๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 10:35:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูคลิปนี้แล้ว คิดได้อย่าง....เค้าก็สิ่งมีชิวิตเหมืือนเรา...  (อ่าน 1249 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« เมื่อ: เมษายน 19, 2015, 12:56:40 AM »

https://www.youtube.com/watch?v=VD8h_oTd2ww

นับวันที่อยู่เค้า บ้านเค้าก็ลดน้อยลงทุกที  เศร้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2015, 01:58:09 PM »

น่ากลัวครับ ถ้าผมเจอผมฆ่าสถานเดียว ไม่มีการเรียกจนท.มาจับไปปล่อย
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2015, 02:06:45 PM »

ผมไม่ถูกกับสัตว์เลี้อยคลานทุกชนิด Grin Grin Grin ถ้าเจอผมอยู่ห่างครับ  ยิ่งตัวใหญ่อย่างนี้นะ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
chatphisit
my heart is broken in a million pieces
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 50

The greatest loss and despair.

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2015, 02:50:16 PM »

https://www.youtube.com/watch?v=VD8h_oTd2ww

นับวันที่อยู่เค้า บ้านเค้าก็ลดน้อยลงทุกที  เศร้า

น่ากลัวครับ ถ้าผมเจอผมฆ่าสถานเดียว ไม่มีการเรียกจนท.มาจับไปปล่อย

เห็นด้วยครับ เค้าต้องการความอยู่รอดเหมือนเรา
เมื่อก่อนถ้าเข้าบ้านถูกจับตายหมด นึกแล้วหดหู่
เดี๋ยวนี้เรียกจนท.กู้ภัยมาจับไปปล่อยเอาครับ
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 19, 2015, 05:14:50 PM »

ไม่มีใตรนับเกลียวไว้บ้างเหรอ
ยังไม่เข้าพฤติกรรมของงูเหลือมที่พยายายามปีนต้นไม้เลยวันก่อนปีนต้นไม้ข้ามรั้วจากบ้านตรงข้ามมาปีนรั้วที่บ้านแล้วพยายายามขึ้นต้นไม้อีกต้นส่งสัยพยายามไขว่ฟ้าคว้าดาวมั้ง
พอดีบ้านที่อยู่ติดกันเห็นเลยโทรแจ้งอพปร.บางเขนมาพาตัวไป ตัวผมเองพาเจ้า .22 มาเฝ้าอยู่ในเขตบ้านแล้วโชคดีบ้านติดกันใจดีที่บ้านมีสัตว์เลี้ยงสองตัวเล็กตัวใหญ่ตัวสองปีก่อนก็มีแอบเข้ามาตอนดึกเจ้าตัวใหญ่ได้กลิ่นก่อนเลยเห่าแล้ววนเวียนคุมเชิงไว้ตัวนั้นหลังจากโดนสาดด้วยลูกปราย .22 ร้อยกว่าเม็ดค่อยถอนตัวออกไปทางใต้ประตูข้างที่เข้ามาแล้วอีกสองวันส่งกลิ่นโชยเข้ามาในบ้าน ถ้าเป็นพวกมีพิษผมไม่ปล่อยไว้หรอกอาสาที่มาจับเขาเสี่ยงนะเรื่องอะไรจะเอาชีวิตคนมาเสี่ยง เรายังคิดกันง่ายอยู่ว่าโดนงูกัดรัดแผลพาไปฉีดยาแก้พิษ มันมีอะไรที่จะเกิดได้อีกเยอะเช่นเซรุ่มหมดประสิทธิภาพกล้่ามเนื้อส่วนที่โดนกัดประสาทถูกทำลายใช้เวลานานกว่าจะฟื้นตัวครับ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 19, 2015, 06:47:32 PM »

ใช่คับ
นับวันที่อยู่มัน
บ้านมันลดน้อยลงไปทุกที
        ได้ยินพวกดารา
นักร้อง พิธีกร ฯลฯ ที่ออกทีวี
ใช้คำสรรพนามแทน สัตว์-สิ่งของ
เขา  ยังงั้น เขา ยังงี้ ผมจั๊กกะจี้รูหู ครับ... คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 19, 2015, 06:49:23 PM »

อาทิ
พอหลังจากนั้น
ก็ใส่ผักลงไป ไม่ต้องนาน
กะว่า พอ เค้า เริ่ม สุก...ฯลฯ.....ฮา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2015, 09:53:44 AM โดย คมขวาน รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 19, 2015, 07:25:07 PM »

ตามคลิป เขาไม่ได้หาที่อยู่ หรอกครับ คุณเบิ้ม  นั่น เป็นการจะเข้าหาเหยื่อ อาจเป็นรังนก มีลูกอ่อน
อยู่บน ยอดปาล์ม  งู ดมกลิ่มด้วยลิ้น ๒ แฉก ที่ไวมากกว่า สุนัข ๗ เท่า

งู จะหากินสัตว์เป็นมีชีวิต ไม่เที่ยวเล่นซน เหมือนคน แต่เพื่อหาเหยื่อเป็นอาหาร
ที่อยู่ของเขา คือที่รก หรือมีโพรง ให้หลบภัย ไม่ใช่ที่สูง อย่างต้นปาล์ม เมื่อมันได้เหยื่อ มันต้องรีบ ลงมา นะครับ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 19, 2015, 07:37:02 PM »

Shocked  ขอบคุณครับพี่Ro@d   +

พวกงูชอบอยู่รูตามริมตลิ่งจริงๆครับ  หลายเดือนก่อนใกล้ที่ทำงาน อ่างเก็บน้ำของหลวง   เค้าปรับปรุงแหล่งน้ำ ขุดให้ลึกขึ้นจะได้เก็บน้ำได้มากขึ้น   งูเลื่อยหนีเพียบเลยครับ เข้าพี่ข้างๆทั้งไอ้เหลือม ทั้งงูเห่า  ต้องเรียกมูลนิธิมาจับ2รอบ

แสดงว่างูมันอยู่อาศัยเงียบๆ ตามโพรงริมตลิ่ง ป่าหญ้านั้น เค้าอยู่เงียบๆ ไม่เผยตัวเลย  ถ้าไม่จำเป็น 

สมัยก่อนผมนี่เดินเล่นบ่อย แอบตกปลาจนค่ำมืด  ไม่รู้เลยนะ ว่าบ้านพี่งูอยู่กันตรงนั้น ถ้ารู้ล่ะ...ไม่ยุ่งเลย  ตกใจหน้าซีด คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 19, 2015, 07:38:08 PM »

Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2015, 08:42:55 PM โดย BIG BERETTA » บันทึกการเข้า

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 19, 2015, 07:39:56 PM »

ผมว่ามันต้องปีนขึ้นไปเก็บหมากให้เจ้าของมันแน่ๆ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 19, 2015, 08:36:50 PM »

งูเยอะ แสดงว่า มีหนูให้กินเยอะครับ

Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 19, 2015, 09:11:59 PM »

ใช่คับ
นับวันที่อยู่มัน
บ้านมันลดน้อยลงไปทุกที
        ได้ยินพวกดารา
นักร้อง พิธีกร ฯลฯ ที่ออกทีวี
ใช้คำสรรพนามแทน สัตว์-สิ่งของ
เขา  ยังงั้น เขา ยังงี้ ผมจั๊กกะจี้รูหู ครับ... คิก คิก คิก คิก
คันหูว้อย
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 20, 2015, 07:20:49 AM »

คันหู
ก็เอาหูหนี ซิครับ พี่ คิก คิก เศร้า

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 20, 2015, 11:50:45 AM »

เพื่อนนักตกปลาเคยใช้ปลาซิวควายเกี่ยวเบ็ดโยนริมๆตลิ่งที่หญ้ารก กะเอาอ้ายช่อน
ที่มากินเบ็ดดันเป็นอ้ายเห่า...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: [1] 2
  พิมพ์