๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 10:49:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตรียมดาวหลุด..นะน้อง  (อ่าน 9071 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 18, 2015, 05:15:32 PM »

หลายกระทู้ที่มีคำว่า กะปู๋
หมายควายว่าไงยาย คนบึงกาฬ บ่ฮู้แหม Huh

กะปู๋   น่าจะเป็นญาติฝ่ายน้อง   ของกระเจี๊ยวนะครับ 
ซึ่งหมายความได้ว่า   เล็กนะครับ   

นวดกระปู๋  น่าจะแปลได้ว่า  นวดสำหรับคน  ที่มีของเล็กๆนะครับ

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 18, 2015, 05:24:52 PM »

ไหว้ ผมไม่เห็นด้วยกับการทำผิดกฏหมาย   แล้วถูกยกเว้นครับ

555555 ยายฮา  พี่  " คา กิ "  อ่ะ ฮา 555555

มาช้า  เหมือนภาพยนต์ไทย   ตอน " นางเอก " โดน ข่มขืน อ่ะ ฮา  55555
ไอ้  พระเอก  มันก็คิด  " ดัง ๆ "  ในใจ  รัยว๊าาาา  อ่ะ ฮา

กูแค่ เอา  "  กะ ปู๋  "  ถูแป๊ปเดียว  ท้องแล้ว  อ่ะ ฮา 55555

55555   ตอนจบ  " แฮบ ปี้  "  อ่ะ ฮา 555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

วันหยุดเทศกาลครับ ทำงานเป็น พขร.
และไม่มีเนทนอกสถานที่นะยาย
เดี๋ยวนี้ข่าวทำลายความเชื่อถือของระบบเยอะขึ้น
ยิ่งต้องเคารพกฏหมายมากขึ้น  ถ้าเรื่องนี้เกิดขึ้นนานแล้ว
ก็มีคนจงใจ ขุดขึ้นมา ปล่อยในโลกออนไลน์ เพราะพวกพ้องจึง
ไม่เที่ยงตรง จึงก่อเกิดพวกมึง พวกกู เมืองไทยจึงเป็นเช่นนี้

55555  พี่  คากิ  เขียนเป็น  " นางเอก " เลยอ่ะ ฮา 55555   กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

แต่ยาย   " เห็นด้วย  "    น๊ะะะะ  อ่ะ ฮา  5555   งอน งอน งอน

ตราบใดถ้ายังมีการ  " ยกเว้น "   ให้พวกเส้นใหญ่  ไข่โต  อ่ะ ฮา   ตกใจ ตกใจ ตกใจ

แล้วความ   " เสมอภาค   และ  ยุติธรรม "   มันจะหาได้จากไหน อ่ะ ฮา  ยี๊ ยี๊

55555  อันนี้เป็นปัญหาใหญ่   ของ  " เมืองไทย " อ่ะ ฮา 55555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
skid row
1911 never die
Full Member

คะแนน 178

« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 18, 2015, 06:42:28 PM »

ไหว้ ผมไม่เห็นด้วยกับการทำผิดกฏหมาย   แล้วถูกยกเว้นครับ

555555 ยายฮา  พี่  " คา กิ "  อ่ะ ฮา 555555

มาช้า  เหมือนภาพยนต์ไทย   ตอน " นางเอก " โดน ข่มขืน อ่ะ ฮา  55555
ไอ้  พระเอก  มันก็คิด  " ดัง ๆ "  ในใจ  รัยว๊าาาา  อ่ะ ฮา

กูแค่ เอา  "  กะ ปู๋  "  ถูแป๊ปเดียว  ท้องแล้ว  อ่ะ ฮา 55555

55555   ตอนจบ  " แฮบ ปี้  "  อ่ะ ฮา 555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

วันหยุดเทศกาลครับ ทำงานเป็น พขร.
และไม่มีเนทนอกสถานที่นะยาย
เดี๋ยวนี้ข่าวทำลายความเชื่อถือของระบบเยอะขึ้น
ยิ่งต้องเคารพกฏหมายมากขึ้น  ถ้าเรื่องนี้เกิดขึ้นนานแล้ว
ก็มีคนจงใจ ขุดขึ้นมา ปล่อยในโลกออนไลน์ เพราะพวกพ้องจึง
ไม่เที่ยงตรง จึงก่อเกิดพวกมึง พวกกู เมืองไทยจึงเป็นเช่นนี้

55555  พี่  คากิ  เขียนเป็น  " นางเอก " เลยอ่ะ ฮา 55555   กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

แต่ยาย   " เห็นด้วย  "    น๊ะะะะ  อ่ะ ฮา  5555   งอน งอน งอน

ตราบใดถ้ายังมีการ  " ยกเว้น "   ให้พวกเส้นใหญ่  ไข่โต  อ่ะ ฮา   ตกใจ ตกใจ ตกใจ

แล้วความ   " เสมอภาค   และ  ยุติธรรม "   มันจะหาได้จากไหน อ่ะ ฮา  ยี๊ ยี๊

55555  อันนี้เป็นปัญหาใหญ่   ของ  " เมืองไทย " อ่ะ ฮา 55555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
แล้วยายรู้ไดไงว่าเขาไข่โต  อาจจะเล็กกะได้นะ..ฮาาา

"DON'T TREAD ON ME"
ราษฎร์หน้า เส้นหมี่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน -330

« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 20, 2015, 02:30:24 PM »

คงจบแบบ Silent endings แต่พี่ตำรวจคงนอนฝันร้ายไปนาน

ถ้าเรื่องนี้ไปเกิดที่ อเมริกา ญี่ปุ่น เยอรมัน หรือ สิงคโปร์ จะจบยังไงน้อ  คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2015, 02:35:03 PM โดย ราษฎร์หน้า เส้นหมี่ » บันทึกการเข้า

เราตื่นแล้ว ยิ่งโตยิ่งรู้ ยิงรู้ยิ่งไม่รู้
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 20, 2015, 03:16:51 PM »

อย่างน้อยตำรวจดาวคงไม่หลุดอย่างเขาขู่หรอก งานสองส่วนนี้จริงๆมี conflict กันอยู่แล้ว
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 20, 2015, 04:41:50 PM »

สรุปว่าได้ขับรถไหม ถ้าเดินก็ไม่ผิดแต่ทำให้เจ้าพนง  เสียวดาวหลุด

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
Hero Member

« ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 20, 2015, 05:04:49 PM »

สรุปว่าได้ขับรถไหม ถ้าเดินก็ไม่ผิดแต่ทำให้เจ้าพนง  เสียวดาวหลุด

55555  ยายฮา   " พี่ lek "  อ่ะ ฮา 55555

รูปมวย  มันชัดเจน  เหมือน   มวย  " ยกห้า " แล้ว อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าไม่ได้ขับ   " ตำรวจที่ไหน "   ใคร  มันจะกล้า  ต่อล้อต่อเถียง อ่ะ ฮา  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว
แล้วยิ่ง   " แสดงตัว  แสดงบัตร "  ให้รู้  บอกฉันแน่ เนี่ยะ อ่ะ ฮา  ยี๊ ยี๊

ร้อยบาท  ยายแลก   " ขี้หมา เปียก "  กองเดียว อ่ะ ฮา   คิก คิก คิก คิก คิก คิก
( ถ้าแพ้พนัน  ต้องเอามือ  กอบ  ขี้หมา ใส่ถุงให้ยายน๊าาา อ่ะ ฮา )   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เรื่องนี้   โอกาส  " ดาวหลุด " น้อยมาก อ่ะ ฮา   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

55555 ยิ่งออกสื่อ   ยิ่ง  " มี  ภูมิคุ้มกัน "  อ่ะ ฮา 555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #52 เมื่อ: เมษายน 20, 2015, 08:08:54 PM »

ตามนี้ครับ
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #53 เมื่อ: เมษายน 20, 2015, 09:08:08 PM »

ตามนี้ครับ

ไหว้ ขอบคุณครับ เมืองไทยตอนนี้ต้องชัดเจนโปร่งใส
ไม่เปิดช่องให้คนไม่หวังดีต่อชาตินำไปต่อยอดได้

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #54 เมื่อ: เมษายน 20, 2015, 09:14:53 PM »

ตามนี้ครับ

ไหว้ ขอบคุณครับ เมืองไทยตอนนี้ต้องชัดเจนโปร่งใส
ไม่เปิดช่องให้คนไม่หวังดีต่อชาตินำไปต่อยอดได้
        ใช่ครับ
ตอนนี้กระทรวงศึกษา
และหน่วยงานภายใน ก็โดนไปแล้ว

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Hero Member

« ตอบ #55 เมื่อ: เมษายน 21, 2015, 08:12:20 AM »

ตามนี้ครับ

ใช่ครับ
ตอนนี้กระทรวงศึกษา
และหน่วยงานภายใน ก็โดนไปแล้ว

555555  ดื่มสุรา จน  " ครองสติ ไม่อยู่  "  แป๊ปเดียว แป๊ก แล้ว อ่ะ ฮา

โดนดอง   โดนวินัย  ชื่อเสียง  ครอบครัว   ลูกเมีย โดน  " ผลกระทบ " โม๊ด อ่ะ ฮา

โดยส่วนตัว  ยาย  " ชื่นชม องค์กร "  ที่กล้าแสดงข้อเท็จจริง อ่ะ ฮา
ไม่ได้  " หน้ามืด ตามัว " ปกป้อง บุคคลากร  เหมือน กองทัพ อ่ะ ฮา

เพราะ  " คน  "  มาแล้วก็ไป  เสื่อมสลายไปตามเวลา  หกสิบปี ต้องออกแล้วอ่ะ ฮา

แต่  " องค์กร "  ยังยืนอยู่ยั้ง  ยืนยง  เป็นหลักของ สังคม อ่ะ ฮา

ยายสนับสนุน  เรื่อง  " ถูกเป็นถูก  ผิดเป็นผิด " อ่ะ ฮา5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ว่ากันเป็นเรื่องๆ  ตัดสินตาม  " ฐานานุรูป " อ่ะ ฮา 55555

ถ้าทุก  องค์กร  สังคม   " ยืนหยัด " เรื่องนี้  ฮา

5555 ยายว่า  " ประเทศไทย " ยังมีอนาคต อ่ะ ฮา 555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #56 เมื่อ: เมษายน 21, 2015, 09:17:57 AM »

อีตาราชภัฏสกลนครเป็นไงไม่รู้  เห็นแต่ลูกน้องไปให้ช่อดอกไม้เป็นกำลังใจ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
skid row
1911 never die
Full Member

คะแนน 178

« ตอบ #57 เมื่อ: เมษายน 21, 2015, 09:53:12 AM »

ตามนี้ครับ
ขอบพระคุณที่แจ้งความคืบหน้าครับท่านyutthakarn

"DON'T TREAD ON ME"
hangseri - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -154

มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้

« ตอบ #58 เมื่อ: เมษายน 21, 2015, 09:57:06 AM »

ตามนี้ครับ
ถึงสุดท้ายแล้ว จะโดนอะไรมั่งครับ
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #59 เมื่อ: เมษายน 21, 2015, 08:14:55 PM »

ตามนี้อีกครั้งครับ

ประมวลจริยธรรมข้าราชการฝ่ายอัยการและบุคลากรของสำนักงานอัยการสูงสุด
ข้อ ๒๔ ข้าราชการฝ่ายอัยการพึงหลีกเลี่ยงและละเว้นจากอบายมุขทั้งปวง หรือกระทำการอื่นใด ที่อาจนำไปสู่ความเสื่อมเสียต่อตนเอง ครอบครัว และสำนักงานอัยการสูงสุด
ข้อ ๒๙ ข้าราชการฝ่ายอัยการพึงพัฒนาตนให้มีบุคลิกภาพที่ดีงามและแต่งกายสุภาพเรียบร้อย เหมาะสม ทั้งในขณะปฏิบัติหน้าที่และในการเข้าสังคม
ข้อ ๓๔ ข้าราชการฝ่ายอัยการผู้ใดฝ่าฝืน หรือไม่ปฏิบัติตามจริยธรรมข้อใดข้อหนึ่งในประมวลจริยธรรมนี้ ให้ถือว่าข้าราชการฝ่ายอัยการผู้นั้นประพฤติผิดวินัยการดำเนินการทางวินัยและการลงโทษผู้ประพฤติผิดวินัยตามวรรคแรกให้เป็นไปตามกฎหมายและระเบียบของทางราชการ
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์