๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 02:44:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แปลกใจครับ ในที่นี้ ไม่มีข่าว ตำรวจ ฆ่าเมีย ที่ กทม. แล้วไปผูกคอตายที่ โคราช  (อ่าน 5467 ครั้ง)
kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« เมื่อ: เมษายน 26, 2015, 08:12:45 PM »

แปลกใจครับ ในที่นี้ ไม่มีข่าว ตำรวจ ฆ่าเมีย ที่ กทม. แล้วไปผูกคอตายที่ โคราช  
มีข่าวมา 4 วัน ในนี้เงียบ สนิท  แปลกมาก ครับ
คือ มันมีเหตุแปลก ๆน่าสังสัยหลาย อย่าง ครับ พอๆ กับ เต่าเกาะเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2015, 08:15:51 PM โดย kok ksn » บันทึกการเข้า
rambo1th
Hero Member

คะแนน 142

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 26, 2015, 09:14:08 PM »

ลองอธิบายขยายความเหตุ แปลกๆ น่าสงสัยให้ผมทราบบ้างสิครับ เป็นวิทยาทานครับ ....
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 26, 2015, 09:26:51 PM »

อาจคุยเรื่องฆ่ากันจนเบื่อรึเปล่าครับเลยไม่ได้ตั้งหัวข้อมาคุย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 26, 2015, 10:10:21 PM »

ข่าวออกนี่ครับหนีไปผูกคอตายที่ลำตะคอง แต่หมอพรทิพย์ บอกรูปแบบหารผูกคอมันแปลกๆ

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 26, 2015, 10:14:33 PM »

5555  ยายก็รอ  " น้าเบิ้ม "  เขาตั้งมู้  อยู่เหมือนกันอ่ะ ฮา 555

ยายก็ว่า แปลกๆ ตรง  " มีด ปักกระดาษ "  อ่ะ

ปกติเขาไม่ใช้มีด  ทับกระดาษ  กันหรอกอ่ะ ฮา

ถ้าไม่ใช้ ครก  ก็น่าจะเป็น  สาก อ่ะ ฮา

พี่ม่วง  ของยาย แกออกมาเร็ว  ไปหน่อยอ่ะ ฮา

5555  เรื่องนี้  มี  " เงี่ยนงำ "  แหงแก๋  อ่ะ ฮา 5555

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 26, 2015, 10:18:58 PM »

ถ้าข่าว4วัน ผมเห็นแค่ข่าว ตชด.ฆ่าเมียตำรวจแล้วไปผูกคอตายอถวๆนั้น เมียขอย้ายสำเร็จ ผัวไม่ได้ย้ายเลยเป็นเรื่อง

ในข่าวผัวผูกคอตายขาหย่อนพื้นเข่างอนิดหน่อย กับข่าวนี้ก็  แปลกนั่นละ เหตุการณ์คล้ายๆกันแฮะข่าวเดียวกันผมอ่านมาผิด หรือมันบังเอิญคล้ายกัน

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 26, 2015, 10:24:08 PM »

http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=1430036767

ให้ตำรวจเขาว่ากันไป หมอคนนั้นเขาก็แปลกๆอยู่แล้วละ
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 26, 2015, 10:42:08 PM »

แปลกใจครับ ในที่นี้ ไม่มีข่าว ตำรวจ ฆ่าเมีย ที่ กทม. แล้วไปผูกคอตายที่ โคราช  
มีข่าวมา 4 วัน ในนี้เงียบ สนิท  แปลกมาก ครับ
คือ มันมีเหตุแปลก ๆน่าสังสัยหลาย อย่าง ครับ พอๆ กับ เต่าเกาะเลย

คดีฆ่าฝรั่งที่เกาะเต่า สองพ่อลูกที่เป็นจำเลยสังคม"ตอนนั้น"เป็นญาติเมียผมเองครับ คนลูกเป็นคนเรียบร้อยและจิตใจดีมาก

ตอนที่มีข้อสงสัยแต่ละคนต่างตั้งสมุติฐาน-อวดภูมิ-ใส่อารมณ์กันไปใหญ่ พอผลการสอบสวนออกมาซ้ำๆว่า"ไม่เกี่ยว"ผมไม่เห็นใครออกมาขอโทษหรือออกประกาศแก้ข่าวให้เท่ากับตอนที่ช่วยกันโพทนาทำลายชีวิตเขาซักคน

What man is a man , who does not make the world better?
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 26, 2015, 11:43:19 PM »

เรื่องแบบนี้น่าเศร้าครับ ทุกครอบครัวทั้งสองคน ชีวิตคนมีค่ามากสำหรับครอบครัวของเขา ไม่อยากจะตั้งเลยครับ ... เศร้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 27, 2015, 08:43:51 AM »

ถ้าข่าว4วัน ผมเห็นแค่ข่าว ตชด.ฆ่าเมียตำรวจแล้วไปผูกคอตายอถวๆนั้น เมียขอย้ายสำเร็จ ผัวไม่ได้ย้ายเลยเป็นเรื่อง

ในข่าวผัวผูกคอตายขาหย่อนพื้นเข่างอนิดหน่อย กับข่าวนี้ก็  แปลกนั่นละ เหตุการณ์คล้ายๆกันแฮะข่าวเดียวกันผมอ่านมาผิด หรือมันบังเอิญคล้ายกัน

นั่นแหละข่าวเดียวกันครับ Grin

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 27, 2015, 08:53:17 AM »

5555  ยายก็รอ  " น้าเบิ้ม "  เขาตั้งมู้  อยู่เหมือนกันอ่ะ ฮา 555

ยายก็ว่า แปลกๆ ตรง  " มีด ปักกระดาษ "  อ่ะ

ปกติเขาไม่ใช้มีด  ทับกระดาษ  กันหรอกอ่ะ ฮา

ถ้าไม่ใช้ ครก  ก็น่าจะเป็น  สาก อ่ะ ฮา

พี่ม่วง  ของยาย แกออกมาเร็ว  ไปหน่อยอ่ะ ฮา

5555  เรื่องนี้  มี  " เงี่ยนงำ " แหงแก๋  อ่ะ ฮา 5555
มีคนออกมาปฎิเสธแล้วนะยายว่าคดีนี้ไม่มี "เงี่ยนงำ" ขำก๊าก

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 27, 2015, 09:16:37 AM »

5555  ยายก็รอ  " น้าเบิ้ม "  เขาตั้งมู้  อยู่เหมือนกันอ่ะ ฮา 555

ยายก็ว่า แปลกๆ ตรง  " มีด ปักกระดาษ "  อ่ะ

ปกติเขาไม่ใช้มีด  ทับกระดาษ  กันหรอกอ่ะ ฮา

ถ้าไม่ใช้ ครก  ก็น่าจะเป็น  สาก อ่ะ ฮา

พี่ม่วง  ของยาย แกออกมาเร็ว  ไปหน่อยอ่ะ ฮา

5555  เรื่องนี้  มี  " เงี่ยนนำ "  แหงแก๋  อ่ะ ฮา 5555
        อืมส์
ยายนี่รู้มาก จริง ๆ แบร่ แบร่

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 27, 2015, 09:30:55 AM »

5555  เรื่องนี้  มี  " เงี่ยนงำ " แหงแก๋  อ่ะ ฮา 5555

มีคนออกมาปฎิเสธแล้วนะยาย   ว่าคดีนี้ไม่มี "  เงี่ยน  งำ " ขำก๊าก

อืมส์
ยายนี่รู้มาก จริง ๆ แบร่ แบร่

555555  ยายห่วง  พี่ม่วง  ของยายจริง จริ๊ง  อ่ะ ฮา 555555

จะรีบออกมา  ให้สัมภาษณ์  ทำมัย  ชี้แจงเยอะแยะ โน่นนี่  อ่ะ ฮา
ลำพัง  สต๊าฟ เด็ก หน้าห้อง  " ตัว  จิ๊ดเดียว "   ไม่ต้องออกมากระแอม อะไร หรอก อ่ะ ฮา

ปล่อยให้  " นายเวร "    หรือ โฆษก  ออกมาพูด จะดีกว่า อ่ะ ฮา

แหม  พูดโยงซ้าย  ไปขวา  ผัวจะขอย้ายตามเมีย  อ่ะ ฮา
ผัวเป็นคนอารมณ์ร้อน  มุทะลุ  หุนหันพลัน แล่น อ่ ะ ฮา

เรื่องย้ายเนี่ยะ  สั่ง  " นายเวร " โทรไปหา  ฮา
นายเวร ของผบ. ตชด แก็กเดียวแค่นั้น อ่ะ ฮา

พี่ม่วงของยาย  เขาพูดแล้ว    กลัว  คนฟัง  ไม่เชื่อ อีกอ่ะ ฮา
แกกล้าแฮะ  จะไป  "สาบาน วัดพระแก้ว " ด้วย  อ่ะ ฮา

แหม  สงสัยเอาอย่างน้าจอย  แหงงงง เลย อ่ะ ฮา

โดนผ่า  หลายครั้ง  จนตัว  " ด้ำ ดำ " อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ทุกวันนี้ เลย  " มุสา  " ตลอด อ่ะ ฮา

พี่เปิ้ลเขาถาม ทำมัยเสื้อมีกลิ่น " น้ำหอม " อ่ะ ฮา

55555  น้าจอยแกบอก  ไป  " วัดโพธิ์ "  อ่ะ ฮา 555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 27, 2015, 09:45:58 AM »

พอๆ กับ เต่าเกาะเลย

คดีฆ่าฝรั่งที่เกาะเต่า สองพ่อลูกที่เป็นจำเลยสังคม"ตอนนั้น"เป็นญาติเมียผมเองครับ คนลูกเป็นคนเรียบร้อยและจิตใจดีมาก

ตอนที่มีข้อสงสัยแต่ละคนต่างตั้งสมุติฐาน-อวดภูมิ-ใส่อารมณ์กันไปใหญ่ พอผลการสอบสวนออกมาซ้ำๆว่า"ไม่เกี่ยว"ผมไม่เห็นใครออกมาขอโทษหรือออกประกาศแก้ข่าวให้เท่ากับตอนที่ช่วยกันโพทนาทำลายชีวิตเขาซักคน

พวกนักสืบอินเตอร์เน็ตตัวดีทั้งหลายเนี่ยควรจะหายามากิน ยาประเภทเสริมสร้างมโนธรรม บำรุงจิตสำนึก ตอนนั้นตุตะกันหลายเจ้าเหลือเกิน ในเวปเราก็มี

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 27, 2015, 10:13:26 AM »

ข่าวออกนี่ครับหนีไปผูกคอตายที่ลำตะคอง แต่หมอพรทิพย์ บอกรูปแบบหารผูกคอมันแปลกๆ

เชือกมัดปมแบบเป็นห่วงแต่ไม่สามารถรูดได้ คล้องที่คางเฉยๆแล้วมันโยงกับอีกต้นหนึ่งไปกับอีกต้นหนึ่ง ขาถึงพื้นแต่เยี่ยดตรง และก็มีนามบัตร ผบ.ตร.อยู่ที่ต้นไม้หน้าผู้ตายโดยมีเหล็กขุดฉ๊าปเสียบอยู่....เดินเข้าป่าไปลึกนะแต่คนไปเจอได้ไง

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์