลับกัน สมมุติมีเครื่องบินของจีน ไปวนเวียน

แถวๆ กองเรือของสหรัฐแถวๆ คิวบา หรือ อ่าวเมกซิโกบ้าง

อาจจะรุนแรงกว่านี้ซะอีก

555555   โอ้ย  เรื่อง  " แหย่ แหย่  เสือกหลับ " อ่ะ  ฮา 5555

เอ้ย  อย่าแหย่   " เสือ หลับ "  เนี่ยะ อ่ะ ฮา  555

ขีดความสามารถ    " เซม เซม  "  พอๆกัน อ่ะ ฮา
ขึ้นอยู่กับว่า   ใคร  " ซ่า " กว่ากัน  อ่ะ ฮา

ไอ้เรื่อง  เอาเครื่องรบ  หรือเครื่องบิน สอดแนม  บุกเข้าไป ถ่ายภาพ ฮา
หรือ  บุกเข้าไป  " เซย์ ฮัล โล "  มหาอำนาจ มันทำได้ กันทุกชาติ อ่ะ ฮา

ถึงขนาด  " บินโฉบ " ใกล้ หอบังคับการ  ก็เคยทำกันมาแล้ว อ่ะ ฮา

ยายว่า  มันไม่  " ชก " กันร๊อกส์  มันแค่  ไหว้ครู แล้วเดินลงเวที อ่ะ ฮา

5555 ไอ้เรื่องข้างบน  ทำได้วงจำกัด  แค่  " น่านน้ำ สากล " แค่นั้น อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2015, 04:41:58 PM »

หึหึ...พญามังกรทนงตัวไปมั้ย ถ้าซักครึ่งโลกแบนสินค้าจีน
จีนจะยังผยองมั้ย  รึเค้าคิดว่าข้ายิ่งใหญ่ที่สุดแล้ว

จีนคบยากนะผมว่า ขนาดว่าซี้กัน  อั๊วอยากสร้างรถไฟความเร็วให้ลื้อ ขออั๊วบริหารด้วย
อั๊วให้ลื้อกู้ดอกแพงกว่าญี่ปุ่น2เท่า แถมขอให้บอสัดอั๊วทำโครงการด้วย 555

มันเอาทุกอย่างเลย เพื่อนซี้จิงๆ

ยากที่จะรบกันจริงครับ จีนแค่ตบหน้าอเมริกาให้พวกลูกกะโปกดูเท่านั้นเอง

ความผิดของจีนคือ   เสนอเงื่อนไขที่ไม่น่าเอาด้วย  จะเอาหรือไม่เอาก็เรื่องของเรา

กลับกันนะครับ ถ้าอเมริกาจะเอาโครงการนี้   
ไทยจะถูกบีบ กดดัน และจะถูกแสดงกริยาล่วงเกินหลายครั้ง

คุณเบิ้มทราบหรือยัง ว่า   หลังจากที่ไทยทำหนังสือปฏิเสธไม่ยอมให้อเมริกามาตั้งฐานที่ภูเก็ต

จนป่านนี้ไอ้กันมันยัง"ไม่ยอม"ย้ายออกไปนะครับ

ยังหน้ามึนคงกำลังและอุปกรณ์ไว้ และกระทรวงต่างประเทศอเมริกา
ยังด้านหน้าทำเป็นหนังสือมาตื๊อขอ

นับจากนาทีที่ไทยออกหนังสือไม่อนุญาตออกมา จนกระทั่งนาทีนี้
พฤติกรรมที่ไอ้ชาติระยำกำลังทำใส่ไทย คือการละเมิดอธิปไตยนะครับ

....จีนไม่เคยทำแบบนี้กับเรา

หลังการรบชายแดนตะวันออกกับฝรั่งเศสแล้ว
ไม่เคยมีชาติไหนทำพฤติกรรรมระยำแบบนี้ใส่เรา
แล้วไม่โดนฆ่าล้างผลาญให้หามศพกลับไป

55555555   ยายว่า   อเมริกัน มัน  " หน้าด้าน " อ่ะ ฮา 55555

ยายสนับสนุนให้เอา   " กริฟเฟ่น "  ขึ้นบิน  โยนมิสไซล์ ใส่มันเลย อ่ะ ฮา 55555

ยายฮาพี่  " เบเกอร์รี่แมน "  ท่าทางเพิ่งจะ ตื่นนอนบ่าย อ่ะ ฮา
ยังไม่ได้ล้างหน้า  ขี้ตางัวเงีย  เหงอะ แหงะ อ่ะ ฮา

โถ  อเมริกัน  มันจะบ้า  ทำแบบที่บอก ได้งัย อ่ะ ฮา

" อธิปไตย เป็นของปวงชนชาวไทย "  อ่ะ ฮา
เป็นของรัฐบาลไทย   เอ้า  เป็นของ  " คุณ สมชาย " ด้วยอ่ะ ฮา

อเมริกัน  มันจะเอาอากาศยาน ขึ้น  หรือ บินผ่าน เขตแดนไทย ฮา

สถานฑูต  เขาต้องทำ หรือ ขอ " อนุญาต " ทุกครั้งทุกคราวไป อ่ะ ฮา
มันจะอยู่  จะคงกำลัง  หรือ จะขอใช้  พื้นที่  อ่ะ ฮา

อเมริกัน  หรือใครก็ตาม  มันไม่ได้ทำตาม  " อำเภอใจ " หรอกอ่ะ ฮา

ทุกเคส   ที่พูดมาข้างบน  เขา  ประเทศไทย  "  เซย์ เยส "  อ่ะ ฮา

555555  อย่าไปอ่านแต่  " แนวหน้า " น๊าาา อ่ะ ฮา 555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2015, 05:05:01 PM »

อยู่เหนือนานเกินไปแล้วนะยาย ลงจากเขามากินอาหารทะเลมั่งก็ดี

การดื้อด้านคงกำลังคนและยุทโธปกรณ์ไว้บนเกาะ กับการขออนุญาตบินผ่านน่านฟ้าเป็นคนละเรื่องกัน

ไทยเพิ่งอนุญาตให้เครื่องบินลาดตระเวณอเมริกาบินผ่านน่านฟ้าไปมหาสมุทรอินเดียได้ แต่ยังไม่เคยเปลี่ยนคำสั่ง"ให้กองกำลังสหรัฐฯไสหัวออกไปจากเกาะ"

การดื้อด้านไม่ยอมขยับเยี่ยงนี้หมายความว่ากระไร ?

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2015, 05:05:37 PM »

คุณเบิ้มทราบหรือยัง ว่าหลังจากที่ไทยทำหนังสือปฏิเสธไม่ยอมให้อเมริกามาตั้งฐานที่ภูเก็ต จนป่านนี้ไอ้กันมันยัง"ไม่ยอม"ย้ายออกไปนะครับ ยังหน้ามึนคงกำลังและอุปกรณ์ไว้ และกระทรวงต่างประเทศอเมริกายังด้านหน้าทำเป็นหนังสือมาตื๊อขอ

รู้สึกว่ายกหมู่เรือไปทีอื่นหลายวันแล้วนะหลังจากที่ได้ผักผ่อนดื่มกินขี่ช้างตามที่ผู้หมู่ให้สัมภาษณ์ ที่หมายคงแถวเกาะในมหาสมุทรอีนเดียคงไม่จำเป็นต้องมาอยู่เมืองไทยให้ปวดหัวหรอก
แปลกที่เรื่องนี้ทางทหารไม่เคยออกข่าว ถึงจะมีแต่ทหารธรรมดาเอามาเผยแพร่ ขอให้นายมันเอาไปขังเป็นเบื้องต้นเสียก่อนและส่งศาลผิดข้อหาไหนคงจะรู้นะ

ยังไม่ไปครับพี่

What man is a man , who does not make the world better?
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2015, 05:14:15 PM »

ถ้าทางจะเกลียดอเมริกันเข้าไส้ เออตอนสงครามสิ้นสุดถ้าอเมริกันไม่เห็นใจเราป่านนี้ใช้หนี้ค่าปฎิมากรรมสงครามยังไม่หมดเลยมั้ง แล้วบางปีเราได้เปรียบการค้าอเมริกันก็มี เราไม่ค่อยจะได้ซื้ออะไรจากอเมริกาสักเท่าไรที่ไม่ใช่อาวุธแต่ส่งออกไปอเมริกานี่มหาศาล ส่วนจีนมหามิตรอีจะซื้อก็มีเงื่อนไขหรือแค่บอกว่าซื้อแต่ดันสินค้าเข้ามาเพียบแถมแข่งกับเราในตลาดโลกเสียอีก รักกันจริงหยวนๆบ้าง แค่ใกล้บ้านเราที่ลาวไงประมูลงานโรงไฟฟ้าได้แทนที่จะขนมาเฉพาะผู้ชำนาญ นี่เอาจับกังเข้ามาตั้งแค้มป์กันเลยตั้งแต่ขุดดินแบกของชาวเมืองที่โดนเวณคืนพื้นที่สร้างเหมืองถ่านหินได้แต่เศษเนื้อที่เกิดจากการซื้อของกินของใช้ไปให้คนงานของเขาเอง ถ้าไปดูโปรเจคของไทยที่ไปสร้างเขื่อนนะ แรงงานจ้างคนลาวแถวนั้นแหละสร้างหมู่บ้านให้ใหม่มีที่ทำกินแล้วจ้างตลอดระยะเวลาที่ก่อสร้าง ระวังให้ดีเถอะเอาจีนเข้ามานี่ต้องทำสัญญาให้รัดกุม เดี๋ยวอีก็อ้างอีกว่าคนลงรางรถไฟเป็นผู้ชำนาญพิเศษต้องนำเข้า กี่แสนคนนะนี่
Hero Member

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2015, 05:16:02 PM »

อยู่เหนือนานเกินไปแล้วนะยาย ลงจากเขามากินอาหารทะเลมั่งก็ดี

การดื้อด้านคงกำลังคนและยุทโธปกรณ์ไว้บนเกาะ
กับการขออนุญาตบินผ่านน่านฟ้าเป็นคนละเรื่องกัน

ไทยเพิ่งอนุญาตให้เครื่องบินลาดตระเวณอเมริกาบินผ่านน่านฟ้าไปมหาสมุทรอินเดียได้

แต่ยังไม่เคยเปลี่ยนคำสั่ง"ให้กองกำลังสหรัฐฯไสหัวออกไปจากเกาะ"

การดื้อด้านไม่ยอมขยับเยี่ยงนี้หมายความว่ากระไร ?

555555   ยายฮา  พี่  " เบเกอร์รี่แมน "  อ่ะ ฮา 5555

ยายแนะนำให้ พี่เบเกอร์รี่แมน  เรียก  อีตา  "  Davies  "  มาพบ เลยอ่ะ ฮา

ยื่นบันทึกจาก  กต. ไทย  " ประท้วง  " แบบไม่เป็นมิตร เลยอ่ะ ฮา

โถๆๆๆๆๆๆ  บอกว่าตามข่าว  " x กรู ตีฟ "  อ่ะ ฮา

หน้าฉาก  กับ หลังโรง  หนัง  " คนละม้วน " อ่ะ ฮา

555555  ยายว่าพี่เบเกอร์รี่แมน  มีปัญหา ต้อง  " พบแพทย์ " แล้วอ่ะฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2015, 05:21:04 PM »

https://www.facebook.com/BBCThai?fref=ts

สหรัฐเรียกร้องจีนหยุดถมทะเลสร้างเกาะเทียมในทะเลจีนใต้

นายแอชตัน คาร์เตอร์ รัฐมนตรีกระทรวงกลาโหมสหรัฐฯ เรียกร้องจีนให้ยุติการถมทะเลสร้างเกาะเทียม
เพื่อครอบครองพื้นที่พิพาทในทะเลจีนใต้ในทันที และจีนต้องระงับโครงการดังกล่าวเป็นการถาวรด้วย

นายคาร์เตอร์กล่าวข้างต้นในที่ประชุมสุดยอดความมั่นคงเอเชีย แชงกรีลา ไดอะล็อก ที่ประเทศสิงคโปร์
โดยระบุว่า การกระทำดังกล่าวของจีนไม่เป็นไปตามกฏเกณฑ์สากล
ซึ่งการที่จะแก้ไขข้อพิพาทในทะเลจีนใต้อย่างสันติได้นั้น ประเทศต่างๆที่กำลังดำเนินการถมทะเล
จะต้องหยุดในทันทีและไม่กลับมาทำเช่นนั้นอีกเป็นการถาวร

นายคาร์เตอร์ยังระบุว่า แม้บางประเทศเช่นเวียดนาม มาเลเซีย ฟิลิปปินส์ และไต้หวัน
จะออกมาอ้างสิทธิ์เหนือหมู่เกาะพิพาทเพิ่มเติมหรือดำเนินการถมทะเลเช่นเดียวกัน
แต่มีเพียงประเทศเดียวที่ถมทะเลเพื่ออ้างสิทธิ์ไปมากกว่าและรวดเร็วกว่าผู้อื่น
ซึ่งเป็นที่มาของความขัดแย้งในภูมิภาคที่รุนแรงยิ่งขึ้น
และด้วยเหตุนี้ สหรัฐยังคงยืนยันจะลาดตระเวนทั้งทางทะเลและทางอากาศในทะเลจีนใต้ต่อไป
เท่าที่กฎหมายระหว่างประเทศจะเปิดช่องให้

ด้านผู้แทนจีนในที่ประชุมดังกล่าวระบุว่า คำกล่าวหาของสหรัฐนั้นไม่มีมูลและไม่สร้างสรรค์
โดยที่ผ่านมา การถมทะเลของจีนทำไปโดยถูกต้องชอบธรรมแล้ว

ภาพประกอบ: นายแอชตัน คาร์เตอร์ (ภาพกลาง แถวล่าง) แผนภาพแสดงพื้นที่พิพาทในทะเลจีนใต้
โดยเส้นประสีแดงแสดงขอบเขตทางทะเลที่จีนอ้างกรรมสิทธิ์
เส้นประสีฟ้าคือเขตเศรษฐกิจจำเพาะของแต่ละประเทศซึ่งมีระยะ 200 ไมล์ทะเลจากฝั่ง
ส่วนจุดสีเทาคือหมู่เกาะที่ตกเป็นกรณีพิพาท (ภาพขวาสุด แถวล่าง)

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2015, 05:29:42 PM »

5555  ทีนี้  เข้าประเด็น  ทำมัย  ยาย   " ไม่เห็นด้วย " กับจีน ที่ยึดครองหมู่เกาะ ตอนใต้ อ่ะ ฮา 55555

ยายเปรียบอย่างนี้  เปรียบเหมือน  " คอนโด  "  แท่งนึง อ่ะ ฮา
โลก  มันกว้างใหญ่  แต่ยายจำลองให้เหมือน คอนโด  " ห้า หก สิบชั้น " อ่ะ ฮา
คนที่อยู่อาศัย  ยายเปรียบเหมือน  " ประเทศ "  ประเทศหนึ่ง อ่ะ ฮา

ทุกห้อง ที่จ่ายสตางค์  เสียเงินซื้อ  ต้องมีภาระ " จ่ายค่าส่วนกลาง " อ่ะ ฮา

ทุกห้อง มีอาณาเขต  เฉพาะห้องของตัวเอง  คือ  " ด้านหลังประตู " นั่นแหละ อ่ะ ฮา

จะทำอะไรก็ได้  ปล่อยให้รกยังงัย  ก็เป็นเรื่องส่วนตัว อ่ะ ฮา

แต่ห้าม   " ก้าวก่าย ล่วงเกิน สิทธิ์ "   หรือที่ยายเปรียบว่า ฮา

" ห้ามใช้ประโยชน์ พื้นที่ส่วนกลาง "  เพื่อประโยชน์ ของตัวเอง อ่ะ ฮา

ยายไม่เห็นด้วย  ประเด็นนี้  ต่างหาก อ่ะ ฮา

ไอ้การจะกล่าวอ้าง ว่าเป็นของฉัน   " เอาปากพูด  มือ ถือปืนจี้  " เนี่ยะ อ่ะ ฮา
ยายว่ามัน  " ป่าเถื่อน " ไม่เป็นอารยะ  มันทำกับคนที่อ่อนแอ ได้แค่นั้น อ่ะ ฮา

กรณีเดียวกัน  ถ้าอเมริกัน  มันทำแบบจีน  ขึ้นมาบ้าน  อ่ะ ฮา
โลกใบเดียวกันนั่นแหละ มันจะไม่วุ่นวาย  เลยเร๊อะ อ่ะ ฮา

อเมริกัน  มันอยากจะสร้าง " ฐานทัพ "  มันก็ต้องไปโน่น  เจรจา ขอเช่าพื้นที่อ่ะ ฮา

555555  แนวคิดของยาย  แตกต่างจาก " คอปืน " น๊าาา อ่ะ ฮา 555555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2015, 05:32:26 PM »

คุณเบิ้มทราบหรือยัง ว่าหลังจากที่ไทยทำหนังสือปฏิเสธไม่ยอมให้อเมริกามาตั้งฐานที่ภูเก็ต จนป่านนี้ไอ้กันมันยัง"ไม่ยอม"ย้ายออกไปนะครับ ยังหน้ามึนคงกำลังและอุปกรณ์ไว้ และกระทรวงต่างประเทศอเมริกายังด้านหน้าทำเป็นหนังสือมาตื๊อขอ

รู้สึกว่ายกหมู่เรือไปทีอื่นหลายวันแล้วนะหลังจากที่ได้ผักผ่อนดื่มกินขี่ช้างตามที่ผู้หมู่ให้สัมภาษณ์ ที่หมายคงแถวเกาะในมหาสมุทรอีนเดียคงไม่จำเป็นต้องมาอยู่เมืองไทยให้ปวดหัวหรอก
แปลกที่เรื่องนี้ทางทหารไม่เคยออกข่าว ถึงจะมีแต่ทหารธรรมดาเอามาเผยแพร่ ขอให้นายมันเอาไปขังเป็นเบื้องต้นเสียก่อนและส่งศาลผิดข้อหาไหนคงจะรู้นะ

เดี๋ยวก็ไปเองแหละเมือสองวันก่อนอีกลำในกลุ่มนี้ (Group 7) เพิ่งเข้าเทียบท่าที่โกตาบารู มาเลย์เซีย เที่ยวมาเลย์จะมันหรือแค่ซื้อเหล้าเบียร์ได้ 24 ช.ม. เอง ทีพักผ่อนเห็นมีแต่ทางขึ้นตึกติดไฟแดง
Hero Member

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2015, 05:36:10 PM »

5555  อ้าวแล้วประเทศ  เล็กๆ ใกล้หมู่เกาะ ที่จีน ยึด จะทำยังงัย อ่ะ ฮา5555 

มันโวยมั้ย  ยายเชื่อว่ามัน  " กลืนไม่เข้า  คายไม่ออก " โวยแน่นอน อ่ะ ฮา

โวยแล้วได้อะไร  ยายว่าได้ แน่นอน  " ความชอบธรรม "  งัย อ่ะ ฮา

ความชอบธรรมอันนี้ มันไป  " หักล้าง"  การกระทำของจีน อ่ะ ฮา

ทำให้จีน  โดน " เหล่ " จากสายตานานาชาติ อ่ะ ฮา

ยายว่าประเด็นนี้  " จีน " มันก็รู้  แต่ทำมัยมันต้องทำ อ่ะ ฮา

อันนี้คือ " ความจำเป็น ทางยุทธศาสตร์ "  ของจีน อ่ะ ฮา
มันเป็น  " ปัญหาของจีน " ที่ส่งผล มาต่อส่วนรวม อ่ะ ฮา

5555 ยายบอกแล้วงัย  สร้าง   " ความตึงเครียด " ในภูมิภาคโดยไม่จำเป็น อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2015, 05:48:26 PM »

เดี๋ยวก็ไปเองแหละเมือสองวันก่อนอีกลำในกลุ่มนี้ (Group 7) เพิ่งเข้าเทียบท่าที่โกตาบารู มาเลย์เซีย เที่ยวมาเลย์จะมันหรือแค่ซื้อเหล้าเบียร์ได้ 24 ช.ม. เอง ทีพักผ่อนเห็นมีแต่ทางขึ้นตึกติดไฟแดง

รอบนี้มันแสดงพฤติกรรมไม่ปกติหน่ะครับพี่ ฝึกร่วมเสร็จทำหน้ามึนจะขอตั้งฐาน

ไทยออกเป็นหนังสือ"ไม่อนุญาต"สวนทันควัน....แต่ก็ยังด้านอยู่ต่อ

2วันต่อมากระทรวงต่างประเทศสหรัฐฯแถลงหนังสือตื๊อขอตั้งฐาน รุ่งขึ้นไทยอนุญาตแค่ให้เครื่องบินผ่านน่านฟ้าได้

ไทย"ไม่ได้ตอบรับ"คำขอเรื่องการตั้งฐาน ผ่านมาเป็นสัปดาห์แล้วแต่กองกำลังและอุปกรณ์ยังมารยาททรามอยู่ต่อ

มองแบบชาวบ้านก็คือมันกำลังเริ่มการใช้แผ่นดินไทยเป็นฐานในการเข้าไปเสือกในมหาสมุทรอินเดีย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2015, 05:52:44 PM »

จริงๆกองเรืิิอไอ้กันมาทุกปีนะครับ จอดป่าตองมั้ง อ่าวมะขามมั้ง ผมชอบไปดู มันใหญ่โตดีครับ  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2015, 05:54:31 PM »

มาทุกปี แต่ไม่ได้เสือกมาเริ่มตั้งฐานก่อนขออนุญาตทุกปีครับ

สันดานเลวๆแบบนี้ไม่พึงกระทำ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2015, 06:12:42 PM »

เที่ยวนี้จอดไหนครับ เด่วไปแอบถ่ายรูปมาดูครับพี่จ้าว  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2015, 06:19:27 PM »

ตอนฝึกร่วมใช้เรือดำน้ำ USS Key West เรือพี่เลี้ยงเรือดำน้ำ USS Emory S. Land และเครื่องบิน P-3C Orionครับ

ฝึกเสร็จจะขอคงทีมสอดแนมกับเครื่องบินเอาไว้ คุณเบิ้มคงไม่ได้ไปถ่ายรูปแล้วหล่ะ

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์