๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 16, 2024, 06:54:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมควรทำยังไงหรือวางตัวยังไงดีครับ  (อ่าน 3524 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 06:47:57 PM »

15 ปีก่อน ญาติห่างๆ ทางแฟนผม ( พอดีผมไปหลังเกิดเหตุราว 1  ชม.จนคนเจ็บเย็บทำแผลกลับมาจาก อนามัย   )

ผู้ชาย ( น้องเมียคนโดนแทง )  แทงพี่เขยตัวเองด้วยมีดพก ( ใบยาว 3.5 นิ้ว )

โดนเข้าที่ต้นแขนซ้าย

ทีแรก พี่สาวคนแทงจะเอาเรื่องให้ถึงที่สุดที่มาแทงผัว

สุดท้าย แม่และญาติๆ คนแทง พูดเป็นเสียงเดียวกัน " จะเอาเรื่องเอาราวอะไรกับน้องมึงนักหนา ก็แยกไปอยู่ก็จบ "

ที่เหลือในเหตุการณ์ ...ก็แยกย้ายกันไปตามระเบียบ

อืม น่าคิด ผมมาอยู่บ้านเมีย น้องเมียผู้ชายทั้งสองคน แบบนี้ต้องระวังตัวแล้วครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

พ่อน้องนะโม
คิดดี ทำดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

ยิงดี แต่ศรีภรรยาไม่สนับสนุน

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 06:57:41 PM »

ต่างกับผมเน้ออ้ายแป ของผมแม่ยายโดนพ่อตาชอบเมาแล้วเพี้ยนซ้อมแม่ยายอยู่หมั่นๆ สุดท้ายแม่ยายแกอดบ่าได้ หนีมาอยู่บ้านผม พ่อตาบ่ากล้ามาตวยปิ๊กจ๋นบ่าเดี่ยวครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ครับป้อเมียแม่เมีียผมก่อขี้เหล้าเหมือนกั๋นครับ แต่เมาแล้วบะเกยไปหาเรื่องไผครับ

ของผมหนักครับอ้าย พ่อตาเมาแล้วเพี้ยนหนัก สองปี๋แล้วแม่ยายอยู่บ้านผมแกบอกสบายใจ๋ กิ๋นอิ่ม นอนหลับ แกบ่าขอปิ๊กกลับไปแหมแล้วครับ  ไหว้

ฉันเป็นลูกหลานชาวนา ฉันเลือกเกิดไม่ได้ แต่ฉันเลือกที่จะเป็นคนดีของสังคมได้
ที่บ้านฉัน ในหลวงท่านพระราชทานทรัพย์ส่วนพระองค์สร้างตึกในโรงพยาบาล
และท่านพระราชทานชื่อตึกว่า "ตึกพิทักษ์ไทย"
sombat_
Full Member

คะแนน -166

หูดับตับไหม้

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 07:51:02 PM »

สาเหตุเขาทะเลาะกันเรื่องอะไรหรอครับ พ่อตากับแฟนน้องภรรยาพี่แปฯ

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 10:28:56 PM »

สาเหตุเขาทะเลาะกันเรื่องอะไรหรอครับ พ่อตากับแฟนน้องภรรยาพี่แปฯ
ผมก็ไม่รุ้ว่าสาเหตุที่แท้จริงมันคืออะไรนะครับแต่สังเกตุว่าทุกครั้งที่เกิดเรื่องคือแฟนน้องเมียเมาครับ ถ้าพ่อตาเมาคนเดียวไม่เป็นไรครับ แฟนน้องเมียเวลามันเมามันชอบหาเรื่องทะเาะกับคนที่บ้านครับแต่ที่โดนหนักสุดก็เป็นพ่อตาครับที่ถึึงลงไม้ลงมือกัน นอกนั้นก็โดนมันด่าครับ คิดว่ามันคงมีเรื่องไม่พอใจอะไรบางอย่างแล้วพอเหล้าเข้าปากก็เลยอาละวาดครับ หรือไม่ก็เพราะเสพยาบ้าครับ(อันนี้เป็นข้อมูลใหม่ที่น้องเมียเพิ่งยอมรับว่าผัวมันเสพยาบ้าครับ)

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 10:29:24 PM »

ถ้าไม่ยอมหนีเอาปืนให้พ่อตาจัดการซะ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 10:39:15 PM »

นี่เลย  คำถามนี้เลย  โดนๆ  ปัญหานี้ดูเหมือนจะแก้ไม่ยาก

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 10:46:54 PM »

ถ้าไม่ยอมหนีเอาปืนให้พ่อตาจัดการซะ
เอางั้นเลยหรือครับ ตกใจ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 10:50:47 PM »

จริงๆมีเรื่องสงสัยอีกเรื่องหนึ่งครับเกี่ยวกับโรงพยาบาลประจำอำเภอคนไข้แขนหักทำไมเค้ารักษาไม่ได้ต้องส่งไปโรงพยาบาลสวรรค์ประชารักษ์ในตัวจังหวัดด้วยก็แค่ผ่าตัดใส่เหล็ก แล้วทำไมโรงพยาบาลแม่สอดซึ่งก็เป็นโรงพยาบาลประจำอำเภอเหมือนกันรักษาได้ครับ

รพ.ประจำอำเภอมีหลายขนาดครับ...

ตั้งแต่รพ.ชุมชน 10 30 60 90 120 เตียง...

ไปยันรพ.ศูนย์ขนาด 1,000 เตียง...

รพ.แต่ละขนาดมีระดับความสามารถที่แตกต่างกัน...

สมัยก่อนรพ.ชุมชนจะพยายามรักษาเต็มความสามารถก่อนที่จะส่งต่อ...

ปัจจุบันด้วยปัญหาการฟ้องร้องแพทย์ที่มากขึ้น ระบบการส่งต่อที่ดีขึ้นและการเดินทางที่สะดวกมากขึ้น...

ทำให้การส่งต่อผู้ป่วยในด้านที่รพ.ตนเองไม่ชำนาญมีมากขึ้นเรื่อยๆครับ...

อนึ่ง...รพ.แม่สอดเป็นรพ.ทั่วไปขนาด 420 เตียงครับ...

มีศักยภาพสูง เพราะต้องรับดูแลผู้ป่วยทั้งจากรพ.พบพระ ท่าสองยาง อุ้มผาง และ แม่ระมาด...

รวมถึงผู้ป่วยที่เดินทางข้ามชายแดนมาครับ...

นับว่ารพ.แม่สอดเป็น รพ.ท.ที่ก้าวหน้า เจริญเติบโตเร็วมาก...

ผมเชื่อว่าอีกไม่นานคงขยายเป็นรพ.ศูนย์ครับ... เยี่ยม
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 11:04:49 PM »

แสดงว่าคุณแปเห็นคนในเว็บนี้เหมือนคนในครอบครัวละสิ ถืงนำเรื่องภายในมารับคำปรึกษา ปัญหานี้เปรียบดังปลากัดสองตัวครับ เคยเลี้ยงใช่ไหมครับ Grin

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 11:06:56 PM »

เอางั้นเลยหรือครับ ตกใจ

อันนี้หวังร้ายกับพ่อตาแล้วล่ะครับ...

BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 11:22:15 PM »

เป็นแผนซ้อนของคุณ lek ที่แยบยลเกี่ยวกับที่ดินหลายสิบไร่ที่นครสวรรค์ครับ Grin

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 11:37:16 PM »

จริงๆมีเรื่องสงสัยอีกเรื่องหนึ่งครับเกี่ยวกับโรงพยาบาลประจำอำเภอคนไข้แขนหักทำไมเค้ารักษาไม่ได้ต้องส่งไปโรงพยาบาลสวรรค์ประชารักษ์ในตัวจังหวัดด้วยก็แค่ผ่าตัดใส่เหล็ก แล้วทำไมโรงพยาบาลแม่สอดซึ่งก็เป็นโรงพยาบาลประจำอำเภอเหมือนกันรักษาได้ครับ

รพ.ประจำอำเภอมีหลายขนาดครับ...

ตั้งแต่รพ.ชุมชน 10 30 60 90 120 เตียง...

ไปยันรพ.ศูนย์ขนาด 1,000 เตียง...

รพ.แต่ละขนาดมีระดับความสามารถที่แตกต่างกัน...

สมัยก่อนรพ.ชุมชนจะพยายามรักษาเต็มความสามารถก่อนที่จะส่งต่อ...

ปัจจุบันด้วยปัญหาการฟ้องร้องแพทย์ที่มากขึ้น ระบบการส่งต่อที่ดีขึ้นและการเดินทางที่สะดวกมากขึ้น...

ทำให้การส่งต่อผู้ป่วยในด้านที่รพ.ตนเองไม่ชำนาญมีมากขึ้นเรื่อยๆครับ...

อนึ่ง...รพ.แม่สอดเป็นรพ.ทั่วไปขนาด 420 เตียงครับ...

มีศักยภาพสูง เพราะต้องรับดูแลผู้ป่วยทั้งจากรพ.พบพระ ท่าสองยาง อุ้มผาง และ แม่ระมาด...

รวมถึงผู้ป่วยที่เดินทางข้ามชายแดนมาครับ...

นับว่ารพ.แม่สอดเป็น รพ.ท.ที่ก้าวหน้า เจริญเติบโตเร็วมาก...

ผมเชื่อว่าอีกไม่นานคงขยายเป็นรพ.ศูนย์ครับ... เยี่ยม
ขอบคุณคุณหมอครับ ทุกครั้งที่ผมไปเห็นโรงพยาบาลที่อื่นผมฝันอยากให้ทุกโรงพยาบาลมีความสามารถรักษาผู้ป่วยได้แบบที่แม่สอดเพราะผมสงสารทั้งญาติทั้งคนป่วยที่ต้องลำบากเดินทางไกลๆมารอคิวรับการตรวจรักษาจริงๆครับ

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 11:40:15 PM »

แสดงว่าคุณแปเห็นคนในเว็บนี้เหมือนคนในครอบครัวละสิ ถืงนำเรื่องภายในมารับคำปรึกษา ปัญหานี้เปรียบดังปลากัดสองตัวครับ เคยเลี้ยงใช่ไหมครับ Grin
ในเวปนี้มีผู้รุ้ในด้านต่างๆมากมายครับและแต่ละท่านก็ช่วยให้คำปรึกษาคำแนะนำด้วยดีมาโดยตลอดครับ จะว่าไปก็เหมือนกันครอบครัวใหญ่ๆครอบครัวหนึ่งครับ

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2015, 05:19:00 AM »

โอววววว ไม่น่าเชื่อว่าจะทำร้ายกันบ่อยๆ

ถึงฆ่ากันก็มีให้เห็นหลายทีแล้วระวังนะครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์