๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 05:46:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เรื่องปืนรุ่นนี้หน่อยครับ?  (อ่าน 2115 ครั้ง)
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« เมื่อ: เมษายน 11, 2015, 10:15:55 AM »

อ่านข่าวในโซเชียลมีเดีย เจ้าหน้าที่ทหารพรานตั้งด่านจับกุมอาวุธปืนได้ ตามภาพที่แนบมาเขาว่าเป็นปืน ยี่ห้อ นอริงโก้ ไม่ทราบว่า นอริงโก้นี่ผลิตปืนรุ่นแบบเหมือนซิกเซาเออร์ด้วยรึครับ ไหว้

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2015, 11:59:23 AM »

นอริงโกเลียนแบบปืนยอดนิยมประมาณ 60% ของโลก
ทำแม้แต่อูซี่ MP5  รวมทั้งเคยขาย M16 กับ M4 ให้ไทยด้วยซ้ำ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2015, 01:56:43 PM »

ใช่ครับ
ปืนรุ่นนี้( NP22 )
ผมเคยใช้อยู่หลายปี
และก็ยิงไปเยอะพอสมควร
ใช้มายังไม่เคยเจอปัญหาใด้ ๆ
ไม่ได้เลวร้าย อย่างที่หลาย ๆ ท่าน(จำ-ฟังเขามา)พูด ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2015, 01:58:24 PM »

ตอนนี้
ขายแบ่งให้กับคนที่เขา
อยากได้ปืนกระบอกแรก
ในงบประมาณที่จำกัด ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 11, 2015, 02:27:53 PM »

+1 ครูหมูกับพี่สุพินท์ครับ...เยี่ยม
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 11, 2015, 02:32:38 PM »

ต้นแบบ เป็น Sig226  รุ่นนี้ ครับ.

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 11, 2015, 05:51:25 PM »

ทอน คืนครับคุณหมอ
รุนที่ก็อปจากซิกอีกตัวคือ NP 34
ก๊อบมาจากซิก P228 ครับ

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 11, 2015, 08:34:39 PM »

ใช่ครับ
ปืนรุ่นนี้( NP22 )
ผมเคยใช้อยู่หลายปี
และก็ยิงไปเยอะพอสมควร
ใช้มายังไม่เคยเจอปัญหาใด้ ๆ
ไม่ได้เลวร้าย อย่างที่หลาย ๆ ท่าน(จำ-ฟังเขามา)พูด ครับ

ปืนรุ่นนี้แหละ... คนรู้จักกับผมซื้อสวัสดิการมา... แล้วหอบมาหาผม... ให้ผมช่วยหาคันเซฟให้... ว่าอยู่ตรงไหน... เขาหาไม่เจอ... ว่างั้นครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 11, 2015, 09:57:05 PM »

จะช่วยหาได้ไง ครับ
ก็เจ้าของปืนเขาถอดแล้วลืมไว้ที่บ้าน...ฮา

sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 11, 2015, 10:58:23 PM »

อ่า....ครับ ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ ผมได้ความรู้มาอีก1อย่างแล้วครับ  นอริงโก้นี่ถ้าจำไม่ผิดใช่ปืนที่ผลิตในประเทศจีนใช่มั๊ยครับหรืออีกอย่างคือปืนสัญชาติจีนใช่มั๊ยครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 12, 2015, 11:06:56 AM »

อ่า....ครับ ขอบคุณทุกๆความเห็นครับ ผมได้ความรู้มาอีก1อย่างแล้วครับ  นอริงโก้นี่ถ้าจำไม่ผิดใช่ปืนที่ผลิตในประเทศจีนใช่มั๊ยครับหรืออีกอย่างคือปืนสัญชาติจีนใช่มั๊ยครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

Norinco  :-  China North Industries Corporation
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 13, 2015, 03:46:11 PM »

ยังดีครับที่แค่เลียนแบบ ไม่ได้ทำปลอม
หน้า: [1]
  พิมพ์