๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 12:47:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวไทยจะซื้อเรือดำน้ำจีน2ลำ 36000ล้าน  (อ่าน 33531 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #75 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 02:32:15 PM »

On March,27,2015.1.54pm.The  US Navy  P-8A tracks PLA Navy submarines and 052C class warships in south China Sea// วันที่ 27 มีนาคม 2558 ที่ผ่านมา เวลา 13:54 น. เครื่องบินลาดตระเวนทางทะเลแบบ P-8A ของกองทัพเรือสหรัฐฯตรวจพบเรือดำน้ำ และเรือรบ 052C class ของจีนในทะเลจีนใต้ ซึ่งต่างฝ่ายต่างอ้างสิทธิ์ในน่านน้ำตัวเองซึ่งทางการจีนกล่าวหาสหรัฐฯว่ารุกล้ำน่านฟ้าเข้ามาในน่านน้ำของตน ส่วนวอชิงตันได้แถลงตอบโต้ว่าเครื่องของตนเองบินอยู่ในน่านน้ำสากล โชคดีไม่มีเหตุรุนแรงเกิดขึ้น//ไงสินค้าของอาเฮี่ยถึงโดนตรวจพบได้ละนี้ อย่าเอาเลยครับถ้าเป็นแบบนี้ นึกว่าจะหลบเครื่องตรวจของไอ้กันพ้น ในใจผมอยากให้เจ้าหน้าที่สรรพวุธประจำเครื่องบิน P-8A เผลอกดปุ่มปล่อยตอปิโดซักลูกหลุดลงไปในทะเล เผื่ออิหยั่งซิเป็นอิหยั่งบ้าง หุหุ  Grin คิก คิก

จีนตั้งใจให้ตรวจพบมากกว่าครับ  โผล่ท่อตรวจการณ์ด้านบนขึ้นพ้นน้ำซะขนาดนั้น  ตรวจไม่พบก็แปลกล่ะ   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #76 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 03:50:54 PM »

ที่จิงผมนะชอบคุณยายบ๊าบนะ ยกให้เป็นกูรูในใจตลอด

แต่ครั้งนี้ขอขัดใจยายสักครั้งนะ

เนื่องจากครั้งหนึ่งผมเคยโพสย์เรื่องนี้

เป็นอันว่าถ้าทหารเรือเขาอยากได้ ทัพเรือคงมองเห็นความจำเป็น ที่ต้องมี
ผมนะเชียร์สุดใจให้ทหารเรือได้มีเรือดำนำ้สักที
เกือบร้อยปีมั่งคับ ที่ไม่มีเข้าประจำการ

555555  อ้าว พี่  binde 99   อ่ะ  ฮา 55555

เชียร์ยายแป๊บเดียว  จาก  " บวก สามสิบ "  เหลือ   แต้มเดียว อ่ะ ฮา

555555  ยายบอกแล้ว  รักยาย  อย่าแสดง  " ออก นอกหน้า " อ่ะ ฮา  55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไอ้เรื่อง  " ซับมารีน  ฟอร์ม  เบ - จิง "  ถ้าต้องใช้เงิน  สามหมื่นกว่าล้าน ฮา
ซื้อเอามา  " ประดับ บารมี "  ท่าน  ผบ. ทร .   ยายว่า  ไม่คุ้ม อ่ะ ฮา
เพราะท่านจะ  " เกษียณ "   30 กันยายน นี้แล้ว อ่ะ ฮา

การวางแผน  " ยุทธศาสตร์ ทางทะเล "  การอยากซื้อแบบ เร่งด่วน เนี่ยะ อ่ะ ฮา
น้องๆ   คนที่จะเดินขึ้นมาแทนท่าน  เขา  " ค้อน " เอาอ่ะ ฮา

เงินสามหมื่นกว่าล้าน  ยายบอกเลย  " ไม่จบ " ร๊อกส์ อ่ะ ฮา
เป็น  ค่าเรือ อย่างเดียว แต่ ค่าใช้จ่าย ที่ตามมา  " supported " ล่ะ อีกเท่าไหร่ อ่ะ ฮา

สามหมื่นกว่าล้าน  ยายแนะนำ ให้ โทรหา  " โอ้ บ้า มาก " อ่ะ ฮา

ทำตัวเป็น  " เด็กดี "  คืนประชาธิปไตย ให้ยาย อ่ะ ฮา

บอกเขา  อยากได้  " F 18 " ฝูงนึง  ยายว่าเขาฟัง อ่ะ ฮา

55555   ถ้ายายเจอ   ยายจะบอก  " เขา " ให้ อ่ะ ฮา 55555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #77 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 04:10:52 PM »

F18พิสูจน์ตัวเองมาแล้วจากred flagว่าสู้กริฟเฟนไม่ได้ จะเอามาทำอะไรครับยาย ?

What man is a man , who does not make the world better?
Hero Member

« ตอบ #78 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 04:38:05 PM »

ต้องมองให้ออกว่า  เราควรมีไว้เพื่อป้องปราม  ป้องกัน  มิได้มีไว้เพื่อเป็นที่สุดของอาเซี่ยนครับ

มิฉะนั้นจะกลายเป็นหลงประเด็นไป  ถ้าพูดถึงเรือดำน้ำ รอบๆ  ไทยก็มีกันเกือบหมดแล้ว 

บางประเทศมีมากกว่า ๔ ลำ+ ด้วยซ้ำ  การเตรียมพร้อมและฝึกทางยุทธวิธีมิใช้จะทำให้เกิด

ความชำนาญกันในระยะเวลาสั้น ๆ มันต้องใช้เวลา......

การรวมเป็นอาเซี่ยนก็ไม่ใช่เครื่องการันตีว่าจะไม่มีสงครามอีกแล้ว  อาณาเขตประเทศก็มิได้ชัดเจน

กันทุกประเทศ  ยังมีพื้นที่ทับซ้อน  ยังมีผลประโยช์ใต้แผ่นดิน  แผ่นน้ำ อีกมาก  ไม่มีใครรับประกันได้

ว่าจะไม่การยิงกันอีก  ที่สำคัญสุดคือ ต้องมีอาวุธให้ทหารได้ใช้ทัดเทียมกับประเทศอื่น ๆ ในภูมิภาค

การเมืองกระหว่างประเทศก็สำคัญ  ผู้นำประเทศต้องรู้จักนำพาประเทศไม่อิงฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งมากจนเกินไป

ต้องอยู่กลาง ๆ หาผลประโยชน์เข้าประเทศทั้งฝั่งขวาและฝั่งซ้าย  การซื้ออาวุธจากประเทศมหาอำนาจ

เราอาจได้ผลประโยชน์ก็เป็นได้  อยู่ที่ความสามารถของผู้นำประเทศ  เช่น  จะเป็นไปได้มั้ย ถ้าเราซื้ออาวุธแล้ว

ขอให้เค้าซื้อสินค้าเกษตรเรากลับไปบ้างในจำนวนราคาเท่า ๆ กับอาวุธที่เราซื้อ หรือถ้าไม่ได้ก็ซักครึ่งหนึ่งก็ยังดี

อาจจะตกลงอะไรกันก็แล้วแต่ที่ส่งผลดีกับเราก็ได้.........   ไหว้

555555  อ้าว   " มิตรประเทศ "  คนดีของยาย  ล่อตูดยาย แล้ว อ่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1427791764

ไทยกระอัก! จีนร่วม"ญี่ปุ่น-โสม" แบนเที่ยวบินไทยฯ

การบินพลเรือนสากลชี้"ลามเป็นลูกโซ่"ได้

"โคโคนัท แบงค๊อก"รายงานเมื่อวันที่ 31 มี.ค.ว่า

จีนได้ร่วมขบวนห้ามสายการบินไทยประเภทเช่าเหมาลำประเทศไทย  เพิ่มเที่ยวบินใหม่ไปยังจีน
หลังจากวิตกต่อมาตรการด้านความปลอดภัยของหน่วยงานการบินพลเรือนไทย

ภายหลังมีการเตือนจากหน่วยงานการบินพลเรือนสากล
ขณะที่สหรัฐยังปฎิเสธที่จะเผยกำลังพิจารณามาตรการห้ามนี้ด้วยหรือไม่

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #79 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 04:43:16 PM »

เรื่องแบนเที่ยวบินนี่ เราสมควรโดนแล้วครับ

What man is a man , who does not make the world better?
Hero Member

« ตอบ #80 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 05:56:51 PM »

F18พิสูจน์ตัวเองมาแล้วจากred flag

ว่าสู้กริฟเฟนไม่ได้ จะเอามาทำอะไรครับยาย ?

555555 ถ้ามันมีปีก  เวลาขึ้นบิน  " น้ำมันรั่ว "  ยายก็ว่า น่าจะซื้อ อ่ะ ฮา 555555   หลงรัก หลงรัก หลงรัก

"  มีแล้ว  ไม่ใช้  ดีกว่า   จะใช้ แล้ว ไม่มี " อ่ะ ฮา 555555   โดนชก โดนชก

จริงเร๊อะ  ไอ้  ไฟล์เตอร์  " No 18 " เนี่ยะ สมรรถนะ ด้อยกว่า  Steve Mcqueen อ่ะ ฮา 555   ยี๊ ยี๊

5555   ท่าทาง  อเมริกัน ตอนส่งมอบ มัน  ไม่ได้เติม  " น้ำมันเครื่อง "  มาให้ อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #81 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 06:06:45 PM »

ยายพิมพ์คีย์เวิร์ด Jas 39 vs F18 red flagใส่ยูทูปดูครับ

โดนกริฟเฟนสอยเรียบจนสาวกFต้องมาบอกให้เอาF22มาสู้

Hero Member

« ตอบ #82 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 06:10:16 PM »

F18พิสูจน์ตัวเองมาแล้วจากred flag

ว่าสู้กริฟเฟนไม่ได้ จะเอามาทำอะไรครับยาย ?

555555 ถ้ามันมีปีก  เวลาขึ้นบิน  " น้ำมันรั่ว "  ยายก็ว่า น่าจะซื้อ อ่ะ ฮา 555555   หลงรัก หลงรัก หลงรัก

"  มีแล้ว  ไม่ใช้  ดีกว่า   จะใช้ แล้ว ไม่มี " อ่ะ ฮา 555555   โดนชก โดนชก

จริงเร๊อะ  ไอ้  ไฟล์เตอร์  " No 18 " เนี่ยะ สมรรถนะ ด้อยกว่า  Steve Mcqueen อ่ะ ฮา 555   ยี๊ ยี๊

5555   ท่าทาง  อเมริกัน ตอนส่งมอบ มัน  ไม่ได้เติม  " น้ำมันเครื่อง "  มาให้ อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  เรือ  " จักรี "  เอามาจอดเฉย ให้ถ่ายภาพ วันเด็ก อ่ะ ฮา 55555  ตกใจ

ยังมีมูลค่า  " เจ็ด พันล้าน " เลยอ่ะ ฮา 5555  Undecided

แล้วไอ้  " ซับมารีน ฟอร์ม เบ - จิง "   ดำก็ได้  โผล่ก็ได้  ดูประการังก็ได้   ฮา   น้ำลายหก

มันจะไม่เป็น  " สามหมื่น กว่าล้าน "  ได้งัย  อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

555555  ท้ายสุด   เหมียน เดิม   ผูกเชือก เอาไว้ที่ท่า " ท่าราชวรดิษฐ์ " หน้า ทร. อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #83 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 06:12:57 PM »

เรือดำน้ำจีน2ลำ36,000ล้าน"เป็นไปไม่ได้หรอกครับยาย

เรือเกาหลีที่ถอดแบบมาจากUของเยอรมันลำละ12,000ล้าน

ของรัสเซียคุ้นๆว่าเคยเสนอมา14,000ล้าน

ของเยอรมันกับสวีเดนที่เราอยากได้สุดๆก็เสนอมาไม่ถึงู่ละ36,000

คนเขียนมันเพ้อเจ้อ

Hero Member

« ตอบ #84 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 06:40:33 PM »

เรือดำน้ำจีน2ลำ36,000ล้าน"เป็นไปไม่ได้หรอกครับยาย

เรือเกาหลีที่ถอดแบบมาจากUของเยอรมันลำละ12,000ล้าน

ของรัสเซียคุ้นๆว่าเคยเสนอมา14,000ล้าน

ของเยอรมันกับสวีเดนที่เราอยากได้สุดๆก็เสนอมาไม่ถึงู่ละ36,000

คนเขียนมันเพ้อเจ้อ

5555  ถ้ายาย เป็น  Priminister เมืองไทย   มี  " อำนาจ  "  อยู่ในมือ อ่ะ ฮา 555555

เรื่องแรกที่ยายจะทำ คือ  " ยุบ รวม หรือ  ควบ "   สองทัพ เลยอ่ะ ฮา

เอา  ทอ. + ทร.  ตั้งชื่อใหม่เป็น  " ท. อร. " อ่ะ ฮา
เอางบ  " สองก้อน " มารวมกัน  แล้วตั้งเป็น แพนตากู แข่งกับ แพนตากอน อ่ะ ฮา

พอเอา  " หน้าตัก " สองก้อน มารวมกัน  ทีนี้แหละ  ฮา

ทบ.  เหรอ  ยายก็ว่า  เขาต้อง " นอนไม่หลับ นั่งไม่ติด " กันบ้าง อ่ะ ฮา

55555   " ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไป ในอากาศ ได้ "    อ่ะ ฮา 555555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #85 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 06:45:05 PM »

<a href="https://www.youtube.com/v/WaAu4L2cl4c" target="_blank">https://www.youtube.com/v/WaAu4L2cl4c</a>

หัว...ฆรวย

araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #86 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 08:17:13 PM »

Grin    ยายซื้อปืนเก็บไว้กี่กระบอกอะ
เคยยิงใครมั่งยัง  คิก คิก  ถ้าเคยยิงใครก็บอกมา
ที่ไหนเมื่อไหร่ อย่างไร บอกมาให้ละเอียด จะได้ดูว่าหมดอายุความแล้วยัง
 เรือจักรีฯ ก็ยังไม่เคยออกรบเลย
แต่ช่วยเหลือประชาชนหลายรอบแล้วนา

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
Hero Member

« ตอบ #87 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 08:23:17 PM »

Grin    ยายซื้อปืนเก็บไว้กี่กระบอกอะ
เคยยิงใครมั่งยัง  คิก คิก  ถ้าเคยยิงใครก็บอกมา
ที่ไหนเมื่อไหร่ อย่างไร บอกมาให้ละเอียด จะได้ดูว่าหมดอายุความแล้วยัง
 เรือจักรีฯ ก็ยังไม่เคยออกรบเลย
แต่ช่วยเหลือประชาชนหลายรอบแล้วนา

มีแล้วไม่ได้ใช้ ยังดีกว่าจะใช้แล้วไม่มีครับ

หัว...ฆรวย

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #88 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 08:26:07 PM »

ของยาย
น่าจะเป็น มี จะใช้การ
แต่ใช้การไม่ได้..... คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Hero Member

« ตอบ #89 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 08:26:36 PM »

มีแล้วไม่ได้ใช้ ยังดีกว่าจะใช้แล้วไม่มีครับ

55555  ยายฮา  พี่  " คา กิ " อ่ะ ฮา 555555

ตอนซื้อเรือ   ก็บอก จำเป็น อย่างโน้น  อย่างนี้ อ่ะ ฮา

แสนยานุภาพทางทะเล  เรามี " ขีดความสามารถ " เหนือกว่าประเทศเพื่อนบ้าน อ่ะ ฮา
เรามี   " อากาศยาน " ที่ทันสมัย  ขึ้นลง แนวดิ่ง  อ่ะ  ฮา

หลังจากนั้น  " จอดท่า " รอเอาไปทำเรือ  กู้ภัย อ่ะ ฮา 55555

55555  ถ้ายังไม่มีภัย  จอดท่า เอาไว้แสดง  " งาน วันเด็ก " อ่ะ ฮา 5555555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 17
  พิมพ์