๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 10:48:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกกระสุนแปลกๆ  (อ่าน 2809 ครั้ง)
watch รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 227

« เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2015, 07:04:00 AM »

เมื่อวานนี้มีพี่ท่านหนึ่งให้กระสุนมาหนึ่งกล่องเล็กๆๆ บอกเป็นลูก 9 มม. พอกลับถึงบ้านลองเอามาหยอดใสลำกล้อง Glock 17 ปรากฏว่าเข้าไม่สุด  เลยลองไปถามๆพี่ๆในกลุ่ม Glock ดู ได้ความว่าเป็นลูก 9 X 18 Makarov ใช้กับ Glock 17 ไม่ได้  เลยอดได้ลูกแปลกๆไว่ใช้เลยครับ

ลูกกระสุนที่ได้มาครับ

ลองเทียบกับลูก JHP ของ S&B

ลูก JHP ของ S&B ยัดเข้าลำล้อง Glock 17 ได้หมด

ลูกกระสุนที่ได้รับมา ยัดเข้าลำล้อง Glock 17 ไม่ได้ครับ

ปล. ลองเอาแม่เหล็กดูดติดทั้งที่หัวกระสุน  และที่ปลอกครับ

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลัวหนาว จักเอาไว้พื้นอากาศกลางหาว ก็กลัวหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลัวเจ้าปะใส่แล้วลู่เอาไป ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวชายปี้นี้ จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”  -  สมเจตน์ วิมลเกษม
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2015, 03:03:23 PM »

มารดาของมันครับ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2015, 03:28:31 PM »

ขอบคุณครับ...
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2015, 02:31:28 PM »

นักเลงแถวบ่อปลาผู้รู้ทั้งหลายเรียก สิบเบ็ดดาวแดง
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 03:15:09 PM »

ไม่ใช่แต่นักเลงบ่อปลา 
เคยข้้ามไปฝั่งกระโน้น แถวๆ กัมพูชา  พวกเจ้าหน้าที่ ตัวน้อยๆ ใช้ อาก้า  สนิมเยอะๆ หน่อย   พวกเจ้าหน้าที่ระดับหัวหน้าหน่อย ก็พก ได้ตัว "มารดา"ที่พี่เขาว่านี่แหละ
 กว่าจะเอา โซเน็ก ไปเช็ดลำกล้องอาก้า และ มารดา ตัวนี้ พวกจะยิงเอา เขาไม่เข้าใจเราว่าเราเดินเข้าไปหาเขาทำไม    ไอ้เราก็ไม่ใช่อะไรหรอก เห็นปืนอะไรขึ้นสนิม ก็อยากเข้าไปเช็ดให้ทั้งนั้นๆๆๆๆๆๆๆ
BeEr(รักในหลวง)
Mine is for protecting human life
Hero Member

คะแนน 182

คนรักปืน

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2015, 10:08:36 AM »

หายากทั้งแม่ ทั้งลูกเลยครับ บู่
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2015, 08:53:01 AM »

หายากทั้งแม่ ทั้งลูกเลยครับ บู่

หาง่ายครับ
ตำรวจก็หาตัวเจ้าของได้ง่ายด้วย
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2015, 10:00:11 AM »

ไม่ใช่แต่นักเลงบ่อปลา 
เคยข้้ามไปฝั่งกระโน้น แถวๆ กัมพูชา  พวกเจ้าหน้าที่ ตัวน้อยๆ ใช้ อาก้า  สนิมเยอะๆ หน่อย   พวกเจ้าหน้าที่ระดับหัวหน้าหน่อย ก็พก ได้ตัว "มารดา"ที่พี่เขาว่านี่แหละ
 กว่าจะเอา โซเน็ก ไปเช็ดลำกล้องอาก้า และ มารดา ตัวนี้ พวกจะยิงเอา เขาไม่เข้าใจเราว่าเราเดินเข้าไปหาเขาทำไม    ไอ้เราก็ไม่ใช่อะไรหรอก เห็นปืนอะไรขึ้นสนิม ก็อยากเข้าไปเช็ดให้ทั้งนั้นๆๆๆๆๆๆๆ

เหมือนเพื่อนคนหนึ่งเลยถามผมว่าเอาปืนอะไรมาก็เลยส่ง M36 ไปให้เขาดูพอเขารับไปปุ๊บเปิดโม่แล้วไปคว้าชุดทำความสะอาดมาล้างต่อหน้าเราอย่างนั้นแหละ เฮ้ออายจัง
หน้า: [1]
  พิมพ์