๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 07:27:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รักข้ามรุ่น Love Child  (อ่าน 2005 ครั้ง)
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 10:50:39 AM »

Puppy love ความรักแบบเด็กๆแต่เด็กๆสมัยนี้มันไม่รักอย่างเดียวนิ
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 11:34:49 AM »

คุณอิคารุสนี่ตัวจริงเป็น ผู้กำกับยุทธนา เสนีย์วงค์ หรือเปล่าครับ  ผมแว่วๆว่าพวกรักเด็กนี่ฝรั่งเขาว่า LOLI ไม่ใช่หรือครับ หมอๆเขาเรียกเป็นลาตินว่า"Paedophilia" แฮ่ๆ.. ยิ้มีเลศนัยคนพวกนี้กรุณาพยายามอยู่ให้ห่างบ้านผมสัก50 เมตรนะครับ

ส่วน Love Child นี่ผมไปสืบค้นมาว่า

Dictionary
love child
      noun
: a child whose father and mother are not married to each other when the child is born : an illegitimate child

ไทยๆก็ลูกนอกสมรสอ่าครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 11:43:42 AM »

เดี๋ยวนี้เขาไม่จดทะเบียนกัน ลูกนอกสมรสเพียบ
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 12:02:48 PM »

คุณอิคารุสนี่ตัวจริงเป็น ผู้กำกับยุทธนา เสนีย์วงค์ หรือเปล่าครับ 

ผมแว่วๆว่าพวกรักเด็กนี่ฝรั่งเขาว่า LOLI ไม่ใช่หรือครับ

หมอๆเขาเรียกเป็นลาตินว่า   "Paedophilia" แฮ่ๆ.. ยิ้มีเลศนัย

คนพวกนี้กรุณาพยายามอยู่ให้ห่างบ้านผมสัก50 เมตรนะครับ

ส่วน Love Child นี่ผมไปสืบค้นมาว่า

Dictionary  --- 

love child  noun  : a child whose father and mother are not married to each other
                            when the child is born : an illegitimate child

ไทยๆก็     ลูกนอกสมรส   อ่าครับ

555555  ยายฮา  " โจอี้ " กระทู้  นึงแล้ว อ่ะ ฮา 55555

มู้นี้  เจอ  " กีดกัน การใช้ชีวิต ตามปกติสุข  ของพลเมือง  "   อีกแล้ว ฮา

เขียนอย่างนี้   เวลา  " ปวีณา "  พาตำรวจไปหา  อย่าหนีไปไหน  น๊าาา อ่ะ ฮา5555

ปวีณา เขาแจ้งความ  ข้อหา "  หมิ่นประมาท " ใช้คำผิด  อ่ะ ฮา

เธอบอกว่าต้องใช้  " Fucking free "  หรือ  " ข้าว นอกนา "  อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

กติกาเยอะ  กติกาแยะ  " ห้าม ใกล้เคียง รัศมี 50 เมตร "  ฮา 5555  เศร้า เศร้า

5555  ยายจะไปเช่า  ตึกแถวข้างห้างทอง   " ขาย ผัดกระเพรา " อ่ะ ฮา 55555   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

5555555   ภาพยนต์ ยังอยู่ระหว่างการถ่ายทำ  ฮา 5555555   หลงรัก

โดนนักวิจารณ์   " ปากเปราะ "  แบบยาย ชำแหละ  แล้ว อ่ะ ฮา   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

พี่ผู้กำกับ  อย่า " เสียใจ "  น๊าาา อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก

55555  เวลาหนังเข้าโรง  แจก  " ลูกชิ้นปิ้ง "  ให้คนดู  ที่นั่งละ  ไม้ อ่ะ ฮา  55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 12:11:31 PM »

เฉพาะยายบ๊าบนี่ต้องขอห่าง 200 กม.เลย

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

จงกลัวใจตัวเอง แต่อย่ากลัวปืน

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 02:44:38 PM »

ถ้าเป็นคำนาม จะลูกนอกสมรส   หรือลูกไม่มีพ่อ   

Love Child
24 พฤษภาคม 2011
ช่วงนี้ในบรรดาคนดังที่ตกเป็นข่าว sex scandal (เซ็กส สแก่นดั่ล) = เรื่องอื้อฉาวทางเพศ นอกจาก Dominique Strauss-Kahn ผู้ถูกกล่าวหาว่าวิ่งไล่ข่มขืนแม่บ้านทำความสะอาดห้องที่โรงแรมแล้ว ก็ยังมี Arnold Schwarzenegger อดีตผู้ว่าการคนเหล็กแห่งรัฐแคลิฟอร์เนีย ผู้ยอมรับว่าตนได้แอบไปมีลูกกับแม่บ้านเมื่อกว่า 10 ปีที่แล้ว ระหว่างที่แต่งงานกับ Maria Shriver ทายาทสาวแห่งตระกูลเคนเนดี้ ที่อเมริกาไม่มีกระทรวงวัฒนธรรม แต่ก็ไม่ขาดแคลนนักการเมืองที่ชอบพร่ำสอนเรื่องศีลธรรม ค่านิยมครอบครัว ฯลฯ และถูกเปิดโปงภายหลังว่าที่แท้ก็เป็น hypocrite (ฮิพผะขริท) = คนที่มีพฤติกรรมตรงข้ามกับสิ่งที่ตัวเองสั่งสอน คนมือถือสากปากถือศีล ภาพลักษณ์ของ Arnold ที่แสดงต่อโลกคือความเป็น family man = ผู้ชายที่ให้ความสำคัญกับครอบครัวเป็นที่สุด ดังนั้นข่าวว่าเขามี love child (เลิฟ ฉ่ายล์ด) จึงทำให้หลายคนผิดหวัง Love child แปลตรงตัวก็คือ ลูก (ที่เกิดจาก) ความรัก (ยังกับว่าลูกที่เกิดกับพ่อแม่ที่แต่งงานกันไม่ได้เกิดจากความรักอย่างนั้นแหละ) ถ้าเป็นสมัยโบราณ ก่อนที่กฎหมายจะเปิดให้มีการรับรองบุตร เด็กที่เกิดมาแบบนี้จะเรียกว่า bastard (แบ๊สเติร์ด) = ลูกนอกกฎหมาย ซึ่งถือว่าเกิดมาซวยแท้ ๆ เพราะนอกจากจะไม่เป็นที่ยอมรับของสังคมแล้ว ยังไม่มีสิทธิใช้นามสกุลพ่อ สิทธิรับมรดก และสิทธิอื่น ๆ ที่บุตรตามกฎหมายพึงได้ การเป็น bastard เป็นสภาพที่อาภัพอับจนมากจนคำนี้กลายเป็นคำด่า แปลหลวม ๆ ได้ว่า ไอ้สารเลว และสามารถใช้ด่าผู้ชายทั่วไปได้ ไม่ว่าจะเกิดมามีพ่อตามกฎหมายหรือไม่ (ความจริง bastard เดิมเป็นได้ทั้งผู้ชายและผู้หญิง แต่ถ้าใช้เป็นคำด่าใช้ได้เฉพาะกับผู้ชาย) ในยุคฮิปปี้ ยุคแห่ง free love = ความรักเสรี หนุ่มสาวหลายคู่ที่เชื่อว่าความรักไม่จำเป็นต้องแต่งงานก็พากันมีลูกนอกกฎหมาย แต่โดยที่ bastard มีนัยไม่น่าอภิรมย์จึงเรียกลูกที่เกิดจากความสัมพันธ์เหล่านั้นว่า love child (ซึ่งกลายเป็นชื่อเพลงของ Diana Ross and the Supremes ลองไปหาฟังใน YouTube ได้) อีกคำที่มีนัยเป็นกลางหน่อยก็คือ illegitimate child (อิลหละจิ๊ดดะหมิท ช่ายล์ด) = ลูกซึ่งไม่ถูกต้องตามกฎหมาย ซึ่งบางคนก็ไม่ชอบอยู่ดี เพราะ illegitimate ยังมีความหมายว่า ไม่ชอบธรรม ได้ด้วย (พ่อแม่ชอบทำ แต่ลูกเกิดมากลับไม่ชอบธรรม) ถ้าคุณไม่ต้องการด่าใคร แต่ก็ไม่ได้ต้องการเชิดชูสถานะของการเกิดโดยพ่อแม่ไม่ได้แต่งงานกัน ก็อาจใช้สำนวนที่เป็นกลางที่สุด นั่นคือ out of wedlock (เอาดัฟ เว็ดหล็อค) = นอกสมรส.

ผู้กำกับภาพยนตร์อิสระ เสรี เหนือสิ่งอื่นใด
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 08:03:09 PM »

ตกลงเชื่อยังว่าควรเปลี่ยนชื่อเรื่อง... คิก คิก
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 08:09:23 PM »

ตกลงเชื่อยังว่าควรเปลี่ยนชื่อเรื่อง... คิก คิก

เด็กในเรื่องขาดครับ  ไม่ครบสมบูรณ์  ขาดอะไรขออุบไว้ก่อน

ถ้าแปลตรงตัว  ไม่สนใจคำนาม  ก็ รักเด็ก  ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2015, 08:11:25 PM โดย ICKILAS » บันทึกการเข้า

ผู้กำกับภาพยนตร์อิสระ เสรี เหนือสิ่งอื่นใด
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 08:23:34 PM »

เด็กในเรื่องขาดครับ  ไม่ครบสมบูรณ์  ขาดอะไรขออุบไว้ก่อน

ถ้าแปลตรงตัว  ไม่สนใจคำนาม  ก็ รักเด็ก  ครับ

55555555  พี่  " ผู้กำกับ  ยุทธนา " ฮา 555555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

บอกสเปคเล้ย   ต้องการ  "ชายไทย  อายุ 40 + "  มาแสดงภาพยนต์ อ่ะ ฮา 55555   เศร้า เศร้า เศร้า

5555  แสดงบท   " คุณหมอ  "   บิดา นางเอก   อ่ะ ฮา 55555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

(  เออ เออ   แก้ข่าว  ตอนนี้  "  เกือบ 50 " แล้ว อ่ะ ฮา 55555 )  คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2015, 08:32:13 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 08:29:59 PM »

หนังกับละครไทยมักใส่คติรักในวัยประถมเยอะมาก แถมปืนเกลียวข้ามรุ่นยังได้ ถ้าเป็นฝั่งตะวันตกเขาไม่ค่อยกล้าเล่นประเด็นนี้เท่าไหร่ มีบ้างแต่ไม่เยอะ
ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 09:31:59 PM »

หนังกับละครไทยมักใส่คติรักในวัยประถมเยอะมาก แถมปืนเกลียวข้ามรุ่นยังได้ ถ้าเป็นฝั่งตะวันตกเขาไม่ค่อยกล้าเล่นประเด็นนี้เท่าไหร่ มีบ้างแต่ไม่เยอะ
ไม่เชิงครับ

ICKILAS
HS 7 VLP
Hero Member

คะแนน -1666

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2015, 01:24:00 AM »

https://www.facebook.com/fkfcd/videos/10205300167717684    ไตเติ้ล

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์