๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 06:16:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตรียมดาวหลุด..นะน้อง  (อ่าน 9027 ครั้ง)
hangseri - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -154

มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้

« ตอบ #60 เมื่อ: เมษายน 21, 2015, 10:21:45 PM »

ตามนี้อีกครั้งครับ

ประมวลจริยธรรมข้าราชการฝ่ายอัยการและบุคลากรของสำนักงานอัยการสูงสุด
ข้อ ๒๔ ข้าราชการฝ่ายอัยการพึงหลีกเลี่ยงและละเว้นจากอบายมุขทั้งปวง หรือกระทำการอื่นใด ที่อาจนำไปสู่ความเสื่อมเสียต่อตนเอง ครอบครัว และสำนักงานอัยการสูงสุด
ข้อ ๒๙ ข้าราชการฝ่ายอัยการพึงพัฒนาตนให้มีบุคลิกภาพที่ดีงามและแต่งกายสุภาพเรียบร้อย เหมาะสม ทั้งในขณะปฏิบัติหน้าที่และในการเข้าสังคม
ข้อ ๓๔ ข้าราชการฝ่ายอัยการผู้ใดฝ่าฝืน หรือไม่ปฏิบัติตามจริยธรรมข้อใดข้อหนึ่งในประมวลจริยธรรมนี้ ให้ถือว่าข้าราชการฝ่ายอัยการผู้นั้นประพฤติผิดวินัยการดำเนินการทางวินัยและการลงโทษผู้ประพฤติผิดวินัยตามวรรคแรกให้เป็นไปตามกฎหมายและระเบียบของทางราชการ

ขอบคุณครับ
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #61 เมื่อ: เมษายน 22, 2015, 08:14:31 PM »

เจอข่าวละครับ http://www.ryt9.com/s/ryt9/2142954

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #62 เมื่อ: เมษายน 23, 2015, 11:50:59 AM »

ตามนี้ครับ
ดีใจครับ ที่หน่วยเหนือรับรู้
ยังมีที่พึ่งให้คนบ้านๆอย่างพวกผมอุ่นใจ
ผู้มีอำนาจวิวาทกัน เสียวใจคิดว่า...
ถ้าเป็นเรา คงเน่าฟรีๆ บู่ ไหว้
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #63 เมื่อ: เมษายน 23, 2015, 02:29:13 PM »

อีตาราชภัฏสกลนครเป็นไงไม่รู้  เห็นแต่ลูกน้องไปให้ช่อดอกไม้เป็นกำลังใจ
        เห็นเงียบไปเลย
นั่นก็ เบ่ง-ใหญ่ เหลือเกิน ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #64 เมื่อ: เมษายน 25, 2015, 03:36:55 PM »

ได้ยินจากคนในวงการตลกบอกว่า คงจะโดนทั้งคู่ ฝ่ายตำรวจอาจจะกระเด็นไปอยู่ห๊างห่างจากจุดเดิม ส่วนอีกฝ่าย ต้องรอดูว่าจะให้ข้อมูลทีจะโดนโทษน้อยสุดแบบไหนค่ะ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #65 เมื่อ: เมษายน 25, 2015, 04:36:34 PM »

ได้ยินจากคนในวงการตลกบอกว่า คงจะโดนทั้งคู่ ฝ่ายตำรวจอาจจะกระเด็นไปอยู่ห๊างห่างจากจุดเดิม ส่วนอีกฝ่าย ต้องรอดูว่าจะให้ข้อมูลทีจะโดนโทษน้อยสุดแบบไหนค่ะ Grin

ที่บอกว่าคนในวงการตลก หมายถึง ตลก เช่น เชิญยิ้ม หรือหมายถึง ต.ล.ก. ซึ่งเป็นชื่อย่อของสถาบันตุลาการ ครับ
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #66 เมื่อ: เมษายน 25, 2015, 05:03:57 PM »

อยากสอบถามนิดนึงครับ อัยการนี้ทำไมถึงสามารถล้วงลูกตำรวจได้ครับ?
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #67 เมื่อ: เมษายน 25, 2015, 05:05:20 PM »

ด้านบนของห่วงโซ่น่ะ
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #68 เมื่อ: เมษายน 25, 2015, 05:14:16 PM »

คิดถึงสมัย30กว่าปีเมาชนสามล้อๆเลี้ยวไปโบกมือบอก   เจอตร.บอกไปโรงพักเลยบอกคุณรู้ไหมผมใคร  ตร.บอกไม่รู้ผมเลยว่าไม่รู้ก็แล้วไป  ฮา  จ่ายค่าซ่อมไป100ต่างคนต่างไป  สามล้อก็เมาพอใช้ได้

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #69 เมื่อ: เมษายน 25, 2015, 05:25:41 PM »

ถ้าผลลัพธ์ที่ท่านสมาชิกกล่าวมาเป็นเรื่องจริง ก็ต้องขอบอกว่าเน่าพอกันทั้ง2สถาบัน พอกันเลย ฝั่งนายก็ไม่รักษาเกียรติให้สถาบันและผู้บังคับบัญชา อีกฝั่งก็แทนที่จะใช้อำนาจ ใช้ความรู้สร้างความเป็นธรรมให้สังคมกลับเอาไปเบ่งส่วนตัว
rambo1th
Hero Member

คะแนน 142

« ตอบ #70 เมื่อ: เมษายน 25, 2015, 06:56:17 PM »

อยากสอบถามนิดนึงครับ อัยการนี้ทำไมถึงสามารถล้วงลูกตำรวจได้ครับ?

ด้านบนของห่วงโซ่น่ะ

ถ้าผลลัพธ์ที่ท่านสมาชิกกล่าวมาเป็นเรื่องจริง ก็ต้องขอบอกว่าเน่าพอกันทั้ง2สถาบัน พอกันเลย ฝั่งนายก็ไม่รักษาเกียรติให้สถาบันและผู้บังคับบัญชา อีกฝั่งก็แทนที่จะใช้อำนาจ ใช้ความรู้สร้างความเป็นธรรมให้สังคมกลับเอาไปเบ่งส่วนตัว

อยากตอบ อยากแสดงความคิดเห็นให้ทราบเหลือเกินครับ เพราะเคยเห็น สัมผัสกับประสบการณ์ตรง ประสบการณ์จริง แต่ด้วยข้อจำกัดหลายอย่าง ก็เอาเป็นว่า..............
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #71 เมื่อ: เมษายน 25, 2015, 10:27:50 PM »

ข้าราชการมีเกียรติอยู่ที่มีคุณธรรม ความซื่อสัตย์สุจริต ข้าราชการที่ประพฤติทุจริตเท่ากับทำลายเกียรติของตนเอง ในทุกวงการจะมีทั้งคนที่ซื่อสัตย์สุจริตและคนที่ประพฤติทุจริต ประชาชนผู้ที่มีประสบการณ์ได้เจอกับคนเช่นไร ก็จะมองภาพสถาบันว่าเป็นเช่นนั้น ถ้าเจอคนทุจริต ก็จะเสื่อมเสียไปทั้งองค์กร ตามภาษิต ปลาเน่าตัวเดียว เหม็นไปทั้งค่อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2015, 11:14:45 PM โดย yutthakarn » บันทึกการเข้า
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #72 เมื่อ: เมษายน 25, 2015, 11:21:11 PM »

ข้าราชการมีเกียรติอยู่ที่มีคุณธรรม ความซื่อสัตย์สุจริต ข้าราชการที่ประพฤติทุจริตเท่ากับทำลายเกียรติของตนเอง ในทุกวงการจะมีทั้งคนที่ซื่อสัตย์สุจริตและคนที่ประพฤติทุจริต ประชาชนผู้ที่มีประสบการณ์ได้เจอกับคนเช่นไร ก็จะมองภาพสถาบันว่าเป็นเช่นนั้น ถ้าเจอคนทุจริต ก็จะเสื่อมเสียไปทั้งองค์กร ตามภาษิต ปลาเน่าตัวเดียว เหม็นไปทั้งค่อง
ใช่ครับ ทุกที่ มีดี มีเลว ไหว้
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #73 เมื่อ: เมษายน 27, 2015, 10:39:23 AM »

แอร๊ยยยยยย ไม่ใช่ตัวย่อคร่า วงการตลกจริงจริ๊งงงงง

ที่บอกว่าคนในวงการตลก หมายถึง ตลก เช่น เชิญยิ้ม หรือหมายถึง ต.ล.ก. ซึ่งเป็นชื่อย่อของสถาบันตุลาการ ครับ

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์