๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 12:36:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีดพับสวิส  (อ่าน 3013 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2015, 03:34:42 PM »

เล่น wenger 16999 เลยครับ
 ราคาประมาณสองพันกว่าเหรียญ $

55555  ยายว่า  ซื้อมา  " เสียสตางค์ "  เปล่าๆ  ปลี้ๆ  อ่ะ ฮา  5555

หรือถ้านำมาใช้  ก็   " ไม่คุ้ม"  ราคา ที่จ่ายไป หรอกอ่ะฮา

ไอ้เครื่องมือ  " ขนาดเล็ก " มันใช้เฉพาะ  จะใช้ตอนไหน อ่ะ ฮา  งอน งอน

5555  เงิน  " หกหมื่นกว่า "  ซื้อชุดที่มันเป็นขนาดมาตราฐาน ดีกว่า อ่ะ ฮา  55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2015, 04:19:57 PM »

ชอบแม็ก ไกเวอร์ ต้องซื้อ Victorinox Spartan
รุ่นนี้เป็นรุ่นที่ แม็กไกเวอร์ใช้ติดตัวบ่อยที่สุด
เดี๋ยวนี้นอกจากสีแดงยังมีVictorinox Spartan camo ลายพรางให้เลือก (ผมใช้ตัวนี้อยู่)

แต่ก่อนเคยมี Victorinox Champ อีกตัว แต่หายไปแล้ว หนัก ไม่เหมาะใส่กระเป๋ากางเกง
เว้นแต่จะทำซองหนังสวยๆใส่มันร้อยเข็มขัด ข้อดีคือฟังก์ชั่นให้เลือกใช้งานครบถ้วน
ข้อเสียคือหนัก และฝุ่นผงมีโอกาสเข้าไปอุดแทรกได้มากขึ้นตามฟังก์ชั่นต่างๆ
ที่เบาบางน่าเล่น มีอีก2ตัว คือเป็นรุ่นที่ทำรูปปลาให้ Victorinox Fisherman กับ Victorinox Angler
2รุ่นนี้ต่างกันแค่ Fisherman มีกรรไกรตัดเอ็นให้ กับมีฮุคผูกเอ็นให้
ส่วนAngler มีคีมแทนเอ็นและไม่มีฮุค

อ้อ..ที่โน่น ถ้าคิวไม่ยาวพอ จะสลักชื่อตัวเองบนมีดก็ได้ครับ

อนึ่งVictorinox นอกจากทำพวกMulti-toolแล้ว ยังมีมีดครัวด้วยครับ
ที่บ้านใช้ ซันโตกุตัวนี้ ใช้ดีมากๆ (แต่ของผม ด้ามชมพู)

ลองเข้าไปเลือกดูครับ

http://www.victorinox.com/global/en/Products/cms/products

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

patpong1911-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 82

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2015, 04:21:56 PM »

ซื้อมากลัวพกไม่ได้ครับยาย Grin   เบี้ยเลี้ยงนิดเดียวเองครับถ้าซื้อก็คงชิ้นเล็กๆ
Full Member

คะแนน 82

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2015, 04:31:54 PM »

ชอบแม็ก ไกเวอร์ ต้องซื้อ Victorinox Spartan
รุ่นนี้เป็นรุ่นที่ แม็กไกเวอร์ใช้ติดตัวบ่อยที่สุด
เดี๋ยวนี้นอกจากสีแดงยังมีVictorinox Spartan camo ลายพรางให้เลือก (ผมใช้ตัวนี้อยู่)

แต่ก่อนเคยมี Victorinox Champ อีกตัว แต่หายไปแล้ว หนัก ไม่เหมาะใส่กระเป๋ากางเกง
เว้นแต่จะทำซองหนังสวยๆใส่มันร้อยเข็มขัด ข้อดีคือฟังก์ชั่นให้เลือกใช้งานครบถ้วน
ข้อเสียคือหนัก และฝุ่นผงมีโอกาสเข้าไปอุดแทรกได้มากขึ้นตามฟังก์ชั่นต่างๆ
ที่เบาบางน่าเล่น มีอีก2ตัว คือเป็นรุ่นที่ทำรูปปลาให้ Victorinox Fisherman กับ Victorinox Angler
2รุ่นนี้ต่างกันแค่ Fisherman มีกรรไกรตัดเอ็นให้ กับมีฮุคผูกเอ็นให้
ส่วนAngler มีคีมแทนเอ็นและไม่มีฮุค

อ้อ..ที่โน่น ถ้าคิวไม่ยาวพอ จะสลักชื่อตัวเองบนมีดก็ได้ครับ

อนึ่งVictorinox นอกจากทำพวกMulti-toolแล้ว ยังมีมีดครัวด้วยครับ
ที่บ้านใช้ ซันโตกุตัวนี้ ใช้ดีมากๆ (แต่ของผม ด้ามชมพู)
อ้างถึง
  ขอบคุณพี่ซับนะครับ ที่อุตส่าส่งลิงค์มาให้ ไหว้
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2015, 11:39:13 PM »

เข้าไปดูตามลิ้งค์ของท่านซับแล้วเจอะเจ้า rangergrip61 นี่มา...

น่ารักมาก ขนาดกำลังเหมาะ ใบล็อกได้ด้วย อยากได้ขึ้นมาเลยครับ... น้ำลายหก
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 08:16:02 AM »

มีดฉลาด คนใช้ต้องฉลาดครับ
ฉลาดโคตรๆแบบแม็คไกเวอร์ ตัวคนเป็นๆยังไม่เคยเจอ
ส่วนผมปึกๆใช้เครื่องมือ ตราแมวลอดบ่วง ก็พอ 99 บาท คิก คิก ไหว้
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 11:03:25 AM »

มีดฉลาด คนใช้ต้องฉลาดครับ
ฉลาดโคตรๆแบบแม็คไกเวอร์ ตัวคนเป็นๆยังไม่เคยเจอ
ส่วนผมปึกๆใช้เครื่องมือ ตราแมวลอดบ่วง ก็พอ 99 บาท คิก คิก ไหว้

555  พวก สี่ขวด สองร้อย ใช้  " 99 บาท "  พอแล้วอ่ะ ฮา 555

ถ้าไปซื้อของแพง  ของมียี่ห้อ  เวลาใช้  " ไม่รับกับใบหน้า " อ่ะ ฮา 555   

555  ถ้าเจอ  " ตำรวจ "  โดนจับอี๊ก  อ่ะ ฮา 555

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 04:36:42 PM »

รุ่นนี้ ของครบ ไม่หนามาก

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
Full Member

คะแนน 82

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 05:14:57 PM »

เหล็กม้วนๆเขาไว้ใช้ทำอะไรครับ  สำหรับเปิดไวน์ หรือเปล่า
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 05:23:41 PM »

ถูกต้องครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์