๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:52:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แปลกใจครับ ในที่นี้ ไม่มีข่าว ตำรวจ ฆ่าเมีย ที่ กทม. แล้วไปผูกคอตายที่ โคราช  (อ่าน 5466 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 27, 2015, 10:16:22 AM »

แปลกใจครับ ในที่นี้ ไม่มีข่าว ตำรวจ ฆ่าเมีย ที่ กทม. แล้วไปผูกคอตายที่ โคราช 
มีข่าวมา 4 วัน ในนี้เงียบ สนิท  แปลกมาก ครับ
คือ มันมีเหตุแปลก ๆน่าสังสัยหลาย อย่าง ครับ พอๆ กับ เต่าเกาะเลย

คดีฆ่าฝรั่งที่เกาะเต่า สองพ่อลูกที่เป็นจำเลยสังคม"ตอนนั้น"เป็นญาติเมียผมเองครับ คนลูกเป็นคนเรียบร้อยและจิตใจดีมาก

ตอนที่มีข้อสงสัยแต่ละคนต่างตั้งสมุติฐาน-อวดภูมิ-ใส่อารมณ์กันไปใหญ่ พอผลการสอบสวนออกมาซ้ำๆว่า"ไม่เกี่ยว"ผมไม่เห็นใครออกมาขอโทษหรือออกประกาศแก้ข่าวให้เท่ากับตอนที่ช่วยกันโพทนาทำลายชีวิตเขาซักคน

กรณีนี้มีนำมาเล่น กันในเว็บ  โดยไปเอาเรื่องเต้าที่ฝรั่ง มาปั่นหัว ผมไม่เห็นด้วยอย่างแรง
ไม่อยากจะบอก  ถ้าโดนเขา สวนเอา มันไม่คุ้ม  โดนชก

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 27, 2015, 10:30:51 AM »

แปลกใจครับ ในที่นี้ ไม่มีข่าว ตำรวจ ฆ่าเมีย ที่ กทม. แล้วไปผูกคอตายที่ โคราช 

มีข่าวมา 4 วัน ในนี้เงียบ สนิท  แปลกมาก ครับ

คือ มันมีเหตุแปลก ๆน่าสังสัยหลาย อย่าง ครับ พอๆ กับ เต่าเกาะเลย

คดีฆ่าฝรั่งที่เกาะเต่า สองพ่อลูกที่เป็นจำเลยสังคม"ตอนนั้น"เป็นญาติเมียผมเองครับ
คนลูกเป็นคนเรียบร้อยและจิตใจดีมาก

ตอนที่มีข้อสงสัยแต่ละคนต่างตั้งสมุติฐาน-อวดภูมิ-ใส่อารมณ์กันไปใหญ่

พอผลการสอบสวนออกมาซ้ำๆว่า"ไม่เกี่ยว"
ผมไม่เห็นใครออกมาขอโทษ

หรือออกประกาศแก้ข่าวให้
เท่ากับตอนที่ช่วยกันโพทนาทำลายชีวิตเขาซักคน

กรณีนี้มีนำมาเล่น กันในเว็บ 
โดยไปเอาเรื่องเต้าที่ฝรั่ง มาปั่นหัว ผมไม่เห็นด้วยอย่างแรง
ไม่อยากจะบอก  ถ้าโดนเขา สวนเอา มันไม่คุ้ม  โดนชก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 27, 2015, 10:39:43 AM »

55555  ยายว่า  " คดี "  มันแปลกๆ  น๊าาา  อ่ะ ฮา 5555555

ฆ่าเมียเสร็จ  แล้วขับรถหนี  " สามร้อยกิโล "  ผูกคอตาย อ่ะ  ฮา
ทำมัยต้อง  ขับรถไปไกล  ขนาดนั้น  ทำมัยไม่  " โป้ง " เดียวจอด อ่ะ ฮา

คนตาย  " เขาคิดอะไร "  อ่ะ ฮา

ทำมัยต้อง  เอา  " มีด ไปปักฉึก " บนนามบัตร เจ้านายของเมีย อ่ะ ฮา

มัน  " แค้น "  อะไรนักหนา อ่ะ ฮา

5555  ยายว่า  แค่  " ได้ย้าย กับ  ไม่ได้ย้าย " เรื่องนิ๊ดเดียว อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2015, 10:41:43 AM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
skid row
1911 never die
Full Member

คะแนน 178

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 27, 2015, 10:47:05 AM »

ไม่ได้ขับรถหนีนะยาย  ในที่เกิดเหตุไม่มีรถผู้ตาย  ลักษณะการผูกคอเหมือนผูกเชือกแล้วเอาคอเข้าไปคล้อง  มีรอยช้ำทั่วร่างกาย  ข้อมือมีลักษณะรอยถูกมัด  คาดเข็มขัดตำรวจข้างในเสื้ิอ  ทั้งๆที่ใส่กางเกงขาสั้นยางยืด  ที่เกิดเหตุ มีเสื้อยืดสีขาวหนึ่งตัว  หมวกปีกสีน้ำตาล1ใบ  และรองเท้ารัดส้นยางสีดำ  แต่ไม่ยักกะมีกระเป๋า  ประมาณนี่นะครับที่เขาวิจารณ์กัน

"DON'T TREAD ON ME"
kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 27, 2015, 10:48:58 AM »

ลองอธิบายขยายความเหตุ แปลกๆ น่าสงสัยให้ผมทราบบ้างสิครับ เป็นวิทยาทานครับ ....

เท่าที่เห็นมาตำรวจฆ่าตัวตายจะใช้ปืนตัวเองยิงตัวเองตาย ถ้าไม่ในที่พัก  ก็ บนโรงพัก ครับ ..ไม่เดินทางไกลไปฆ่าตัวสักราย   มีแต่คนร้ายแขวนคอในกรงขัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 27, 2015, 10:53:41 AM »

ลองอธิบายขยายความเหตุ แปลกๆ น่าสงสัยให้ผมทราบบ้างสิครับ เป็นวิทยาทานครับ ....

เท่าที่เห็นมาตำรวจฆ่าตัวตายจะใช้ปืนตัวเองยิงตัวเองตาย ถ้าไม่ในที่พัก  ก็ บนโรงพัก ครับ ..ไม่เดินทางไกลไปฆ่าตัวสักราย   มีแต่คนร้ายแขวนคอในกรงขัง

เป็นเพียงข้อสันนิษฐาน ว่าต้องใช้ปืนมากที่สุด  แต่ไม่เสมอไปครับ จึงนำเรื่องยิงตัวตาย มาใช้ไม่ได้ ครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 27, 2015, 10:55:26 AM »

ไม่ได้ขับรถหนีนะยาย  ในที่เกิดเหตุไม่มีรถผู้ตาย  ลักษณะการผูกคอเหมือนผูกเชือกแล้วเอาคอเข้าไปคล้อง  มีรอยช้ำทั่วร่างกาย  ข้อมือมีลักษณะรอยถูกมัด  คาดเข็มขัดตำรวจข้างในเสื้ิอ  ทั้งๆที่ใส่กางเกงขาสั้นยางยืด  ที่เกิดเหตุ มีเสื้อยืดสีขาวหนึ่งตัว  หมวกปีกสีน้ำตาล1ใบ  และรองเท้ารัดส้นยางสีดำ  แต่ไม่ยักกะมีกระเป๋า  ประมาณนี่นะครับที่เขาวิจารณ์กัน

ขอบคุณมากครับ + ให้ ครับ

ผมได้อ่านข่าว เมื่อ ๔ วันก่อน ยังไม่มีรายละเอียดนัก แต่
มีกระเป๋าตังค์ ที่ มีับัตร ข้าราชการตำรวจ และ บัตรประชาชน

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 27, 2015, 10:56:05 AM »

เห็นร่องรอยน่าจะมีปัสาวะออกมาด้วย  ก็น่าจะผูกคอตายเองยกเว้นมีร่องรอยอย่างอื่น

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
pvjt
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 27, 2015, 10:57:22 AM »

.นึกว่ายายตามแต่ข่าว  แม่หลวงกุ้ง Smiley

skid row
Full Member

คะแนน 178

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 27, 2015, 11:10:02 AM »

ผมได้อ่านข่าว เมื่อ ๔ วันก่อน ยังไม่มีรายละเอียดนัก แต่
มีกระเป๋าตังค์ ที่ มีับัตร ข้าราชการตำรวจ และ บัตรประชาชน
ที่เป็นประเด็นอีกหนึ่ง คือ ผู้ตายผูกคอตายแต่เท้าติดพื้น  แบบเหยียบลงบนพื้นเต็มฝ่าเท้า เชือกรัดคอไม่สามารถรูดให้รัดคอ และสายเชือกมีหลายเส้นคล้ายกับผูกเพื่อดึงเชือกให้สูงขึ้น  เพราะน้ำหนักผู้ตายถ่วงลง  ผู้ตายเป็นคนร่างสันทัด แข็งแรงมาก 

pvjt
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 27, 2015, 11:11:40 AM »

คิดว่าโดนอะไรครับ..
kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 27, 2015, 11:28:52 AM »

เท่าที่เห็นมาตำรวจฆ่าตัวตายจะใช้ปืนตัวเองยิงตัวเองตาย ถ้าไม่ในที่พัก  ก็ บนโรงพัก ครับ ..ไม่เดินทางไกลไปฆ่าตัวสักราย   มีแต่คนร้ายแขวนคอในกรงขัง

เป็นเพียงข้อสันนิษฐาน ว่าต้องใช้ปืนมากที่สุด  แต่ไม่เสมอไปครับ จึงนำเรื่องยิงตัวตาย มาใช้ไม่ได้ ครับ

สังเกตุ  อุปกรณ์การตาย และ สถานที่เกิดเหตุครับ    ที่แฟลตผู้หญิง  และสถานที่ ที่ผู้ชาย เสียชีวิต ครับ  ด้วยความเคารพ

ลองเปรียบเทียบ กัน นะครับ  ย้อนไป กว่า 20 ปี มีข่าวรถบรรทุกชนรถเบนซ์  เป็นเหตุให่้ สอง แม่ลูกเสีย ชีวิต ที่แก่งคอย        อุปกรณ์การตาย และ สถานที่เกิดเหตุ  ที่รถยุบนิดเดียว แต่คนในรถตาย บนถนน ไม่รอยรถเบรคก่อนชน  คนในรถไม่น่าจะตาย เพราะรถชน?    ....

ในทำนองเดียวกัน กรณีนี้ อุปกรณ์การตาย และ สถานที่เกิดเหตุ   มีความน่าสนใจ เป็นอย่างยิ่งครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 27, 2015, 11:39:10 AM »

ที่เป็นประเด็นอีกหนึ่ง คือ ผู้ตายผูกคอตายแต่เท้าติดพื้น  แบบเหยียบลงบนพื้นเต็มฝ่าเท้า เชือกรัดคอไม่สามารถรูดให้รัดคอ และสายเชือกมีหลายเส้นคล้ายกับผูกเพื่อดึงเชือกให้สูงขึ้น  เพราะน้ำหนักผู้ตายถ่วงลง  ผู้ตายเป็นคนร่างสันทัด แข็งแรงมาก 

เมื่อแพทย์ ผ่าศพ ก็ทราบสาเหตุการตาย ว่า ฆ่าตัวตาย หรือถูกฆาตกรรม

ไม่ยาก ไม่มีอะไรซับซ้อน ครับ

skid row
Full Member

คะแนน 178

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 27, 2015, 11:49:01 AM »

ครับท่านRo@d  ผมเพียงเสนอประเด็นให้สมาชิกทราบว่าเรื่องนี้ทำไมถึงภูกวิจารณ์กันมากในโลกโซเชียล

Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 27, 2015, 11:49:42 AM »

พอๆ กับ เต่าเกาะเลย

คดีฆ่าฝรั่งที่เกาะเต่า สองพ่อลูกที่เป็นจำเลยสังคม"ตอนนั้น"
เป็นญาติเมียผมเองครับ คนลูกเป็นคนเรียบร้อยและจิตใจดีมาก

ตอนที่มีข้อสงสัยแต่ละคนต่างตั้งสมุติฐาน-อวดภูมิ-ใส่อารมณ์กันไปใหญ่
พอผลการสอบสวนออกมาซ้ำๆว่า"ไม่เกี่ยว"

ผมไม่เห็นใครออกมาขอโทษหรือออกประกาศแก้ข่าวให้
เท่ากับตอนที่ช่วยกันโพทนาทำลายชีวิตเขาซักคน

พวกนักสืบอินเตอร์เน็ตตัวดีทั้งหลายเนี่ย

ควรจะหายามากิน

ยาประเภท   เสริมสร้างมโนธรรม บำรุงจิตสำนึก
ตอนนั้นตุตะ     กันหลายเจ้าเหลือเกิน

ในเวปเราก็มี

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์