๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 05:12:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมควรทำยังไงหรือวางตัวยังไงดีครับ  (อ่าน 3538 ครั้ง)
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 09:25:50 PM »

เรื่องมีอยู่ว่าผัวของน้องเมียของผม ก่อเหตุทำร้่ายพ่อตาครั้งแรกไปแจ้งความแล้วจากนั้นน้องเมียก็ไปอ้อนวอนแม่กับพ่อให้ถอนแจ้งความไม่เอาเรื่องท่านก็ไปถอนแจ้งความให้ หลังจากนั้นก็ปรากฏว่ายังมีการมาทำร้ายร่างกายพ่อตาอยู่บ่อยๆแต่ก็ไม่มีการแจ้งความนางน้องเมียตัวดีก็ทนดูพ่อตัวเองถูกผัวทำร้ายร่างกาย อยู่ทั้งๆที่พี่น้องก็บอกให้เลิกกับผัวมันก็ไม่ยอมเลิกทันบอกกลัวลูกกำพร้า ทางแม่ยายก็ยังไงก็ไม่รู้ทนดูอยู่ได้แล้วไม่ค่อยบอกเมียผมหรอกคอยแต่จะปิดไว้ทั้งญาติพี่น้องก็ไม่ค่อยรู้เรื่องเพราะบางคนอยู่ต่างอำเภอบางคนอยู่ต่างจังหวัด อย่างผมกับเมียก็อยู่แม่สอด พ่อตาแม่ยายอยู่นครสวรรค์ ใหม่ๆก็จะมีชาวบ้านโทรมาบอกเมียผมๆก็โทรไปด่าน้องสาวให้น้องเลิกกับผัว แม่ยาผมรู้เข้าก็ไปด่าชาวบ้านว่าไม่ต้องมายุ่งเรื่องภายในครอบครัว มาครั้งล่าสุดเมื่อวานสี่วันที่ผ่านมามันทำร้ายร่างกายพ่อตาอีกครานี้ใช้ไม้ฟาดแขนหักเข้าโรงพยาบาลตอนนี้ยังไม่ได้ออกเลยพอทราบข่าว ผมก็เลยบอกให้ไปแจ้งความแม่ยายก็ไปแจ้งครับ แต่น้องเมียเอาเงินไปให้ผัวแล้วบอกให้ผัวกลับไปอยู่บ้านที่อิสาน แม่ยายรู้ก็พูดกับน้องเมียว่า เออดีแล้วเอาตังค์ให้มันแล้วให้มันไปอยู่ที่อื่นเสีย (นี่มันหมายความว่าไปแจ้งความ แล้วเอาเงินให้ลูกเขยหนีไปใช่ไหมครับ)เมื่อวานมีชาวบ้านมาบอกว่า ก่อนที่ผัวมันจะไปมันหนีไปอยู่ที่นาน้องเมียผมก็ยังไปอยู่กับผัวมันทั้งวัน (ตั้งแต่พ่อเข้าโรงบาลน้องเมียไม่เคยไปดูจนกระทั่งผมไปเมื่อวานมันถึงได้ไปดูพ่อมัน) ทีนี้ก่อนมันจะไปมันประกาศกับชาวบ้านว่าอีกสามสี่วันมันจะกลับมา ส่วนลุงป้าน้าอาเค้าก็บังคับให้น้องเมียเลิกกับผัว แต่บอกตรงๆว่าผมไม่เชื่อว่ามันจะเลิกกับผัวมันได้ครับ ผมควรทำยังไงดีครับดูอยู่ห่างก่อนหรือว่ายังไงดีครับ เมียผมกับญาตินั้นก็บอกว่ายังไงก็ไม่ยอมต้องเอาเรื่องครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 09:34:22 PM »

อีกอย่างหลังจากแจ้งความแล้วตำรวจก็ไม่ได้มาจับกุมคนทำร้ายนะครับ เพียงแต่ลงบันทึกประจำวันไว้แล้วบอกว่าถ้าคนเจ็บออกโรงพยาบาลมาแล้วให้มาพบตำรวจอีกครั้งซึ่งเรื่องนี้ผมมองสองด้านคือตำรวจไม่ยอมมาจับเพราะไม่แน่ใจว่าจับเสร็จอาจจะมีการถอนแจ้งความอีกก็เลยไม่จับ หรือไม่ก็ตำรวจขี้เกียจครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 10:40:50 PM »

ตำรวจคงจะเบื่อแล้วนะครับ  เดี๋ยวแจ้ง  เดี๋ยวถอน ................

ถ้าจะแจ้งจริง ๆ ต้องเด็ดขาดครับ  ถ้าไม่เด็ดขาดก็ปล่อยให้ลูกเขยซ้อมไปเถอะ  ไม่ต้องไปแจ้งให้เสียเวลา

จริง ๆ แล้ว  ถ้าถึงขั้นผัวทำร้ายพ่อบังเกิดเกล้าของตัวเอง  แล้วยังเฉย  เข้าข้างผัวตัวเองได้หน้าตาเฉยนี่

ถึงขั้นคบไม่ได้แล้วนะครับ   Lips Sealed

ทำร้ายร่างกายไม่สาหัส  ครั้งแรกส่วนมากก็รอลงอาญา ๒ ปี  ชดใช้ค่ารักษาพยาบาล+ค่าทำขวัญ ครับ   Tongue

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 10:46:03 PM »

คนเป็นลูกสามารถเอาเรื่องแทนได้ไหมครับ จริงๆผมก็อยากจะด่าจะว่านะครับแต่มันติดที่ว่าผมก็เป็นแค่พี่เขยครับถ้าผมเป็นพี่แท้ๆได้มีการเอาเลือดหัวออกกันบ้างครับ

"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 10:47:30 PM »

การแจ้งความ  มี ๒ แบบ

๑.แจ้งความลงบันทึกประจำวันไว้เป็นหลักฐาน (ไม่เอาความ)

๒.แจ้งความร้องทุกข์ กล่าวโทษ  (เอาความ)

คนที่ไปแจ้งความ  แจ้งความแบบไหนล่ะครับ   Huh

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 10:50:04 PM »

คนเป็นลูกสามารถเอาเรื่องแทนได้ไหมครับ จริงๆผมก็อยากจะด่าจะว่านะครับแต่มันติดที่ว่าผมก็เป็นแค่พี่เขยครับถ้าผมเป็นพี่แท้ๆได้มีการเอาเลือดหัวออกกันบ้างครับ

พ่อตา ไม่ได้บาดเจ็บสาหัสจนทำการเองไม่ได้  ต้องไปแจ้งความเองครับ  

ถึงลูกไปแจ้งความแทนได้  ถ้าพ่อตาไม่หนักแน่น  ไม่เอาความ  แจ้งไปก็แค่นั้นแหละ  ทำอะไรมิได้   โดนชก

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 11:15:54 PM »

การแจ้งความ  มี ๒ แบบ

๑.แจ้งความลงบันทึกประจำวันไว้เป็นหลักฐาน (ไม่เอาความ)

๒.แจ้งความร้องทุกข์ กล่าวโทษ  (เอาความ)

คนที่ไปแจ้งความ  แจ้งความแบบไหนล่ะครับ   Huh
ตอนนี้ผมกับมาแม่สอดแล้วพรุ่งนี้พ่อตาออกโรงบาลจะให้น้องคนเล็กเน้นให้น้องคนเล็กพาไปสถานีตำรวจอีกทีครับให้เอาเรื่องให้ถึงที่สุดครับ

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 11:43:27 PM »

แนะนำให้พาพ่อตามาอยู่ด้วยที่แม่สอดและทิ้งแม่ยายกับน้องเมียไว้ที่นครสวรรค์ครับ...

เพื่อ...

1.แยกคู่กรณีออกจากกัน...

2.ท่านแปฯจะได้ดูแลป้องกันคนเจ็บ...

3.ภรรยาท่านแปฯจะได้สนองคุณบิดา...

4.ท่านแปฯใกล้ชิดพ่อตามากขึ้น...

เผื่อจะได้ทราบต้นสายปลายเหตุมากขึ้น...

5.ถ้าคู่เขยท่านแปฯมันกลับมาทำร้ายแม่ยายอีกคน...

ก็จะได้จัดการหนักๆไปเลย...

ใครดีใครเลวจะได้รับทราบกันไป...

Cheesy
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 11:45:42 PM »

อนึ่ง...ถ้าท่านแปฯไม่พร้อมที่จะรับพ่อตามาอยู่ด้วย...

ไม่ว่าด้วยเหตุใดก็ตาม...

แนะนำว่าอย่าไปยุ่งเรื่องของเขาครับ... Grin
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 12:57:33 AM »

อนึ่ง...ถ้าท่านแปฯไม่พร้อมที่จะรับพ่อตามาอยู่ด้วย...

ไม่ว่าด้วยเหตุใดก็ตาม...

แนะนำว่าอย่าไปยุ่งเรื่องของเขาครับ... Grin
ไม่ใช่ว่าผมไม่พร้อมครับทั้งสองท่านไม่มาอยู่ครับขนาดน้องคนสุดท้องจะพาไปอยู่ด้วยแค่ต่างอำเภอท่านยังไม่ไปครับท่านห่วงบ้านห่วงนาครับ ที่สำคัญคือท่านห่วงลูกสาวกลัวโดนผัวซ้อมครับ

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 01:16:25 AM »

โชเชียลเน็ตเวิร์ค  ช่วยได้  อิอิ

....ตามล่า...อีตอแหล
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 03:38:12 AM »

พี่รุตแนะนำได้เยี่ยมครับ  เยี่ยม

ถ้าเป็นผม ผมกระทืบเละ พ่อตาไม่เอาเรื่องก็เป็นเรื่องของพ่อตา .......แต่ผมรักพ่อตาของผม ผมจะล่อแม่มให้เละ อันนี้ก็เป็นเรื่องของผม

What man is a man , who does not make the world better?
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 08:54:59 AM »

พี่รุตแนะนำได้เยี่ยมครับ  เยี่ยม

ถ้าเป็นผม ผมกระทืบเละ   พ่อตาไม่เอาเรื่องก็เป็นเรื่องของพ่อตา ......
.แต่ผมรักพ่อตาของผม   ผมจะล่อแม่มให้เละ อันนี้ก็เป็นเรื่องของผม

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 09:00:02 AM »

พี่รุตแนะนำได้เยี่ยมครับ  เยี่ยม

ถ้าเป็นผม ผมกระทืบเละ พ่อตาไม่เอาเรื่องก็เป็นเรื่องของพ่อตา .......แต่ผมรักพ่อตาของผม ผมจะล่อแม่มให้เละ อันนี้ก็เป็นเรื่องของผม
ผมก็อยากทำแบบนั้นแหละครับ แต่ติดตรงที่ว่า ขนาดน้องชายคนเล็กเคยทะเลาะกันกับหมอนั่นยังถูกแม่ไล่ออกจากบ้านครับ ผมยอมรับตรงๆเลยว่าก่อนหน้านี้ทั้งน้องเมียทั้งแม่ยายหลงหมอนั่นมาก ตอนนี้ก็ยังไม่แน่ใจเพราะว่าพอไปแจ้งความเสร็จแอบเอาเงินค่ารถให้มันหนีนี่แหละครับ ผมทำตัวไม่ถูกเลยครับแบบนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2015, 09:01:51 AM โดย แปจีหล่อ » บันทึกการเข้า

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 09:06:23 AM »

จริงๆมีเรื่องสงสัยอีกเรื่องหนึ่งครับเกี่ยวกับโรงพยาบาลประจำอำเภอคนไข้แขนหักทำไมเค้ารักษาไม่ได้ต้องส่งไปโรงพยาบาลสวรรค์ประชารักษ์ในตัวจังหวัดด้วยก็แค่ผ่าตัดใส่เหล็ก แล้วทำไมโรงพยาบาลแม่สอดซึ่งก็เป็นโรงพยาบาลประจำอำเภอเหมือนกันรักษาได้ครับ

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์