๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 05:45:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรมิงตัน 870 ยาว 14 นิ้ว  (อ่าน 6803 ครั้ง)
montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 02:37:58 PM »

ไปเจอเรมิงตัน 870 เอ็กเพรส แม็กนั่ม ยาวแค่14 นิ้ว เป็นปืน ปี 2546  อยากทราบว่า เป็นปืนลำกล้องสั้นที่ผลิตมาจากโรงงาน  หรือว่า นำมาตัดลำกล้องออกเอง เห็นแต่งสวยมากเลย เราจะดูอย่างไรว่าผลิตออกมา14นิ้ว  หรือนำมาตัดลำกล้องเอง  ขอบคุณครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 07:50:37 PM »

ไปเจอเรมิงตัน 870 เอ็กเพรส แม็กนั่ม ยาวแค่14 นิ้ว เป็นปืน ปี 2546  อยากทราบว่า เป็นปืนลำกล้องสั้นที่ผลิตมาจากโรงงาน  หรือว่า นำมาตัดลำกล้องออกเอง เห็นแต่งสวยมากเลย เราจะดูอย่างไรว่าผลิตออกมา14นิ้ว  หรือนำมาตัดลำกล้องเอง  ขอบคุณครับ

ตัดในนี้ ละครับ ลูกซองเมกา ห้ามลำกล้องสั้น
ผมจำไม่ได้ว่า ห้ามถึงขนาดไหน แต่ ๑๔ นิ้ว ไม่ได้ครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 08:14:01 PM »

ไปเจอเรมิงตัน 870 เอ็กเพรส แม็กนั่ม ยาวแค่14 นิ้ว เป็นปืน ปี 2546  อยากทราบว่า เป็นปืนลำกล้องสั้นที่ผลิตมาจากโรงงาน  หรือว่า นำมาตัดลำกล้องออกเอง เห็นแต่งสวยมากเลย เราจะดูอย่างไรว่าผลิตออกมา14นิ้ว  หรือนำมาตัดลำกล้องเอง  ขอบคุณครับ
[

ตัดในนี้ ละครับ ลูกซองเมกา ห้ามลำกล้องสั้น
ผมจำไม่ได้ว่า ห้ามถึงขนาดไหน แต่ ๑๔ นิ้ว ไม่ได้ครับ

/quote]ขอบคูณครับผม  แบบนี้ต้องมีผลกับการยิง ทั้งแรงกระแทก  และกลุ่มกระสุน ใช่ใหมครับ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 07:08:25 AM »

18 นิ้วครับ  ปืนยาวทั้งหมด
แต่ไม่ได้ห้ามเด็ดขาด  ยกขึ้นเป็น Class 3 เพิ่มขั้นตอน Background check มากขึ้น
ตัวนี้เป็นกฎหมายระดับรัฐบาลกลาง รัฐบาลท้องถิ่นอาจจะห้ามเด็ดขาด หรือเพิ่มขั้นตอนให้เข้มงวดขึ้นก็ได้ แต่ลดลงไม่ได้

http://www.gpo.gov/fdsys/pkg/STATUTE-82/pdf/STATUTE-82-Pg1213-2.pdf
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 07:14:35 AM »

กฎหมาย CGA 68  (An Act to amend title 18, United States Code, to provide for better control of the interstate traffic in firearms.)  ตอนนี้มีคนรวบรวมรายละเอียดการพิจารณา รายชื่อคนโหวต  รวมทั้งภาพถ่ายรูปร่างหน้าตาให้ชาวปืนสาปแช่งด้วย

http://en.wikipedia.org/wiki/90th_United_States_Congress
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 07:15:16 AM »

รูปตอนเซ็นกฎหมาย
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 09:02:04 AM »

เห็นมีSerbu duper shorty ลำกล้อง12นิ้วด้วยนะครับ มีการแก้กฎหมายใหม่หรือเปล่าครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 09:54:50 AM »

ผมเกิดได้ สองปี ก็ออกกฏหมายแล้ว เป็นเพราะเหตุใดจึงห้ามผลิตลำกล้องสั้นล่ะครับ 
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 10:08:44 AM »

ผมเกิดได้ สองปี ก็ออกกฏหมายแล้ว เป็นเพราะเหตุใดจึงห้ามผลิตลำกล้องสั้นล่ะครับ 
ซุกซ่อนได้ง่าย แล้วก็ไม่ได้ห้าม เพียงแต่ต้องใช้ใบอนุญาตที่ออกยากขึ้น

เห็นมีSerbu duper shorty ลำกล้อง12นิ้วด้วยนะครับ มีการแก้กฎหมายใหม่หรือเปล่าครับ
ยังไม่แก้  มีแต่ออกเพิ่มให้เข้มงวดขึ้น
Serbu duper shorty เป็นปืนดัดแปลงจากมอสเบิร์ก เพื่อขายกองทัพโดย Mark Serbu ซึ่งต้องใช้ใบอนุญาตผลิตแบบ Federal Firearms License Title 7 หรือ Title 10 แต่ถ้าจะขายเอกชนก็ต้องใช้ใบอนุญาตผลิตปืน Class 3  ทั้งหมดอยู่ในกฎหมายที่ลงลิงค์ให้อ่านแล้ว  ก่อนตั้งคำถามน่าจะเข้าไปอ่านดูเสียก่อน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 07:12:53 PM »

เรียนถามท่านสุพินท์อีกครั้งครับ เหตุผลของการออกกฎหมายก็เพื่อป้องกันการพกซ่อน แต่ผมเข้าใจว่าในขณะนั้นมีปืนพกสั้นผลิตอกมามากมายแล้ว สามารถพกพาไปโดยคล่องตัวและซ่อนได้ง่ายกว่าปืนลูกซองลำกล้องสั้น ทำไมถึงกลัวข้อนี้กันล่ะครับ  คงมีเหตุผลที่สำคัญ ไม่งั้นคงไม่พากันมาลงชื่อทุกรัฐ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2015, 07:23:45 PM โดย montri รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2015, 10:04:38 PM »

เรียนถามท่านสุพินท์อีกครั้งครับ เหตุผลของการออกกฎหมายก็เพื่อป้องกันการพกซ่อน แต่ผมเข้าใจว่าในขณะนั้นมีปืนพกสั้นผลิตอกมามากมายแล้ว สามารถพกพาไปโดยคล่องตัวและซ่อนได้ง่ายกว่าปืนลูกซองลำกล้องสั้น ทำไมถึงกลัวข้อนี้กันล่ะครับ  คงมีเหตุผลที่สำคัญ ไม่งั้นคงไม่พากันมาลงชื่อทุกรัฐ  

ปืนสั้นกับปืนลูกซอง  แบบไหนน่ากลัวกว่ากัน
แล้วก่อนจะโต้แย้ง  ก็อ่านกฎหมายที่ลงลิงค์ไว้เสียก่อน  อย่าเอาแต่ "ผมเข้าใจว่า"  ควรตรวจสอบข้อเท็จจริงบ้าง
CGA 68 ก็ควบคุมปืนสั้นขนาดเล็กด้วย  เพียงแต่เป็นการห้ามนำเข้าจากต่างประเทศ  เพราะในอเมริกาไม่นิยมทำปืนขนาดเล็กอยู่แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2015, 08:40:15 AM โดย สุพินท์ - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 09:36:50 AM »

เข้าใจแล้วครับ  อานุภาพมันมากกว่าปืนสั้นทั่วไป และในอเมริกาก็กำหนด ควบคุมปืนซุกซ่อนทุกขนาด ขอขอบคุณท่านสุพินท์มากครับ
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 11:05:21 AM »

พี่ montri รักในหลวง ขออนุญาตเจ้าของปืนถ่ายรูปปืนลงในกระทู้ได้ไหมครับ อยากเห็นเป็นบุญตา  Grin ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2015, 01:51:41 PM »

พี่ montri รักในหลวง ขออนุญาตเจ้าของปืนถ่ายรูปปืนลงในกระทู้ได้ไหมครับ อยากเห็นเป็นบุญตา  Grin ไหว้
คงไม่ได้ละ่ครับ ผมไปเจอเจ้าของปืนอีกจังหวัดหนึ่ง ไปท่องเที่ยว ตอนเห็นปืน ด้วยมารยาทก็ไม่กล้าที่จะทำอะไรนอกจากจับชมดู โดยรวมแล้วก็คือใส่กระโจมมือคล้ายปืนสงคราม ใส่ด้ามสั้นของฮอค ใส่ตัวระบายก๊าซ(ปากกระบอก) ปืนดูใหม่มาก เพราะรักษาดี สายสะพายก็สวย คล้องคอได้พอดีไม่เกะกะ ดูๆคล้ายปืนกลพก  ของเดิมมากับปืนก็เห็นมีด้ามเหล็กแบบพับได้ มีรูใส่กระสุน 4 หรือ5นัด นี่หล่ะครับ มียี่ห้อเรมิงตันสลักไว้ด้วย  ถามดูเขาบอกว่าซื้อมาก็ลำกล้องสั้นมาเลย  ไม่ได้ตัดเอง ไม่แน่หากเขาดูเวปนี้ เขาอาจลงให้ดูก็ได้นะครับ
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2015, 08:52:22 AM »

เคยได้ยินเรื่องขนาดความยาวของด้ามปืน walther PPK ว่ามีด้ามสั้น ทางอเมริกาห้ามนำเข้า จึงเป็นที่มาของ PPK/S ที่เพิ่มความยาวของด้ามจึงขายในอมเริกาได้ ขอเรียนถามท่าอาจารย์ สุพิน ว่า จริง เท็จ อย่างไรครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์