๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 23, 2024, 06:11:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมควรทำยังไงหรือวางตัวยังไงดีครับ  (อ่าน 3533 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 09:12:01 AM »

ตำรวจคงจะเบื่อแล้วนะครับ  เดี๋ยวแจ้ง  เดี๋ยวถอน ................

ถ้าจะแจ้งจริง ๆ ต้องเด็ดขาดครับ 
ถ้าไม่เด็ดขาดก็ปล่อยให้ลูกเขยซ้อมไปเถอะ 
ไม่ต้องไปแจ้งให้เสียเวลา

จริง ๆ แล้ว  ถ้าถึงขั้นผัวทำร้ายพ่อบังเกิดเกล้าของตัวเอง  แล้วยังเฉย 
 เข้าข้างผัวตัวเองได้หน้าตาเฉยนี่

ถึงขั้นคบไม่ได้แล้วนะครับ   Lips Sealed

ทำร้ายร่างกายไม่สาหัส  ครั้งแรกส่วนมากก็รอลงอาญา ๒ ปี 
ชดใช้ค่ารักษาพยาบาล+ค่าทำขวัญ ครับ   Tongue

การแจ้งความ  มี ๒ แบบ

๑.แจ้งความลงบันทึกประจำวันไว้เป็นหลักฐาน (ไม่เอาความ)

๒.แจ้งความร้องทุกข์ กล่าวโทษ  (เอาความ)

คนที่ไปแจ้งความ  แจ้งความแบบไหนล่ะครับ   Huh

คนเป็นลูกสามารถเอาเรื่องแทนได้ไหมครับ จริงๆผมก็อยากจะด่าจะว่านะครับ
แต่มันติดที่ว่าผมก็เป็นแค่พี่เขยครับ  ถ้าผมเป็นพี่แท้ๆได้มีการเอาเลือดหัวออกกันบ้างครับ

พ่อตา ไม่ได้บาดเจ็บสาหัสจนทำการเองไม่ได้ 
ต้องไปแจ้งความเองครับ 

ถึงลูกไปแจ้งความแทนได้ 
ถ้าพ่อตาไม่หนักแน่น  ไม่เอาความ  แจ้งไปก็แค่นั้นแหละ  ทำอะไรมิได้   โดนชก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 09:13:47 AM »

หัวเราะอยู่นั่นแหละลูกเขยแบบนี้สนใจรับไว้ซักคนไหมครับยาย ขำก๊าก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 09:21:01 AM »

หัวเราะอยู่นั่นแหละลูกเขยแบบนี้สนใจรับไว้ซักคนไหมครับยาย ขำก๊าก

55555  การที่  แม่  ลูกสาว  " อวย " ลูกเขย เนี่ยะ  อ่ะ ฮา 55555   ขำก๊าก ขำก๊าก

ท่าทางมี  " เงี่ยน งำ " ให้ต้องวิเคราะห์ อีกแล้ว อ่ะ ฮา 55555   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

คำแนะนำอย่างเป็น  "ทางการ " สำหรับ  พี่แป ฮา จูบบบบ

ยายแนะนำให้  " แจ้งความดำเนินคดี "  แบบสเด็ดน้ำ เลยอ่ะ ฮา Grin
ให้เมียพี่แป  ไปแจ้งความ ในฐานะบุตร ผู้สืบสันดาร สายโลหิต อ่ะ ฮา Angry
เอาเรื่องให้ถึงที่สุด  ติดคุก ติดตาราง เลยอ่ะ ฮา Shocked

55555 หลังจากนั้นก็  " เทคโอเวอร์ "  น้องเมีย มาร่วมชายคา อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 09:45:58 AM »

55555  การที่  แม่  ลูกสาว  " อวย " ลูกเขย เนี่ยะ  อ่ะ ฮา 55555   ขำก๊าก ขำก๊าก

ท่าทางมี  " เงี่ยน งำ " ให้ต้องวิเคราะห์ อีกแล้ว อ่ะ ฮา 55555   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

คำแนะนำอย่างเป็น  "ทางการ " สำหรับ  พี่แป ฮา จูบบบบ

ยายแนะนำให้  " แจ้งความดำเนินคดี "  แบบสเด็ดน้ำ เลยอ่ะ ฮา Grin
ให้เมียพี่แป  ไปแจ้งความ ในฐานะบุตร ผู้สืบสันดาร สายโลหิต อ่ะ ฮา Angry
เอาเรื่องให้ถึงที่สุด  ติดคุก ติดตาราง เลยอ่ะ ฮา Shocked

55555 หลังจากนั้นก็  " เทคโอเวอร์ "  น้องเมีย มาร่วมชายคา อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
คำแนะนำอันอันขอรับไว้ครับ ส่วนอันสุดท้ายไม่ละครับแค่พี่มันคนเดียวนี่ก็พอแล้วละครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 11:59:27 AM »

ยายจะยุให้กลับมาใช้ระบบขุนางแบบเดิมเหรอเช่น พระยาเทครัว
มีเมียนี่มันปวดหัวละก้อลองมีแค่พี่เมียกับน้องเมียก็พอ
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 12:54:24 PM »

ผัวของน้องเมียของผม=  "คู่เขย"  แต่ไหนแต่ไรก็เป็นมวยคู่เอกที่ถูกคู่จริงๆ  ในกรณีผม ผมจะระวังตัวอย่างที่สุดครับที่จะไม่เข้าไปพัวพันด้วย---ก็แบบยายบ๊าบว่าแหละครับให้แฟนพี่แปเป็นเจ้าทุกข์ฟ้องแจ้งความดำเนินคดี  แต่ถ้ามันบุกมาขู่ถึงบ้านให้ถอนแจ้งความ ถึงตอนนั้นพี่แปค่อยออกโรง

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 01:26:00 PM »

ตอนบ่ายจะให้น้องคนเล็กพาไปหาตำรวจอีกทีครับ ยังไงก็จะให้เมียกับญาติกดดันทาางแม่ยาบไม่ให้ยอมครับ  ผมนี่อบากให้มันมาข่มขู่ผมที่แม่สอดจริงๆครับ

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 01:41:12 PM »

15 ปีก่อน ญาติห่างๆ ทางแฟนผม ( พอดีผมไปหลังเกิดเหตุราว 1  ชม.จนคนเจ็บเย็บทำแผลกลับมาจาก อนามัย   )

ผู้ชาย ( น้องเมียคนโดนแทง )  แทงพี่เขยตัวเองด้วยมีดพก ( ใบยาว 3.5 นิ้ว )

โดนเข้าที่ต้นแขนซ้าย

ทีแรก พี่สาวคนแทงจะเอาเรื่องให้ถึงที่สุดที่มาแทงผัว

สุดท้าย แม่และญาติๆ คนแทง พูดเป็นเสียงเดียวกัน " จะเอาเรื่องเอาราวอะไรกับน้องมึงนักหนา ก็แยกไปอยู่ก็จบ "

ที่เหลือในเหตุการณ์ ...ก็แยกย้ายกันไปตามระเบียบ

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 04:47:58 PM »

โทรไปหาน้องชายบอกว่่าอีกสองสามวันตำรวจจะมาดูที่เกิดเหตุครับ ปวดหัวกับตำรวจจริงๆ แต่ก็เอาตามนั้นเพราะคนทำมันหนีไปแล้วครับ::013::

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 05:29:16 PM »

กรณี เป็นความผิดในคดีอาญา แล้ว  ทำร้ายร่างกายจนบาดเจ็ยสาหัส กินคุกแน่นอน
จี้ไปทาง พ่อตา ให้ไปพบ ตร. ไปสอบคำให้การ ให้จบ ซะก่อน

ถ้ายังไม่สอบคำให้การ ตร. ยังทำอะรไม่ได้ ครับ 
เรื่องนี้ ว่าไปแล้ว ไม่มีอะไรจะยุ่งยากเลยครับ จัดการตามที่บอกไปนี่ละ

ต้องเดินให้มันถุกทาง ไม่งั้นไม่จบ และมันจะเก่ง กับตำรวจเหรอ และ คุกรอมันอยู่แล้ว

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 06:14:59 PM »

อีนี่ หลงผัว จนเนรคุณ เห็นพ่อถูกทำร้าย ยังเข้าข้างผัว
ไม่ต้องไป ยุให้มันเลิกกับผัวถ่อยรายนี้หรอก

แค่ คุณ แปจิหล่อ ยอมสละเวลา รับเป็นแม่งาน บึ่งรถไป นครสวรรค์
พาพ่อตา ไปพบ ตร. ไปให้การให้ครบถ้วน ตามใบรับรองแพทย์ ไปให้ ตร.ด้วย

เมื่อผัวติดคุกหลายปี มันก็ต้องเลิกกัน  ไม่ต้องไปสนใจ หญิงชั่วรายนี้อีีก
ถือว่า ทำไปเพ่ื่อ เมียของเอง แล้วกัน

พ่อน้องนะโม
คิดดี ทำดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

ยิงดี แต่ศรีภรรยาไม่สนับสนุน

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 06:19:38 PM »

ต่างกับผมเน้ออ้ายแป ของผมแม่ยายโดนพ่อตาชอบเมาแล้วเพี้ยนซ้อมแม่ยายอยู่หมั่นๆ สุดท้ายแม่ยายแกอดบ่าได้ หนีมาอยู่บ้านผม พ่อตาบ่ากล้ามาตวยปิ๊กจ๋นบ่าเดี่ยวครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ฉันเป็นลูกหลานชาวนา ฉันเลือกเกิดไม่ได้ แต่ฉันเลือกที่จะเป็นคนดีของสังคมได้
ที่บ้านฉัน ในหลวงท่านพระราชทานทรัพย์ส่วนพระองค์สร้างตึกในโรงพยาบาล
และท่านพระราชทานชื่อตึกว่า "ตึกพิทักษ์ไทย"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 06:19:48 PM »

โทรไปหาน้องชายบอกว่่าอีกสองสามวันตำรวจจะมาดูที่เกิดเหตุครับ ปวดหัวกับตำรวจจริงๆ แต่ก็เอาตามนั้นเพราะคนทำมันหนีไปแล้วครับ::013::

เพิ่งเห็น ความเห็นนี้..  จะไปกังวล ทำไม  
ตร.เข้าทำหน้าที่ของเขา และนี่ไม่ใช่ความผิดซึ่งหน้า

ทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีก่อน ต้องไปให้การกับตำรวจ
ให้เร็ว ๆ จะได้มีหลักฐ่านเพื่อดำเนินการต่อไป

นี่ไม่ใช่เรื่อง ยุ่งยากซับซ้อนอะไร เลย  เดินให้มันตรงทางขึ้นอีกนิด ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2015, 06:23:17 PM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 06:27:45 PM »

เพิ่งเห็น ความเห็นนี้..  จะไปกังวล ทำไม 
ตร.เข้าทำหน้าที่ของเขา และนี่ไม่ใช่ความผิดซึ่งหน้า

ทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีก่อน ต้องไปให้การกับตำรวจ
ให้เร็ว ๆ จะได้มีหลักฐ่านเพื่อดำเนินการต่อไป

นี่ไม่ใช่เรื่อง ยุ่งยากซับซ้อนอะไร เลย  เดินให้มันตรงทางขึ้นอีกนิด ครับ

ขอบคุณท่านโรดมากครับ  ไหว้

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 06:31:19 PM »

ต่างกับผมเน้ออ้ายแป ของผมแม่ยายโดนพ่อตาชอบเมาแล้วเพี้ยนซ้อมแม่ยายอยู่หมั่นๆ สุดท้ายแม่ยายแกอดบ่าได้ หนีมาอยู่บ้านผม พ่อตาบ่ากล้ามาตวยปิ๊กจ๋นบ่าเดี่ยวครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ครับป้อเมียแม่เมีียผมก่อขี้เหล้าเหมือนกั๋นครับ แต่เมาแล้วบะเกยไปหาเรื่องไผครับ

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์