๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 03:39:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนCZ75com2กระบอกนี้ทำไมลำกล้องต่างกัน  (อ่าน 2341 ครั้ง)
chan dpc
Jr. Member
**

คะแนน 5

« เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 10:50:59 AM »

พอดีผมจองปืนcz75comไว้ทางร้านส่งรูปปืนตัวลำกล้องสีดำมาให้ว่าปืนเป็นรุ่นนี้ ผมอยากทราบว่าทำไมปืนcz75comทำไมมีลำกล้องสีสแตนเลสด้วย และปืน2ตัวนี้ต่างกันยังไงครับกระบอกไหนดีกว่ากันรุ่นใหม่กว่ากันผลิตที่เดียวกันไหม ความแม่นยำต่างกันไหมพี่ๆคนไหนรู้ช่วยตอบทีปืนผมใกล้มาแล้ว ไหว้
varee
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 01:45:00 PM »

รอฟังด้วยคนครับ
นายโป่งจิงฮง ทะลวงปืน - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

รักโค้ลท์ แต่มอบหัวใจให้ บาเร็ตต้า

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2015, 03:45:33 PM »

รายละเอียดเล็กน้อย ที่เราคนเล่นปืนสังเกตเห็น แต่เป็นรายละเอียดที่โรงงานมีรายละเอียดแน่ๆ ........ อันนี้เป็นแค่ความคิดผมนะครับ อาจไม่ถูกต้อง

- อาจเป็นลำกล้องที่โรงงานสั่งให้ บริษัทซัพพลายเออร์ ทำให้ ซึ่ง เขาคงมีลำกล้องความยาวขนาดนี้ไว้แล้ว และไม่มีผลต่อการทำงานของปืน แต่อาจจะยังทำการ แมชชีน ระบบขัดกลอนไม่เสร็จ คือ ทำส่งให้ปืนหลายยี่ห้อ หลายรุ่น ที่มีระบบขัดกลอนคล้ายๆกัน เมื่อมาประกอบกันแล้ว ความยาวส่วนปลายที่ยาวเลยไปนิดๆ แค่ 1-2 mm. ไม่มีผลแต่อย่างใด  ก็ส่งขายได้ ....

- เมื่อหลายปีก่อน ตอนยังเป็นหนุ่มน้อย ทำงานออฟฟิส ผมกับเพื่อนๆ เคยได้รับงานมาทำหลายชิ้น เกี่ยวกับชิ้นส่วน รถมอเตอร์ไซต์ ฮอนด้า และ รถยนต์ ฮอนด้า เช่น ที่พักเท้าหลัง ฮอนด้า เวฟ ฝาเครื่อง และ อื่นๆ ซึ่งผมกับเพื่อนเป็นบริษัทเล็กๆ ทำเอาค่าแรง ได้รับงานต่อมาจาก บริษัทใหญ่อีกที  พอเปลี่ยนรุ่นรถที เราก็ทำที แต่ก็งัดเอา ไฟล์เดิม มาปรับ ต่อยอด และขอไปว่า ส่วนนี้ ๆ ไม่ต้องปรับ หรือ แมชชีน ได้ไม๊ เพราะมีของอยู่แล้ว เพื่อที่จะไม่เกิดค่าใช้จ่ายขึ้นอีก ในส่วนที่เป็นงานฉีดอลูมีเนียม หากมีการปรับแม่พิมพ์ ก็คงเรื่องใหญ่ ...........

- ผมเดาว่า โรงงาน CZ ไม่ซีเรียส กับ ลำกล้องที่ซัพพลายเออร์ส่งให้

- หรือไม่ก็ CZ อเมริกา มีลำกล้องที่ ซัพพลายเออร์ เสนอราคามาให้ไม่แพง

- หรือ CZ ไปเหมาเอาลำกล้องที่จะทำให้ปืนรุ่นอื่นๆ ยี่ห้ออื่นๆ (ยังแมชชีนไม่เสร์จ) แล้วเอามาประกอบ แล้วส่งขาย

เดาออกแค่นี้หละครับ รอท่านอื่นๆมาเสริมครับ ผมรู้น้อย เดาล้วนๆ  55555

นายโป่ง จิงฮงทะลวงปืน โทร. 081-927 5960 / 082-717 3057
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2015, 04:22:20 PM »

ผมว่า ผลิตคนละรุ่น อาจมีรายละเอียดแตกต่างกัน แต่ไม่น่ามีผลเสียกับการใช้งานนะครับ และปืนระดับนี้ เป็นระดับใช้งานอยู่แล้ว
เดาเหมือนกันครับ
sak เมืองแป้
Hero Member

คะแนน 145

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2015, 04:41:42 PM »

ผลิตคนละรุ่นยาวเลยไปนิดๆ ไม่มีผลแต่อย่างใด

อบต.แม่ทราย 111 หมู่ 1 อ.ร้องกวาง จ.แพร่ 54140

08 357ุ6 4010(Dtac)
ธนาคารทหารไทย ออมทรัพย์ เลขบัญชี
chan dpc
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 04, 2015, 09:07:49 PM »

[/img]ปืนที่ร้านที่ผมจองไว้เป็นลำกล้องสีดำ แล้วที่เป็นลำกล้องสีสแตนเลสต่างกันยังไงกันแน่จะว่าตัวลำกล้องดำเป็นรุ่นเก่าก็คงไม่ใช่แน่ๆเพราะปืนผมยังไม่มาเลยที่แท้จริงเป็นอย่างไรกันหนอพี่ๆคนไหนมีข้อมูลช่วยผมหน่อยผมอยากรู้จริงๆครับ ไหว้
นายโป่งจิงฮง ทะลวงปืน - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

รักโค้ลท์ แต่มอบหัวใจให้ บาเร็ตต้า

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 05, 2015, 11:24:47 AM »

มาแบบไหน ก็เอาไว้เถอะครับ อย่ากังวลเลย ไม่มีปัญหาหรอก นานมากแล้ว ผมเคยมี 75 ตัวเต็ม ตัวลำกล้องสีดำ แล้วก็เอาไปชุบฮาร์ดโครม ก็ทำเล่นๆไปงั้นแหละ ไม่มีผลอะไรหรอก พอตอนหลังมามีตัวคอมแพค ลำกล้องสแตนเลส ก็ดี สวยดี ดูแลง่าย ส่วนที่ว่า จะเป็นรุ่นเก่า รุ่นใหม่ ผมว่าเพื่อนๆ ก็คงตอบไม่ได้หรอก เพราะร้านนำเข้ามา เขาก็ไม่ได้บอกซะด้วยสิ ว่ามาจากไหน  มันก็แล้วแต่ร้านครับ  อย่ากังวลเลยครับ เป็นผมเอง ก็คงจะหาคำตอบไม่ได้หรอก ถึงหาได้ และ รู้ ว่าข้อมูลมันเป็นอย่างไร ก็รับปืนไว้อยู่ดี ชอบดำ หรือ ขาว หละครับ ถ้าชอบดำ ก็เอาไปรมดำ ถ้าชอบขาว ก็เอาไปชุบ ฮาร์ด .......

นายโป่ง จิงฮงทะลวงปืน โทร. 081-927 5960 / 082-717 3057
chan dpc
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 05, 2015, 07:50:22 PM »

ข้อมูลนี้ผมคิดเองไม่รู้ถูกหรือเปล่าผมเห็นบางร้านบอกcz75compactลำกล้องยาว3.75นิ้วบางร้านบอก3.65นิ้วเห็นที่เป็นสีสแตนเลสลำกล้องมันโผล่ออกมา แต่กระบอกที่ผมจองไว้จะมาแบบไหนไม่ว่าสแตนเลสหรือดำผมเอาทั้งนั้นผมชอบทั้งคู่เพราะผมมัดจำไว้แล้ว อิอิ ผมขอขอบคุณพี่ๆทุกคนที่พยายามให้ข้อมูลครับ ขอบคุณมากครับ ไหว้ปืนผมจะมาประมาณปลายเดือนเมษายนนี้เดี๋ยวมาโชว์ให้ดูครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์