๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 12:53:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เกี่ยวกับ Police Positive ครับ  (อ่าน 3811 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 10, 2015, 10:21:47 AM »

ดีใจด้วยครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 10, 2015, 02:04:07 PM »

อย่าใช้สีเลยครับ เสียปืน
ถอดชิ้นส่วนออกเท่าที่จะทำได้  แล้วล้างสนิมด้วยกรดเกลือเจือจาง (วิกซอลผสมน้ำก็ได้)  ขัดด้วยแปรงสแตนเลสจนหมดสนิม  แล้วล้างน้ำ กับต้มน้ำเดือดให้หมดกรดเกลือ
ที่ต้องใช้น้ำเดือด  เพราะพอยกขึ้น น้ำจะระเหยออกไปหมด    จากนั้นฉีด WD-40 ให้ชุ่ม แล้วอบหลอดไฟหรือตากแดดจัด ๆ ซักชั่วโมง ให้น้ำมันซึมเข้าไปแทนที่น้ำที่อาจจะหลงเหลืออยู่
Recoillism
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 10, 2015, 08:54:50 PM »

อย่าใช้สีเลยครับ เสียปืน
ถอดชิ้นส่วนออกเท่าที่จะทำได้  แล้วล้างสนิมด้วยกรดเกลือเจือจาง (วิกซอลผสมน้ำก็ได้)  ขัดด้วยแปรงสแตนเลสจนหมดสนิม  แล้วล้างน้ำ กับต้มน้ำเดือดให้หมดกรดเกลือ
ที่ต้องใช้น้ำเดือด  เพราะพอยกขึ้น น้ำจะระเหยออกไปหมด    จากนั้นฉีด WD-40 ให้ชุ่ม แล้วอบหลอดไฟหรือตากแดดจัด ๆ ซักชั่วโมง ให้น้ำมันซึมเข้าไปแทนที่น้ำที่อาจจะหลงเหลืออยู่

โชคดีที่ยังไม่ได้ทาสี ผมจะทำตามวิธีที่ท่านอาจารย์กรุณาแนะนำ ขอบพระคุณอีกครั้งครับผม
T1
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 18, 2015, 04:46:32 PM »

เข้ามาเก็บ้อมูล ขออนุญาต +1 ให้อาจารย์ครับ

ขอถามเพิ่มครับ กรณีนี้รมดำเย็นเฉพาะส่วนด้ามจะเหมาะสมหรือไม่ครับ

สีอำพันเข้ม ล้อมความเยือกเย็น
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 18, 2015, 07:01:29 PM »

เข้ามาเก็บ้อมูล ขออนุญาต +1 ให้อาจารย์ครับ

ขอถามเพิ่มครับ กรณีนี้รมดำเย็นเฉพาะส่วนด้ามจะเหมาะสมหรือไม่ครับ

ก็คงต้องทำ  แต่น้ำยารมดำเย็น จะเป็นการทิ้งเชื้อสนิมเอาไว้  หลังจากดำจนพอใจแล้ว ต้องกำจัดออกให้หมดจริง ๆ
ตรงนี้ผมชอบใช้แอลกอฮอล์  เพราะเป็นตัวทำละลายในน้ำยารมดำเย็นอยู่แล้ว  เอามาล้างก็จะระเหยหายไปหมด
T1
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 21, 2015, 04:32:01 PM »

ก็คงต้องทำ  แต่น้ำยารมดำเย็น จะเป็นการทิ้งเชื้อสนิมเอาไว้  หลังจากดำจนพอใจแล้ว ต้องกำจัดออกให้หมดจริง ๆ
ตรงนี้ผมชอบใช้แอลกอฮอล์  เพราะเป็นตัวทำละลายในน้ำยารมดำเย็นอยู่แล้ว  เอามาล้างก็จะระเหยหายไปหมด

ถ้าขัดล้างตามแบบวิธีของอาจารย์โดยใช้กรดเกลือเจือจาง ขัดสนิมออกให้หมด ปิดท้ายด้วยการล้างน้ำเดือด
แล้วนำไปรมดำเย็น
อย่างนี้เหมาะไหมครับ

สีอำพันเข้ม ล้อมความเยือกเย็น
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 21, 2015, 08:33:17 PM »

ถ้าขัดล้างตามแบบวิธีของอาจารย์โดยใช้กรดเกลือเจือจาง ขัดสนิมออกให้หมด ปิดท้ายด้วยการล้างน้ำเดือด
แล้วนำไปรมดำเย็น
อย่างนี้เหมาะไหมครับ

กรณีที่แนะนำ เป็นสนิมข้างในด้าม  แต่ถ้าเป็นส่วนอื่น ก็ต้องใช้วิธีอื่น
สำหรับผม ถ้าเป็นข้างนอก เช่นลำกล้องหรือลูกโม่  จะใช้ดินสอช่างไม้ขูดสนิมออก แล้วเช็ดด้วย WD-40
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 22, 2015, 05:10:31 AM »

ผมใช้ไม้ไอติม กะ จุกคอร์ก

....ตามล่า...อีตอแหล
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 23, 2015, 11:14:21 AM »

ผมใช้ยางลบปากกา หาง่ายดี

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์