๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 12:25:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือครับ😭  (อ่าน 1260 ครั้ง)
kitman
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 10:28:02 AM »

ขอความช่วยเหลือจากผู้รู้ครับ พอดีคุณพ่อผมเป็นทหารบกได้ซื้อปืนสวัสดิการ ทบ.มา และต่อมาผมนำมาใช้ประกอบเครื่องแบบ และได้มีคนรู้จักคนหนึ่งบอกว่าปืนผมสามารถโอนได้ ผมจึงลองให้เค้าทำการโอนให้ จุดประสงค์ถ้าโอนได้จะได้โอนเป็นชื่อของผมเลย(เผื่อจะขาย) แต่เค้าบอกว่าตโอนเป็นชื่อของ ทหารคนนึงยศจ่าก่อน(จำชื่อไม่ได้) แล้วถึงจะโอนมาเป็นชื่อผมได้ ต่อมาก็มาถามผมว่าจะขายไหมถ้าขายจะได้วางขายหน้าตู้ของร้านปืน ด้วยความไม่คิดอะไรก็เลยให้ฝากวางขายไว้ที่หน้าตู้ไปก่อนขายได้ก็ขาย ผ่านไปนานผมอยากจะเอาปืนคืนแต่เค้าบอกว่ามีคนจองแล้วมัดจำไว้ ผมก็รอแต่จี้ขึ้นเรื่อยๆ จี้บ่อยๆเข้าผมก็ขู่ว่าถ้าไม่ได้ผมจะเข้าไปเอาที่ร้านปืนเอง เค้าก็บอกว่าปืนขายไปแล้วใช้ตังหมดแล้ว และจะให้ตังผม นี่เวลาผ่านไปเป็นเดือนก็ไม่ได้รับการติดต่อกลับ อยากทราบว่าผมควรทำยังไงครับ และถ้าผมจะไปของปืนคืนจากคนที่ซื้อไปได้ไหมครับ 😭😭😭😭
sak เมืองแป้
Hero Member

คะแนน 145

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2015, 07:51:09 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินโดนหลอกแล้ว เศร้า

อบต.แม่ทราย 111 หมู่ 1 อ.ร้องกวาง จ.แพร่ 54140

08 357ุ6 4010(Dtac)
ธนาคารทหารไทย ออมทรัพย์ เลขบัญชี
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2015, 08:51:34 AM »

ก่อนอื่น เท่าที่เข้าใจ คุณพ่อของท่าน จขกท.ยังมีชีวิตอยู่ใช่ไหมครับ รูปเรื่องที่ปรากฏออกมาก็น่าจะเป็นการที่คุณพ่อท่าน จขกท.โอนขายปืนให้ผู้ซื้อ โดยผู้ซื้อสุจริต เสียค่าตอบแทน และมีการโอนทางทะเบียนกันโดยถูกต้องไปแล้ว ดูจะยากที่เอาปืนคืน
ส่วนการที่จะไปเอาเรื่องกับคนที่มาหลอกท่าน โดยดำเนินคดีอาญาฐานฉ้อโกง โดยหลอกลวงให้ทำสัญญา แต่ท่าน จขกท.ก็ไม่ได้เป็นเจ้าของปืน และคนที่หลอกลวง เท่าที่ฟังดู ก็ไม่ได้ไปหลอกคุณพ่อท่่าน จขกท.โดยตรง ต้องมาดูในเรื่องผู้เสียหายในความผิดฐานฉ้อโกงที่จะดำเนินคดีกับผู้หลอกลวง และความผิดฐานฉ้อโกง เป็นความผิดอันยอมความกันได้ ผู้เสียหายต้องร้องทุกข์ต่อพนักงานสอบสวนหรือยื่นฟ้องเองต่อศาล ภายในสามเดือนนับแต่วันที่รู้เรื่องและรู้ตัวผู้กระทำความผิด มิฉะนั้น คดีขาดอายุความครับ ผมเกรงว่า มันจะเกินสามเดือนแล้วละซีนับจากวันที่เค้าบอกว่าขายปืนไปแล้ว
TOR158
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2015, 08:30:21 PM »

เสียใจด้วยครับ ขอให้เรื่องจบด้วยดีและเร็ววันครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2015, 08:56:35 AM »

ขอความช่วยเหลือจากผู้รู้ครับ พอดีคุณพ่อผมเป็นทหารบกได้ซื้อปืนสวัสดิการ ทบ.มา และต่อมาผมนำมาใช้ประกอบเครื่องแบบ และได้มีคนรู้จักคนหนึ่งบอกว่าปืนผมสามารถโอนได้ ผมจึงลองให้เค้าทำการโอนให้ จุดประสงค์ถ้าโอนได้จะได้โอนเป็นชื่อของผมเลย(เผื่อจะขาย) แต่เค้าบอกว่าตโอนเป็นชื่อของ ทหารคนนึงยศจ่าก่อน(จำชื่อไม่ได้) แล้วถึงจะโอนมาเป็นชื่อผมได้ ต่อมาก็มาถามผมว่าจะขายไหมถ้าขายจะได้วางขายหน้าตู้ของร้านปืน ด้วยความไม่คิดอะไรก็เลยให้ฝากวางขายไว้ที่หน้าตู้ไปก่อนขายได้ก็ขาย ผ่านไปนานผมอยากจะเอาปืนคืนแต่เค้าบอกว่ามีคนจองแล้วมัดจำไว้ ผมก็รอแต่จี้ขึ้นเรื่อยๆ จี้บ่อยๆเข้าผมก็ขู่ว่าถ้าไม่ได้ผมจะเข้าไปเอาที่ร้านปืนเอง เค้าก็บอกว่าปืนขายไปแล้วใช้ตังหมดแล้ว และจะให้ตังผม นี่เวลาผ่านไปเป็นเดือนก็ไม่ได้รับการติดต่อกลับ อยากทราบว่าผมควรทำยังไงครับ และถ้าผมจะไปของปืนคืนจากคนที่ซื้อไปได้ไหมครับ 😭😭😭😭

ปืนเป็นของพ่อ คนที่จะไปทวงเงินเขาต้องเป็นพ่อคุณครับ

แต่อ่านทวนดูสองสามรอบแล้ว แปลกๆไงพิกล พ่อคุณโอนลอยหรือเปล่า ครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์