๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 05:24:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตรียมดาวหลุด..นะน้อง  (อ่าน 9070 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 17, 2015, 08:05:41 AM »

เรื่องนี้เกิดนานแล้วครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 17, 2015, 10:08:18 AM »

ไม่ว่าในกรณีใดๆ ไม่สมควรแสดงกิริยาเช่นนี้
ถ้าจะเข้าติดต่อประสานงานกับเจ้าหน้าที่ตำรวจ
ต้องอยู่ในสภาพที่มีสติสัมปชัญญะสมบูรณ์
ไม่ใช่ในสภาพเมาสุราและแสดงตัวอ้างตำแหน่งหน้าที่ในลักษณะเช่นนี้

ขอแสดงความนับถือครับ  สมกับอยู่ในกระบวนการยุติธรรม

555555  ยายว่า  เรื่องข้างบน  ไม่น่าจะมีปัญหา หรือ  บานปลาย อะไร อ่ะ ฮา 555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าอัยการ  ท่าน  " เมา "  แค่พูดจา  ภาษา ดอกไม้   แค่นั้น อ่ะ ฮา

น้องครับ  พี่รับราชการ  " ดื่ม "  มาจากงานเลี้ยง ครับ
อนุเคราะห์ พี่ หน่อยนะครับ   "  ยื่น บัตร " ให้ตำรวจดู  อ่ะ ฮา

พอตำรวจเห็นบัตร  ก็  " เกรงใจ "  พยักหน้าบอก ครับๆ  อ่ะ ฮา

พี่นั่งตรงนี้  แป๊ปนึงนะครับ  ผมกำลัง  " จับ "  รายอื่นอยู่ อ่ะ ฮา
เดี๋ยว  ไม่มีใคร  " เชิญ ท่าน "   ได้เลยครับ  อ่ะ ฮา

5555  จบมั้ย  อ่ะ  ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 17, 2015, 10:12:10 AM »

ไม่ว่าในกรณีใดๆ ไม่สมควรแสดงกิริยาเช่นนี้
ถ้าจะเข้าติดต่อประสานงานกับเจ้าหน้าที่ตำรวจ
ต้องอยู่ในสภาพที่มีสติสัมปชัญญะสมบูรณ์
ไม่ใช่ในสภาพเมาสุราและแสดงตัวอ้างตำแหน่งหน้าที่ในลักษณะเช่นนี้

ขอแสดงความนับถือครับ  สมกับอยู่ในกระบวนการยุติธรรม

555555  ยายว่า  เรื่องข้างบน  ไม่น่าจะมีปัญหา หรือ  บานปลาย อะไร อ่ะ ฮา 555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าอัยการ  ท่าน  " เมา "  แค่พูดจา  ภาษา ดอกไม้   แค่นั้น อ่ะ ฮา

น้องครับ  พี่รับราชการ  " ดื่ม "  มาจากงานเลี้ยง ครับ
อนุเคราะห์ พี่ หน่อยนะครับ   "  ยื่น บัตร " ให้ตำรวจดู  อ่ะ ฮา

พอตำรวจเห็นบัตร  ก็  " เกรงใจ "  พยักหน้าบอก ครับๆ  อ่ะ ฮา

พี่นั่งตรงนี้  แป๊ปนึงนะครับ  ผมกำลัง  " จับ "  รายอื่นอยู่ อ่ะ ฮา
เดี๋ยว  ไม่มีใคร  " เชิญ ท่าน "   ได้เลยครับ  อ่ะ ฮา

5555  จบมั้ย  อ่ะ  ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
         เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
skid row
1911 never die
Full Member

คะแนน 178

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 17, 2015, 10:22:02 AM »

วันนี้ยายบ๊าบพูดจาน่าฟัง  มีเหตุผล...ฮาาา

"DON'T TREAD ON ME"
บูรพา
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 17, 2015, 10:30:14 AM »

อยากบวกให้พี่babara ซักร้อยนึงครับ
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 17, 2015, 12:00:12 PM »

เมาแล้วไม่ยอมเป่า ... ก็ผิดตาม พรบ.จราจรทางบก ฉบับแก้ไขแล้ว  ...... ถ้าไม่เบ่ง   บอกดีๆแล้วยอมไป สน.เงียบๆ   ก็ไม่เละขนาดนี้หรอก

ตอนนี้เลยโดนด่าทั้งอัยการทั้งผู้กำกับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 17, 2015, 12:43:13 PM »

ยาย พูดได้ตรงกับสิ่งที่ผม พบมาจริง ๆ ด้วยตัวเอง
แต่บุคลิค ของ แ่ละคนนั้น ต่างกัน  ถ้าเป็น อย่างยาย และอย่างผม ก็คงอย่างที่ยายบอก
และเคยเกิดขึ้นจริง กับผม น่าจะ เกิน ๑๐ ครั้ง โดยผมไม่ได้ ขอความกรุณาแต่อย่างใด เลย

เพียงผมยกมือไหว้ก่อน ที่ พี่ ตร.จะตะเบ๊ะ  เมื่อขอดูใบขับขี่ ก็ได้รับความกรุณา ทุกครั้ง
ตร.สามารถ ว่ากล่าวตักเตือน แทนการปรับ  ได้อยู่แล้ว ครับ

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 17, 2015, 01:52:23 PM »

โดนหลายครั้งเหมือนเขาเตือนเสร็จก็ขอโทษเขาทุกครั้งนะ ถ้าผิดผมยอมรับอยู่แล้วเรื่องขี้ผง
p@p-boonma
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 17, 2015, 06:21:27 PM »

ผกก.สน ดังกล่าวออกมาให้ข่าวแล้วครับว่า...ท่านถามหาคนรู้จัก ไม่ได้แสดงอำนาจบาทใหญ่แสดงความใหญ่โตแต่อย่างใด คิก คิก
อ่านที่ผกกให้สำภาษแล้วอนาจใจครับ บอกว่าขณะนั้นตั้งด่านตรวจ alcohol แต่ท่านอัยการเดินผ่านมาเฉยๆ??

ฝากถามท่านผู้กำกับให้ด้วยครับว่า
ท่านอัยการเดินผ่านมาเฉยๆ ถามหาคนรู้จัก
แล้วที่บอกเจ้าหน้าที่ว่าให้ไปเจอกันที่โรงพักกับระวังดาวจะหลุดแน่
มันหมายถึงอะไรครับ

หรือว่าท่านถามหาคนรู้จักแล้วเจ้าหน้าที่ตอบไม่ถูกใจก็เลยเป็นเรื่อง ไหว้
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 18, 2015, 12:28:05 PM »

ไหว้ ผมไม่เห็นด้วยกับการทำผิดกฏหมาย แล้วถูกยกเว้นครับ

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 18, 2015, 12:42:15 PM »

ไหว้ ผมไม่เห็นด้วยกับการทำผิดกฏหมาย   แล้วถูกยกเว้นครับ

555555 ยายฮา  พี่  " คา กิ "  อ่ะ ฮา 555555

มาช้า  เหมือนภาพยนต์ไทย   ตอน " นางเอก " โดน ข่มขืน อ่ะ ฮา  55555
ไอ้  พระเอก  มันก็คิด  " ดัง ๆ "  ในใจ  รัยว๊าาาา  อ่ะ ฮา

กูแค่ เอา  "  กะ ปู๋  "  ถูแป๊ปเดียว  ท้องแล้ว  อ่ะ ฮา 55555

55555   ตอนจบ  " แฮบ ปี้  "  อ่ะ ฮา 555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 18, 2015, 01:34:51 PM »

หลายกระทู้ที่มีคำว่า กะปู๋
หมายควายว่าไงยาย คนบึงกาฬ บ่ฮู้แหม Huh
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 18, 2015, 01:44:32 PM »

หลายกระทู้ที่มีคำว่า กะปู๋
หมายควายว่าไงยาย คนบึงกาฬ บ่ฮู้แหม Huh

กะปู๋น่าจะเป็นญาติฝ่ายน้องของกระเจี๊ยวนะครับ  ซึ่งหมายความได้ว่า เล็กนะครับ   นวดกระปู๋น่าจะแปลได้ว่านวดสำหรับคนที่มีของเล็กๆนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 18, 2015, 01:49:22 PM »

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก ไหว้
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 18, 2015, 02:34:45 PM »

ไหว้ ผมไม่เห็นด้วยกับการทำผิดกฏหมาย   แล้วถูกยกเว้นครับ

555555 ยายฮา  พี่  " คา กิ "  อ่ะ ฮา 555555

มาช้า  เหมือนภาพยนต์ไทย   ตอน " นางเอก " โดน ข่มขืน อ่ะ ฮา  55555
ไอ้  พระเอก  มันก็คิด  " ดัง ๆ "  ในใจ  รัยว๊าาาา  อ่ะ ฮา

กูแค่ เอา  "  กะ ปู๋  "  ถูแป๊ปเดียว  ท้องแล้ว  อ่ะ ฮา 55555

55555   ตอนจบ  " แฮบ ปี้  "  อ่ะ ฮา 555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
    วันหยุดเทศกาลครับ ทำงานเป็น พขร.
และไม่มีเนทนอกสถานที่นะยาย
เดี๋ยวนี้ข่าวทำลายความเชื่อถือของระบบเยอะขึ้น
ยิ่งต้องเคารพกฏหมายมากขึ้น  ถ้าเรื่องนี้เกิดขึ้นนานแล้ว
ก็มีคนจงใจ ขุดขึ้นมา ปล่อยในโลกออนไลน์ เพราะพวกพ้องจึง
ไม่เที่ยงตรง จึงก่อเกิดพวกมึง พวกกู เมืองไทยจึงเป็นเช่นนี้

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์