๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 12:51:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การยกเลิกโทษประหารชีวิตในประเทศไทย  (อ่าน 2554 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 03:13:34 PM »

ผมขอแสดงความไม่พอใจอย่างยิ่งมา ณ.ที่นี้ครับ

ถ้าหากว่าตัวของผมเองหมดหนทาง  หมดปัญญาทำมาหากินจนต้องปล้นฆ่าคนดีๆเขา

ต้องขายยาบ้าให้เยาวชน   ต้องค้ามนุษย์ผู้หญิง-เด็กๆ เพื่อมาจุนเจือปากท้อง

ผมขอให้เอาผมไปฉีดยาประหารชีวิตเสียให้สิ้นเรื่องราวเถอะครับ

ประเทศไทยประชากรเยอะแยะเกือบจะร้อยล้านอยู่แล้ว
ไม่จำเป็นต้องเก็บรักษาคนด้อยความสามารถเอาไว้

เอาพื้นที่ให้คนที่เขาดีๆที่มีความรู้ความสามารถ
ให้เขาได้อยู่ได้สร้างสรรอย่างมีความสุขเถอะครับ

คณะรัฐมนตรี (ครม.)เคยทำการศึกษาบ้างหรือไม่มีสักกี่เปอร์เซ็นต์มีสักกี่คน
ที่คนรอดโทษประหารมาแล้วสามารถทำคุณความดี
หรือประสพความสำเร็จในอาชีพการงาน
เห็นมีแต่วนเวียนก่ออาชญากรรมเข้าคุกออกคุก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2015, 03:50:45 PM โดย ...อภิสิทธิ์ ...รักในหลวงและพระเทพ » บันทึกการเข้า

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 03:27:18 PM »

ผมขอแสดงความไม่พอใจอย่างยิ่งมา ณ.ที่นี้ครับ

ถ้าหากว่าตัวของผมเองหมดหนทาง  หมดปัญญาทำมาหากินจนต้องปล้นฆ่าคนดีๆเขา

ต้องขายยาบ้าให้เยาวชน   ต้องค้ามนุษย์ผู้หญิง-เด็กๆ เพื่อมาจุนเจือปากท้อง

ผมขอให้เอาผมไปฉีดยาประหารชีวิตเสียให้สิ้นเรื่องราวเถอะครับ

ประเทศไทยประชากรเยอะแยะเกือบจะร้อยล้านอยู่แล้ว
ไม่จำเป็นต้องเก็บรักษาคนด้อยความสามารถเอาไว้

เอาพื้นที่ให้คนที่เขาดีๆที่มีความรู้ความสามารถ
ให้เขาได้อยู่ได้สร้างสรรอย่างมีความสุขเถอะครับ

คณะรัฐมนตรี (ครม.)เคยทำการศึกษาบ้างหรือไม่มีสักกี่เปอร์เซ็นต์มีสักกี่คน
ที่คนรอดโทษประหารมาแล้วสามารถทำคุณความดี
หรือประสพความสำเร็จในอาชีพการงาน
เห็นมีแต่วนเวียนก่ออาชญากรรมเข้าคุกออกคุก

5555555   บว๊ายยย   ฮา  55555555 กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

เขียนอย่างนี้   " เป็นหลักฐาน "  บริหาร จัดการง่าย อ่ะ ฮา55555 ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

มีเรื่องปุ๊บปั๊บ   ไม่ต้อง  " ไต่สวน " เลย อ่ะ ฮา   ตกใจ ตกใจ

55555  จอง  " ศาลา "   ได้เลย อ่ะ ฮา 555555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 03:33:07 PM »

5555555  ยายว่าไอ้เรื่อง  " ประหาร หรือ ไม่ประหาร " เนี่ยะ อ่ะ ฮา 5555

มันไม่ใช่  Topic  หรือ  ประเด็น ที่  " คอปืน " ต้องมา คาดคั้น กันอ่ะ ฮา

ยายกลับมองว่า  ที่มัน  " ไม่กลัว "  เพราะมันมีความเชื่อ  ส่วนตัว อ่ะ ฮา
ความเชื่ออันนี้  มันมี  "รากแก้ว ฝังลึก "  แล้ว อ่ะ ฮา

ไม่ใช่ไอ้เรื่อง  " สารภาพ ลดครึ่งราคา "  หรอกอ่ะ ฮา

ยายมองประเด็นเรื่อง  " อภัยโทษ " อ่ะ ฮา
ยายรู้ว่า  ไม่ควร  " ลงลึก " ถึงรายละเอียด อ่ะ ฮา

แต่ไอ้พวก  " เดน ทรชน "  มันคอย แอนด์ คอย  กันอ่ะ ฮา
มันนั่ง  คำนวน  ว่า สิงหาคม  ธันวาคม  จะได้กี่ปี อ่ะ ฮา

ยายจะถาม  " นักฑัณฑวิทยา " ว่า  ฮา

ต่างประเทศ  เขามีเรื่อง  " ลดโทษ พร่ำเพื่อ " บ้างหรือเปล่า อ่ะ ฮา

5555  ใครู้  ช่วยตอบหน่อย อ่ะ ฮา 555555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 03:48:27 PM »

++++++ยายบ๊าบครับ ความเห็นถูกจาย และขอบคุณที่ช่วยจัดย่อหน้าให้ด้วยครับอ่านง่ายสวยงาม ไหว้ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 06:09:27 PM »

ด้วยความเคารพนักสิทธิมนุษยชน เท่าที่ผ่านมา นักสิทธิฯไม่เคยแก้ปัญหาใดๆของบ้านเมืองได้เลย การเคารพสิทธิมนุษยชนเป็นหลักสากลที่ทั่วโลกปฏิบัติอยู่แล้ว ไม่ต้องเรียกร้องจนทำให้สังคมส่วนรวมเดือดร้อน
ไม่ต้องอะไร ลองแค่ทำตามความเห็นท่านสมาชิกหลายท่านที่ว่า ไม่มีการรับสารภาพลดครึ่ง ไม่มีการลดโทษจำคุกตามคำพิพากษา ลงโทษเท่าไหร่ ติดคุกเท่านั้น รับรอง พวกนักสิทธิฯต้องออกมาโวยแน่ ไม่รู้ว่าจะปกป้องอาชญากรไปถึงไหน
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 06:15:08 PM »

Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2015, 07:44:16 PM โดย BIG BERETTA » บันทึกการเข้า

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 08:18:42 PM »

Wink

555555   ยายมาช้า  ยายมาสาย  มาไม่ทัน อ่ะ ฮา 5555

แต่ได้อ่าน  " เม้นท์ "  ของพี่   BIG BERETTA   อ่ะ  ฮา

ไอ้เรื่อง  ได้มีโอกาส  ออก  " ประตู เล็ก "  ด้านหลัง เนี่ยะ อ่ะ ฮา

ยายว่า  มันเหมาะสม  เป็นเรื่อง  " ตาม ครรลอง " แล้ว อ่ะ ฮา

ความจริง  พวก  " เดน นรก "  พวกนี้  อ่ะ ฮา
( ยาย ยกเว้น สุจริตชน ที่ผลั้งเผลอ  หลุดเข้าไปโดยประมาท อ่ะ ฮา )

คนพวกนี้  สมควร ได้รับ  " สิทธิพิเศษ " ตามแต่ฐานานุรูป อ่ะ ฮา

การจับพวกเขา  ไป  " ขึง " บนหลักประหาร เนี่ยะ อ่ะ ฮา
ยายคิดว่า  มันเป็นการลงโทษ  แบบ  " เร่งรัด " อ่ะ ฮา

สู้ปล่อยให้พวกเขา   โดน " จำกัด บริเวณ "  โดนจำกัดสิทธิ  ฮา

จนกว่าจะได้รับโทษ  " ครบถ้วน "   ตามกบิลเมือง อ่ะ ฮา

5555  ปล่อยออกมาตอน " เจ็ด แปดสิบ "  เขี้ยวหลุด แล้ว อ่ะ ฮา 55555    ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 08:43:57 PM »

พวกกรรมการสิทธิ์ฯ พวกนี้... มันแทบจะไม่เคยปกป้องคนดี...

ไหว้ ไหว้ ไหว้
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 08:46:22 PM »

ด้วยความเคารพนักสิทธิมนุษยชน เท่าที่ผ่านมา นักสิทธิฯไม่เคยแก้ปัญหาใดๆของบ้านเมืองได้เลย การเคารพสิทธิมนุษยชนเป็นหลักสากลที่ทั่วโลกปฏิบัติอยู่แล้ว ไม่ต้องเรียกร้องจนทำให้สังคมส่วนรวมเดือดร้อน
ไม่ต้องอะไร ลองแค่ทำตามความเห็นท่านสมาชิกหลายท่านที่ว่า ไม่มีการรับสารภาพลดครึ่ง ไม่มีการลดโทษจำคุกตามคำพิพากษา ลงโทษเท่าไหร่ ติดคุกเท่านั้น รับรอง พวกนักสิทธิฯต้องออกมาโวยแน่ ไม่รู้ว่าจะปกป้องอาชญากรไปถึงไหน

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

+๑ ครับ...

ไหว้
RSIA01 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

"If guns are outlawed only outlaws will have guns"

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 25, 2015, 01:13:16 AM »

ให้ยกเลิกทั้งโทษจำคุก ทั้งโทษประหารเลยก็ได้ครับ ใครกระทำความผิดที่ฐานความผิดเดิมต้องจำคุกหรือประหาร ให้ไปขังไว้ที่บ้านของนักสิทธิมนุษยโจรเหล่านี้แทนเรือนจำ
รวมทั้งให้นักสิทธิมนุษยโจรเหล่านี้เลี้ยงดูรับผิดชอบค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้นด้วย แหม ปกป้องจัง นักโทษ โจร โจรใต้ ผู้กระทำผิดเนี่ย เวลาเจ้าหน้าที่ ชาวบ้าน ถูกกระทำไม่เห็นโผล่หัว  แบร่

ข้าฯ ประกาศจักต่อสู้ไม่รู้ถอย
ขอ   เฝ้าคอยพิทักษ์ถิ่นแผ่นดินผืน
พลี   ตนได้เพื่อให้ไทยยั่งยืน
ชีพ   ไม่ฟื้นต้องแตกดับไม่กลับใจ
เพื่อ  ประเทศไทยที่รักของข้าฯนี้
ชาติ  ต้องมีอนาคตที่สดใส
และ  จักขอปกป้องศูนย์รวมใจ
ราชบัลลังก์  จักรีไว้ให้ยืนยง
ทิดบุญล้อม
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 27, 2015, 05:41:07 PM »

ทุกวันนี้การบังคับโทษประหารมีสักกี่ราย สงสัยมานานแล้ว
ฆ่าแขวนคอ 5ศพ ติดคุกไม่ถึง15ปี ยุติธรรมกับผู้ตายแล้วหรือ?Huh??
จำเลยอยู่ในคุกทำความดีอะไรจึงลดโทษข้อหาฆ่ายกครัว พ่อ แม่ เด็กตัวเล็กต้ัวน้อยยังไม่เว้นเลย
หรือต้องรอกฏแห่งกรรมทำหน้าที่ของมัน
  ด้วยความเคารพ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 27, 2015, 06:02:18 PM »

ทุกวันนี้การบังคับโทษประหารมีสักกี่ราย สงสัยมานานแล้ว
ฆ่าแขวนคอ 5ศพ ติดคุกไม่ถึง15ปี ยุติธรรมกับผู้ตายแล้วหรือ?Huh??
จำเลยอยู่ในคุกทำความดีอะไรจึงลดโทษข้อหาฆ่ายกครัว พ่อ แม่ เด็กตัวเล็กต้ัวน้อยยังไม่เว้นเลย
หรือต้องรอกฏแห่งกรรมทำหน้าที่ของมัน
  ด้วยความเคารพ

รายนี้ ติดคุก จึงมาตายโหง นอกคุกไปแล้ว ครับ

ทิดบุญล้อม
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 28, 2015, 06:36:34 AM »

[/quote]

รายนี้ ติดคุก จึงมาตายโหง นอกคุกไปแล้ว ครับ
[/quote]
ขอบคุณครับ
รายนี้น่าจะมีเจ้าภาพกฐินเยอะครับ
ผมยังเชื่อว่าเวรกรรมมีจริงครับ ถึงติดคุกหลายปี
แต่เจ้ากรรมนายเวรเค้ายังรอครับ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 28, 2015, 04:19:14 PM »

แต่ที่ฆ่าหั่นศพแฟนสาวยังอยู่นี่ครับ แถมยังจะมาขอสอบทำงานในระบบยุติธรรมด้วย

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 28, 2015, 04:33:29 PM »

แต่ที่ฆ่าหั่นศพแฟนสาวยังอยู่นี่ครับ แถมยังจะมาขอสอบทำงานในระบบยุติธรรมด้วย

งานกระบวนการยุติธรรม มีกระบวนการคัดกรอง รายนี้ ไม่มีโอกาส ครับ

งานราชการ ก็หมดสิทธิด้วย

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์